เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 10:21:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซิ่งเก๋ง-กระบะ-จักรยานยนต์ไล่ยิงแก๊งเด็กแว้น ท่านคิดอย่างไรกับข่าวนี้  (อ่าน 7666 ครั้ง)
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 10:24:24 PM »

นายสมชายว่ามันก็แย่พอกันแหละครับ ในที่สุดก็โดนม๋าต๋าไถเงิน ไปฟ้องสื่อให้กดดันตำรวจดีกว่า... หากไม่ทันใจก็เล่นอะไรให้มันเบาๆหน่อย เช่นถั่วเขียว ล้มลุก ฯลฯ เพราะยังไม่เจตนาฆ่าจั๋งๆครับ ก็ถั่วเขียวยังพอไม่ถึงตาย หากไม่ขี่เร็วเกินไปนัก เจอซักทีสองทีคงพอปรามได้มั่ง...

หากจะเล่นปืน คงต้องรอให้ใช้ถั่วเขียวปรามไม่รู้สึก แล้วยังซ่าจะทำร้าย+ไล่ฆ่าผู้คนทั่วไป อย่างนั้นค่อยเล่นแบบที่สมน้ำสมเนื้อครับ... ตัวอย่างที่น่าจะโดนยิงคือแก๊งค์ซามูไรที่เชียงใหม่ ซึ่งในที่สุดก็โดนเก็บเรียบไงครับ...

ถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไป พี่สมชายช่วยเล่าเรื่องแกงค์ซามูไรให้ฟังทีครับ

ขอบคุณครับพี่

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 10:35:56 PM »

ไหนบอกตอนขออนุญาตว่ามีไว้เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สินไงครับ... เดี๋ยวเทิ๊ด นายทะเบียนทั้งหลายพิมพ์หน้าเว็บนี้เอาไว้เถียงเวลาจะไม่ออกใบ ป.3 เลยครับ...

สมมติว่านายสมชายเป็นนายทะเบียนและหมั่นไส้ฯ จะยั่วยุ เย้าแหย่ และยุแยงให้ไปฟ้องศาลปกครอง จากนั้นนั่งดูคำฟ้องศาลปกครองว่ามีช่องโหว่ไหม หากมีช่องโหว่ก็จัดการโต้กลับเสียเลย อดได้ ป.3... แต่ถ้าไม่มีช่องโหว่ก็เรียกมารับใบ ป.3 แล้วคดีปกครองก็ถูกจำหน่ายไป...

คือกำลังบอกว่าคนเล่นปืนอย่าพยายามทำให้สังคมมองพวกเราว่ามันแย่ไปกว่าความเป็นจริงเลยครับ จะ Post อะไรตามใจอยากจะทำ แต่ไม่ได้ทำจริงเพราะกลัวอาญาแผ่นดิน ก็อย่าพยายามบอกคนอื่นว่าจะทำจริงจังๆ... คนอื่นเขาก็จะมองว่าดีแล้วที่ปืนแพง ดีแล้วที่ ป.3 ออกยาก หากต้องไปฟ้องศาลปกครองกันเสียแทบทุกราย แล้วมันจะเป็นอย่างไรน๊อ... จ๊ากซ์...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 10:40:56 PM »

นายสมชายว่ามันก็แย่พอกันแหละครับ ในที่สุดก็โดนม๋าต๋าไถเงิน ไปฟ้องสื่อให้กดดันตำรวจดีกว่า... หากไม่ทันใจก็เล่นอะไรให้มันเบาๆหน่อย เช่นถั่วเขียว ล้มลุก ฯลฯ เพราะยังไม่เจตนาฆ่าจั๋งๆครับ ก็ถั่วเขียวยังพอไม่ถึงตาย หากไม่ขี่เร็วเกินไปนัก เจอซักทีสองทีคงพอปรามได้มั่ง...

หากจะเล่นปืน คงต้องรอให้ใช้ถั่วเขียวปรามไม่รู้สึก แล้วยังซ่าจะทำร้าย+ไล่ฆ่าผู้คนทั่วไป อย่างนั้นค่อยเล่นแบบที่สมน้ำสมเนื้อครับ... ตัวอย่างที่น่าจะโดนยิงคือแก๊งค์ซามูไรที่เชียงใหม่ ซึ่งในที่สุดก็โดนเก็บเรียบไงครับ...

ถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไป พี่สมชายช่วยเล่าเรื่องแกงค์ซามูไรให้ฟังทีครับ

ขอบคุณครับพี่

ค้น Google ครับ... http://www.google.com/search?q=%E0%B9%81%E0%B8%81%E0%B9%8A%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B9%8C%E0%B8%8B%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%B9%E0%B9%84%E0%B8%A3+%E0%B9%80%E0%B8%8A%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%87%E0%B9%83%E0%B8%AB%E0%B8%A1%E0%B9%88&hl=en&safe=off&rls=com.microsoft%3Aen-us&sa=2

แล้วเอาชื่อบุคคลในเว็บที่ได้ ค้นลงลึกไปเรื่อยๆครับ... ค้นลึกแล้วบางเรื่องก็สยองครับ ต้องค้นเอง...
Pter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ธมฺโม หเว รกฺขติ ธมฺจาริํ

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 11:03:34 PM »

ก็รู้ตั้งแต่ไปแว้นแล้วว่า  อาจถูกอริไล่ยิง   อาจโดน ตร. ไล่ฟาด  อาจโดนชาวบ้านปลูกถั่ว   ทำใจไม่ได้ก็อยู่บ้าน   แล้วถ้ามีคนออกมาตั้งแก๊งไล่ยิงก็ไม่น่าแปลกใจหรอก  

ผมว่าเดี๋ยวนี้ความยุติธรรมมันสูงกว่าสักเมื่อ 10 กว่าปีก่อนมาก  ยากที่จะเอื้อมถึง  
หลายคนคงเบื่อกับการ   เป็นคนดีแล้วต้องทนเท่านั้น   แจ้งความแล้วไม่มีอะไรดีขึ้น   เรื่องเล็กน้อยเจอทุกวันเป็นเดือนเป็นปีน้ำผึ้งหยดเดียวกับความอดทนจนหยดสุดท้าย    ของแบบนี้ไม่เจอกับตัวไม่มีวันเข้าใจ

เช่น      ข้างบ้านตั้งวงเสียงดังทุกคืน    ตรงข้ามเปิดโอเกะหนวกหูเส้นใหญ่   แก๊งแท๊กซี่มาจอดรอคนหน้าคอนโดท้ายซอยแต่หน้าบ้านเราแหกปากเปิดเพลงตั้งแต่ยังไม่สว่าง    เด็กแว้นใช้ซอยหน้าบ้านเป็นสนามคอวเตอร์ไมล์   ผมเจอมาหมดแล้ว  ไอที่เป็นคนพูดภาษาคนรู้เรื่องก็จบง่าย  ไอที่เป็นควายนี่สิแย่

และรับรองเลยว่าถ้าจะเป็นคนดีแล้วต้องทนก็ต้องทนจนกว่ามันจะไปเองหรือเรานั่นแหละที่ไป   และมันก็รู้ว่าคนส่วนใหญ่เป็นคนดีกลัวติดคุกไม่อยากมีเรื่องไม่กล้าทำอะไรมันมากกว่าแจ้งความ  มันถึงกล้าคุกคามทุกวัน  ถ้า power มากกว่าวางแผนดีๆจัดหนักๆตามสมควรสักดอกเรื่องจบเร็วสังคมกลับมาสุขขีครับ    

เห็นด้วยกับคุณ J_D ครับ  สมัยนี้คนดีอยู่ลำบากขึ้น

แถวที่ผมอยู่นี้ เจอทุกวันครับ พวกแต่งเครื่องเสียงรถยนต์ มีหลายคัน
วันๆจอดอยู่กับที่ เปิดเครื่องเสียงดังสนั่น พอแบตจะหมด ก็สตาร์ทเครื่อง เบิ้นเครื่องก็เจอท่อดังอีก  เศร้า

นอกจากรถยนตร์ก็มีพวก มอเตอร์ไซค์ ผ่าท่อดังๆ  ตกเย็นก็เอาอีกแล้ว บิดกันในซอยบ้าง ถนนใหญ่บ้าง
หนวกหูน่ารำคาญ ผมพยายามไม่คิดร้ายกับสัตว์พวกนี้แล้วนะครับ แต่มันอดไม่ได้ที่นึกแช่งพวกมันอยู่ในใจ... บู่

khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 04:55:58 PM »

............................ถ้าใครไม่เคยโดนไม่รู้ครับเวลามันมาบิดรถกวนๆแถวหน้าบ้านเวลาลูกเล็กๆกำลังจะนอนหลับ...ยังไม่พอยังจุดปะทัดกวนอีกครับ......................ถ้ามันโดนได้ก็ดีครับจะได้เข็ดหลาบซะที.........................ถนนแถวทุ่งนาทำไมมันไม่ไปวิ่งกันไม่รู้.......................................... ไหว้
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 04:58:55 PM »

จั่งซี่มันต้องถอน  Grin Grin
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 05:12:45 PM »

......................
    จั่งซี่มันต้องถอน  Grin Grin
...................แค่นได้ถอนมันผัดใหลล่วง........................................... ขำก๊าก............................. ไหว้
คนบ้านเดียวกัน
Guns is my life
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 10:41:26 AM »

อ่านข่าวแบบนี้ทีไรทำให้ผมเกลียดพวกเด็กแว้นมากขึ้นครับ ด้วยความเคารพ  ไหว้
รปศ. PSRU @ รักพระเจ้าอยู่หัว @
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 11:56:10 AM »

ตอบตามโจทย์  ซิ่งเก๋ง-กระบะ-จักรยานยนต์ไล่ยิงแก๊งเด็กแว้น        ท่านคิดอย่างไรกับข่าวนี้

คิดว่าความอดทนของคนเรามีขีดจำกัดครับ  เมื่อความอดทนถึงที่สุดแล้ว  ก็อาจทำตามใจปรารถนาได้ครับ

เมาเหล้า  มักเสียหลัก
เมารัก      มักเสียใจ
เมาฝิ่น  กัญชา  ยาดำ  ไม่เท่าไร
แต่หนักใจ  เพราะเรา  นั้นเมารัก
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 03:49:29 PM »

จากเว็บหนึ่ง เป็นความเห็น5อันดับที่ดีที่สุด(ว่างั้น)
___________________________________________________________ _______________________________________
ความคิดเห็นที่ 1    +125       คลิกที่นี่หากท่านสนับสนุนความเห็นนี้    คลิกที่นี่หากท่านไม่สนับสนุนความเห็นนี้    คลิกที่นี่หากท่านต้องการตอบกลับความคิดเห็นนี้    คลิกที่นี่หากท่านเห็นว่าความคิดเห็นนี้ขัดต่อกฎ กติกา มารยาท
   ผมสนันสนุนครับ ยิงทิ้งไปเลย ไม่ต้องสนใจ ใครขับมอไซน่ารำคาญ ยิงมันให้ตายไปอย่างสุนัขเลยครับ อย่าได้แคร์สื่อใดๆ ผมก็อยากทำเหมือนกัน อยากจะชนไอ่พวกที่ชอบขับมอไซปิดถนน แล้วเอาปืนลูกซองยิงมัน สะใจ ก่อความเดือดร้อนให้ชาวบ้าน ผมขอสนันสนุนการกระทำเช่นนี้ครับ ถึงจะผิดกฎหมาย ป่าเถื่อน แต่เป็นการกระทำที่สมควร เพื่อสังคมเราจะได้สงบสุขและปลอดภัยจากตัวเฮี่ยพวกนี้ ใครอยากเเว้นก็ไปแว้นที่ทุ่งนา ไม่ก็สนามแข่ง ชาวบ้านเค้าซวยเพราะพวกมีง ขับรถอยู่ดีๆ พวกมีงแข่งกันมา แล้วล้มมาอยู่ใต้ล้อ คนอื่นซวยอีก ขอปรบมือให้แก๊งค์นักล่าเด็กแข่งมอไซครับ อยากให้เอ็ม79 ปาไปแถวเส้นบางนา ที่มันชอบรวมกลุ่มขับรถกันครับ ลูกใครหลานใครไม่ต้องสนเพราะขนาดพ่อแม่มันยังไม่สนใจเลย
ขอคาราวะหนึ่งจอก

ความคิดเห็นที่ 4    +35       คลิกที่นี่หากท่านสนับสนุนความเห็นนี้    คลิกที่นี่หากท่านไม่สนับสนุนความเห็นนี้    คลิกที่นี่หากท่านต้องการตอบกลับความคิดเห็นนี้    คลิกที่นี่หากท่านเห็นว่าความคิดเห็นนี้ขัดต่อกฎ กติกา มารยาท
   มันเป็นสิ่งที่หลายคนอยากจะทำกับ ไอ้เปรตพวกนี้ มันนึกว่าพวกมันอยู่บนนถนน แล้วมันแน่ที่สุด สมควรแล้ว น่าจะโดนยิ่งมากกว่านี้ สำหรับ สุนัขข้างถนนพวกนี้ เห็นด้วยกดโหวต เลยครับ
โชกุน 2553

ความคิดเห็นที่ 19    +29       คลิกที่นี่หากท่านสนับสนุนความเห็นนี้    คลิกที่นี่หากท่านไม่สนับสนุนความเห็นนี้    คลิกที่นี่หากท่านต้องการตอบกลับความคิดเห็นนี้    คลิกที่นี่หากท่านเห็นว่าความคิดเห็นนี้ขัดต่อกฎ กติกา มารยาท
   ใครสนับสนุนทีมยิง กดโหวต
สะใจ

ความคิดเห็นที่ 18    +22       คลิกที่นี่หากท่านสนับสนุนความเห็นนี้    คลิกที่นี่หากท่านไม่สนับสนุนความเห็นนี้    คลิกที่นี่หากท่านต้องการตอบกลับความคิดเห็นนี้    คลิกที่นี่หากท่านเห็นว่าความคิดเห็นนี้ขัดต่อกฎ กติกา มารยาท
   อ่านแล้วน้ำตาซึมเลยครับตื้นตันใจ ไม่คิดว่าในสังคมยังเหลือคนดีๆอยู่ สนับสนุนคนดีมีคุณธรรมที่ปิดทองหลังพระ ที่ออกมาปกป้องเรา โดยไม่หวังชื่อเสียง เราขอเป็นกำลังใจให้สู้ๆต่อไปครับ
พะนะ

ความคิดเห็นที่ 13    +14       คลิกที่นี่หากท่านสนับสนุนความเห็นนี้    คลิกที่นี่หากท่านไม่สนับสนุนความเห็นนี้    คลิกที่นี่หากท่านต้องการตอบกลับความคิดเห็นนี้    คลิกที่นี่หากท่านเห็นว่าความคิดเห็นนี้ขัดต่อกฎ กติกา มารยาท
   กราบเรียนเชิญมาถนนสิรินธร ถนนวิภาวดี ถนนสามเสน จะเป็นพระคุณยิ่ง
ถูกใจ

___________________________________________________________ _______________________________________
คนไทยส่วนมากคิดแบบนี้ครับ

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 03:52:52 PM »

video: http://76.nationchannel.com/playvideo.php?id=81075

หลังโดนถล่ม ในข่าวอ้างว่า 9 11 .38  (สังเกตดูฉี่ราดเลยกางเกงเปียก)

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 04:19:31 PM »

จากเว็บหนึ่ง เป็นความเห็น5อันดับที่ดีที่สุด(ว่างั้น)
ความคิดเห็นที่ 1    +125       คลิกที่นี่หากท่านสนับสนุนความเห็นนี้    คลิกที่นี่หากท่านไม่สนับสนุนความเห็นนี้    คลิกที่นี่หากท่านต้องการตอบกลับความคิดเห็นนี้    คลิกที่นี่หากท่านเห็นว่าความคิดเห็นนี้ขัดต่อกฎ กติกา มารยาท
   ผมสนันสนุนครับ ยิงทิ้งไปเลย ไม่ต้องสนใจ ใครขับมอไซน่ารำคาญ ยิงมันให้ตายไปอย่างสุนัขเลยครับ อย่าได้แคร์สื่อใดๆ ผมก็อยากทำเหมือนกัน อยากจะชนไอ่พวกที่ชอบขับมอไซปิดถนน แล้วเอาปืนลูกซองยิงมัน สะใจ ก่อความเดือดร้อนให้ชาวบ้าน ผมขอสนันสนุนการกระทำเช่นนี้ครับ ถึงจะผิดกฎหมาย ป่าเถื่อน แต่เป็นการกระทำที่สมควร เพื่อสังคมเราจะได้สงบสุขและปลอดภัยจากตัวเฮี่ยพวกนี้ ใครอยากเเว้นก็ไปแว้นที่ทุ่งนา ไม่ก็สนามแข่ง ชาวบ้านเค้าซวยเพราะพวกมีง ขับรถอยู่ดีๆ พวกมีงแข่งกันมา แล้วล้มมาอยู่ใต้ล้อ คนอื่นซวยอีก ขอปรบมือให้แก๊งค์นักล่าเด็กแข่งมอไซครับ อยากให้เอ็ม79 ปาไปแถวเส้นบางนา ที่มันชอบรวมกลุ่มขับรถกันครับ ลูกใครหลานใครไม่ต้องสนเพราะขนาดพ่อแม่มันยังไม่สนใจเลย

ความคิดเห็นที่ 4    +35       คลิกที่นี่หากท่านสนับสนุนความเห็นนี้    คลิกที่นี่หากท่านไม่สนับสนุนความเห็นนี้    คลิกที่นี่หากท่านต้องการตอบกลับความคิดเห็นนี้    คลิกที่นี่หากท่านเห็นว่าความคิดเห็นนี้ขัดต่อกฎ กติกา มารยาท
   มันเป็นสิ่งที่หลายคนอยากจะทำกับ ไอ้เปรตพวกนี้ มันนึกว่าพวกมันอยู่บนนถนน แล้วมันแน่ที่สุด สมควรแล้ว น่าจะโดนยิ่งมากกว่านี้ สำหรับ สุนัขข้างถนนพวกนี้ เห็นด้วยกดโหวต เลยครับ
โชกุน 2553

ความคิดเห็นที่ 19    +29       คลิกที่นี่หากท่านสนับสนุนความเห็นนี้    คลิกที่นี่หากท่านไม่สนับสนุนความเห็นนี้    คลิกที่นี่หากท่านต้องการตอบกลับความคิดเห็นนี้    คลิกที่นี่หากท่านเห็นว่าความคิดเห็นนี้ขัดต่อกฎ กติกา มารยาท
สะใจ

ความคิดเห็นที่ 18    +22       คลิกที่นี่หากท่านสนับสนุนความเห็นนี้    คลิกที่นี่หากท่านไม่สนับสนุนความเห็นนี้    คลิกที่นี่หากท่านต้องการตอบกลับความคิดเห็นนี้    คลิกที่นี่หากท่านเห็นว่าความคิดเห็นนี้ขัดต่อกฎ กติกา มารยาท
   อ่านแล้วน้ำตาซึมเลยครับตื้นตันใจ ไม่คิดว่าในสังคมยังเหลือคนดีๆอยู่ สนับสนุนคนดีมีคุณธรรมที่ปิดทองหลังพระ ที่ออกมาปกป้องเรา โดยไม่หวังชื่อเสียง เราขอเป็นกำลังใจให้สู้ๆต่อไปครับ
พะนะ

ความคิดเห็นที่ 13    +14       คลิกที่นี่หากท่านสนับสนุนความเห็นนี้    คลิกที่นี่หากท่านไม่สนับสนุนความเห็นนี้    คลิกที่นี่หากท่านต้องการตอบกลับความคิดเห็นนี้    คลิกที่นี่หากท่านเห็นว่าความคิดเห็นนี้ขัดต่อกฎ กติกา มารยาท
   กราบเรียนเชิญมาถนนสิรินธร ถนนวิภาวดี ถนนสามเสน จะเป็นพระคุณยิ่ง
ถูกใจ

ไม่ใช่คนไทยส่วนมากหรอกครับ... แฮ่ๆ...
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 04:24:31 PM »

โชกุน 2553

สะใจ

พะนะ

ถูกใจ

ไม่ใช่คนไทยส่วนมากหรอกครับ... แฮ่ๆ...
กระแสในเนตฯส่วนมากเป็นอย่างนี้จริงๆครับ

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 04:28:35 PM »

โชกุน 2553

สะใจ

พะนะ

ถูกใจ

กระแสในเนตฯส่วนมากเป็นอย่างนี้จริงๆครับ

พี่สมชายคงหมายถึง... ไม่ใช่ส่วนมาก... แต่เป็นทั้งหมดครับ... Grin Grin Grin

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 05:01:48 PM »

"กระแสในเน็ต"เป็นเช่นนั้น แต่ไม่ใช่"คนไทยส่วนมาก"ครับ... คนที่รับข่าวสารจากสื่อและไม่ได้วิเคราะห์ใช้ความคิดตนเอง ก็จะเหมือนดูหนังบู๊ไงครับ เดี๋ยวก็ยิงกัน เดี๋ยวก็ขับรถไล่ชนกัน...

เรื่องหนังสร้างจากเรื่องจริง แต่เรื่องจริง"ส่วนใหญ่"ไม่ได้สร้างเป็นหนัง เพราะ"มันจืด"ครับ... กระแสในเน็ตเกิดจากคน Post ให้คนอื่นอ่านสะดุดตา ไม่ได้ Post ชีวิตจริงของตนเอง เพราะ"มันจืด"ครับ...

มิฉะนั้นเมื่อนายสมชายหมั่นไส้ใคร ก็จะเอาสายกีต้าร์พันเป็นบ่วงหุ้มผ้าเช็ดหน้าเอาไว้เป็นมือจับสองด้าน ปล่อยตรงกลางเป็นสายลวดเปลือย... จากนั้นเดินตามคนที่นายสมชายหมั่นไส้ เมื่อมันเดินลงบันไดเลื่อนในห้าง ก็เอาสายกีต้าร์เกี่ยวคอจากด้านหลังหมับ แล้วไข้วมือจับไว้ด้านหลังต้นคอเหยื่อ จากนั้นวิ่งลากสายกีต้าร์วิ่งสวนทางขึ้นบันไดเลื่อน... แผล็บเดียวฟองฟ่อดเลยครับ ตายแหงแก๋...

อ่านแล้วตื่นเต้นไหมครับ นายสมชายจำจากเจสันบอร์นไง... แต่ไม่ใช่ของจริงครับ เพราะ"มันจืด"... แฮ่ๆ...
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์