เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:27:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 115 116 117 [118] 119 120 121 ... 133
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Air Arms Fan Club  (อ่าน 393632 ครั้ง)
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #1755 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 09:10:40 AM »

คนเดียวกันจริงๆด้วย  ดีใจครับที่ได้เจอเพื่อนต่างแดนครับ  คงสบายดีนะครับ  แต่ทางนี้ไม่ไหวเหตุการไม่ค่อยจะสงบเท่าไรครับ  ยังแตกแยกกันไม่เลิก

หวัดดีครับพี่ เรียกผมเล็กแล้วกันนะครับ  ยินดีที่ได้รู้จักครับผม พี่ชืออะไรครับ แนะนำตัวหน่อยครับ ..เอาน่าพี่การเมืองก็ปล่อยๆมันไป เดี๋ยววันหนึ่งคนมันก็คิดได้เองแหละ 

ในเวปนี้คนที่เคยพบปะพูดคุยกัน  เขาก็เรียกผมว่าน้าแม็ก  กัน  ผมนี้อยากจะทำปืนลั่นใส่ซักชุด  ทั้งๆที่ผมพึ่งเลยวัย  ฉะกัน  มานิดเดียวเอง  มันก็ว่าผมแก่แล้ว  แต่ช่างมัน  อย่างน้อยเราก็มารอรับน้องใหม่ได้แล้ว  แต่ไม่รู้เจ้าพวกหลานๆ มันจะมีโอกาศ  ได้แก่กันไหม  อยากรู้เหมือนกัน
ที่เค้าเรียก"น้า" ก็เพราะเวลา น้าตอบ น้าพูด และน้าคุย ในกระทู้งอย่างคนมีความรู้ มีหลักการ มีความคิด มีเหตุมีผลดี ไม่มั่ว เลอะเทอะ ประมาณนั้นต่างหาก ภาพมันก็ออกมาอย่างงี้ อะครับ

ผมเคยเจอนายตัวจริงแล้ว
นายไม่ต้องเสียใจ

นายเรียกเราว่า "เฮีย"
ส่วนเราเรียกนายว่า "น้าmax"

จำได้ป่าว......6655
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมนะจำได้อยู่แล้ว  ใครจะไปลืมได้  ประธาน หล่อซะขนาดนั้น  แถมวางตัวเป็นกันเอง  หน้าตาก็อ่อนกว่าวัยไปตั้งครึ่ง
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1756 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 09:33:52 AM »

สำหรับผมเรียก พี่ก็ได้ครับ เพิ่งผ่านวัยเบญจเพส มานิดเดียว
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1757 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 11:24:45 AM »

คนเดียวกันจริงๆด้วย  ดีใจครับที่ได้เจอเพื่อนต่างแดนครับ  คงสบายดีนะครับ  แต่ทางนี้ไม่ไหวเหตุการไม่ค่อยจะสงบเท่าไรครับ  ยังแตกแยกกันไม่เลิก

หวัดดีครับพี่ เรียกผมเล็กแล้วกันนะครับ  ยินดีที่ได้รู้จักครับผม พี่ชืออะไรครับ แนะนำตัวหน่อยครับ ..เอาน่าพี่การเมืองก็ปล่อยๆมันไป เดี๋ยววันหนึ่งคนมันก็คิดได้เองแหละ 

ในเวปนี้คนที่เคยพบปะพูดคุยกัน  เขาก็เรียกผมว่าน้าแม็ก  กัน  ผมนี้อยากจะทำปืนลั่นใส่ซักชุด  ทั้งๆที่ผมพึ่งเลยวัย  ฉะกัน  มานิดเดียวเอง  มันก็ว่าผมแก่แล้ว  แต่ช่างมัน  อย่างน้อยเราก็มารอรับน้องใหม่ได้แล้ว  แต่ไม่รู้เจ้าพวกหลานๆ มันจะมีโอกาศ  ได้แก่กันไหม  อยากรู้เหมือนกัน

.....ก็น้าเป็นคนมีตำแหน่งใหญ่โต....โอ้โหเงินทองก็มากมีเหลือใช้.....

เรียนแบบอ้ายตุ้ยล่ะกัน........... Grin Grin.

ผมรักในหลวง...ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1758 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 02:20:09 PM »

ที่เค้าเรียก"น้า" ก็เพราะเวลา น้าตอบ น้าพูด และน้าคุย ในกระทู้งอย่างคนมีความรู้ มีหลักการ มีความคิด มีเหตุมีผลดี ไม่มั่ว เลอะเทอะ ประมาณนั้นต่างหาก ภาพมันก็ออกมาอย่างงี้ อะครับ

ผมเคยเจอนายตัวจริงแล้ว
นายไม่ต้องเสียใจ

นายเรียกเราว่า "เฮีย"
ส่วนเราเรียกนายว่า "น้าmax"

จำได้ป่าว......6655
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมนะจำได้อยู่แล้ว  ใครจะไปลืมได้  ประธาน หล่อซะขนาดนั้น  แถมวางตัวเป็นกันเอง  หน้าตาก็อ่อนกว่าวัยไปตั้งครึ่ง

หน้าตาดูอ่อนกว่าวัย  ข้าวหลามเองก็ยังแข็งและขยันกว่าวัยด้วย
sofine
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #1759 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 06:43:33 PM »

สวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าครับ เพื่อนๆพี่ๆสมาชิคทุกคนครับ ขอให้มีความสุขตลอดปี2554และปีต่อๆไปนะครับ
พอดีอีก2วันผมจะกลับไปทำงานกลัวไม่ว่างมาสวัสดีปีใหม่แบบคนไทยเรา ว่างอีกทีหลังปีใหม่ครับ
"สวัสดีปีใหม่ครับผม"
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1760 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 07:48:58 PM »

ไหว้"สวัสดีปีใหม่ครับผม" เช่นกันครับ..

ผมรักในหลวง...ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1761 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 10:04:53 PM »

ไหว้"สวัสดีปีใหม่ครับผม" เช่นกันครับ..

นี้เพิ่งจะวันที่ 27 เองครับ
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1762 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 09:57:57 AM »

...ก็พวกน้องๆอยากรีบแก่ ไวๆ ตกใจ  แต่เรา ไม่อยากแก่  จูบบบบ..แต่อยากกินหญ้าอ่อนๆ ไง..คุณ สิทธา ครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก.."ปีเก่าจ๋า ไม่ลาก่อน"...ไชโยๆๆ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1763 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 11:38:35 PM »

...ก็พวกน้องๆอยากรีบแก่ ไวๆ ตกใจ  แต่เรา ไม่อยากแก่  จูบบบบ..แต่อยากกินหญ้าอ่อนๆ ไง..คุณ สิทธา ครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก.."ปีเก่าจ๋า ไม่ลาก่อน"...ไชโยๆๆ

ผมคิดว่าไม่น่าถึงสิ้นเดือนมกราคม อาจจะได้ไปวัดป่าดอนมงคลอีกครั้งครับ
คราวนี้จะพาพ่อตาไปดูวัดด้วยครับ  แฟนผมไปเล่าให้พ่อฟังพ่อก็อยากไปเห็นกับตา
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1764 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 04:21:44 PM »

ผมคิดว่าไม่น่าถึงสิ้นเดือนมกราคม อาจจะได้ไปวัดป่าดอนมงคลอีกครั้งครับ
คราวนี้จะพาพ่อตาไปดูวัดด้วยครับ  แฟนผมไปเล่าให้พ่อฟังพ่อก็อยากไปเห็นกับตา

ขออนุญาต คุณ สิทธา ครับ
...ถ้าต้องการ"อิ่มบุญ"..แบบสมบูรณ์เต็มๆ  Shocked  ควรไปแบบนอนค้างที่วัดป่าฯสัก 1 คืนเลย  ครับ  เหมือนเพื่อนของผม คุณ มานิตย์(suragun)ได้ไปนอนค้างกางเต้น..ตกกลางคืนได้นิมิตสิ่งที่ดีเกือบตลอดคืน หลงรัก  เสมือนได้ชาตร์แบตตารี่แล้ว"อิ่มบุญ"พร้อมกันไปทีเดียว ครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
                                                                                                                                                                                    ขอบคุณ
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #1765 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 08:44:27 PM »

สาวก AA วันเสาร์ที่ 22 เดือนนี้ขอเรียนเชิญปะฝีมือกันที่สนามราชนาวีบางนานะครับ แมทช์นี้เป็นการปะทะฝีมือระหว่างลูกกรดกับอัดลม แค่มีใจชื่นชอบในปืนอัดลมก็ไปยืมปืนที่สนามลงแข่งได้ครับ รายละเอียดอยู่ที่กระดานแจ้งข่าวครับ  ไหว้  หลงรัก

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
suragun
HS0FPB
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #1766 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 09:56:32 PM »

พี่sitta.มีโอกาสทำบุญที่วัดป่าดอนมงคล น่าจะนอนค้างที่วัดสักคืน จะได้รับนิมิตรดีๆจากวัดแห่งนี้เหมือนผม แรกๆผมฟังเรื่องราวจากพี่วิโรจน์ว่ามีเพื่อนสมาชิกมาทำบุญแล้วนอนค้างที่นี่แล้วเกิดนิมิตรดีๆก็รู้ว่ามันเป็นอะไรที่ไม่น่าเป็นไปได้ จนมาพบกับตัวเอง กลางดึกในวันที่ผมไปทำบุญที่วัด ขณะที่ผมนอนครื่งหลับครึ่งตื่นก็รู้สึกฝนตกฟ้าคะนองพายุเข้าอย่างหนัก แต่พอเช้ามาพื้นดินกลับแห้งสนิท ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ขนลุกครับ

ชาติ เกียรติ์ วินัย กล้าหาญ 713 เอี้ย....บึ้ม
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1767 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 10:00:23 PM »

...ก็พวกน้องๆอยากรีบแก่ ไวๆ ตกใจ  แต่เรา ไม่อยากแก่  จูบบบบ..แต่อยากกินหญ้าอ่อนๆ ไง..คุณ สิทธา ครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก.."ปีเก่าจ๋า ไม่ลาก่อน"...ไชโยๆๆ

คราวนี้จะพาพ่อตาไปดูวัดด้วยครับ  แฟนผมไปเล่าให้พ่อฟังพ่อก็อยากไปเห็นกับตา

ขออนุญาต คุณ สิทธา ครับ
...ถ้าต้องการ"อิ่มบุญ"..แบบสมบูรณ์เต็มๆ  Shocked  ควรไปแบบนอนค้างที่วัดป่าฯสัก 1 คืนเลย  ครับ  เหมือนเพื่อนของผม คุณ มานิตย์(suragun)ได้ไปนอนค้างกางเต้น..ตกกลางคืนได้นิมิตสิ่งที่ดีเกือบตลอดคืน หลงรัก  เสมือนได้ชาตร์แบตตารี่แล้ว"อิ่มบุญ"พร้อมกันไปทีเดียว ครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
                                                                                                                                                                                    ขอบคุณ

ก็คิดว่าแรก  ๆ น่าจะพาพ่อตาไปคุยกับพระอาจารย์แบบไปกลับก่อน หลัง ๆ ถ้าหาเซรุ่มได้ ค่อยไปนอนค้างครับ

ลำพังตัวผมเองธรรมดาทุกวันไม่ต้องมีนิมิตก็นอนดิ้นอยู่แล้วครับ  นี้ถ้าเจอนิมิตเข้าไปผมเกรงว่าจะไม่ใช่นอนดิ้นอย่างเดียว
แต่จะมีวิ่งป่าราบแถมให้ด้วยครับ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1768 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 10:02:47 PM »

พี่sitta.มีโอกาสทำบุญที่วัดป่าดอนมงคล น่าจะนอนค้างที่วัดสักคืน จะได้รับนิมิตรดีๆจากวัดแห่งนี้เหมือนผม แรกๆผมฟังเรื่องราวจากพี่วิโรจน์ว่ามีเพื่อนสมาชิกมาทำบุญแล้วนอนค้างที่นี่แล้วเกิดนิมิตรดีๆก็รู้ว่ามันเป็นอะไรที่ไม่น่าเป็นไปได้ จนมาพบกับตัวเอง กลางดึกในวันที่ผมไปทำบุญที่วัด ขณะที่ผมนอนครื่งหลับครึ่งตื่นก็รู้สึกฝนตกฟ้าคะนองพายุเข้าอย่างหนัก แต่พอเช้ามาพื้นดินกลับแห้งสนิท ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ขนลุกครับ

ผมเผ่นตั้งแต่เมฆก่อตัวแล้วหละครับ  คงไม่รอให้ฝนฟ้าตกพายุมาหรอก
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #1769 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 08:33:22 AM »

เมื่อเช้าอากาศดีเลยไม่รดน้ำต้นไม้ มานั่งยิงปืนอัดลมฝึกมือไป 1 แผ่น  
AA S410  ลูก JSB ฝาแดง ระยะ  35 เมตร ใช้เวลายิงประมาณ 10 นาที ใช้มือถือถ่ายไม่ค่อยชัด แต่พอดูได้ครับ(แก้ไขรูปใหม่ครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2011, 11:18:30 AM โดย konputhai » บันทึกการเข้า

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
หน้า: 1 ... 115 116 117 [118] 119 120 121 ... 133
  พิมพ์