เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:46:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 88 89 90 [91] 92 93 94 ... 133
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Air Arms Fan Club  (อ่าน 392534 ครั้ง)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1350 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 01:42:30 PM »

จะไม่ได้ซื้อปืนก็อีตอนนี้หละครับ ยิงปืนไม่ขออนุญาตภรรยา

ZZZ! ;sk%$3##@  ผมพอจะแปลออกนะ จากการถอดรหัสได้ความว่า
"ไอ้เซี้ย ไอ้ซิบหาย กูตกใจหมด จะยิงปืนก็บอกกันก่อนซิวะ "
ผิดถูกยังก็ขออภัยด้วย เพราะภาษาต่างดาวมันแปลได้หลายแบบครับ

Grin Grin...
เชื่อครับว่าพี่แปลออก
ปืนซื้อได้ครับ เธอไม่ว่าอะไร เพราะเธอก็ชอบครับ
ผมหารูปภาพปืนที่ผมวางโครงการซื้อ เช่น Wather รุ่น G22 และ AA S410-510 ให้เธอดูและช่วยตัดสินใจด้วยครับ

ผมแปลไม่ออกหรอกครับ ที่แปลก็แปลไปเรื่อยเปื่อยเอาฮาเป็นหลัก
คุณ v6  เลือกปืนดี ๆ เลยครับ แต่ต้องมีในใจอยู่แล้วนะว่าจะเป็นปืนยิงเป้าหรือปืนล่าสัตว์
แบบแรกจะแพงกว่าแต่ละยี่ห้อก็แทบไม่ต่างกันคือแม่นพอ ๆ กัน  ระดับฝีมืออย่างเรายังไม่สามารถรีด
ความสามารถจากปืนจนเห็นความแตกต่าง ส่วนแบบหลังเอาไว้ล่าสัตว์ก็มีหลายเกรด
ผมเองอยากได้ hw100 รุ่น K เป็นรุ่นกะทัดรัดกว่า เบากว่ารุ่นเก่าแต่ก็ยังถือว่าแรง
ถ้าได้ปืนยี้ห้อนี้มาระบบลั่นไกมันเวิคครับ ระบบเซพก็เวิค ระบบกันกระสุนซ้อนก็มี
งามก็งาม ยิ่งถ้ามีช่องทางสามารถเอารุ่นที่มีเกลียวตรงปลายลำกล้องก็จะใช้อุปกรณ์
ลดเสียงได้อีกยิ่งเวิคไปใหญ่  เรื่องจุกจิกไม่มี ระบบเติมลมก็เติมแบบไม่ต้องถอดบ้องข้าวหลาม
แถมหากบ้องข้าวหลามหมดอายุก็ถอดเปลี่ยนได้ง่าย ๆ สต๊อกไม้ก็สวยงามปราณีตครับ
airarm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1351 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 02:20:37 PM »

ป๋าสิท....weihrauch HW 100  ตอนนี้ออกรุ่นใหม่แล้วครับ เสียงเงียบเหมือนตอนระบายลมออกจากกระเพาะและเติมลมแบบ ควิกฟิล ด้วยครับ Cheesy
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1352 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 02:37:30 PM »

จะไม่ได้ซื้อปืนก็อีตอนนี้หละครับ ยิงปืนไม่ขออนุญาตภรรยา

ZZZ! ;sk%$3##@  ผมพอจะแปลออกนะ จากการถอดรหัสได้ความว่า
"ไอ้เซี้ย ไอ้ซิบหาย กูตกใจหมด จะยิงปืนก็บอกกันก่อนซิวะ "
ผิดถูกยังก็ขออภัยด้วย เพราะภาษาต่างดาวมันแปลได้หลายแบบครับ

ปืนซื้อได้ครับ เธอไม่ว่าอะไร เพราะเธอก็ชอบครับ
ผมหารูปภาพปืนที่ผมวางโครงการซื้อ เช่น Wather รุ่น G22 และ AA S410-510 ให้เธอดูและช่วยตัดสินใจด้วยครับ

ผมแปลไม่ออกหรอกครับ ที่แปลก็แปลไปเรื่อยเปื่อยเอาฮาเป็นหลัก
คุณ v6  เลือกปืนดี ๆ เลยครับ แต่ต้องมีในใจอยู่แล้วนะว่าจะเป็นปืนยิงเป้าหรือปืนล่าสัตว์
แบบแรกจะแพงกว่าแต่ละยี่ห้อก็แทบไม่ต่างกันคือแม่นพอ ๆ กัน  ระดับฝีมืออย่างเรายังไม่สามารถรีด
ความสามารถจากปืนจนเห็นความแตกต่าง ส่วนแบบหลังเอาไว้ล่าสัตว์ก็มีหลายเกรด
ผมเองอยากได้ hw100 รุ่น K เป็นรุ่นกะทัดรัดกว่า เบากว่ารุ่นเก่าแต่ก็ยังถือว่าแรง
ถ้าได้ปืนยี้ห้อนี้มาระบบลั่นไกมันเวิคครับ ระบบเซพก็เวิค ระบบกันกระสุนซ้อนก็มี
งามก็งาม ยิ่งถ้ามีช่องทางสามารถเอารุ่นที่มีเกลียวตรงปลายลำกล้องก็จะใช้อุปกรณ์
ลดเสียงได้อีกยิ่งเวิคไปใหญ่  เรื่องจุกจิกไม่มี ระบบเติมลมก็เติมแบบไม่ต้องถอดบ้องข้าวหลาม
แถมหากบ้องข้าวหลามหมดอายุก็ถอดเปลี่ยนได้ง่าย ๆ สต๊อกไม้ก็สวยงามปราณีตครับ

นี่ถ้าฮัทซานก๊อบปี้ระบบไกมาด้วยคงจะเพิ่มยอดขายได้อีกบานเลยนะครับ...
เพราะที่พี่สิทธาเขียนบอกไว้...ฮัทซานมีหมดทุกอย่าง..ยกเว้นระบบไกที่หนักกว่าทองสองบาทมากๆครับ... Grin Grin
แล้วก็ขาดอีกอย่างครับคือระบบเร็คกูเลเตอร์ลม.... Cheesy Cheesy  แต่ราคามิตรภาพ...

ผมรักในหลวง...ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1353 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 03:14:43 PM »

ป๋าสิท....weihrauch HW 100  ตอนนี้ออกรุ่นใหม่แล้วครับ เสียงเงียบเหมือนตอนระบายลมออกจากกระเพาะและเติมลมแบบ ควิกฟิล ด้วยครับ Cheesy

ใช่รุ่นที่มี K ต่อท้ายหรือเปล่า อันที่จริงตอนผมสั่งเมื่อโครงการ 4 มันก็ออกมาแล้ว แต่ว่าบ้าพลังไปหน่อย
จึงยืนยันรุ่นเก่า  พอได้มายิงในบ้านผมหายบ้าเลยครับ

รุ่นใหม่ที่ว่าใหม่กว่ารุ่นที่มี K ต่อท้ายหรือเปล่าครับ ข้อมูลผมยังไม่มีครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1354 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 03:16:49 PM »

นี่ถ้าฮัทซานก๊อบปี้ระบบไกมาด้วยคงจะเพิ่มยอดขายได้อีกบานเลยนะครับ...
เพราะที่พี่สิทธาเขียนบอกไว้...ฮัทซานมีหมดทุกอย่าง..ยกเว้นระบบไกที่หนักกว่าทองสองบาทมากๆครับ... Grin Grin
แล้วก็ขาดอีกอย่างครับคือระบบเร็คกูเลเตอร์ลม.... Cheesy Cheesy  แต่ราคามิตรภาพ...

ก็ถ้าทำได้เหมือนหมด ราคาปืนก็ไม่หนีกันเท่าไหร่ครับ อาจแพงแค่หลักพันบาท
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1355 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 03:38:28 PM »

ขอบคุณคุณตุ้ยครับ  ที่ส่งของมาให้ ตอนแรกก็นึกว่าใคร
เห็นว่ามาจากเชียงใหม่ ก็ยังงง ๆ ว่าทำไมเขาส่งไส้อั่วกันแบบนี้
แล้วซองเท่านัี้จะพอกินเหรอ

แกะซองมาถึงรู้ว่าเป็นแมกกาซีน 2 แบบ
แบบแรกก็เป็นแบบ 10 นัด  แบบที่สองเป็นแบบป้อนครั้งละนัด

ผมถ่ายรูปด้วยกล้องของโน๊ตบุ๊ค

เท่าที่ลองหมุนแมกกาซีนดู ยอดเยี่ยมมาก ลูกปืนทำงานได้นิ่มนวลมาก ดูดีมีระดับ
ตัวเรือนเป็นโลหะ เพราะมันบังเอิญไหลไปกระทบกันดังกิ๊ก ตามประสบการณ์ที่ฟังลูกเต๋าไฮโลมา
ก็รู้ว่าเป็นโลหะไม่ใช่กระดูก

แล้วเรื่องเงินทองจะทำยังไง ให้ฟรีไม่เอานะครับ คราวก่อนก็ส่งกระสุนมาให้ไม่คิดเงินอีก
ชอบส่งของมาให้ฟรี ๆ แบบนี้ผมเกรงใจครับป้อเลี้ยง  แค่ผมซื้อน้ำผึ้งไม่กี่ขวดป้อเลี้ยง
แถมกันแบบนี้ผมต๊กกะใจนะครับ

แมกกาซีนดีครับ หมุนนุ่ม วัสดุดูดีกว่ามากมาก อยากได้จ๋องอัน

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #1356 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 03:56:53 PM »

ขอบคุณคุณตุ้ยครับ  ที่ส่งของมาให้ ตอนแรกก็นึกว่าใคร
เห็นว่ามาจากเชียงใหม่ ก็ยังงง ๆ ว่าทำไมเขาส่งไส้อั่วกันแบบนี้

แกะซองมาถึงรู้ว่าเป็นแมกกาซีน 2 แบบ
แบบแรกก็เป็นแบบ 10 นัด  แบบที่สองเป็นแบบป้อนครั้งละนัด

เท่าที่ลองหมุนแมกกาซีนดู ยอดเยี่ยมมาก ลูกปืนทำงานได้นิ่มนวลมาก ดูดีมีระดับ
ตัวเรือนเป็นโลหะ เพราะมันบังเอิญไหลไปกระทบกันดังกิ๊ก ตามประสบการณ์ที่ฟังลูกเต๋าไฮโลมา

แล้วเรื่องเงินทองจะทำยังไง ให้ฟรีไม่เอานะครับ คราวก่อนก็ส่งกระสุนมาให้ไม่คิดเงินอีก
ชอบส่งของมาให้ฟรี ๆ แบบนี้ผมเกรงใจครับป้อเลี้ยง  แค่ผมซื้อน้ำผึ้งไม่กี่ขวดป้อเลี้ยง

แมกกาซีนดีครับ หมุนนุ่ม วัสดุดูดีกว่ามากมาก อยากได้จ๋องอัน

สองท่านนี้ไปแอบจีบกันต้องแต่ตอนไหนไม่ยักจะรู้ ตกใจ ตกใจ
 ...มารู้อีกทีได้เสียกันซะแล้ว  สงสัยอยากเป็นข่าวกันอีกคู่  ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1357 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 04:18:12 PM »

สองท่านนี้ไปแอบจีบกันต้องแต่ตอนไหนไม่ยักจะรู้ ตกใจ ตกใจ
 ...มารู้อีกทีได้เสียกันซะแล้ว  สงสัยอยากเป็นข่าวกันอีกคู่  ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

ตอนที่เขาเผลอ ๆ กันนะครับ เผลอเป็นเสียบ เผลอเป็นเสียบ
motหัดยิง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #1358 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 04:58:44 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

T.  081 4390538 T. 089 0599898
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1359 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 11:02:28 AM »

เมื่อวานคุณตุ้ยส่งแมกกาซีนมาให้
วันนี้นายห้างส่งข้าวเหนี่ยวมาให้ สงสัยคิดว่าผมเป็นนักสู้พันธุ์ข้าวเหนียวมั๊ง

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1360 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 01:23:42 PM »

ผมยังไม่ได้เก็บตังค์พี่จริงๆเหรอครับเนี่ย..Huh??  เดี๋ยวจัดให้ครับ...เฮ้อ.....คนแก่ก็อย่างงี๊แหละครับ..หลงๆ ลืมๆ.....
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1361 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 02:26:04 PM »

ผมยังไม่ได้เก็บตังค์พี่จริงๆเหรอครับเนี่ย..Huh??  เดี๋ยวจัดให้ครับ...เฮ้อ.....คนแก่ก็อย่างงี๊แหละครับ..หลงๆ ลืมๆ.....
เราไม่เคยได้รับของที่ส่งมาจากเชียงใหม่เลย
 เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1362 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 04:10:01 PM »

เราไม่เคยได้รับของที่ส่งมาจากเชียงใหม่เลย

ของที่ส่งจากเหนือมาถึงท่านประธานต้อง กระเทียมโทนดองน้ำผึ้งครับ นอกจากอร่อยแล้วยังได้ม่วนด้วยครับ
V6
"คนไทย หัวใจลูกทุ่ง"
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #1363 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 04:50:03 PM »

ของที่ส่งจากเหนือมาถึงท่านประธานต้อง กระเทียมโทนดองน้ำผึ้งครับ นอกจากอร่อยแล้วยังได้ม่วนด้วยครับ

กระเทียมโทน ในทางการแพทย์ว่ากันว่า กินวันละ 3 - 7 กลีบ (หัว) ช่วยลดคลอเลสเตอรอลดีนักแล
แต่ถ้ากินมากกว่านี้ละ ... อ่ะฮา ... หลงรัก หลงรัก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2010, 05:09:15 PM โดย V6 » บันทึกการเข้า

... " ปืนยืม ลูกขอ " ...
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1364 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 05:32:07 PM »

กระเทียมโทน ในทางการแพทย์ว่ากันว่า กินวันละ 3 - 7 กลีบ (หัว) ช่วยลดคลอเลสเตอรอลดีนักแล
แต่ถ้ากินมากกว่านี้ละ ... อ่ะฮา ... หลงรัก หลงรัก หลงรัก
ผมอายุปูนนี้แล้ว กระโทงกระเทียม ก็ช่วยอะไรผมไม่ได้แล้วครับ
ทางออก ผมทุกวันนี้ก็ เข้าพระ เข้าวัด เข้าวา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2010, 06:03:29 PM โดย Wanich/Soong » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 88 89 90 [91] 92 93 94 ... 133
  พิมพ์