เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:51:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 97 98 99 [100] 101 102 103 ... 133
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Air Arms Fan Club  (อ่าน 392684 ครั้ง)
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #1485 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 12:34:32 AM »

เอามาให้ดูอีกทีสำหรับ Steyr LG 110 ZM FT หลงรัก หลงรัก
ขอบอกกันตามตรงเลยนะครับ  ถ้าใครเกิดเอาปืนแพงๆ  ไปลงแข่งกับปืนตลาด  ถ้าเกิดพลาดท่า  เสียที ไปแพ้เขาเข้า  มันจะหมาเชียวนะท่าน  ผมละห่วงจริงๆเลย

ท่าน MAGNUM-60 ไม่ต้องเป็นห่วงหรอกครับ พอถึงตอนนั้นก็ขอยอมรับว่า ฝีมือไม่ถึงจริงๆ  เท่านั้นแหละครับ

แบบที่ท่านอาจารย์ธนาสิทธิ์ว่าไว้  ต่อให้ปืนดี กระสุนดีแค่ไหน แต่คนยิงไม่เอาไหน ผลออกมามันก็ไม่เอาไหนอยู่ดี  แต่ท่าน MAGNUM-60  ก็เห็นแล้วว่าฝีมือยิงปืนของท่าน airlove  ท่าน rt56  และของผมเป็นอย่างไร  ถ้าทั้ง 3  คนนี้ไม่ได้รับรางวัลอันดับ 1-3 ก็แสดงว่าผู้ที่ชนะเลิศนั้นฝีมือล้ำเลิศจริงๆ ผมจะขอคารวะ  1 จอกและจะพากันสมัครเป็นลูกศิษย์ของท่านทันทีโดยไม่ชักช้า

ผมนะไม่ห่วงท่านเซียนกระบี่ทั้งหลาย  ที่จับอะไรก็เป็นอาวุธได้ทุกชิ้น  มือขั้นเทพเหนี่ยวฮัทซานปืนโหลๆดีกว่าปืนสปริงนิดหน่อย  ยังร้อยรูได้เลยจะต้องไปห่วงทำไม  แต่ผมห่วงแต่พวกมือใหม่  ไม่เข้าใจ ศาสตร์  และ ศิลป์  ของการยิงปืน  จะไปเข้าใจว่า การยิงปืนให้ได้ดีต้องใช้ปืนที่ดีและแพง  ตามแรงเชียร์ของมือระดับเซียนนะครับ  มันจะไปทำให้เขาหมดกำลังใจไปเสียก่อนซิครับ  ที่ใช้ปืนแพงแล้วยิงไม่ได้ดั่งที่ตั้งใจไว้นะครับ..........ปืนที่ดี  อยู่ในมือของคนที่ยิงดี  ผลมันก็ย่อมที่จะดีนะครับ.........
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #1486 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 07:55:50 AM »

พี่ฮะ...  จูบบบบ จูบบบบ  อ่านมาถึงตรงนี้มือใหม่อย่างผมเริ่มงงอีกแล้วฮะ  ตกใจ ตกใจ
สรุปว่า ถ้าฝีมือดีก็ไม่ต้องใช้ปืนและอุปกรณ์ดีก็ยิงได้ดีหรือว่ายังไงฮะ  Huh Huh
เพราะอีกอย่างที่ได้ยินมาเค้าบอกว่า อย่าเอาฝีมือไปชดเชยอุปกรณ์อะไรมาณนี้แหละฮะ   เยาะเย้ย เยาะเย้ย
สรุปแล้วผมจะเลือกอันไหนดีฮะ....... คิก คิก คิก คิก ไหว้ ไหว้ ไหว้

rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #1487 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 01:35:20 PM »

เอามาให้ดูอีกทีสำหรับ Steyr LG 110 ZM FT หลงรัก หลงรัก

ขอบอกกันตามตรงเลยนะครับ  ถ้าใครเกิดเอาปืนแพงๆ  ไปลงแข่งกับปืนตลาด  ถ้าเกิดพลาดท่า  เสียที ไปแพ้เขาเข้า  มันจะหมาเชียวนะท่าน  ผมละห่วงจริงๆเลย

ถ้าอย่างงั้นวันงานคงมีหมาเพิ่มอีก 1 ล่ะครับ เพราะผมชอบปืน ชอบหาอุปกรณ์มาแต่งปืน แต่ไม่ค่อยได้มีโอกาสยิง(ผมมีปืนอัดลม 3 กระบอก สั้น 1 ยาว 2 จนถึงตอนนี้ยิงรวมกันไม่ถึง 300 นัด) แต่ที่จะไปงาน ไปร่วมลงแข่งก็เพราะเอาสนุก ไม่หวังผลการแข่งขัน แข่งแบบพี่แบบน้องมากกว่าครับ และคิดว่าสมาชิกทุกคนที่จะไปร่วมงานก็คงคิดไม่ต่างไปจากนี้นะครับ ถ้ามีแต่คนคิดว่าแข่งแพ้แล้วจะอาย ขายหน้า วันนี้คงไม่มีชมรมเกิดขึ้น และวงการปืนอัดลมบ้านเราก็คงไม่ไปไหนนะครับ  ไหว้ 

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1488 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 01:49:41 PM »

ถ้าอย่างงั้นวันงานคงมีหมาเพิ่มอีก 1 ล่ะครับ เพราะผมชอบปืน ชอบหาอุปกรณ์มาแต่งปืน แต่ไม่ค่อยได้มีโอกาสยิง(ผมมีปืนอัดลม 3 กระบอก สั้น 1 ยาว 2 จนถึงตอนนี้ยิงรวมกันไม่ถึง 300 นัด) แต่ที่จะไปงาน ไปร่วมลงแข่งก็เพราะเอาสนุก ไม่หวังผลการแข่งขัน แข่งแบบพี่แบบน้องมากกว่าครับ และคิดว่าสมาชิกทุกคนที่จะไปร่วมงานก็คงคิดไม่ต่างไปจากนี้นะครับ ถ้ามีแต่คนคิดว่าแข่งแพ้แล้วจะอาย ขายหน้า วันนี้คงไม่มีชมรมเกิดขึ้น และวงการปืนอัดลมบ้านเราก็คงไม่ไปไหนนะครับ  ไหว้ 
อันนี้เค้าเรียก ความนึกคิดจิตพื้นฐานดีครับ
ผมขออนุญาต +1 ครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #1489 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 02:28:54 PM »

คุณนพน่าจะอยู่กลุ่มเดียวกับผมนะครับ ประเภทความมันผมขอสกอร์ไม่สนใจครับ  Grin  ไหว้

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1490 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 02:50:07 PM »

ความมัน  เป็นที่ตั้ง  ผลข้างหลัง  ช่างมันประไร
 ตาเล็ง  นิ้วเหนี่ยวไก  ถูกเป้าไหม  ช่างหัวมัน
  มือหนึ่ง  ถือแก้วเหล้า  น้ำแข็งเคล้า  โซดาลั่น(ฟู่...ฟู่......)
 ยิงไป  เอาขบขัน  เพื่อนฝูงกัน  มันลูกเดียว........
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1491 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 02:55:45 PM »

ความมัน  เป็นที่ตั้ง  ผลข้างหลัง  ช่างมันประไร
 ตาเล็ง  นิ้วเหนี่ยวไก  ถูกเป้าไหม  ช่างหัวมัน
  มือหนึ่ง  ถือแก้วเหล้า  น้ำแข็งเคล้า  โซดาลั่น(ฟู่...ฟู่......)
 ยิงไป  เอาขบขัน  เพื่อนฝูงกัน  มันลูกเดียว........
ชอบชอบ
+1ครับ (คะแนะนความดีเยอะกว่าประธานอีก)
แต้มเท่า เท่าไร เท่ากัน ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2010, 03:38:41 PM โดย Wanich/Soong » บันทึกการเข้า
airarm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1492 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 03:28:39 PM »

/\/\
      /\/\    ชิวาวาผมชอบ  อารมณ์ดี  ขี้เล่น  เล่นได้ทั้งวันไม่มีเหนื่อย.  Grin

เราๆ ท่านๆ เล่นปืนอัดลม เป็นงานอดิเรก เป็นกีฬาเพื่อสันทนาการ และได้รู้จักเพื่อนๆสมช. ที่น่ารักหลายๆท่าน แค่นี้ก็คุ้มค่ามากแล้ว   การแข่งก็เป็นกิจกรรมร่วมกันอย่างหนึ่ง   เรื่องผลแพ้ชนะไม่มีผลกับผมเลย..ไม่ว่าจะเอาอะไรแข่งครับ. (เวลาแข่ง คนแพ้ ก็ถูกอำ ถูกแซวไปตามระเบียบ ฮาดี )   ส่วนปืนเกรดดี ทั้งเรื่องวัสดุ  การผลิต  จัดทำเรียบร้อยสวยงาม ผ่านการทดสอบกลุ่มกระสุนจนน่าพอใจ  ราคาก็มักจะสูงตามไปด้วยเป็นปกติ.  Smiley

สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1493 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 03:37:58 PM »

/\/\
      /\/\    ชิวาวาผมชอบ  อารมณ์ดี  ขี้เล่น  เล่นได้ทั้งวันไม่มีเหนื่อย.  Grin

เราๆ ท่านๆ เล่นปืนอัดลม เป็นงานอดิเรก เป็นกีฬาเพื่อสันทนาการ และได้รู้จักเพื่อนๆสมช. ที่น่ารักหลายๆท่าน แค่นี้ก็คุ้มค่ามากแล้ว   การแข่งก็เป็นกิจกรรมร่วมกันอย่างหนึ่ง   เรื่องผลแพ้ชนะไม่มีผลกับผมเลย..ไม่ว่าจะเอาอะไรแข่งครับ. (เวลาแข่ง คนแพ้ ก็ถูกอำ ถูกแซวไปตามระเบียบ ฮาดี )   ส่วนปืนเกรดดี ทั้งเรื่องวัสดุ  การผลิต  จัดทำเรียบร้อยสวยงาม ผ่านการทดสอบกลุ่มกระสุนจนน่าพอใจ  ราคาก็มักจะสูงตามไปด้วยเป็นปกติ.  Smiley

สัจธรรม ๆ
+1ครับ
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1494 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 04:01:56 PM »

ผมขออนุญาต ครับ
...ผมมีความรู้สึกคล้ายกับคุณ นพ ครับ คือร่วมสนุกกับเพื่อนๆในชมรมฯไม่ได้หวังผลแพ้หรือชนะเป็นเป้าหมายก็มีความสุขแล้ว  การที่พวกเรามาชื่นชอบปืนอัดลมเพราะเห็นว่า..มันมีอะไรมากกว่าที่เราเคยคิด..ไว้..
 ก่อน   -ราคาถูก ยิงได้10-20เมตร เท่านั้น
          -ดีขึ้นมาอีกหน่อยยิงได้ประมาณ 30เมตร ราคาก็สูงขึ้นเป็นเงาตามตัว..ก็เท่านั้น
 หลัง  เมื่อพวกเราเข้ามาศึกษาเพิ่มเติมในเน็ต จากพี่ๆรุ่นก่อนๆและพี่-น้องในโครงการ 5-6 ปรากฎว่าปืนอัดลมนั้นได้มีเทคโนโลยี่ที่พัฒนาไปไกลมาก..ทั้งความแม่นยำและรุนแรงสูง  ถึงขนาดยิงร้อยรูได้ที่ระยะ 50เมตรและยังสามารถล้มหมีและควายป่าได้(ดูจากเว็ปเมืองนอกจากในAirguns Conner) ครับ
       สิ่งเหล่านี้..ที่พวกเราได้รับรู้ทำให้เกิดความชื้นชอบและอยากลองความท้าทาย(Challenge) ซึ่งมันเป็นเรื่องปรกติของมนุษย์..ของคนรุ่นใหม่และถ้าเป็นเรื่องที่ท้าทาย..แสดงว่ายากมากๆ..แล้วอาจจะผิดหวังได้...ผมว่าอาจารย์ ทศ หรือน้องๆที่เป็นคนรุ่นใหม่...ย่อมเข้าใจดีแล้ว...จึงไม่ต้องกลัวความเสียใจที่จะเกิดขึ้นในภายหลัง   ด้วย"ความผิดหวังและเสียใจ" เหล่านี้เป็นสิ่งที่พี่ แม็กของเราเป็นห่วงเพื่อนๆและน้องๆ ครับ...เขาเรียกว่า"ความปราถนาดี" ครับ
...ในเมื่อมีสิ่งใหม่ๆและท้าทายมากมาย...ก็ต้องพูดถึงเรื่องโอกาส ซึ่งแต่ละบุคคลก็มีโอกาสไม่เหมือนกันและผมก็เชื่อว่าแต่ละคนก็..ยอมรับสัจจะธรรม นี้ได้ว่า" มีเงินแต่ไม่มีโอกาส ก็อดหรือมีโอกาสแต่ไม่มีเงินก็อดเช่นกัน"เป็นเรื่องธรรมดา ครับ  ดังนั้นใครจะมีหรือไม่โอกาสเราไม่ว่ากัน..แต่ว่าทุกคนคือพี่-น้องและเพื่อนในชมรม"คนรักปืนลม"ที่คอยให้กำลังใจ..ซึ่งกันและกัน ครับ
                                                                                                                             ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2010, 05:02:43 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #1495 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 04:53:39 PM »

แข่งเอามันส์ครับ อายุปูนนี้แข่งกับเค้าได้ก็หรูแล้ว ตัวผมนะ คิก คิก

ถ้าแพ้ก็คงไม่สมัครเป็นศิษย์ใคร เพราะคงยิงได้แค่นั้น หลงรัก

ถ้าฟลุ๊คชนะก็คงไม่รับใครเป็นศิษย์ ฮ่า ๆ ไม่ชนะอยู่แล้ว แบร่

เอาปืนไปหลาย ๆ ยี่ห้อเลยครับ จะได้ไม่เลี่ยนอยู่ยี่ห้อเดียว ไหว้

อวยชับล่วงหน้า สำหรับผู้ชนะครับ ไหว้

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1496 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 08:18:09 PM »

แข่งเอามันส์ครับ อายุปูนนี้แข่งกับเค้าได้ก็หรูแล้ว ตัวผมนะ คิก คิก

ถ้าแพ้ก็คงไม่สมัครเป็นศิษย์ใคร เพราะคงยิงได้แค่นั้น หลงรัก

ถ้าฟลุ๊คชนะก็คงไม่รับใครเป็นศิษย์ ฮ่า ๆ ไม่ชนะอยู่แล้ว แบร่

เอาปืนไปหลาย ๆ ยี่ห้อเลยครับ จะได้ไม่เลี่ยนอยู่ยี่ห้อเดียว ไหว้

อวยชับล่วงหน้า สำหรับผู้ชนะครับ ไหว้

เอ......ว่าแต่ว่าพานท้ายพาดแท่นของใครอยู่แถวๆลำพูนน้อ.......อ.......อ...........  รึว่าจะแอบเอาเป็น...เซอร์ไพร์ส.......อิ อิ อิ อิ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1497 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 11:22:05 PM »

เอ......ว่าแต่ว่าพานท้ายพาดแท่นของใครอยู่แถวๆลำพูนน้อ.......อ.......อ...........  รึว่าจะแอบเอาเป็น...เซอร์ไพร์ส.......อิ อิ อิ อิ

สงสัยของผมแน่เลยครับ...พี่ตุ้ย.... Grin Grin Grin

ผมรักในหลวง...ครับ
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #1498 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 07:54:59 AM »

เห็นของคุณตุ้ยแล้วมันอดใจไม่ไหวครับ  น้ำลายหกสวยขนาด
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1499 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 11:02:20 AM »

เห็นของคุณตุ้ยแล้วมันอดใจไม่ไหวครับ  น้ำลายหกสวยขนาด

นี่แอบไปทำพานท้ายแบบพาดแท่น มาใส่ปืน Anschutz 1710 ไว้ล่ารางวัลอีกแล้วหรือครับท่าน  ไหนว่าไม่ได้หวังชัยชนะ เอ๊ะ! นี่มันยังไงกันไม่เข้าใจ 

ชัยชนะในการแข่งขันก็ต้องหวังเป็นธรรมดา  แต่ถ้าไม่สามารถทำได้ก็เป็นเพราะฝีมือเรายังไม่ถึง  ก็ขอยอมรับความสามารถของตนเองว่ามีแค่นี้  แต่จะใช้ความสามารถที่มีอยู่อย่างเต็มที่ไม่มีการออมมืออย่างเด็ดขาด  การแพ้หรือชนะเป็นเรื่องของเกมกีฬา  อย่าให้เป็นเรื่องของธุรกิจแค่นี้ก็พอใจแล้ว

ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ความห่วงใย  ไหว้ ไหว้

ขอขอบคุณครับ
หน้า: 1 ... 97 98 99 [100] 101 102 103 ... 133
  พิมพ์