เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 08:12:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 118
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลการทดสอบน้องสุดสวย AA s410 $ AA S510 #1  (อ่าน 307126 ครั้ง)
spear gun
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #75 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 04:50:27 PM »

ถามนิดครับเวลาเอา โม่เปล่า ออกต้องขึ้นลำ1ครั้งใช่ไหมครับ ตอนนี้ทำอย่างนี้อยู่
ใช่ครับต้องง้างคันขึ้นลำค้างเอาไว้ พอเอาแม็กออก
ก็ลดนกได้ วิธีลดนกโดยรั้งคันง้างไว้ด้วยมือข้างหนึ่ง แล้วเหนี่ยวไก
ผ่อนคันรั้งลงมาช้าๆ จังหวะนี้ลดนกได้และก็ทำให้ปืนพังได้ถ้าเผลอ
เหนี่ยวไกโดยไม่ได้รั้งคันรั้งเอาไว้
  แต่ผมขึ้นลำพร้อมยิง ตอนเอาโม่ออก พอเอาโม่ปล่าวใส่ ต้องยิงลมทิ้ง 1 ครั้งก็ผิดใช่ไหมครับ
ไม่ผิดแต่เปลืองลม รู้วิธีลกนกแล้ว ลดนกดีกว่าครับ
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #76 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 04:55:58 PM »

ถามนิดครับเวลาเอา โม่เปล่า ออกต้องขึ้นลำ1ครั้งใช่ไหมครับ ตอนนี้ทำอย่างนี้อยู่
ใช่ครับต้องง้างคันขึ้นลำค้างเอาไว้ พอเอาแม็กออก
ก็ลดนกได้ วิธีลดนกโดยรั้งคันง้างไว้ด้วยมือข้างหนึ่ง แล้วเหนี่ยวไก
ผ่อนคันรั้งลงมาช้าๆ จังหวะนี้ลดนกได้และก็ทำให้ปืนพังได้ถ้าเผลอ
เหนี่ยวไกโดยไม่ได้รั้งคันรั้งเอาไว้
  แต่ผมขึ้นลำพร้อมยิง ตอนเอาโม่ออก พอเอาโม่ปล่าวใส่ ต้องยิงลมทิ้ง 1 ครั้งก็ผิดใช่ไหมครับ
ไม่ผิดแต่เปลืองลม รู้วิธีลกนกแล้ว ลดนกดีกว่าครับ
ถ้าผมใส่โม่แล้วไม่ยิงลมทิ้ง ปล่อยไว้อย่างนั้นข้ามวันนี่เป็นไรไหมครับ เพียงแค่เซฟไกไว้ครับ

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
spear gun
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #77 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 05:13:25 PM »

ถ้าผมใส่โม่แล้วไม่ยิงลมทิ้ง ปล่อยไว้อย่างนั้นข้ามวันนี่เป็นไรไหมครับ เพียงแค่เซฟไกไว้ครับ

เท่ากับสปริงเข็มโดนอัดค้างไว้ วันสองวันไม่เป็นไรครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #78 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 08:52:35 PM »

อยากถามท่านที่ครอบครองน้อง เอ เอ สุดสวย
 1 เวลาปรับความแรงลมที่ระดับ5 เวลายิงจะมีลมออกบริเวณช่องใส่แมกกาซีน ถือว่าปกติหรือป่าวครับ
 2 ปุ่มปรับแรงลมตรงขอบเจาะรูไว้ทำอะไรครับ

ข้อ 1 น่าจะปกติเพราะของผมก็เป็นเหมือนกัน
ข้อ 2 ไม่ทราบครับ เดี่ยวจะกลับไปดูอีกที อาจหมุนให้รูไป
ตรงกับอะไรสักอย่างหรือเปล่า พอดีปืนไม่ได้อยู่ใกล้ตัวครับ
  ขอบคุณครับ มันต้องแบบนี้ถึงจะน่าอ่านหน่อย แบ่งปันความเข้าใจกัน  ไขข้อสงสัยของ ส.ม.ช.  ถูกผิดค่อยว่ากันอีกที   +1เลยครับ  เยี่ยม ไหว้
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #79 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 08:59:21 PM »

หวัดดีครับพี่ๆ ไม่ได้เข้ามาในwebเลยเพราะมัวแต่ทำความเข้าใจกับเจ้าสาวAA + กล้องเล็งอยู่ครับ

ได้ผลว่า
1.ระดับความแรง1-3 แม่นมากในระยะต่ำกว่า30เมตร ลูกrws ส่วนความแรง4นั้นยังพอได้ครับ แต่ถ้าปรับแรงสูงสุดลูกเบาไปเอาไม่อยู่ครับ
2.เสียงระดับ1นี่เบาสุดๆครับผมออกมายิงที่ระเบียงตอนตี2ยังสบายๆเลยครับ ระดับ5แรงสุดเสียยังพอๆกับยิงปืนสปริงจีนเบอร์1ที่ให้ความเร็วกระสุน 400f/s
3.แรงปะทะ ระดับ1-2 ยิงก้นขวด เอ็มสปอร์ตไม่แตก ที่ระยะ15เมตร(แต่ขอบอกว่าแมนมากๆครับ ยิงเข้าปากขวดได้6ใน7นัดรับ ขนาดผมมือใหม่ ถ้ามือดีๆอยางพี่ๆคงเขาทั้งหมด) ระดับ4-5 ยิงไกลเป็น100เมตรจริงๆครับ แต่ต้องเผือสูงมากๆหน่อย
4.อัตราการเผือดอตในกล้องสำหรับระยะประมาณ 50-70เมตร (ในการsetกล้องไว้ที่ระยะ30เมตร) ปรับความแรงสูงสุด กำลังขยายของกล้อง10เท่า ผมเผื่อสูง2ขีด ยิงนกพิราบโดน 1ใน7 ในสภาวะลมปลายกลาง (ยากตรงเผื่อลมนี่หละครับ)
5.ระยะยิงไกลสุดที่ผมสอยเป้าปินล่วง ประมาณ70-80เมตร โดยการเผื่อสูง3ขีด เผือขวา อีก2.5ขีด (อันนี้ฟลุกจริงๆครับ ยิงเป็น10ถึงจะโดน)
ทั้งหมดนี้ผมใช้ rws ครับ

วันนี้ลืมอีกแล้วครับท่าน  ว่าจะส่งลูก JSB ไปให้ลองซะหน่อย เดี๋ยวพรุ่งนี้ส่งให้ครับแล้วจะร้องไม่น่าสอนน้องเค้ายิงเลย เสียวว่ะ  แล้วแจ้งผลการยิงด้วยนะครับ +1 ล่วงหน้าครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #80 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 09:16:25 PM »

ถ้ายูเรเทนพ่นแต่ละชั้นต้องทิ้งเวลาให้แห้ง  อย่างน้อย  8-10  ช.ม ครับ  แล้วเอากระดาษทรายละเอียดขัดแบบ  ลูบไล่ฝุ่น  แล้วค่อยพ่นซ้ำนะครับ   ถ้าไม่อย่างนั้น  ข้างนอกแห้ง  แต่ข้างในยังไม่ยอมแห้งนะครับ    แต่ถ้าแห้งสนิดดีแล้ว กันรอยขีดข่วนได้ดีเลยครับ
ป๋าแม้กครับ ยูรีเทนตัวดีมันยังไม่ยอมแห้งเลยครับ แล้วมันก็ด่างเป็นบางที่ด้วย
ช่วยชี้แนะผู้น้อยด้วย หัวเราะร่าน้ำตาริน

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #81 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 09:27:41 PM »

ขอเอาผลงานมาลงประจารบ้าง  เห็นท่านอื่นลงเลยของขึ้นครับ
ยิงระยะ 18 เมตร ลูก rws superdome ความแรงระดับ2 แรงดันลมในท่อ 150 บาร์

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #82 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 09:39:54 PM »

ถ้ายูเรเทนพ่นแต่ละชั้นต้องทิ้งเวลาให้แห้ง  อย่างน้อย  8-10  ช.ม ครับ  แล้วเอากระดาษทรายละเอียดขัดแบบ  ลูบไล่ฝุ่น  แล้วค่อยพ่นซ้ำนะครับ   ถ้าไม่อย่างนั้น  ข้างนอกแห้ง  แต่ข้างในยังไม่ยอมแห้งนะครับ    แต่ถ้าแห้งสนิดดีแล้ว กันรอยขีดข่วนได้ดีเลยครับ
ป๋าแม้กครับ ยูรีเทนตัวดีมันยังไม่ยอมแห้งเลยครับ แล้วมันก็ด่างเป็นบางที่ด้วย
ช่วยชี้แนะผู้น้อยด้วย หัวเราะร่าน้ำตาริน

ช่วงนี้ไม่ต้องทำอะไรครับ รอให้มันแห้งสนิทเสียก่อนครับ ถ้าใจร้อนจะไปกันใหญ่
พอแห้งดีแล้วค่อยขัดตกแต่งส่วนที่ด่างอีกครั้ง
ถ้ายังไม่ดีขึ้นแนะนำว่าสั่งกระบอกใหม่เลยครับคุณตุ๊ ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #83 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 09:40:50 PM »

แฮ่  แฮ่  แฮ่....ชั้นในมันไม่แห้งครับ  ต้องเอาน้ำยาล้างออกให้หมดครับ  แล้วเอากระดาษทรายขัดให้หมด  แล้วเริ่มต้นใหม่ครับ  ชั้นแรกๆ  พ่นบางๆ  แล้วทิ้งให้แห้งสนิท  แล้วเอากระดาษทรายละเอียดลูบไล่ฝุ่น  แล้วพ่น  แล้วทื้งไว้ให้แห้งสนิท  อย่าใจร้อนค่อยๆทำไปจนพอใจ  แต่  3-4 ชั้นหน้าจะพอครับ
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #84 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 09:40:59 PM »

ขอเอาผลงานมาลงประจารบ้าง  เห็นท่านอื่นลงเลยของขึ้นครับ
ยิงระยะ 18 เมตร ลูก rws superdome ความแรงระดับ2 แรงดันลมในท่อ 150 บาร์

อันแน่เดียวนี้มีเป้าโชว์กับเค้ามั้งเหมือนกันนะครับคุณอู๋ คิก คิก วันนี้ผมนั้งปรับแต่งไกจนไม่มีช่วงลากแค่เอานิวแตะไกก็ลั้นแล้วครับแต่ยังไม่ถึงขนาดไกของ Anschutz นะครับผมว่าเดียววันไหนว่างจะเอาไปลองไกที่ผมปรับวันนี้ที่ระยะ 50 เมตรซะหน่อยที่สนามราชนาวีบางนาบางครับ มีแนวร่วมท่านใดสนใจไปกันบ้างมั้ยครับ Cheesy ไหว้

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #85 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 09:45:24 PM »

กว่าจะได้แบบนี้หมดตลับพอดีครับพี่มนตรี
ตอนแรกก็กะจะยิงทุกวงครับ พอดีลูกมันมีอยู่แค่นี้ครับ
รู้งี้วันก่อนรับของพี่ suchi มาซะก็ดี หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #86 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 09:48:28 PM »

แฮ่  แฮ่  แฮ่....ชั้นในมันไม่แห้งครับ  ต้องเอาน้ำยาล้างออกให้หมดครับ  แล้วเอากระดาษทรายขัดให้หมด  แล้วเริ่มต้นใหม่ครับ  ชั้นแรกๆ  พ่นบางๆ  แล้วทิ้งให้แห้งสนิท  แล้วเอากระดาษทรายละเอียดลูบไล่ฝุ่น  แล้วพ่น  แล้วทื้งไว้ให้แห้งสนิท  อย่าใจร้อนค่อยๆทำไปจนพอใจ  แต่  3-4 ชั้นหน้าจะพอครับ ไหว้
นำ้ยาอะไรอ่ะป๋าแม้ก แล้วกระดาษทรายเบอร์อะไรครับ ผมมีเบอร์2000อยู่ครับละเอียดพอมั้ยครับ

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #87 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 09:53:23 PM »

รบกวนคุณอู๋ลองอีกทีครับ ตอนนี้ตั้งกล้องแล้วยิงsuperdomeมันเข้าใช่มั้ยครับ
แล้วลองยิงjsbดูว่ามัยยังเข้าที่เดิมมั้ยหรือมันจะหนีไปที่อื่น
ของผมยังยิงไม่ใด้ เพราะสีทนใด้มันยังไม่แห้งคร้าบ ไหว้

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #88 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 09:54:49 PM »

กว่าจะได้แบบนี้หมดตลับพอดีครับพี่มนตรี
ตอนแรกก็กะจะยิงทุกวงครับ พอดีลูกมันมีอยู่แค่นี้ครับ
รู้งี้วันก่อนรับของพี่ suchi มาซะก็ดี หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แหมดีจริงๆได้มีโอกาศยิงได้ตลอดจนไม่มีลูกให้ยิงส่วนผมวันนึงได้ยิงตั้งแต่เอาปืนกลับมาบ้านยิงไปยังไม่ถึง50นัดเลยครับพอเราถือปืนออกมาก็เห็นเจ๊แกมองเหล่ๆเราแล้วเซ็งจริงๆ อ๋อย

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #89 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 09:57:45 PM »

แนะนำว่าให้สาดกระสุนเข้าไปที่บ้านเจ๊ซัก แม๊กนึง แล้วจะเห็นผลครับ  (ล้อเล่นครับ) ขำก๊าก ขำก๊าก
สงสัยพี่มนตรีต้องพึ่งสนามอย่างเดียวแล้วครับ

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 118
  พิมพ์