เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:40:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 78 79 80 [81] 82 83 84 ... 133
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Air Arms Fan Club  (อ่าน 392317 ครั้ง)
KETAR.22
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 447

EDgun Matador .22Long Bullpup

« ตอบ #1200 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 05:01:19 AM »

ปืนทุกชนิดมีอำนาจการทำลายล้างอยู่ในตัวมันเองคนที่ถือและครอบครองอยู่อาจถูกครอบงำโดยอำนาจที่แฝงอยู่ใน ปืน
ผมเป็นคนกลัวบาป  ทุกครั้งที่เล็งปืนไปที่เป้ามีชีวิต  ก่อนเหนี่ยวไก  ผมจะถามตัวเองก่อนว่า   แกง  ต้ม ทอด  อื่นๆ
ระยะไกลไปไหม   ป่ารก   ถ้าตายแล้วเข้าไปเอามาได้ไหม  ชนิดนี้  ชนิดนั้น ปรุงแล้วจะอร่อยไหม  เป็นคำถามมากมายในใจผม
แต่น้อยครั้งนักที่ผมยกปืนใส่เป้าแล้วไม่ยิง

อาชีพของผมคือช่างรับเหมา(มีเวลาว่างเยอะ)  มีอยู่วันหนึ่ง   หลังจาก  ได้ครอบครองปืนลมเบอร์1ติดกล้องจีน(ปถ)   ระยะ20เมตร
เล็งใส่  นกกระจอก  จับอยู่ที่เสาอากาศทีวี   ใจ (ส่วนดี)คิดว่าจะไปยิงมันทำใม  ตัวเล็กจี๊ดเดียวทำอะไรได้  ใจ (ส่วนไม่ดีละกัน)
บอกว่า  อืม!!  ทอดกรอบแกล้มเหล้...าตอนเย็น  แค่นั้นละเสียงปืนดัง นกร่วง   ขณะที่ลูกน้องถอนขน  ผมแอบถอนหายใจ  เฮ้อ!
ทำบาปขึ้นอีกแล้วเรา เสียงสบถในใจยังไม่ทันหาย  ความภูมิใจเข้ามาแทนที่   ปืนแม่น  หรือ เราฝีมือใช้ได้(ขอชมตัวเองนิดนะครับ)
เกิดความสงสัยขึ้นมาระหว่าง  ปืน  กับ  คนยิง    เลยลองตัวที่ 2และ3และจบที่19ตัว  ความแม่นยำของปืน+คนยิงประมาณ80%
เอาแบบเข้าใจง่ายๆครับ    ทอดกรอบอร่อยดี    ตัวที่19 เป็นพิราบ ยังแช่ช่องฟีชในตู้เย็นอยู่เลยจะแกงป่าใส่กล้วยอ่อน หรือก็ ได้ถ้วยน้อยเกินไป ต้องอีก1-2ตัวน่าจะพอดี

สรุปว่าตัวผมเองเป็นคนไม่ชอบ  ทำลายชีวิตน้อยๆ  แต่ด้วย จิต  ที่ไม่ค่อยเข้มแข็งเลยถูก  อำนาจปืน  เข้าครอบงำ  แต่ด้วยวิถีชีวิต
ที่คุ้นเคยกับการ ล่า+ความชอบ จนไม่อาจจะปฏิเสธอาวุธที่ต้องมีใว้ครอบครอง   ก็คิดให้สบายใจใว้ว่าไม่บาป หรอกเราเอาเขามาเป็นอาหาร   ด้วยความที่ช่วงชีวิตในวัยเด็กสำผัสกับป่ามาเป็นส่วนใหญ่  อาหารการกินเลยไม่ค่อยเลือก ( หรือไม่มีโอกาสเลือกประมาณนั้น)
พี่ๆท่านใดยิงแล้วไม่ชอบทำเป็นอาหารกรุณาส่งมาทางนี้ครับ     ยกเว้น คุณ กา  กางเขน  เอี้ยงไม่รับ รวมกิ้งกือใส้เดือน......โอ๊ยยยยยย..
ไม่ไหวไม่ไหวพอก่อนดีกว่า ไหว้ ไหว้ ไหว้ 

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก สุดยอดเลยครับ ไปน้ำขุ่นๆ  ขำก๊าก   ยิ้มีเลศนัย เยี่ยม เยี่ยม ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2010, 05:04:40 AM โดย KETAR.22 » บันทึกการเข้า

MAXIMA จัดจำหน่ายสุดยอดผลิตภัณฑ์หล่อลื่นและเชื้อเพลิง

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3#!/photo.php?fbid=3376276426168&set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3&theater
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #1201 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 09:57:54 AM »

Grinขอถามคุณmotหัดยิง นิด ทำไมไม่กินนกเอี้ยงล่ะครับ มันไม่อร่อย หรือมันมีกลิ่นเหม็นสาป Grin

motหัดยิง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #1202 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 10:16:23 AM »

Grinขอถามคุณmotหัดยิง นิด ทำไมไม่กินนกเอี้ยงล่ะครับ มันไม่อร่อย หรือมันมีกลิ่นเหม็นสาป Grin
กลิ่นครับแรงงง ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

T.  081 4390538 T. 089 0599898
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1203 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 10:29:12 AM »

กลิ่นครับแรงงง ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ถ้านึกไม่ออก ให้เอานิ้วถูง่ามขาหนีบตอนหลังเล่นบอลแล้วยังไม่ได้อาบน้ำ ถูแล้วเอามาดม กลิ่นประมาณนั้นนะขอรับ
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #1204 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 10:42:39 AM »

ถ้านึกไม่ออก ให้เอานิ้วถูง่ามขาหนีบตอนหลังเล่นบอลแล้วยังไม่ได้อาบน้ำ ถูแล้วเอามาดม กลิ่นประมาณนั้นนะขอรับ
บู่จ๊าก...!!!!! ขำก๊ากกลิ่นแรงขนาดนั้นเลยหรือพี่ ดีแล้วที่ไม่เคยกินมัน ถ้างั้นต่อไปมันน่าจะมีมากกว่านกพิราบ ถามนิดแล้วนกที่เนื้อน่ากินเรียงตามลำดับ1-5 หลงรัก

Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1205 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 11:09:52 AM »

บู่จ๊าก...!!!!! ขำก๊ากกลิ่นแรงขนาดนั้นเลยหรือพี่ ดีแล้วที่ไม่เคยกินมัน ถ้างั้นต่อไปมันน่าจะมีมากกว่านกพิราบ ถามนิดแล้วนกที่เนื้อน่ากินเรียงตามลำดับ1-5 หลงรัก
คำถามต่อไป ถ้าเดาไม่ผิด คุณนะครับต้องถาม "เมนูอาหารนก"............ ชัวร์ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
airarm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1206 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 11:11:21 AM »

เรียนท่าน สมช. ถ้าพบเห็นนกชนิดตามภาพด้านล่างนี้................................................กรุณาอย่าทำร้าย ........ ...........................ข้าพเจ้าขอาสา นำกลับไปถอนขน (หรือแว็ก) เองครับ  ขำก๊าก

นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

« ตอบ #1207 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 11:40:14 AM »

เรียนท่าน สมช. ถ้าพบเห็นนกชนิดตามภาพด้านล่างนี้................................................กรุณาอย่าทำร้าย ........ ...........................ข้าพเจ้าขอาสา นำกลับไปถอนขน (หรือแว็ก) เองครับ  ขำก๊าก

Grinถ้าเจอนกแบบนี้ผมขอผสมพันธ์เองครับ ลูกออกมาจะได้มีปีก  คิก คิก ขำก๊าก หลงรัก

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1208 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 11:58:20 AM »

แล้วคุณทำท่าจิกหัวขย่มหลังเป็นหรือเปล่าหละ ถ้าทำไม่เป็นหมดสิทธิ์ครับ มันเป็นท่าเฉพาะกิจของนก
marsman
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #1209 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 12:11:30 PM »

ปืนทุกชนิดมีอำนาจการทำลายล้างอยู่ในตัวมันเองคนที่ถือและครอบครองอยู่อาจถูกครอบงำโดยอำนาจที่แฝงอยู่ใน ปืน
ผมเป็นคนกลัวบาป  ทุกครั้งที่เล็งปืนไปที่เป้ามีชีวิต  ก่อนเหนี่ยวไก  ผมจะถามตัวเองก่อนว่า   แกง  ต้ม ทอด  อื่นๆ
ระยะไกลไปไหม   ป่ารก   ถ้าตายแล้วเข้าไปเอามาได้ไหม  ชนิดนี้  ชนิดนั้น ปรุงแล้วจะอร่อยไหม  เป็นคำถามมากมายในใจผม
แต่น้อยครั้งนักที่ผมยกปืนใส่เป้าแล้วไม่ยิง

อาชีพของผมคือช่างรับเหมา(มีเวลาว่างเยอะ)  มีอยู่วันหนึ่ง   หลังจาก  ได้ครอบครองปืนลมเบอร์1ติดกล้องจีน(ปถ)   ระยะ20เมตร
เล็งใส่  นกกระจอก  จับอยู่ที่เสาอากาศทีวี   ใจ (ส่วนดี)คิดว่าจะไปยิงมันทำใม  ตัวเล็กจี๊ดเดียวทำอะไรได้  ใจ (ส่วนไม่ดีละกัน)
บอกว่า  อืม!!  ทอดกรอบแกล้มเหล้...าตอนเย็น  แค่นั้นละเสียงปืนดัง นกร่วง   ขณะที่ลูกน้องถอนขน  ผมแอบถอนหายใจ  เฮ้อ!
ทำบาปขึ้นอีกแล้วเรา เสียงสบถในใจยังไม่ทันหาย  ความภูมิใจเข้ามาแทนที่   ปืนแม่น  หรือ เราฝีมือใช้ได้(ขอชมตัวเองนิดนะครับ)
เกิดความสงสัยขึ้นมาระหว่าง  ปืน  กับ  คนยิง    เลยลองตัวที่ 2และ3และจบที่19ตัว  ความแม่นยำของปืน+คนยิงประมาณ80%
เอาแบบเข้าใจง่ายๆครับ    ทอดกรอบอร่อยดี    ตัวที่19 เป็นพิราบ ยังแช่ช่องฟีชในตู้เย็นอยู่เลยจะแกงป่าใส่กล้วยอ่อน หรือก็ ได้ถ้วยน้อยเกินไป ต้องอีก1-2ตัวน่าจะพอดี

สรุปว่าตัวผมเองเป็นคนไม่ชอบ  ทำลายชีวิตน้อยๆ  แต่ด้วย จิต  ที่ไม่ค่อยเข้มแข็งเลยถูก  อำนาจปืน  เข้าครอบงำ  แต่ด้วยวิถีชีวิต
ที่คุ้นเคยกับการ ล่า+ความชอบ จนไม่อาจจะปฏิเสธอาวุธที่ต้องมีใว้ครอบครอง   ก็คิดให้สบายใจใว้ว่าไม่บาป หรอกเราเอาเขามาเป็นอาหาร   ด้วยความที่ช่วงชีวิตในวัยเด็กสำผัสกับป่ามาเป็นส่วนใหญ่  อาหารการกินเลยไม่ค่อยเลือก ( หรือไม่มีโอกาสเลือกประมาณนั้น)
พี่ๆท่านใดยิงแล้วไม่ชอบทำเป็นอาหารกรุณาส่งมาทางนี้ครับ     ยกเว้น คุณ กา  กางเขน  เอี้ยงไม่รับ รวมกิ้งกือใส้เดือน......โอ๊ยยยยยย..
ไม่ไหวไม่ไหวพอก่อนดีกว่า ไหว้ ไหว้ ไหว้ 

เหมือนผมเลยพี่ แต่ผมไม่ได้เก็บมานี่ซิ
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1210 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 12:54:16 PM »

แล้วคุณทำท่าจิกหัวขย่มหลังเป็นหรือเปล่าหละ ถ้าทำไม่เป็นหมดสิทธิ์ครับ มันเป็นท่าเฉพาะกิจของนก
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
นึกภาพออกเลย
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #1211 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 02:25:37 PM »

คำถามต่อไป ถ้าเดาไม่ผิด คุณนะครับต้องถาม "เมนูอาหารนก"............ ชัวร์ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ด้วยความเคารพครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ต้องขออภัยเนื่องจากเนื้อหาอาจดูกวนไปบ้างแต่เป็นเรื่องจริงครับ

คือว่าสุนัขของผม ชอบกินนกมากๆ นกที่ชอบได้แก่ พิราบ นกเขา กระแตแต้แวด กวัก

แต่นกที่มันไม่สนใจเลย เรียกว่า"สุนัขไม่รับทาน"คือนกเอี้ยง นกกระยาง ครับ
ไหว้ ไหว้ ไหว้

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
เอ้อระเหย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #1212 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 02:44:36 PM »

พูดได้เห็นภาพ แต่ไม่ของลอง แต่ที่พี่พูดไดขนาดนี้แสดงว่า............................ถึงหาที่เปรียบเทียบได้ เอิ๊ก

คำแนะนำที่ดี ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นของใคร
ฅนที่คิดว่าตนนั้นไม่มีข้อผิดพลาด นั้นคือฅนที่คิดผิด
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1213 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 02:57:39 PM »

พูดได้เห็นภาพ แต่ไม่ของลอง แต่ที่พี่พูดไดขนาดนี้แสดงว่า............................ถึงหาที่เปรียบเทียบได้ เอิ๊ก

ต้องลองไปเดินป่าหน้าร้อนสี่ห้าวัน ขึ้นเขาลงห้วย กลิ่นเท้ากลบกลิ่นเนื้อทอดกระเทียมเลยครับ
ต้องใส่รองเท้าทานข้าวกันถึงจะได้บรรยากาศการทานอาหาร

แต่มันแปลกนะ น้ำหอมบางยี่ห้อเอากลิ่นพวกนี้ไปผสมมันทำให้เพศตรงข้ามรู้สึกตื่นตัวครับ

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1214 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 08:55:41 PM »

จริงหรือครับคุณสิทธา เผอิญผมไม่ชอบน้ำหอมเสียด้วยซิ เลยไม่รู้จะนึกภาพบรรยากาศยังไงดี หลงรัก หลงรัก
หน้า: 1 ... 78 79 80 [81] 82 83 84 ... 133
  พิมพ์