เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:47:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 90 91 92 [93] 94 95 96 ... 133
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Air Arms Fan Club  (อ่าน 392558 ครั้ง)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1380 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 08:00:29 AM »

อย่างคุณกีต้าร์เล่น  มันต้องเบอร์ 2 เป็นเด็ดขาด

งานนึ้สงสัยมีเสียตังค์สองรอบแน่ๆเลย

ยังไงก็เชียร์เบอร์ 2 ครับ 
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1381 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 02:12:47 PM »

ก็แล้วแต่ลักษณะของการใช้งานแล้วหละครับ  ตอนแรกผมก็ตั้งใจเอามายิงนกที่ระยะไกลๆ เพื่อทดแทนปืนลูกกรดที่กระสุนราคาแพงขึ้นทุกๆ วัน  พอยิงไปมากๆ เข้าก็เริ่มจะหานกยิงยากยิ่งขึ้น  หันมายิงนกพิราบ นกเขาไฟ นกเขาชวา ระยะยิงมันก็ไม่เกิน 35 เมตร ระยะขนาดนี้ปืนเบอร์ 1 สามารถล่าได้สบายยิงโดนตายทุกตัว ความเร็วกระสุนสูง  วิถีกระสุนราบเรียบกว่า  เสียงเบากว่า  มีเงินซี้อกระสุนมายิงได้มากกว่า  ยิงมากๆ ยิงบ่อยๆ มันก็ยิงแม่น  เมื่อยิงแม่นก็เลือกยิงเข้าจุดตายได้ทุกนัด  เมื่อยิงเข้าจุดตายได้ทุกนัด  นกก็เสร็จทุกตัวไม่มีหนีรอด

หลงรัก หลงรัก ไหว้ ไหว้

ตามความคิดผมถ้าเป็นคนกรุงเทพฯ โอกาสออกล่าสัตว์ยิงนกตามท้องไร่ท้องนา มีน้อยมาก คงยิงแต่ในบ้านหรือสนามยิงปืนเป็นส่วนใหญ่และก็เอาลงแข่งขันเมื่อมีโอกาส  ปืนขนาดเบอร์ 1 จึงเป็นทางเลือกอันดับแรกสำหรับคนกรุงเทพฯ

KETAR.22
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 447

EDgun Matador .22Long Bullpup

« ตอบ #1382 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 05:23:55 PM »

ก็แล้วแต่ลักษณะของการใช้งานแล้วหละครับ  ตอนแรกผมก็ตั้งใจเอามายิงนกที่ระยะไกลๆ เพื่อทดแทนปืนลูกกรดที่กระสุนราคาแพงขึ้นทุกๆ วัน  พอยิงไปมากๆ เข้าก็เริ่มจะหานกยิงยากยิ่งขึ้น  หันมายิงนกพิราบ นกเขาไฟ นกเขาชวา ระยะยิงมันก็ไม่เกิน 35 เมตร ระยะขนาดนี้ปืนเบอร์ 1 สามารถล่าได้สบายยิงโดนตายทุกตัว ความเร็วกระสุนสูง  วิถีกระสุนราบเรียบกว่า  เสียงเบากว่า  มีเงินซี้อกระสุนมายิงได้มากกว่า  ยิงมากๆ ยิงบ่อยๆ มันก็ยิงแม่น  เมื่อยิงแม่นก็เลือกยิงเข้าจุดตายได้ทุกนัด  เมื่อยิงเข้าจุดตายได้ทุกนัด  นกก็เสร็จทุกตัวไม่มีหนีรอด

ตามความคิดผมถ้าเป็นคนกรุงเทพฯ โอกาสออกล่าสัตว์ยิงนกตามท้องไร่ท้องนา มีน้อยมาก คงยิงแต่ในบ้านหรือสนามยิงปืนเป็นส่วนใหญ่และก็เอาลงแข่งขันเมื่อมีโอกาส  ปืนขนาดเบอร์ 1 จึงเป็นทางเลือกอันดับแรกสำหรับคนกรุงเทพฯ

เคลียร์เลยครับครูทศ ให้ข้อสรุปมาแบบนี้ OK เลยครับตรงกับข้อบ่งใช้ของผมเลยครับ

"ถ้าอยากยิงเบอร์ 2 เดี๋ยวไปขอแลกกันยิงก็ได้เนอะ"  คิก คิก คิก คิก คิก คิก จะมีหรือป่าวก็ไม่รู้

ไหนๆก็ตัดสินใจจองเบอร์ 1 ไปแล้วนี่ คงต้องลองกันสักตั้งละครับ  หลงรัก

MAXIMA จัดจำหน่ายสุดยอดผลิตภัณฑ์หล่อลื่นและเชื้อเพลิง

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3#!/photo.php?fbid=3376276426168&set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3&theater
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1383 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 07:46:44 PM »

วันนี้สอยไป 4 ตัวครับ พลาดแค่ 1 นัด  เพราะนั่งยิงด้วยท่าปลดทุ่นระเบิด

ยอดการล่ากลายเป็น 824 ตัวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2010, 05:45:23 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1384 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 08:19:57 PM »

ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องเสียงดังเบอร์ 1  12 ฟุตปอนด์ก็โอเคครับ รัศมี 40 เมตรกวาดเรียบเหมือนกันขออย่าให้มีลมพัดนะ
ผมเดินยิงตามริมรั้วบ้านคนอื่นทุกวันนี้ก็ยังใช้ s410 ระดับ 2 เสียงมันไม่เอะอะมะเทิงเหมือน s400 ไอ้เจ้านี้ต้องยิงกลางแจ้งโล่ง ๆ
ห้ามยิงหน้าบ้านหรือใต้เพิงเพราะเสียงมันสะท้อนหลังคาทำให้ดังกว่าปกติ คนในบ้านดูทีวีสะดุ้ง มันดังเปรี้ยง เปรี้ยง
แต่ยิง s410 หน้าบ้าน เสียงเหมือนขว้างลูกกระเทียม ดังแป๊ะ แป๊ะ

แต่ถ้าเมื่อไหร่ผมบิดปุ่ม s410 ไปที่ระดับ 5 ใช้ลูก JSB ละคุณเอ๋ยได้ทั้งแม่นทั้งแรง
อิฐบล๊อกกำแพงระยะ 30 เมตรร่วนหมดครับ คล้ายกับ hw100 ยังไงยังงั้น
 ถ้าต้องการบ้าพลัง s400 ชิดซ้ายลงหลบลงข้างทางไปเลยครับ

ทุกวันนี้ s400 นอนกองอยู่ในกระเป๋า ไม่มีใครจับ ลูกสาวก็ไม่ชอบ เพราะเสียงดังครับ
ว่าจะหาอะไรมาอุดปากให้มันสงบเสียงลงบ้าง ก็รอคุณ coko โอเชก่อน

เรืองราคากระสุนถูกกว่ากันตลับละ 50 บาทเอง ประหยัดไม่เท่าไหร่คิดมากไปครับ
เอาเวลาไปคิดอย่างอื่นดีกว่า สำหรับผมว่ากระสุนเบอร์ 1 แพงกว่านะเพราะผมคิดตามน้ำหนักตะกั่ว
อันที่จริงกระสุนเบอร์ 2 น่าจะแพงกว่าเท่าตัวด้วยซ้ำไป
เบอร์ 1 มันดีเรืองกระโปรงกระสุนไม่ค่อยเบี้ยวง่ายเหมือน เบอร์2 เพราะลุกมันเล็กทำให้โครงสร้างกลมแข็งแรงกว่า 
ถ้าเบอร์ 2 คัดลูกดีมายิงมันก็ได้ทั้งแม่นทั้งแรงครับ ไม่เชื่อลองบีบกระโปรงเบอร์ 1 ให้บุบ แล้วเอามายิงสิครับ
มันก็พอ ๆ กับเราหยิบกระสุนเบอร์ 2 มายิงโดยไม่คัดกระสุน ข้อเสียของเบอร์ 2 คือ กระโปรงบุบง่าย
แต่เอามายิงล่าสัตว์ สบายมากครับ สัตว์ตัวใหญ่กว่า x มากมาย ยิงระยะ 50 ก็ยังโดน

พรานทศช่วยทดสอบยิงกลางตัวด้วยเบอร์ 1 ให้สักหน่อยครับ มันจะเป็นเหมือนผมหรือเปล่าคือยิงปั๊บ ส่วนใหญ่จะบินไป
ลำพังเบอร์ 2 ระดับ 2 ยิงก็จะเอาไม่อยู่เหมือนกัน มีดีหน่อยตรงมีขนปุยกระจุยปลิวให้ชมเพราะกระสุนมันไม่คมเหมือนเบอร์ 1
รายนี้ยิงปุ๊บกระสุุนทะลุเข้าไปในตัวนกขนกระจุยน้อยมากถึงไม่มี

แต่ถ้าเล็งตัวหัวก็อย่างพรานทศว่าละครับคือร่วงทุกตัว  แต่ส่วนใหญ่ผมยิงไม่ได้ เพราะถ้าพลาดกระสุนจะปลิวข้ามหลังคาไปยังชุมชน
ปลอดภัยไว้ก่อนผมจึงเล็งตัวอย่างเดียวเพราะเป็นเป้าใหญ่พลาดยากถ้าไม่มีใครมาแหย่ก้นตอนกำลังยิง

ถ้าใครเลือก s410 เบอร์ 1 ก็น่าจะโอเคนะ เพราะใช้แมกกาซีนป้อนลูก
ผมมีปัญหาจับลูกเบอร์ 1 มาใส่ s400 นิ้วผมใหญ่ครับ จับลูกพาลจะหลุดลงร่องนิ้วซะงั้น
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1385 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 05:44:36 PM »

วันนี้น้องสุดสวยทำผลงานได้ 4 ตัว ครับ นกอีโก้ง 1 ตัว ระยะเกิน 50 เมตร นกเขาไฟ 1 ตัว นกเขาชวา 2 ตัว 

ยอดการล่ากลายเป็น 828 ตัวครับ
V6
"คนไทย หัวใจลูกทุ่ง"
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #1386 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 06:00:09 PM »

วันนี้น้องสุดสวยทำผลงานได้ 4 ตัว ครับ นกอีโก้ง 1 ตัว ระยะเกิน 50 เมตร นกเขาไฟ 1 ตัว นกเขาชวา 2 ตัว 

เฮ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ครูทศชำระแค้นน้องโก้งได้สำเร็จครับ

... " ปืนยืม ลูกขอ " ...
kamols
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #1387 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 12:00:43 PM »

ครูทศชำระแค้นน้องโก้งได้สำเร็จครับ
เหลือนกใว้ให้...คนอื่นทำบาปบ้างนะครับ...อาจารย์
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1388 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 12:14:26 PM »

เหลือนกใว้ให้...คนอื่นทำบาปบ้างนะครับ...อาจารย์

เผื่อจะได้ไปเจอกันในอ่างทองแดง  คิดว่าพรานทศคงได้นั่่งตรงกลางตรงที่ร้อนสุด
ถัดมาก็เป็นผม  ทุกวันนี้เวลาผมอาบน้ำก็จะเปิดร้อนมาก ๆ หน่อยเพื่อจะได้ชินเวลาไปเจอของจริง
V6
"คนไทย หัวใจลูกทุ่ง"
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #1389 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 12:42:14 PM »

เผื่อจะได้ไปเจอกันในอ่างทองแดง  คิดว่าพรานทศคงได้นั่่งตรงกลางตรงที่ร้อนสุด
ถัดมาก็เป็นผม  ทุกวันนี้เวลาผมอาบน้ำก็จะเปิดร้อนมาก ๆ หน่อยเพื่อจะได้ชินเวลาไปเจอของจริง

โดยมีบรรดานกทั้งหลายเป็นฝ่ายสุมไฟ...  Grin
บ้างก็กำลังเล็ง AirArm ชี้มาทางกระทะ...  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

... " ปืนยืม ลูกขอ " ...
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1390 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 02:56:59 PM »

โดยมีบรรดานกทั้งหลายเป็นฝ่ายสุมไฟ...  Grin
บ้างก็กำลังเล็ง AirArm ชี้มาทางกระทะ...  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
KETAR.22
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 447

EDgun Matador .22Long Bullpup

« ตอบ #1391 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 12:06:59 AM »

ลองไปลงอ่าวน้ำร้อนมาแล้วครับ น้องนกทั้งหลายไม่ใจร้ายและไม่ทำให้เราเจ็บเลยครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

MAXIMA จัดจำหน่ายสุดยอดผลิตภัณฑ์หล่อลื่นและเชื้อเพลิง

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3#!/photo.php?fbid=3376276426168&set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3&theater
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1392 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 07:40:21 AM »

ลองไป ลงอ่าวน้ำร้อนมาแล้วครับ น้องนกทั้งหลายไม่ใจร้ายและไม่ทำให้เราเจ็บเลยครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

..อยากลองไป.."อ่าวน้ำร้อน"..เหมือนกัน..คุณ กีต้า ไม่ฮะแอม..มาบ้างเลย นะครับ..จะเหมือน"อ่าวไทย"..ไหม?..น้า

...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2010, 07:45:02 AM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1393 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 08:51:09 AM »

ลองไปลงอ่าวน้ำร้อนมาแล้วครับ น้องนกทั้งหลายไม่ใจร้ายและไม่ทำให้เราเจ็บเลยครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ที่ว่าไม่เจ็บคงเป็นเพราะว่าน้องนกทั้งหลายนั้นไม่จิกและชอบดูด
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1394 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 05:54:05 PM »

วันนี้จัดการไปทั้งหมด 16 ตัวเลยครับ  นกพิราบในระยะ 30 เมตรตัวแรกยิงเข้าใต้โคนปีกทะลุออกอีกด้านไปไม่รอด  ตัวที่ 2 ยิงเข้ากลางหลังทะละอกด้านซ้ายก็เรียบร้อยครับ  ในระยะไม่เกิน 35 เมตรคิดว่าเสร็จทุกรายไม่ว่าจะยิงโดนหัวหรือโดนกลางลำตัวเพราะยังไงก็คงเลือกยิงเข้าจุดตายของนกที่จะล่าอยู่แล้วครับ  ส่วนนกที่ยิงได้ก็มีนกเขาไฟ นกเขาชวา นกคุ่ม รวมกันอีก 14 ตัว

สรุปยอดการล่า  828+16 ตัว เท่ากับ 844 ตัว
หน้า: 1 ... 90 91 92 [93] 94 95 96 ... 133
  พิมพ์