เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 21, 2024, 09:42:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำวิธีปราบพังพอน....?  (อ่าน 23068 ครั้ง)
chess31
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 01:15:18 AM »

จากที่เจ้าของกระทู้โพสรุ้สึกเหมือนว่าที่ที่คุณอยุ่มีพังพอนอยู่ใช่ไหมคับ    พอดีว่าบ้านผมมีงูเยอะมาก เพราะรอบบ้านผมเป็นป่าปลือ  เจองูทุกวัน  พอจะดักปลาก็ได้งูมาทุกรอบ  ผมเลยอยากได้ พังพอนมาเลี้ยง สัก 1 - 2 ตัว  ถ้ายังไงใครมีติดต่อ chess_por@hotmail.com นะคับ เพราะงูเยอะมากจริงๆ บางวันตื่นมาเปิดประตูมันชูหัวขึ้นมาเกือบโดนชก  เศร้า เศร้า
เคบเจอแบบนี้เหมือนกัน 
มีพื้นที่ไหมครับ ถ้ามีลองหาสุนัขมาเลี้ยง เอาหมาไทยพันทางนี่แหละ เลือกตัวใหญ่ๆหน่อย
ที่บ้านผมมีสองตัว ดุมาก ตั้งแต่ได้มาไม่เคยมีงูเข้ามา  พวกหมาจรจัดที่เคยมากัดไก่ชนก็ไม่กล้าเข้าเพราะมีเจ้าถิ่นอยู่
เลี้ยงหมาดุๆ สักตัวสองตัว กันอะไรได้หลายอย่างครับ

ที่บ้านมีสุนัขอยู่แล้ว 5 ตัว  งูเลื้อยเข้ามายังนอนเฉยเลย แต่ว่าเคยเห็นลุงเลี้ยงตอนมันเล็ก จนเชื่องพอโตมาปล่อยมันออกกรงแปบเดียว  กลับเข้ากรงพร้อมงูอีก 1 ตัวถ้าได้ปล่อย
การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 06:47:54 AM »

พังพอนถ้าเลี้ยงถ้าฝึกจนเชื่องแล้ว เป็นนักล่าไม่แพ้เหยี่ยวเลยครับ ในยุโรปเขาใช้ล่ากระต่าย
หมากับไก่ไข่ไม่เหมาะครับแม่ผมเคยเลี้ยง ดูๆแล้วขึงลวดไฟฟ้าแบบพี่ข้างบนว่าน่าจะดีที่สุด
แต่ถ้าไม่อนุรักษ์จ้าจนเกินไปมีอีกหลายวิธีครับ...
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์