เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:45:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 114 115 116 [117] 118 119 120 ... 133
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Air Arms Fan Club  (อ่าน 392500 ครั้ง)
sofine
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #1740 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 01:55:39 AM »

ผมเคยดูคลิปที่ฝรั่งเค้าชำแหละกระต่ายหลายครั้ง....เคยสงสัยอยู่เหมือนกันว่าทำไมเค้าต้องลอกหนังออกด้วย...หรือว่ามันไม่อร่อย
ถ้าลนไฟแบบให้ขนมันใหม้แล้วขูดออกแบบบ้านเราทำ มันก็จะอร่ิอยกว่าครับ แต่ถ้าลนไฟให้ขนใหม้แบบบ้านเรามันก็เหม็นคลุ้งบ้านซิ่พี่ท่านที่นี่บ้านมันไม่เปิดประตูหน้าต่างเลยยกเว้นหน้าร้อนแถมบ้านมันเป็นพื้นพรมมันเหม็นอับบ้านครับพี่
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #1741 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 01:57:29 AM »

ว่าจะบอกแล้วเชียวว่าเสียดายของ  น้ำลายหก น้ำลายหก

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #1742 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 01:59:25 AM »

มาซะดึกเลยนะคุณอู๋.... แปลกๆ Huh Grin

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #1743 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 02:04:52 AM »

พอดีว่าจะเข้านอน...เลยลองแว๊บมาซักหน่อยครับ  คิก คิก คิก คิก

Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1744 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 03:17:42 AM »

นี่ระยะ 35 เมตร ครับ
+1 ให้ครู ไปตามระเบียบ ยิงได้เนียนครับ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1745 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 09:42:47 AM »

มาซะดึกเลยนะคุณอู๋.... แปลกๆ Huh Grin
พอดีว่าจะเข้านอน...เลยลองแว๊บมาซักหน่อยครับ  คิก คิก คิก คิก

เข้ามากันตี 1 ตี 2 ....ผมก็กรนไปก่อนแล้วพี่ๆ.... Grin Grin

ผมรักในหลวง...ครับ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1746 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 09:49:13 AM »

คนเดียวกันจริงๆด้วย  ดีใจครับที่ได้เจอเพื่อนต่างแดนครับ  คงสบายดีนะครับ  แต่ทางนี้ไม่ไหวเหตุการไม่ค่อยจะสงบเท่าไรครับ  ยังแตกแยกกันไม่เลิก

หวัดดีครับพี่ เรียกผมเล็กแล้วกันนะครับ  ยินดีที่ได้รู้จักครับผม พี่ชืออะไรครับ แนะนำตัวหน่อยครับ ..เอาน่าพี่การเมืองก็ปล่อยๆมันไป เดี๋ยววันหนึ่งคนมันก็คิดได้เองแหละ 

สวัสดีครับ...คุณเล็ก..ยินดีที่ได้กลับมาคุยกันอีกครั้งครับ...  Cheesy Cheesy

ผมรักในหลวง...ครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1747 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 09:52:54 AM »

ผมเคยดูคลิปที่ฝรั่งเค้าชำแหละกระต่ายหลายครั้ง....เคยสงสัยอยู่เหมือนกันว่าทำไมเค้าต้องลอกหนังออกด้วย...หรือว่ามันไม่อร่อย
ถ้าลนไฟแบบให้ขนมันใหม้แล้วขูดออกแบบบ้านเราทำ มันก็จะอร่ิอยกว่าครับ แต่ถ้าลนไฟให้ขนใหม้แบบบ้านเรามันก็เหม็นคลุ้งบ้านซิ่พี่ท่านที่นี่บ้านมันไม่เปิดประตูหน้าต่างเลยยกเว้นหน้าร้อนแถมบ้านมันเป็นพื้นพรมมันเหม็นอับบ้านครับพี่

สำหรับกระต่ายป่าที่ล่ามาได้ ผมเห็นคนแถวบ้านเขาถลกหนังออก ผมไม่เคยเห็นใครเอาไฟลนแล้วขูดขน คงเป็นเพราะรูปแบบการปรุงอาหารของแต่ละท้องถื่นไม่เหมือนกัน แถวบ้านผมเขาจะเอาเนื้อกระต่ายป่าสดๆ มาทำลาบกระต่ายเลยไม่ต้องการให้มีกลิ่นควันไฟติดมาด้วย  ส่วนหนังที่ถลกออกมาจะเอาไปหุ้มหมวกแล้วตากแดดให้แห้งก็จะได้หมวกหนังกระต่าย
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1748 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 10:10:42 AM »

หนังและขนกระต่ายคงมีคนรับซื้อ  อากาศเย็นมาก  ถึงถลกหนังทิ้งไว้ก็ไม่เน่า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1749 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 10:17:30 AM »

เมื่อวานหลังจากผมเทสกระสุนเละจัดการทำ"ZERO"เสร็จเรียบร้อย หลังจากกินข้าวเย็นกับลูกเมียเสร็จ พอตกค่ำๆเมียผมพาลูกขึ้นนอนผมก็จัดการแพ็คของที่ต้องการใส่กระเป๋าแล้วก็หันไปคว้าจักรยานเสือภูเขาคู่ใจขี่ออกไปด้วยความลุกลี้ลุกลี้ลุกลนเพราะกลัวเมียได้ยิน( เมียผมไม่ชอบให้ผมฆ่าสัตว์)  ที่ลุกลี้ลุกลนไม่ได้กลัวเมียนะครับ ผมเกรงใจเมียมากๆ เพราะเมียผมกินเจมาจะ20ปีแล้ว ผมไม่อยากให้เมียรู้เวลาผมฆ่าสัตว์เมียผมจะตรงกันข้าวกับผมทุกอย่าง ...

หลังจากที่ไปถึงจุดหมายประมาณ2ไมลผมก็นั่งพักผ่อนซักพักเพื่อทำให้จิตใจเย็นลง จากนั้นผมก็ทำการบรรจุกระสุนจัดเตรียมไฟฉายออกเดินทางด้วยเท้าต่อประมาณ1ไมล.. ผมคิดในใจว่าวันนี้คงโชคไม่ดี เพราะพระจันทร์สว่างมากไปทำให้ไฟฉายดูไม่สว่างเท่าที่ควร และก็กระต่ายจะตื่นตูมมากไปเข้าใกล้ไม่ค่อยได้ หลังจากเดินได้1ชั่วโมงผมก็ถอดใจไม่เจออะไรเลยพอทำท่าจะกลับก็เจอกระต่ายตัวแรกเป็นเพราะกระต่ายชะตาขาดหรือเพราะวิญญาณนายพรานเข้าสิงห์ผมก็ไม่รู้ผมเหนี่ยวไกโดยไม่ลังเลภายใน15วินาที หลังจากจัดการตัวแรกไปที่ระยะ25หลา ผมก็ได้เหนี่ยวไกอีก2ครั้ง ระยะที่30หลาทั้งสองตัว(เอเอ แม่นสมกับชื่อเสียงที่เคยได้ยินมา ไม่พลาดซักนัด)
เย็นวันนี้หลังจากเมียออกไปหาญาติๆผมเลยโทรหาเพื่อนๆมาตั้งวงแล้วผมก็จัดการแกงคั่วกระต่ายแบบอีสานใต้ (ผมมาจากสุรินทร์)และก็อบกระต่ายโดยคลุกกับเครืองเทศแบบไทยๆทำกับแกล้ม รสชาติก็ใช้ได้นะครับตามประสาคนชอบดื่ม..
ลงรูปแบบนี้คงไม่ผิดกฏทางเวปนะครับ

ไปคนเดียวไม่กลัว มนุษย์หมาป่า หรือ แดกคูร่า หรือครับ หรือว่าแถวนั้นยังพอมีบ้านคนอยู่
ผมจิตนาการสภาพแวดล้อมเป็นแบบป่าเขาใหญ่ครับ

ที่โน้นมีข้าวเหนียวทานไหมครับ
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #1750 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 02:05:19 PM »

คนเดียวกันจริงๆด้วย  ดีใจครับที่ได้เจอเพื่อนต่างแดนครับ  คงสบายดีนะครับ  แต่ทางนี้ไม่ไหวเหตุการไม่ค่อยจะสงบเท่าไรครับ  ยังแตกแยกกันไม่เลิก

หวัดดีครับพี่ เรียกผมเล็กแล้วกันนะครับ  ยินดีที่ได้รู้จักครับผม พี่ชืออะไรครับ แนะนำตัวหน่อยครับ ..เอาน่าพี่การเมืองก็ปล่อยๆมันไป เดี๋ยววันหนึ่งคนมันก็คิดได้เองแหละ 

ในเวปนี้คนที่เคยพบปะพูดคุยกัน  เขาก็เรียกผมว่าน้าแม็ก  กัน  ผมนี้อยากจะทำปืนลั่นใส่ซักชุด  ทั้งๆที่ผมพึ่งเลยวัย  ฉะกัน  มานิดเดียวเอง  มันก็ว่าผมแก่แล้ว  แต่ช่างมัน  อย่างน้อยเราก็มารอรับน้องใหม่ได้แล้ว  แต่ไม่รู้เจ้าพวกหลานๆ มันจะมีโอกาศ  ได้แก่กันไหม  อยากรู้เหมือนกัน
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1751 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 02:36:43 PM »

คนเดียวกันจริงๆด้วย  ดีใจครับที่ได้เจอเพื่อนต่างแดนครับ  คงสบายดีนะครับ  แต่ทางนี้ไม่ไหวเหตุการไม่ค่อยจะสงบเท่าไรครับ  ยังแตกแยกกันไม่เลิก

หวัดดีครับพี่ เรียกผมเล็กแล้วกันนะครับ  ยินดีที่ได้รู้จักครับผม พี่ชืออะไรครับ แนะนำตัวหน่อยครับ ..เอาน่าพี่การเมืองก็ปล่อยๆมันไป เดี๋ยววันหนึ่งคนมันก็คิดได้เองแหละ  

ในเวปนี้คนที่เคยพบปะพูดคุยกัน  เขาก็เรียกผมว่าน้าแม็ก  กัน  ผมนี้อยากจะทำปืนลั่นใส่ซักชุด  ทั้งๆที่ผมพึ่งเลยวัย  ฉะกัน  มานิดเดียวเอง  มันก็ว่าผมแก่แล้ว  แต่ช่างมัน  อย่างน้อยเราก็มารอรับน้องใหม่ได้แล้ว  แต่ไม่รู้เจ้าพวกหลานๆ มันจะมีโอกาศ  ได้แก่กันไหม  อยากรู้เหมือนกัน
ที่เค้าเรียก"น้า" ก็เพราะเวลา น้าตอบ น้าพูด และน้าคุย ในกระทู้งอย่างคนมีความรู้ มีหลักการ มีความคิด มีเหตุมีผลดี ไม่มั่ว เลอะเทอะ ประมาณนั้นต่างหาก ภาพมันก็ออกมาอย่างงี้ อะครับ

ผมเคยเจอนายตัวจริงแล้ว
นายไม่ต้องเสียใจ

นายเรียกเราว่า "เฮีย"
ส่วนเราเรียกนายว่า "น้าmax"

จำได้ป่าว......6655
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2010, 02:39:54 PM โดย Wanich/Soong » บันทึกการเข้า
sofine
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #1752 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 05:11:42 PM »

หนังและขนกระต่ายคงมีคนรับซื้อ  อากาศเย็นมาก  ถึงถลกหนังทิ้งไว้ก็ไม่เน่า
แค่ตอนถลกหนักทำความสะอาดยังต้องรอให้เมียนอนก่อน หรือไม่ก็รอให้เมียออกไปข้างนอก ผมไม่ได้กลัวเมียหรอกพี่ แต่ผมเกรงใจเขา เมียผมกินเจตั้งแต่อายุ18 ตอนนี้เมียอายุ30พอดี คิดสภาพซิถ้าคนกินเจนานๆแล้วเจออะไรแบบนี้เขาคงคลื่นใส้นะผมว่า..
    ส่วนหนังกระต่ายผมไม่สะสม เพราะผมไม่ไปยิงบ่อย(ไม่มีโรงเก็บรถแบบบ้านคนอื่น) เวลาอยากกินจริงๆถึงจะไป... ผมมีเพื่อนที่ทำงาน มันเคยทำงานในฟาร์ม  มันรู้จักเจ้าของฟาร์มเยอะมันเลยมีที่ไปยิงเยอะถ้าผมมีโอกาสผมก็จะไปกับมัน แต่ส่วนมา่กเวลาจะไม่ค่อยตรงกัน บางทีขี้เกียจรอตอนมันว่างผมก็จะไปหาที่แอบยิงคนเดียว (นี่เป็นเหตุผลหนึ่งที่ซื้อ TDR) ที่นี่ปืนหาง่ายราคาถูกก็จริง แต่หาที่ยิงยากมากๆ ยกเว้นยิงในสนาม ส่วนสนามยิงมีเกือบทุกเมือง แต่ละที่ห่างกันไม่ถึง40ไมล์ก็มี ..ตอนนี้ผมว่าจะเพลาๆไปยิงสัตว์แล้วหล่ะ เสียวมากถ้าโดนจับค่าปรับแพงมากๆ(ไปยิงสัตว์ต้องใด้รับอณุญาติจากเจ้าของฟาร์ม และถ้าเดินถือปืนในที่สาธารณะต้องอยู่ในซองและถ้าตำรวจถามต้องตอบให้ได้ว่าไปใหน) ..

พอดีผมได้ไปอ่านเรื่องราวของท่าน ดร.ธนาสิทธิ์ ในห้องนี้แหละ ทำให้ผมอยากเก็บตังค์ซื้อกล้องดีๆ ซื้อปืนใหม่อีกซักกระบอกใว้เอาไปลุยกับฝรั่งในสนามมั่ง แต่ตอนนี้รอสอบใบขับขี่ผ่านก่อนครับ เวลาไปสนามได้ง่ายๆหน่อย...
    มาต่อเรื่องหนังกระต่าย เพื่อนผมที่ไปยิงบ่อยๆมันจะเอาหนังกระต่ายมาพ่นน้ำยาอะไรของมันผมก็ไม่รู้มันจะเก็บสะสมใว้ในโรงเก็บรถ  พอได้เยอะๆมันจะเอาไปเย็บใส่ข้างในเสื้อโค๊ทกันหนาว มันบอกผมว่าอุ่นโคตรๆ...พี่ถามผมว่ามีข้าวเหนียวกินใหม มีครับพี่ แต่กินไม่อร่อยเท่าบ้านเรา แถมต้องกินแต่ในบ้าน กินข้างนอกบ้านได้แต่ช่วงซัมเมอ แต่ต้องรีบกิน ข้าวมันเจอลมเย็นๆโกรกแป๊บเดียวก็ต้องรีบเอาไปอุ่นใหม่
sofine
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #1753 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 05:17:32 PM »

หวัด

ในเวปนี้คนที่เคยพบปะพูดคุยกัน  เขาก็เรียกผมว่าน้าแม็ก  กัน  ผมนี้อยากจะทำปืนลั่นใส่ซักชุด  ทั้งๆที่ผมพึ่งเลยวัย  ฉะกัน  มานิดเดียวเอง  มันก็ว่าผมแก่แล้ว  แต่ช่างมัน  อย่างน้อยเราก็มารอรับน้องใหม่ได้แล้ว  แต่ไม่รู้เจ้าพวกหลานๆ มันจะมีโอกาศ  ได้แก่กันไหม  อยากรู้เหมือนกัน

หวัดดีครับ น้าแม็ก ผมเรียกน้าแม็กแล้วกันนะครับ ยินดีที่ได้รู้จักนะครับพี่ ยังไงเดี๋ยวพวกเราเอาเรื่องราวของปืนมาแบ่งปันกันครับ ..แต่ตอนนี้ผมขอตัวไปอ่านกระทู้ของท่าน "ดร.ธนาสิทธิ์ "ก่อนนะครับ ผมติดพอๆกับติดลครเลย 55
motหัดยิง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #1754 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 08:39:11 PM »

เมื่อวานหลังจากผมเทสกระสุนเละจัดการทำ"ZERO"เสร็จเรียบร้อย หลังจากกินข้าวเย็นกับลูกเมียเสร็จ พอตกค่ำๆเมียผมพาลูกขึ้นนอนผมก็จัดการแพ็คของที่ต้องการใส่กระเป๋าแล้วก็หันไปคว้าจักรยานเสือภูเขาคู่ใจขี่ออกไปด้วยความลุกลี้ลุกลี้ลุกลนเพราะกลัวเมียได้ยิน( เมียผมไม่ชอบให้ผมฆ่าสัตว์)  ที่ลุกลี้ลุกลนไม่ได้กลัวเมียนะครับ ผมเกรงใจเมียมากๆ เพราะเมียผมกินเจมาจะ20ปีแล้ว ผมไม่อยากให้เมียรู้เวลาผมฆ่าสัตว์เมียผมจะตรงกันข้าวกับผมทุกอย่าง ...

หลังจากที่ไปถึงจุดหมายประมาณ2ไมลผมก็นั่งพักผ่อนซักพักเพื่อทำให้จิตใจเย็นลง จากนั้นผมก็ทำการบรรจุกระสุนจัดเตรียมไฟฉายออกเดินทางด้วยเท้าต่อประมาณ1ไมล.. ผมคิดในใจว่าวันนี้คงโชคไม่ดี เพราะพระจันทร์สว่างมากไปทำให้ไฟฉายดูไม่สว่างเท่าที่ควร และก็กระต่ายจะตื่นตูมมากไปเข้าใกล้ไม่ค่อยได้ หลังจากเดินได้1ชั่วโมงผมก็ถอดใจไม่เจออะไรเลยพอทำท่าจะกลับก็เจอกระต่ายตัวแรกเป็นเพราะกระต่ายชะตาขาดหรือเพราะวิญญาณนายพรานเข้าสิงห์ผมก็ไม่รู้ผมเหนี่ยวไกโดยไม่ลังเลภายใน15วินาที หลังจากจัดการตัวแรกไปที่ระยะ25หลา ผมก็ได้เหนี่ยวไกอีก2ครั้ง ระยะที่30หลาทั้งสองตัว(เอเอ แม่นสมกับชื่อเสียงที่เคยได้ยินมา ไม่พลาดซักนัด)
เย็นวันนี้หลังจากเมียออกไปหาญาติๆผมเลยโทรหาเพื่อนๆมาตั้งวงแล้วผมก็จัดการแกงคั่วกระต่ายแบบอีสานใต้ (ผมมาจากสุรินทร์)และก็อบกระต่ายโดยคลุกกับเครืองเทศแบบไทยๆทำกับแกล้ม รสชาติก็ใช้ได้นะครับตามประสาคนชอบดื่ม..
ลงรูปแบบนี้คงไม่ผิดกฏทางเวปนะครับ

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2010, 08:41:02 PM โดย motหัดยิง » บันทึกการเข้า

T.  081 4390538 T. 089 0599898
หน้า: 1 ... 114 115 116 [117] 118 119 120 ... 133
  พิมพ์