เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 10:16:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 118
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลการทดสอบน้องสุดสวย AA s410 $ AA S510 #1  (อ่าน 307843 ครั้ง)
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 12:38:07 AM »

Grin เห็นพี่ๆได้สุดสวยกลับไปแล้วยิงกันใหญ่เลยนะครับ โดยเฉพาะพี่อู๋ สุดยอดเลยครับ 2 วันนี้หม่ำลูกไปแล้วถึง 700 นัดหรือยังครับพี่ สองวันนี้เต้ยมีบินทุกวันเลย ไม่มีเวลาได้เหนี่ยวสุดสวยซะที แต่วันนี้เพิ่งไปรับกล้อง Bushnell Elite4200 6-24*50mm tactical mildot มาดูแลต่อจากพี่เจฟครับ โดนไป25000 เดินตัวเบากลับบ้านหลับสบายเลยทีเดียว หัวเราะร่าน้ำตาริน

น้องเต้ยท่าพรุ้งนี้ว่างก็เอาเจ้า Bushnell Elite4200 6-24*50mm tactical mildot มาจัดการติดปืนแล้วลองให้ชมหน่อยนะครับว่าเป็นยังไงนะครับ

toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 12:43:04 AM »

น้องเต้ยครับว่าแต่เจ้า Bushnell Elite4200 6-24*50mm มันปรับหลาได้ 25 หลาไม่ใช่เหรอครับ

ออ นั่งคิดอยู่นานมากครับเรื่องนี้ แต่พอนั่งคิดดูดีๆแล้ว การยิงส่วนใหญ่ของเต้ยที่บ้านจะยิงที่ระยะ 25-30 เมตร ถ้าเข้าสนามก็จะอยู่ที่ 25-50 เมตร วันไหนได้มีโอกาสไปบ้านพี่สำราญ หรือ ได้ไปมีตติ้งเยือนถิ่นของพี่ๆตามภาคต่างๆผมก็ว่าคงจะยิงกันที่ระยะ 25 เมตรขึ้นไปครับเลยตัดสินใจรับตัวนี้มาดูแลต่อ แต่ตอนนี้ผมก็สั่งกล้อง HAWKE Sidewinder 8-32*56mm ปรับหลาได้ต่ำสุด 10 หลา แล้วครับ คาดว่าอีก 2-3 อาทิตย์น่าจะได้รับของ แล้วจะเอามาลองใช้เปรียบเทียบกันดูครับว่าตัวไหนดีกว่าเนืองจากราคา 2 ตัวนี้ใกล้เคียงกัน ถ้าจะใช้ HAWKE ก็คงปล่อย Bushnell ต่อในราคา 25000 เหมือนเดิมครับ Bushnell เค้าซื้อง่ายขายคล่องอยู่แล้วครับเลยไม่ค่อยกังวลเท่าไหร่  Grin
Grin เห็นพี่ๆได้สุดสวยกลับไปแล้วยิงกันใหญ่เลยนะครับ โดยเฉพาะพี่อู๋ สุดยอดเลยครับ 2 วันนี้หม่ำลูกไปแล้วถึง 700 นัดหรือยังครับพี่ สองวันนี้เต้ยมีบินทุกวันเลย ไม่มีเวลาได้เหนี่ยวสุดสวยซะที แต่วันนี้เพิ่งไปรับกล้อง Bushnell Elite4200 6-24*50mm tactical mildot มาดูแลต่อจากพี่เจฟครับ โดนไป25000 เดินตัวเบากลับบ้านหลับสบายเลยทีเดียว หัวเราะร่าน้ำตาริน

น้องเต้ยท่าพรุ้งนี้ว่างก็เอาเจ้า Bushnell Elite4200 6-24*50mm tactical mildot มาจัดการติดปืนแล้วลองให้ชมหน่อยนะครับว่าเป็นยังไงนะครับ

ได้เลยครับพี่ เดี๋ยวพรุ่งนี้เที่ยงๆว่าจะเข้าไปหาซื้อขากล้องจากร้าน ม.ฮะ แล้วก็เอาmemory cardกล้องที่เต้ยถ่ายจนพังคามือที่บ้านพี่สำราญไปเปลี่ยนที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า ถ้าสนามบางบัวทองเค้าซ่อมช่องยิง 50 เมตรเสร็จแล้ว เต้ยกะว่าจะไปลองทดสอบมาให้พี่ๆดูกันที่ระยะ 20/25/30/50 เมตรกันที่แรงลมต่างๆครับ แผนคร่าวๆพรุ่งนี้ก็เป็นเช่นนี้คร้าบบบบบ!!!! Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 12:47:31 AM โดย toey(OSK119) » บันทึกการเข้า

OSK119 (๓๙๗๘๒)
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 01:21:01 AM »

ไม่ดูเลยว่าเขาเปิดกระทู้ไว้ตั้งนานแล้ว

Air Arms Fan Club
« เมื่อ: 18-02-2010, 14:21:16 »   

--------------------------------------------------------------------------------

กระทู้นี้ขอเป็นเรื่องราวสำหรับน้องสุดสวย โหด โคตะระแม่นก็แล้วกันนะครับ  เราจะมาพูดคุยปรึกษาหารือเกี่ยวกับการใช้งาน การดูแลรักษา การเพิ่มประสิทธิภาพ การนำเทคนิคต่างๆ มาปรับปรุง  การตอบปัญาข้อข้องใจ ข้อจัดข้อง และการแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้นกับใช้งานในส่วนของปืน Air Arms ทุกๆ รุ่น ทุกๆ แบบ นะครับ  ใครมีอะไรดีๆ เทคนิคพิเศษดีๆ หรือพบอะไรแปลกใหม่ก็ขอเชิญร่วมปรีกษาหารือกันได้นะครับ

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 06:38:02 AM »

ไม่ดูเลยว่าเขาเปิดกระทู้ไว้ตั้งนานแล้ว

Air Arms Fan Club
« เมื่อ: 18-02-2010, 14:21:16 »   

--------------------------------------------------------------------------------

กระทู้นี้ขอเป็นเรื่องราวสำหรับน้องสุดสวย โหด โคตะระแม่นก็แล้วกันนะครับ  เราจะมาพูดคุยปรึกษาหารือเกี่ยวกับการใช้งาน การดูแลรักษา การเพิ่มประสิทธิภาพ การนำเทคนิคต่างๆ มาปรับปรุง  การตอบปัญาข้อข้องใจ ข้อจัดข้อง และการแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้นกับใช้งานในส่วนของปืน Air Arms ทุกๆ รุ่น ทุกๆ แบบ นะครับ  ใครมีอะไรดีๆ เทคนิคพิเศษดีๆ หรือพบอะไรแปลกใหม่ก็ขอเชิญร่วมปรีกษาหารือกันได้นะครับ

ขอโทษครับลืมดู แล้วเมื่อวานคุยกันก็ไม่บอก อุตส่าถามแล้วนะ  แบบนี้ขอให้น้องเต้ยย้ายไปรวมกันก็ดีครับ กระทู้จะได้กระชับเปิดดูง่ายครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #64 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 06:50:05 AM »

ไม่ต้องย้ายก็ได้ครับ สงสัยชื่อกระทู้นี้มันจะได้ใจกว่าครับ เยี่ยม เยี่ยม

Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #65 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 11:13:12 AM »

Shocked ปืนสุดยอดกันทั้งนั้นเลยครับ ถ้ามีโอกาสอยากได้ลองสัมผัสดูบ้างจังครับ สวยทุกกระบอกจริง  หลงรัก

จะสุดยอดยังไงก็ชั่งครับคุณTerk Kung หากบริโภคแต่กระสุนนัดละสองบาทขึ้นตลอดไปสงสัยได้จากกันกับผมแน่ครับ ชอบในความสวยงาม ความแรงก็ถือว่าดี ความแม่นก็ใช้ได้ ติดใจเรื่องการบริโภคครับ หากยังไม่ยอมลดตัวลงมาบริโภค super dome ภายในระยะเวลาที่ตั้งใจไว้สงสัยเป็นเรื่องแน่ครับ
  ใจเย็นๆครับ เห็นทางฝั่งอีสานจอมโหดบอกว่า 50ม.super dome กลุ่มไม่เกินครึ่งนิ้วครับ
พี่ทศว่าไงครับตอนนี้มัวทำอะไรอยู่  คิก คิก คิก คิก
ยังไม่ถึงบ้านหรอกครับ ยังอยู่โคราชอยู่เลย วันนี้ไปเดินชอปซื้อสายเอ็นมาดึงลำกล้อง ก็บอกว่าที่ช้าเพราะมัวแหล่สาวบิ๊กซีอยู่ ไว้ใจไม่ได้จริงอาจารย์คนนี้นี่
มิน่าหล่ะครับหายเงียบไปเลยยยย คิก คิก คิก คิก
พอได้ปืนแล้วจะกลับบ้านท่าเดียว ไม่สนใจอะไรแล้ว
นอกจากสนใจสาวบิ๊กซีแล้ววันนี้วิ่งเข้าสนาม 50 เมตร 25 เมตรวุ่นวายเลยครับ แต่เก่งนะครับวันนี้อ.ทศแกร้อยสายเอ็นผ่านลำกล้องได้แล้วเคล็ดลับรอแกมาเฉลยครับหรือว่าท่านอื่นก็ร้อยได้แล้วต้องขออภัยด้วยครับ
กระสุนลูกละบาท สองบาท ถ้ายิงเเล้วกลุ่มกระสุนแน่นมากผมว่าก็คุ้มค่าอยู่นะครับพี่ konputhai  Cheesy
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #66 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 12:36:47 PM »

วันนี้ผมลองยิงกับ rws superdome แล้วครับ
แรงดันในท่อ 150 บาร์ ปรับแรงดันที่ปืน ระดับ 2
ยิงระยะ 18 เมตร ให้ผลเป็นที่น่าพอใจครับ
เหมือนผมเลย แต่ของผมระยะ 25 เมตรครับ ระดับ 2 แรงลมประมาณร้อยกว่า เยี่ยมครับ สนามค่าย
ถ้าจะยิงกับ rws สงสัยไม่ต้องเอาแรง เอาแม่นก็พอครับ
ถ้าเองแรงไม่เป็นผล ผมปล้ำอยู่สองวันเซ็งเลยครับ บู่ บู่
ปืนมันไม่ดีนะครับ   เป็นผมขายทิ้งไปแล้ว   ยิงปืนมา 2 วันแล้วยังไม่ยอมเข้าเป้า  อย่างนี้ต้องขายทิ้ง

ผมรับซื้อปืน AA s410 ในราคาถูกครับ แพราะไม่แม่นครับ
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #67 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 12:39:10 PM »

เอาเป็นว่าช่วยเพื่อนๆที่หลงผิด  ไปรับปืนไม่แม่นมาใช้  จะรับซื้อปืนเอาไปแปะข้างฝาบ้าน  ให้ราคาสูง  ไม่เกิน 60 เปอร์เซ็นใครสนใจรีบติดต่อ  มาก่อนได้เงินก่อน  มาทีหลังได้เงินผ่อน  เพราะเงินหมด

พี่แม็ค ผมขอหุ้นด้วยคนครับ
spear gun
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #68 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 01:48:35 PM »

อยากถามท่านที่ครอบครองน้อง เอ เอ สุดสวย
 1 เวลาปรับความแรงลมที่ระดับ5 เวลายิงจะมีลมออกบริเวณช่องใส่แมกกาซีน ถือว่าปกติหรือป่าวครับ
 2 ปุ่มปรับแรงลมตรงขอบเจาะรูไว้ทำอะไรครับ

ข้อ 1 น่าจะปกติเพราะของผมก็เป็นเหมือนกัน
ข้อ 2 ไม่ทราบครับ เดี่ยวจะกลับไปดูอีกที อาจหมุนให้รูไป
ตรงกับอะไรสักอย่างหรือเปล่า พอดีปืนไม่ได้อยู่ใกล้ตัวครับ
capa
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #69 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 02:36:52 PM »

ถามนิดครับเวลาเอา โม่เปล่า ออกต้องขึ้นลำ1ครั้งใช่ไหมครับ ตอนนี้ทำอย่างนี้อยู่
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #70 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 02:50:46 PM »

หวัดดีครับพี่ๆ ไม่ได้เข้ามาในwebเลยเพราะมัวแต่ทำความเข้าใจกับเจ้าสาวAA + กล้องเล็งอยู่ครับ

ได้ผลว่า
1.ระดับความแรง1-3 แม่นมากในระยะต่ำกว่า30เมตร ลูกrws ส่วนความแรง4นั้นยังพอได้ครับ แต่ถ้าปรับแรงสูงสุดลูกเบาไปเอาไม่อยู่ครับ
2.เสียงระดับ1นี่เบาสุดๆครับผมออกมายิงที่ระเบียงตอนตี2ยังสบายๆเลยครับ ระดับ5แรงสุดเสียยังพอๆกับยิงปืนสปริงจีนเบอร์1ที่ให้ความเร็วกระสุน 400f/s
3.แรงปะทะ ระดับ1-2 ยิงก้นขวด เอ็มสปอร์ตไม่แตก ที่ระยะ15เมตร(แต่ขอบอกว่าแมนมากๆครับ ยิงเข้าปากขวดได้6ใน7นัดรับ ขนาดผมมือใหม่ ถ้ามือดีๆอยางพี่ๆคงเขาทั้งหมด) ระดับ4-5 ยิงไกลเป็น100เมตรจริงๆครับ แต่ต้องเผือสูงมากๆหน่อย
4.อัตราการเผือดอตในกล้องสำหรับระยะประมาณ 50-70เมตร (ในการsetกล้องไว้ที่ระยะ30เมตร) ปรับความแรงสูงสุด กำลังขยายของกล้อง10เท่า ผมเผื่อสูง2ขีด ยิงนกพิราบโดน 1ใน7 ในสภาวะลมปลายกลาง (ยากตรงเผื่อลมนี่หละครับ)
5.ระยะยิงไกลสุดที่ผมสอยเป้าปินล่วง ประมาณ70-80เมตร โดยการเผื่อสูง3ขีด เผือขวา อีก2.5ขีด (อันนี้ฟลุกจริงๆครับ ยิงเป็น10ถึงจะโดน)
ทั้งหมดนี้ผมใช้ rws ครับ

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #71 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 03:03:48 PM »

สำหรับคนที่อยากมีร่างกายแข็งแรงแตะปี๊บได้วันละ2ใบ ผมแนะนำให้ใช้ปั้มลมเติมน้องAAครับ มีข้อดีคือ
ยิงปืนได้มีสมาธิ+บันเทิง เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
สูบลมได้สุขภาพที่แข็งแรงครับ ยิงวันละ2-3หลอด รับลองได้ครับซัก2เดือน ไขมันท่านจะเปลี่ยนเป็นกล้ามเนื้อ หัวใจเต้นช้าลงแต่หนักแน่นขึ้น ระบบหายใจก็จะทำงานดีครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #72 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 03:18:04 PM »

อยากถามท่านที่ครอบครองน้อง เอ เอ สุดสวย
 1 เวลาปรับความแรงลมที่ระดับ5 เวลายิงจะมีลมออกบริเวณช่องใส่แมกกาซีน ถือว่าปกติหรือป่าวครับ
 2 ปุ่มปรับแรงลมตรงขอบเจาะรูไว้ทำอะไรครับ

ข้อ1.ผมว่าคงเป็นปรกตินะครับเพราะจากที่ผมลองที่ร้าน 2 กระบอกก็เป็นมาถึงกระบอกของผมก็เป็นครับผมว่าท่าคิดเป็นแรงม้าของรถยนต์นะครับผมว่าก็คงจะหายไปหลายตัวเหมือนกันครับผมกำลังคิดว่าจะทำยังไงกับตรงจุดนี้ดีเหมือนกันครับไม่รู้ว่าท่าจะหายางโอริงมาใส่เพิ่มกันลมออกมาจะได้มั้ยเพราะผมดูจากปืน Anschutz 2025 เค้าจะมีโอริงอยู่ตรงปากทางเข้าของลูกปืนด้วยครับ
ข้อ2.ผมว่าคงมีเผื่อเอาไว้ให้ท่านที่ชอบแบบมีละรูมั้งครับ คิก คิก คิก คิก

spear gun
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #73 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 03:56:32 PM »

ถามนิดครับเวลาเอา โม่เปล่า ออกต้องขึ้นลำ1ครั้งใช่ไหมครับ ตอนนี้ทำอย่างนี้อยู่
ใช่ครับต้องง้างคันขึ้นลำค้างเอาไว้ พอเอาแม็กออก
ก็ลดนกได้ วิธีลดนกโดยรั้งคันง้างไว้ด้วยมือข้างหนึ่ง แล้วเหนี่ยวไก
ผ่อนคันรั้งลงมาช้าๆ จังหวะนี้ลดนกได้และก็ทำให้ปืนพังได้ถ้าเผลอ
เหนี่ยวไกโดยไม่ได้รั้งคันรั้งเอาไว้
capa
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #74 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 04:33:11 PM »

ใช่ครับต้องง้างคันขึ้นลำค้างเอาไว้ พอเอาแม็กออก
ก็ลดนกได้ วิธีลดนกโดยรั้งคันง้างไว้ด้วยมือข้างหนึ่ง แล้วเหนี่ยวไก
ผ่อนคันรั้งลงมาช้าๆ จังหวะนี้ลดนกได้และก็ทำให้ปืนพังได้ถ้าเผลอ
เหนี่ยวไกโดยไม่ได้รั้งคันรั้งเอาไว้
  แต่ผมขึ้นลำพร้อมยิง ตอนเอาโม่ออก พอเอาโม่ปล่าวใส่ ต้องยิงลมทิ้ง 1 ครั้งก็ผิดใช่ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 04:38:20 PM โดย capa » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 118
  พิมพ์