เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:46:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 91 92 93 [94] 95 96 97 ... 133
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Air Arms Fan Club  (อ่าน 392536 ครั้ง)
kai_silatip
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #1395 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 08:20:17 PM »

วันนี้จัดการไปทั้งหมด 16 ตัวเลยครับ  นกพิราบในระยะ 30 เมตรตัวแรกยิงเข้าใต้โคนปีกทะลุออกอีกด้านไปไม่รอด  ตัวที่ 2 ยิงเข้ากลางหลังทะละอกด้านซ้ายก็เรียบร้อยครับ  ในระยะไม่เกิน 35 เมตรคิดว่าเสร็จทุกรายไม่ว่าจะยิงโดนหัวหรือโดนกลางลำตัวเพราะยังไงก็คงเลือกยิงเข้าจุดตายของนกที่จะล่าอยู่แล้วครับ  ส่วนนกที่ยิงได้ก็มีนกเขาไฟ นกเขาชวา นกคุ่ม รวมกันอีก 14 ตัว

สรุปยอดการล่า  828+16 ตัว เท่ากับ 844 ตัว

สุดยอดเลยครับอาจารย์

ชะตาฟ้า หรือจะสู้มานะตน
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #1396 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 12:07:51 AM »

ใจคอจะไม่ให้เวลามันผสมพันธุ์ออกลูกออกหลานมั่งรึไงครับจารย์ คิก คิก
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1397 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 09:01:07 AM »

ใจคอจะไม่ให้เวลามันผสมพันธุ์ออกลูกออกหลานมั่งรึไงครับจารย์ คิก คิก

คุยเรื่องผสมพันธุ์  เมื่อเช้าผมเห็นกระต่ายที่เพิ่งได้มามันซอยยิก ๆ ใส่กัน ผมมองดูมันด้วยความอิจฉา 5555
เรื่องของเรื่องคือมีฟาร์มกระต่ายที่กรุงเทพเขาจะเปลี่ยนชนิดสัตว์เลี้ยงจากเดิมที่เป็นกระต่าย
ภรรยาก็ถามความเห็นลูกสาว ก็เข้าล๊อกเธอ เธอตกลงโอเค  วันจันทร์ก็เลยได้มา 1 คู่ เป็นกระต่ายหูตก 
วันเสาร์ที่ผ่านมาก่อนวันจันทร์  ผมสร้างรังกระต่ายให้ลูกสาว ปวดหลังชมัด เป็นหลังขนาดใหญ่พอดู
ประมาณผมมุดเข้าไปนอนขดได้

เงื่อนไขกับกระต่ายที่ให้มาเยอะมาก
-ห้ามทำกระต่ายตกใจ ถ้ามันตกใจมีโอกาสตายง่ายมาก  เอาละสิ!!!! ผมจะยิงปืนได้อยู่หรือเปล่า?
-ห้ามให้แตงกวา กับแตงโม เพราะมันจะท้องเสีย และป่วย   ผมไม่ว่าอะไรเรื่องนี้ผักอื่นมีเยอะแยะ
-ห้ามอาบน้ำ ถ้าสกปรกให้เช็ดตัวด้วยน้ำอุ่น   อะไรจะเรื่องมากปานนั้น แล้วใครเป็นคนทำละถ้าไม่ใช่ผม
-ห้ามอุ้มช้อนท้อง ให้อุ้มแบบอุ้มเด็ก     ปัดโธ่เอ๊ย จะจับได้แต่ละทียังยาก  แล้วนี้ต้องประคบประหงมอุ้มอีกเหรอ งานเข้าผมแล้ว
-มีเวลาให้มันวันละ 3 ชั่วโมงต้องคุยกับมัน   โธ่เอ๊ย เวลายิงปืนยังไม่มีเลย แล้วนี้จะให้ไปนั่งเฝ้ากระต่ายวันละ 3 ชั่วโมงแถมต้องคุยอีกจะบ้าเหรอ งานนี้ก็คงไม่พ้นผมอีก เห็นทีต้องหอบโน๊ตบุ๊คไปที่รังกระต่าย
-ผักที่ให้กระต่ายต้องล้างให้สะอาดด้วยเบกกิ้งโซดา  แล้วไอ้เบกกี้งโซดาเนี่ยมันคืออะไรโว้ย...
- วันอังคาร พุธ ผมมาทำงานสายเพราะกระต่ายคู่นี้ 

มีอะไรที่ละเอียดอ่อนอย่างนี้อีกไหม (วะ)  นี้ถ้าไม่ใช่เพราะลูกสาว  จะทำเมนูผัดกระเพรากระต่ายเย็นนี้เลย
เซ็งโพ๊ด...

V6
"คนไทย หัวใจลูกทุ่ง"
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #1398 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 10:36:38 AM »

คุยเรื่องผสมพันธุ์  เมื่อเช้าผมเห็นกระต่ายที่เพิ่งได้มามันซอยยิก ๆ ใส่กัน ผมมองดูมันด้วยความอิจฉา 5555
เรื่องของเรื่องคือมีฟาร์มกระต่ายที่กรุงเทพเขาจะเปลี่ยนชนิดสัตว์เลี้ยงจากเดิมที่เป็นกระต่าย
ภรรยาก็ถามความเห็นลูกสาว ก็เข้าล๊อกเธอ เธอตกลงโอเค  วันจันทร์ก็เลยได้มา 1 คู่ เป็นกระต่ายหูตก 
วันเสาร์ที่ผ่านมาก่อนวันจันทร์  ผมสร้างรังกระต่ายให้ลูกสาว ปวดหลังชมัด เป็นหลังขนาดใหญ่พอดู

เงื่อนไขกับกระต่ายที่ให้มาเยอะมาก
-ห้ามทำกระต่ายตกใจ ถ้ามันตกใจมีโอกาสตายง่ายมาก  เอาละสิ!!!! ผมจะยิงปืนได้อยู่หรือเปล่า?
-ห้ามให้แตงกวา กับแตงโม เพราะมันจะท้องเสีย และป่วย   ผมไม่ว่าอะไรเรื่องนี้ผักอื่นมีเยอะแยะ
-ห้ามอาบน้ำ ถ้าสกปรกให้เช็ดตัวด้วยน้ำอุ่น   อะไรจะเรื่องมากปานนั้น แล้วใครเป็นคนทำละถ้าไม่ใช่ผม
-ห้ามอุ้มช้อนท้อง ให้อุ้มแบบอุ้มเด็ก     ปัดโธ่เอ๊ย จะจับได้แต่ละทียังยาก  แล้วนี้ต้องประคบประหงมอุ้มอีกเหรอ งานเข้าผมแล้ว
-มีเวลาให้มันวันละ 3 ชั่วโมงต้องคุยกับมัน   โธ่เอ๊ย เวลายิงปืนยังไม่มีเลย แล้วนี้จะให้ไปนั่งเฝ้ากระต่ายวันละ 3 ชั่วโมงแถมต้องคุยอีกจะบ้าเหรอ งานนี้ก็คงไม่พ้นผมอีก เห็นทีต้องหอบโน๊ตบุ๊คไปที่รังกระต่าย
-ผักที่ให้กระต่ายต้องล้างให้สะอาดด้วยเบกกิ้งโซดา  แล้วไอ้เบกกี้งโซดาเนี่ยมันคืออะไรโว้ย...
- วันอังคาร พุธ ผมมาทำงานสายเพราะกระต่ายคู่นี้ 

มีอะไรที่ละเอียดอ่อนอย่างนี้อีกไหม (วะ)  นี้ถ้าไม่ใช่เพราะลูกสาว  จะทำเมนูผัดกระเพรากระต่ายเย็นนี้เลย
เซ็งโพ๊ด...

พี่น่าจะเซ้งกระต่ายนะครับพี่ ... คิก คิก
ที่สุโขทัยก็เลี้ยงไว้หนึ่งโต๋ ชื่อว่า...เจ้าไอติม ... ชอบกินผักบุ้งมากกว่าผักกาดขาวครับ
เจ้าไอติมไม่ขี้ตกใจ ผมชอบพามันออกมาหากินยอดผักบุ้ง และหญ้าชนิดต่างๆ บริเวณที่ผมกับบรรดาน้ากำลังประลองฝีมือการยิงปืนลมกันอยู่
แต่ต้องระวังหมาของบ้านป้า ที่อยู่บ้านข้างๆ กันหน่อย ส่วนแมวนี่เจ้าไอติมมันไม่กลัวครับ แมวก็แค่มองมันเฉยๆ ครับ

... " ปืนยืม ลูกขอ " ...
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1399 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 11:02:48 AM »

-ห้ามให้แตงกวา กับแตงโม เพราะมันจะท้องเสีย และป่วย   ผมไม่ว่าอะไรเรื่องนี้ผักอื่นมีเยอะแยะ
-ห้ามอาบน้ำ ถ้าสกปรกให้เช็ดตัวด้วยน้ำอุ่น   อะไรจะเรื่องมากปานนั้น แล้วใครเป็นคนทำละถ้าไม่ใช่ผม
-ห้ามอุ้มช้อนท้อง ให้อุ้มแบบอุ้มเด็ก     ปัดโธ่เอ๊ย จะจับได้แต่ละทียังยาก  แล้วนี้ต้องประคบประหงมอุ้มอีกเหรอ งานเข้าผมแล้ว
-มีเวลาให้มันวันละ 3 ชั่วโมงต้องคุยกับมัน   โธ่เอ๊ย เวลายิงปืนยังไม่มีเลย แล้วนี้จะให้ไปนั่งเฝ้ากระต่ายวันละ 3 ชั่วโมงแถมต้องคุยอีกจะบ้าเหรอ งานนี้ก็คงไม่พ้นผมอีก เห็นทีต้องหอบโน๊ตบุ๊คไปที่รังกระต่าย

เซ็งโพ๊ด...

เมื่อก่อน...ผมก็เคยเลี้ยงครับ....แต่ก็ไม่ยุ่งยากเหมือนที่พี่สิทธาบอกเลย... Huh Huh
เพียงแต่ผมไม่ได้เลี้ยงไว้ที่บ้านผมครับ..เกรงพ่อกับแม่...เลยเช่าอพาร์เม้นท์ให้อยู่ห้องนึง...กับค่าเลี้ยงอีกเล็กน้อย...เลี้ยงอยู่ 7-8 เดือน...
พอดีมีเจ้าของใหม่มาขอรับไปดูแลแทน...เลยให้ไปอยู่กับเขาเลย...จากนั้นก็ไม่ได้เลี้ยงอีกเลยครับ.... Grin Grin

ผมรักในหลวง...ครับ
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #1400 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 11:18:27 AM »

ระวัง กระต่าย ตัวแม่รู้นะคราบบ 
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1401 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 11:57:20 AM »

ปัจจุบันไม่ได้เลี้ยงกระต่ายแล้วครับ....
ตอนนี้เลี้ยง แม่ม้า...กับลูกหมู..1  และลูกวัว อีก 1 เท่านี้ครับ.... หลงรัก หลงรัก

ผมรักในหลวง...ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1402 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 04:18:08 PM »

แล้วยิงปืนได้ไหมครับ เสียงปืนอัดลมทำให้มันตกใจตายหรือเปล่าครับ
กระต่ายคู่นี้เป็นภาระกับผมมากครับ
อ้อ ลืมบอกเงื่อนไข ที่ผมค้นพบเองคือต้องป้อนอาหารให้มันมันถึงจะกิน
เอาถั่วฝักยาววางกับพื้นมันก็ไม่กิน ต้องถือเอาปลายชี้ไปที่ปากมันมันก็จะกัดกรุ๊บ ๆ กินเองได้
คงถึงคราวซวยของผมแล้วมั๊ง ผมเองก็เกิดปีกระต่ายนะ แต่ตอนนี้รู้สึกอยากเตะกระต่ายมาก

บ่ายนี้ได้รับกล่อง EMS เสียงดังหลวม ๆ ขลุก ๆ ขลัก ๆ ช่องผู้ส่งไม่ลงนาม
แวบนึงของความคิด "ระเบิด"  ใครวะส่งมา  ผมอ่านดูช่องกรุณาส่งชื่อผม แล้วไปจบที่คำว่าซิลิโคน

อ้อรู้แล้ว จึงเปิดดู ซิลิโคนและตัวกัดสนิมพร้อมหล่อลื่น ที่สั่งซื้อในราคา 693 บาทพร้อมค่าส่ง EMS
สั่งไปเมื่อวานนี้ตอนเที่ยงโอนเงินตอนเที่ยง วันนี้บ่ายสองของมาถึงแล้ว เร็วจริงดีแท้ ๆ
ยังไม่ทันได้คิดอะไรเก็บเข้าลิ้นชักไว้ก่อน กล่องทิ้งลงถังขยะ แล้วมาทำงานต่อดีกว่า

ทำงานต่อไป พลันฉุกคิดแว็บนึง ทำไมมันส่งมาเร็วนักวะ หรือว่าอยู่โคราชเหมือนกัน
ก็ด้นไปค้นหากล่องในขยะเอามารหัส EMS แล้วเอาไปค้นหาในเว็บของไปรษณีย์
จึงรู้ว่าถูกส่งมาจากโคราช

นั่งมองกล่องไปมาก็ไปเห็น เลขที่อยู่ของผู้ส่ง อยู่ ตำบลหัวทะเล
ตำบลนี้อยู่ห่างบ้านไปไม่ถึง 2 กิโลมั๊ง

ภาพแห่งความหลังก็ผุดขึ้นมาในหัวสมอง
วันนั้น วันก่อนหน้านี้สักไม่เกิน 2 อาทิตย์  ผมเข้าเว็บแทรกกิ้งไทย
เห็นหัวข้อ ซิลิโคนหล่อลื่น ก็เข้าไปอ่านดู เขาสาธยายสรรพคุณ
และมีคนซื้อไปแล้วมาชมว่าดีจริง  จึงสนใจบ้างอยากได้มาฉีดให้กับ
ปืนอัดลมและรถคันเก่า 

รูดเมาส์ขึ้นลงไปมาหลายรอบจนเวียนหัว ที่เวียนหัวเพราะหาที่ติดต่อไปเจอ
(อันทีจริงมันเป็นโลโก้อยู่ตรงลายเซ็น บอกเบอร์บัญชี โทรศัพท์เรียบร้อย)
แต่ผมกลับไปมองตรงเนื้อหาต้องพิมพ์คุยกัน จึงไม่เห็น

วันนั้นก็สรุปว่าผมโพสลงไปประมาณ  "อยากซื้อโว้ย แต่ไม่รู้จะติดต่อยังไง"
เมื่อวานนี้คนขายก็โทรเข้ามาตอนเที่ยง ๆ บอกว่าเห็นพี่โพสว่าอยากซื้อโว้ย แต่ไม่รู้จะติดต่อยังไง
จึงโทรมาบอกเบอร์บัญชี   ผมก็ถามไปว่าทำไมไม่ใส่เบอร์บัญชีไว้ในกระทู้ของเลย
เขาก็บอกว่าใส่ไว้แล้วตรงลายเซ็นต์ครับ ผมก็บอกว่างั้นไม่ต้องบอกจะเข้าไปดู
ถ้าเจอก็จะโอนเงิน ระหว่างติดต่อเสียงก็ขาด ๆ หาย ๆ ฟ้ามันดำครึ้มไปหมดสัญญานเลยไม่ค่อยดี

เข้าไปดูในเว็บเจอจริง ๆ วันนั้นแสดงว่าผมตาเซ่อบรม ก็จัดการโอนเงินไปให้เรียบร้อย
และอยากได้แบบด่วนจึงแถมค่า EMS ไปให้ด้วยอีก 50 บาท  โอนเสร็จก็โทรไปบอก
ว่าโอนให้แล้ว สักพักเขาก็โทรมาถามว่าแล้วที่อยู่ละจะให้ส่งไปที่ไหร  ผมก็นึกได้ว่า
เออจริง จึงบอกว่าจะเข้าไปโพสใน PM ให้นะ ก็รีบไปโพสให้

มาวันนี้ได้รับของ  พอรู้ว่าถูกส่งมาจากข้าง ๆ บ้านไม่กี่กิโล ก็นึกด่าตัวเอง
ทำไมปากหนักไม่ถามเขาเมื่อวานว่าอยู่ไหน  เพราะถ้าถามก็จะได้ของในเย็นนั้นเลย
ไม่ต้องเสียค่าโอนเงิน ไม่ต้องเสียค่า EMS แถมได้รู้จักร้านเขาไว้ด้วย

ไหนจะกระต่าย ไหนจะสั่งของข้างบ้านส่งทางไปรษณีย์โอนเงินทางเน็ตอีก เซ็งเป็ดครับท่าน

tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #1403 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 04:22:35 PM »

ผมก็ลุ้นตั้งนานว่ากระต่าย ตั้วนั้นจะหลวงมหรือจะคับ 
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #1404 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 06:38:10 PM »

ตอนนี้ผมยังไม่ได้เลี้ยงอะไรเลยครับผมว่ากำลังจะหัดเลี้ยงบ้างครับว่าจะหัดเลี้ยง น้องกุ้ง น้องนก น้องปู น้องต่าย น้องปลา ดูบ้างครับไม่รู้จะเลี้ยงเป็นหรือเปล่าและไม่รู้ต้องเลี้ยงแบบละเอียดอ่อนหรือเปล่าเพราะท่าต้องเลี้ยงแบบละเอียดอ่อนผมคงเลี้ยงไม่ได้แน่ๆครับเพราะผมเป็นคนไม่ค่อยระมัดระวังทำงานอะไรก็เผลอใช้แรงเยอะคงต้องหาอะไรที่สามารถเลี้ยงได้แบบทนทรหดหน่อยครับพอจะมีท่านใดแนะนำได้บ้างมั้ยครับ คิก คิก

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1405 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 07:00:31 PM »

ตอนนี้ผมยังไม่ได้เลี้ยงอะไรเลยครับผมว่ากำลังจะหัดเลี้ยงบ้างครับว่าจะหัดเลี้ยง น้องกุ้ง น้องนก น้องปู น้องต่าย น้องปลา ดูบ้างครับไม่รู้จะเลี้ยงเป็นหรือเปล่าและไม่รู้ต้องเลี้ยงแบบละเอียดอ่อนหรือเปล่าเพราะท่าต้องเลี้ยงแบบละเอียดอ่อนผมคงเลี้ยงไม่ได้แน่ๆครับเพราะผมเป็นคนไม่ค่อยระมัดระวังทำงานอะไรก็เผลอใช้แรงเยอะคงต้องหาอะไรที่สามารถเลี้ยงได้แบบทนทรหดหน่อยครับพอจะมีท่านใดแนะนำได้บ้างมั้ยครับ คิก คิก

ลำพังเดิม ๆ คุณมนตรีก็แรงเยอะอยู่แล้ว ยังไม่บวกตอนรอยสักของขึ้นอีก
ถ้าของขึ้นน้องๆจะทนไม่ไหวนะครับ
ยังไงก็ทานยาลดสมรรถภาพทางกายบ้าง น้องเขาก็น่าจะทนได้ครับ
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #1406 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 08:08:17 PM »

ผมเคยเลี้ยงครับไม่น่าจะตกใจง่ายปานนั้นนะครับ ของผมเลี้ยงไว้ข้างโกดัง เสียงรถตัก เสียงรถสิบล้อยกดั้มแล้วตบกะบะหลัง ดังมากมันก็ไม่เห็นเป็นไร แถมออกลูกตั้งหลายครอก เป็นกระต่ายสีขาวไม่รู้จักชื่อสายพันธุ์ อาหารถ้าไม่มีผัก ผมก็ซื้ออาหารลูกหมูให้กินครับ เลี้ยงง่าย ออกลูกง่าย   แต่ขี้เหม็มมาก ถ้าทนได้เลี้ยงได้ครับ (ตอนนี้แจกเค้าไปหมดแล้ว)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1407 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 08:47:11 AM »

ผมเคยเลี้ยงครับไม่น่าจะตกใจง่ายปานนั้นนะครับ ของผมเลี้ยงไว้ข้างโกดัง เสียงรถตัก เสียงรถสิบล้อยกดั้มแล้วตบกะบะหลัง ดังมากมันก็ไม่เห็นเป็นไร แถมออกลูกตั้งหลายครอก เป็นกระต่ายสีขาวไม่รู้จักชื่อสายพันธุ์ อาหารถ้าไม่มีผัก ผมก็ซื้ออาหารลูกหมูให้กินครับ เลี้ยงง่าย ออกลูกง่าย   แต่ขี้เหม็มมาก ถ้าทนได้เลี้ยงได้ครับ (ตอนนี้แจกเค้าไปหมดแล้ว)

ผมคิดว่าถ้าเลี้ยงด้วยอาหารสัตว์ มูลของมันจะเหม็นกว่าปกติ ถ้าเลี้ยงด้วยผักจะไม่เหม๊นมาก

เช้านี้ถอยรถออกจากโรงรถทับกระต่ายตายไปตัวหนึ่งแล้วครับ

ก่อนขึ้นรถก็ก้มมองดูใต้ท้องแล้วไม่มี แต่มันคงวิ่งมาจากที่อื่นมาขวางเลนของล้อหลัง
ผมใส่เกียรถอยแล้วเหยี่ยบเบรคไว้ค่อย ๆ ปล่อยให้รถถอยเองอย่างช้า ๆ  ช้ามาก มาก
แทบจะเรียกได้ว่าถ้าเปิดกระจกก็เกือบจะเขียนข้อความบนผนังโรงรถได้อยู่แล้ว

ขณะกำลังถอยออกมาก็รู้สึกว่ารถขยับไต่ข้ามอุปสรรคทำให้รถไหวเบา
ผมเหยียบเบรคแล้วนั่งทำใจสักพัก พยายามคิดว่าเป็นกล่องอะไรสักอย่าง
แต่มันต้องไม่ใช่กล่องเพราะผมสำรวจก่อนขึ้นรถแล้ว  ก็เลยคิดว่าตัวไหน ตัวสีขาว หรือ สีเทา

แล้วผมก็ตัดใจ ดันเกียรไว้ตำแหน่ง P แล้วเปิดประตูลงมา ภาพที่เห็นคือ
หน้าของล้อหลังขนาด 31 นิ้ว มีซากกระต่ายสีเทา ไส้กระต่ายไหลออกมากองกับพื้น

สิ่งแรกที่ผมทำคือผมเดินเข้าไปในบ้านบอกภรรยาว่า ถอยหลังทับกระต่ายตาย
ลูกสาวทานข้าวอยู่ก็รีบวิ่งตามภรรยาที่ออกไปก่อนหน้า

เรา 3 คนยืนดูซากกระต่ายที่อยู่หน้าล้อหลัง แล้วผมก็เก็บซากกระต่ายใส่ถุงรอขุดดินฝังซาก
ผมเสียใจมาก กลัวว่าลูกสาวจะเสียใจ แต่ผิดคาดตอนลูกสาวเห็นซากกระต่าย
เธอยืนวิจาร์ณไส้กระต่ายว่าเหมือนงูเลย สีนั้น สีนี้ ไม่มีทีท่าว่าจะเสียใจที่กระต่ายตาย
ทำให้ผมค่อยเบาใจเรื่องลูกสาว แต่ก็สัญญาว่าจะหากระต่ายอีกตัวมาทดแทนให้

เช้านี้เห็นซองกระฐินที่ไหนก็ขอร่วมทำบุญ ภรรยาบอกว่าคืนนี้ให้ผมนั่งสมาธินานสักหน่อย
อุทิศกุศล ขออโหสิกรรมกระต่าย

อันที่จริงจะว่าไปแล้วผมรักกระต่ายมากกว่าใครในบ้านซะอีก
คราวก่อนก็ทับแมวตายตอนเข้าบ้าน มาวันนี้ก็ทับกระต่ายตายตอนออกบ้าน

สิ่งที่เหมือนกันทั้ง 2 ตัวที่ผมทับตายคือ มันเชื่องมากมาก ไม่กลัวคน ชอบอยู่ใกล้คน

Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1408 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 09:36:40 AM »

ช่วงนี้ครูทศเงียบๆไปนะครับ ช่วงปิดเทอมด้วย
สงสัยจัง ท่านทำอะไรอยู่
ช่วยแสดงตัวหน่อยครับครู สมาชิกถามหาครูมาที่ผมครับ

รึ นกแถวบ้านหมดละสิท่า ต้องออกล่าหมู่อื่น... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
ยังไรก้อย่าลืมยืนยันมางานแข่งด้วยนะครับ สมาชิกอยากเจอตัวจริง เยี่ยม เยี่ยม

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1409 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 11:42:29 AM »

ช่วงนี้ครูทศเงียบๆไปนะครับ ช่วงปิดเทอมด้วย
สงสัยจัง ท่านทำอะไรอยู่
ช่วยแสดงตัวหน่อยครับครู สมาชิกถามหาครูมาที่ผมครับ

รึ นกแถวบ้านหมดละสิท่า ต้องออกล่าหมู่อื่น... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
ยังไรก้อย่าลืมยืนยันมางานแข่งด้วยนะครับ สมาชิกอยากเจอตัวจริง เยี่ยม เยี่ยม

จะพากันไปขึ้นครูหรือครับ อืม..ม...ม  ทริปนี้น่าสน

หน้า: 1 ... 91 92 93 [94] 95 96 97 ... 133
  พิมพ์