เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 10:16:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 118
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลการทดสอบน้องสุดสวย AA s410 $ AA S510 #1  (อ่าน 307851 ครั้ง)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 12:07:21 AM »

กลุ่มมันไม่เกินนิ้วหรอกครับ วันนี้ผมยิง superdome ความแรงตรงกลาง ใช้dotซ้าย ยิงมันก็เข้า แต่มันจะโดดไปโดดมา
มันอ่อนไหวกับแรงลมด้วยครับ เลยอารมณ์เสีย ยิงแต่jsb
รอให้มันพ้นรันอินก่อนก็แล้วกันนะ
อ้อ...ผมลองยิงลูกพม่า ที่ผมโมดิควายใว้ บางนัดเจาะกลางเป้า บางนัดหายไปไหนก็ม่ายรู้
นี่แหละครับผมเซ็งเลย อ๋อย อ๋อย แทนที่จะได้คุยกัน
แต่ปืนไม่เป็นใจ ถ้าคุณตุ๊บอกผมแต่ทีแรก ผมเก็บปืนนานแล้ว บู่
ตอนแรกผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับคุณอู๋ เจ้าเต้ยสงสัยว่าทำไมผมตั้งกล้องไม่เสร็จซักที
เต้ยเลยบอกให้ผมลอง jsbผมเลยถึงบางอ้อ
แต่ผมเห็นคุณอู๋ ตั้งหน้าตั้งตายิง ผมก็ไม่รู้ว่าคุณอู๋มีปัญหาอะไร
จนผมทนไม่ไหวก็เลยให้ลูกjsbคุณอู๋ลองยิง ผมถึงรู้ว่าคุณอู๋ ปัญหาเดียวกัน
หลังจากที่พักผ่อนจนพอ จึงลุกขึ้นมาหวดลูก rws ซ้าาาให้หายข้องใจ
เปิดตลับใหม่ออกมาเหลือเท่าที่เห็นครับ บู่ บู่
ให้มันรู้ไปว่าจะเอาดีกับลูก rws ไม่ได้

coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 12:08:37 AM »

ยังไม่รวมครับ
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 12:08:50 AM »

วันนี้ผมลองยิงกับ rws superdome แล้วครับ
แรงดันในท่อ 150 บาร์ ปรับแรงดันที่ปืน ระดับ 2
ยิงระยะ 18 เมตร ให้ผลเป็นที่น่าพอใจครับ
เหมือนผมเลย แต่ของผมระยะ 25 เมตรครับ ระดับ 2 แรงลมประมาณร้อยกว่า เยี่ยมครับ สนามค่าย
ถ้าจะยิงกับ rws สงสัยไม่ต้องเอาแรง เอาแม่นก็พอครับ
ถ้าเองแรงไม่เป็นผล ผมปล้ำอยู่สองวันเซ็งเลยครับ บู่ บู่
ปืนมันไม่ดีนะครับ   เป็นผมขายทิ้งไปแล้ว   ยิงปืนมา 2 วันแล้วยังไม่ยอมเข้าเป้า  อย่างนี้ต้องขายทิ้ง
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 12:13:12 AM »

วันนี้ผมลองยิงกับ rws superdome แล้วครับ
แรงดันในท่อ 150 บาร์ ปรับแรงดันที่ปืน ระดับ 2
ยิงระยะ 18 เมตร ให้ผลเป็นที่น่าพอใจครับ
เหมือนผมเลย แต่ของผมระยะ 25 เมตรครับ ระดับ 2 แรงลมประมาณร้อยกว่า เยี่ยมครับ สนามค่าย
ถ้าจะยิงกับ rws สงสัยไม่ต้องเอาแรง เอาแม่นก็พอครับ
ถ้าเองแรงไม่เป็นผล ผมปล้ำอยู่สองวันเซ็งเลยครับ บู่ บู่
ปืนมันไม่ดีนะครับ   เป็นผมขายทิ้งไปแล้ว   ยิงปืนมา 2 วันแล้วยังไม่ยอมเข้าเป้า  อย่างนี้ต้องขายทิ้ง
แล้วพี่แม็กก็ตั้งโต๊ะรับซื้อของเก่าของลายครามวัตถุโบราณพระเครื่องต่อท้ายอีกนิดปืนลมโดยเฉพาะพิมพ์นิยม  เอเอ เอส410 หลงรัก
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 12:13:32 AM »

เดียวพรุ่งนี้ท่าคนใช้ผมไม่มีอะไรให้ทำผมว่าจะลองลูกยี่ห้อนี้ซะหน่อยครับดูว่าจะสู้เจ้า  superdome ได้มั้ยครับ คิก คิก คิก คิก

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 12:13:51 AM »

ขายไม่ได้แล้วครับพี่แม๊ก ลูกคนใช้สั่งยึดแล้ว หลงรัก หลงรัก

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 12:14:14 AM »

กลุ่มมันไม่เกินนิ้วหรอกครับ วันนี้ผมยิง superdome ความแรงตรงกลาง ใช้dotซ้าย ยิงมันก็เข้า แต่มันจะโดดไปโดดมา
มันอ่อนไหวกับแรงลมด้วยครับ เลยอารมณ์เสีย ยิงแต่jsb
รอให้มันพ้นรันอินก่อนก็แล้วกันนะ
อ้อ...ผมลองยิงลูกพม่า ที่ผมโมดิควายใว้ บางนัดเจาะกลางเป้า บางนัดหายไปไหนก็ม่ายรู้

โม...จังได๋ ...พี่ตุ๊ บอกสูตรมั่งจิ Grin Grin
อยู่นี่ครับคุณหน่อง
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=78765.30

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 12:17:21 AM »

เดียวพรุ่งนี้ท่าคนใช้ผมไม่มีอะไรให้ทำผมว่าจะลองลูกยี่ห้อนี้ซะหน่อยครับดูว่าจะสู้เจ้า  superdome ได้มั้ยครับ คิก คิก คิก คิก

พี่มนตรีจะเอาเจ้านี่ให้น้อง เอเอ รับทานเหรอครับ ตกใจ ตกใจ
ผมกลัวว่ามันจะแสลงนะครับ ขนาด rws น้องเค้ายังหยิ่งเลยครับ
ถ้าเจอเจ้านี่อาจจะออกรายการไม่คายของนะครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 12:18:54 AM »

เอาเป็นว่าช่วยเพื่อนๆที่หลงผิด  ไปรับปืนไม่แม่นมาใช้  จะรับซื้อปืนเอาไปแปะข้างฝาบ้าน  ให้ราคาสูง  ไม่เกิน 60 เปอร์เซ็นใครสนใจรีบติดต่อ  มาก่อนได้เงินก่อน  มาทีหลังได้เงินผ่อน  เพราะเงินหมด
montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 12:23:13 AM »

พี่มนตรีจะเอาเจ้านี่ให้น้อง เอเอ รับทานเหรอครับ ตกใจ ตกใจ
ผมกลัวว่ามันจะแสลงนะครับ ขนาด rws น้องเค้ายังหยิ่งเลยครับ
ถ้าเจอเจ้านี่อาจจะออกรายการไม่คายของนะครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

คิก คิก คิก คิกไม่แน่นะครับเผื่อน้องเอเอเค้าจาชอบของ อาตี๋ บ้างก็ได้นะครับ ขำก๊าก ขำก๊าก

coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 12:24:51 AM »

ผมสงสัยครับว่าปืนที่ไปรับมาตีทะเบียน ราชบุรียิงทะเบียนด้วยเลเซอร์แล้วถ้าเป็นทะเบียนกรุงเทพจะเอาไปยิงด้วยเลเซอร์ด้วยหรือเปล่าครับ
montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 12:28:58 AM »

ผมสงสัยครับว่าปืนที่ไปรับมาตีทะเบียน ราชบุรียิงทะเบียนด้วยเลเซอร์แล้วถ้าเป็นทะเบียนกรุงเทพจะเอาไปยิงด้วยเลเซอร์ด้วยหรือเปล่าครับ

คงใช้ตอกเลขเหมือนเดิมและครับ

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 12:29:54 AM »

ตอกทีใต้พานท้ายอย่างเดียวเลยมั้งครับพี่coko
ตัวเลขเบ้อเริ่มเทิ่ม หัวเราะร่าน้ำตาริน

toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 12:30:32 AM »

Grin เห็นพี่ๆได้สุดสวยกลับไปแล้วยิงกันใหญ่เลยนะครับ โดยเฉพาะพี่อู๋ สุดยอดเลยครับ 2 วันนี้หม่ำลูกไปแล้วถึง 700 นัดหรือยังครับพี่ สองวันนี้เต้ยมีบินทุกวันเลย ไม่มีเวลาได้เหนี่ยวสุดสวยซะที แต่วันนี้เพิ่งไปรับกล้อง Bushnell Elite4200 6-24*50mm tactical mildot มาดูแลต่อจากพี่เจฟครับ โดนไป25000 เดินตัวเบากลับบ้านหลับสบายเลยทีเดียว หัวเราะร่าน้ำตาริน

นี่แหละครับผมเซ็งเลย อ๋อย อ๋อย แทนที่จะได้คุยกัน
แต่ปืนไม่เป็นใจ ถ้าคุณตุ๊บอกผมแต่ทีแรก ผมเก็บปืนนานแล้ว บู่
ตอนแรกผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับคุณอู๋ เจ้าเต้ยสงสัยว่าทำไมผมตั้งกล้องไม่เสร็จซักที
เต้ยเลยบอกให้ผมลอง jsbผมเลยถึงบางอ้อ
แต่ผมเห็นคุณอู๋ ตั้งหน้าตั้งตายิง ผมก็ไม่รู้ว่าคุณอู๋มีปัญหาอะไร
จนผมทนไม่ไหวก็เลยให้ลูกjsbคุณอู๋ลองยิง ผมถึงรู้ว่าคุณอู๋ ปัญหาเดียวกัน

ตอนแรกรู้อยู่แล้วครับว่ากลุ่มกระสุนของลูก2ยี่ห้อนี้มันต่างกันพอสมควร แต่พอได้ลองทดสอบดูเองแล้ว รู้เลยว่ามันต่างกันเยอะมากเหมือนกันครับ ตอนนี้กลุ่มRWS superdome ระยะ 30 เมตรได้กลุ่มไม่เกินเหรียญ 10 แต่ถ้าเป็นลูก JSB Exact Jumbo กลุ่มกระสุน 30 เมตรไม่เกินเหรียญบาทครับ ยิงที่แรงลมเบอร์ 4 ครับ ไม่เคยใช้แรงสุดเบอร์ 5 เลยเพราะคิดว่ายังอยู๋ในช่วงรันอินปืนอยุ่ด้วยมั้ง Huh

ตอนที่เห็นพี่อู๋กำลังเหนี่ยวสุดสวยอย่างเมามัน ยิงไปปรับไปเต้ยยังคุยกะพี่ตุ๊เลยครับว่าพี่อู๋นี่ยิงได้เมามันจริงๆ พี่น้องท่านอื่นนั่งโม้บ้าง ยิงบ้าง แต่พี่อู๋นี่เหนี่ยวอย่างเดียว เลยแซวกันเล่นกับพี่ตุ๊ครับ แต่เต้ยไม่ได้คิดว่าพี่อู๋กำลังข้องใจเนืองจากกระสุนมันโดดไปโดดมาอยู๋ ไม่งั้นน้องให้ลองกระสุน JSB เหมือนพี่ตุ๊ตั้งแต่วันแรกที่สนามบางบัวทองแล้วครับพี่ ต้องขอโทษพี่อู๋จริงๆครับพี่ แหะๆ ไหว้ Grin

OSK119 (๓๙๗๘๒)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 12:34:19 AM »

น้องเต้ยครับว่าแต่เจ้า Bushnell Elite4200 6-24*50mm มันปรับหลาได้ 25 หลาไม่ใช่เหรอครับ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 118
  พิมพ์