เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 10:18:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 118
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลการทดสอบน้องสุดสวย AA s410 $ AA S510 #1  (อ่าน 307986 ครั้ง)
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #90 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 09:59:00 PM »

แนะนำว่าให้สาดกระสุนเข้าไปที่บ้านเจ๊ซัก แม๊กนึง แล้วจะเห็นผลครับ  (ล้อเล่นครับ) ขำก๊าก ขำก๊าก
สงสัยพี่มนตรีต้องพึ่งสนามอย่างเดียวแล้วครับ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #91 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 10:03:15 PM »

ถ้ายูเรเทนพ่นแต่ละชั้นต้องทิ้งเวลาให้แห้ง  อย่างน้อย  8-10  ช.ม ครับ  แล้วเอากระดาษทรายละเอียดขัดแบบ  ลูบไล่ฝุ่น  แล้วค่อยพ่นซ้ำนะครับ   ถ้าไม่อย่างนั้น  ข้างนอกแห้ง  แต่ข้างในยังไม่ยอมแห้งนะครับ    แต่ถ้าแห้งสนิดดีแล้ว กันรอยขีดข่วนได้ดีเลยครับ
ป๋าแม้กครับ ยูรีเทนตัวดีมันยังไม่ยอมแห้งเลยครับ แล้วมันก็ด่างเป็นบางที่ด้วย
ช่วยชี้แนะผู้น้อยด้วย หัวเราะร่าน้ำตาริน
แฮ่  แฮ่  แฮ่....ชั้นในมันไม่แห้งครับ  ต้องเอาน้ำยาล้างออกให้หมดครับ  แล้วเอากระดาษทรายขัดให้หมด  แล้วเริ่มต้นใหม่ครับ  ชั้นแรกๆ  พ่นบางๆ  แล้วทิ้งให้แห้งสนิท  แล้วเอากระดาษทรายละเอียดลูบไล่ฝุ่น  แล้วพ่น  แล้วทื้งไว้ให้แห้งสนิท  อย่าใจร้อนค่อยๆทำไปจนพอใจ  แต่  3-4 ชั้นหน้าจะพอครับ ไหว้
นำ้ยาอะไรอ่ะป๋าแม้ก แล้วกระดาษทรายเบอร์อะไรครับ ผมมีเบอร์2000อยู่ครับละเอียดพอมั้ยครับ
ทินเน้อร์ครับ  เวลาล้างออกระวังยางด้วยนะครับ  กระดาษทราย  เบอร์  500  ก็คงพอครับ
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #92 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 10:06:55 PM »

แนะนำว่าให้สาดกระสุนเข้าไปที่บ้านเจ๊ซัก แม๊กนึง แล้วจะเห็นผลครับ  (ล้อเล่นครับ) ขำก๊าก ขำก๊าก
สงสัยพี่มนตรีต้องพึ่งสนามอย่างเดียวแล้วครับ

วันหลังชวนคุณอู๋ไปยิงที่บ้านครับคุณมนตรี เพราะคุณอู๋ยิงทั้งวันเจ๊แกจะคุ้นกับเสียงปืน ทีนี้คุณมนตรีก็ยิงได้ตลอดครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #93 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 10:11:10 PM »

ผมเซียนหว่านกระสุนอยู่แล้วครับพี่สำราญ ขำก๊าก ขำก๊าก
ว่าแต่หลังจากผมกลับแล้วมีกิจกรรมอย่างอื่นอีกหรือเปล่าครับ

toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #94 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 10:22:30 PM »

เห็นพี่ๆเหนี่ยวกันใหญ่เลย ทนไม่ไหวแร้นนน!!! วันนี้ว่างเลยไปหาซื้อขากล้องที่ร้าน ม.ฮะ เลยมีโอกาสได้พบแนะนำตัวกับพี่นพ (rt56) ที่ไปรับปืนที่ร้านเอกภัทรวันนี้ครับ กลับมาบ้านร้อนวิชาเลยเหนี่ยวซะหน่อย ไปลองดูผลกันครับว่าแม่นเหลือหลาย หรือว่า มั่วเละเทะครับ Grin

ตั้งเป้าไว้สุดกำแพงรั้วบ้านที่ระยะ 30 เมตรพอดีครับ

ใช้กล้อง Bushnell Elite4200 6-24*50mm Tactical mildot รูปนี้กำลังขยาย 6 เท่า กล้องถ่ายรูปห่วยๆของผม พยายามถ่ายออกมาให้ดีที่สุดได้เท่านี้ครับ มองจากของจริง ใสและชัดแจ๋วกว่านี้มากครับ มองดีๆจะเห็นสายดิ่งที่ใช้ตั้งกล้อง เส้นสีแดงๆข้างขวา

รูปนี้ใช้กำลังขยาย 24 เท่า พยายามถ่ายแทบตาย แต่กล้องถ่ายรูปรุ่นเซียงกง ของเต้ยมันไม่ยอมปรับโฟกัสให้เห็นเป้าได้ชัดเจนซะที เลยถ่ายได้ชัดสุดเท่านี้เองครับ ของจริงชัดเจน และ ใสกว่านี้มากมายนักครับ เศร้า

เด่วมาชมกันต่อครับว่าผลการยิงเป็นอย่างไร  Grin

OSK119 (๓๙๗๘๒)
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #95 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 10:33:43 PM »

ถ้ายูเรเทนพ่นแต่ละชั้นต้องทิ้งเวลาให้แห้ง  อย่างน้อย  8-10  ช.ม ครับ  แล้วเอากระดาษทรายละเอียดขัดแบบ  ลูบไล่ฝุ่น  แล้วค่อยพ่นซ้ำนะครับ   ถ้าไม่อย่างนั้น  ข้างนอกแห้ง  แต่ข้างในยังไม่ยอมแห้งนะครับ    แต่ถ้าแห้งสนิดดีแล้ว กันรอยขีดข่วนได้ดีเลยครับ
ป๋าแม้กครับ ยูรีเทนตัวดีมันยังไม่ยอมแห้งเลยครับ แล้วมันก็ด่างเป็นบางที่ด้วย
ช่วยชี้แนะผู้น้อยด้วย หัวเราะร่าน้ำตาริน
แฮ่  แฮ่  แฮ่....ชั้นในมันไม่แห้งครับ  ต้องเอาน้ำยาล้างออกให้หมดครับ  แล้วเอากระดาษทรายขัดให้หมด  แล้วเริ่มต้นใหม่ครับ  ชั้นแรกๆ  พ่นบางๆ  แล้วทิ้งให้แห้งสนิท  แล้วเอากระดาษทรายละเอียดลูบไล่ฝุ่น  แล้วพ่น  แล้วทื้งไว้ให้แห้งสนิท  อย่าใจร้อนค่อยๆทำไปจนพอใจ  แต่  3-4 ชั้นหน้าจะพอครับ ไหว้
นำ้ยาอะไรอ่ะป๋าแม้ก แล้วกระดาษทรายเบอร์อะไรครับ ผมมีเบอร์2000อยู่ครับละเอียดพอมั้ยครับ
ทินเน้อร์ครับ  เวลาล้างออกระวังยางด้วยนะครับ  กระดาษทราย  เบอร์  500  ก็คงพอครับ
ถ้าใช้น้ำยาลอกสีเลยจะดีกว่าทินเนอร์หรือเปล่าครับ ทาทิ้งไว้สักครู่สีจะพองขึ้นมาน่าจะขัดง่ายกว่านะครับ ส่วนกระดาษทรายใช้กระดาษทรายขัดไม้จะดีกว่ามั้ยละเอียดสุดเบอร์ 0-5 ตอนขัดยูรีเทนออก ส่วนกระดาษทรายเบอร์ 2000 น่าจะใช้ขัดตอนแต่งผิวซ้ำ ยูรีเทนเวลาพ่นควรพ่นตอนแดดแรง ๆ ครับ อากาศจะได้ไม่ชื้น เคยมีประสพการณ์ตอนโมหน้าตุ๊กตาบลายด์ให้ลูกสาวครับแต่งหน้าใช้เครื่องสำอางค์ของภรรยาแต่งแล้วพ่นแล็กเกอร์ของทามีย่า พ่นตอนเย็น ๆ ปรากฎหน้าขาววอกเลยครับต้องขัดใหม่กระดาษทรายเบอร์ 1000 ขัดออกแต่ก็กว่าจะออก แต่งหน้าใหม่ ภรรยามองหน้าใช้อะไรเปลืองนักหนาของมันแพง เป็นของลูกเลยไม่กล้าว่าอะไร พ่นใหม่ตอนประมาณ 11 โมงเช้าใช้ได้ครับไม่ต้องไปเสียเงินจ้างคนอื่นทำประหยัดไป แต่เปลืองเครื่องสำอางค์ราคาแพง

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #96 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 10:35:46 PM »

วันหลังชวนคุณอู๋ไปยิงที่บ้านครับคุณมนตรี เพราะคุณอู๋ยิงทั้งวันเจ๊แกจะคุ้นกับเสียงปืน ทีนี้คุณมนตรีก็ยิงได้ตลอดครับ
 ขำก๊าก ขำก๊ากคุณอู๋เคยมายิงที่บ้านผมครั้งนึงแล้วครับพอเห็นมีคนมาบ้านผมละแกคอยเหล่มองผมอยู่ก่อนเลยละครับ  คิก คิก

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #97 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 10:47:24 PM »

งานเข้าแล้วครับ  ผมว่าใจเย็นๆ รอให้มันแห้งเองดีกว่าครับ ยังไงมันต้องแห้งครับ ถ้าไม่แห้งจริงๆค่อยทำตามเสือแม็คดีกว่า
  ตอนไปลองปืนที่ สนามบางบัวบาน ฮิฮิ ฝนตกไม่มีใครเก็บน้องสุดสวยให้ตอนไปห้องน้ำโดนระอองฝนไม้วอลนัทด่างและเสี้ยนขึ้นสากมือเลยครับกลับมาบ้านเอาแว็กซี่ขัดหนังมาทารอยด่างหายเรียบร้อยแต่เสี้ยนขึ้นบานเลยครับเลยโดนสก๊อดไบท์ 3M เลยสวยเหมือนเดิมครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #98 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 10:50:00 PM »

ผลออกมามั่วซั่วเละเทะดังรูปด้านล่างเลยครับ แหะๆๆ ตกใจหน้าซีด ผลออกมามีทั้งดีและเละเทะปนกันไปต้องพยายามทำความเข้าใจกับน้องเค้าอีกเยอะเลยครับ ไฮโซนี่เข้าใจยากจริงๆเรย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

กลุ่มกระสุน JSB Exact Jumbo จำนวน 8 นัด ระยะ 30 เมตรปรับความแรงระดับที่ 4 เกือบแรงสุด ลมในกระบอก 150 บาร์ 22/02/53

กลุ่ม JSB 5 นัด ระยะ 30 เมตร ความแรงระดับ 4 ลมในกระบอก 150 บาร์

กลุ่ม JSB 15 นัด ระยะ 30 เมตร ความแรงระดับ 4 ลมในกระบอก 150 บาร์

กลุ่ม JSB 3 นัด ระยะ 30 เมตร ความแรงระดับ 2 ทำกลุ่มได้ดี 2 นัด อีก 1 นัดโดดขึ้นไปด้านบน ความแรงระดับ 2 ดูรอยกระสุนไม่ค่อยอยากจะเจาะทะลุกระดาษซักเท่าไหร่เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน ลมในกระบอก 110 บาร์

เป้าที่ 4 และ 5 ใช้กระสุน JSB 7 นัด ระยะ 30 เมตร แรงดันในกระบอกลมเหลือ 100 บาร์ ใช้ความแรงระดับ 2 เป้าที่ 4 ยิงทำกลุ่มได้ 3 นัดหลังจากนัดที่ 4 แรงลมลดต่ำลงกว่า 100 บาร์ ลูกกระสุนเลยตกกินล่างขวาของเป้า ทั้ง 4 และ 5

เป้าที่ 1 และ 2 ใช้ลูก RWS Superdome เปิดงานเลยครับ หวดไปทั้งหมด 20 นัดที่ระยะ 30 เมตร ใช้ความแรงระดับ 4 ลูกกระสุนเข้าเป้า 16 นัดอีก 4 นัดทำกำแพงปูนด้านหลังเป็นรอยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน เห็นกลุ่มกระสุนแล้วปวดขมับ เลยรีบเดินเข้าบ้านไปคว้าลูก JSB มาใช้แทน พอกันทีRWS

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #99 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 10:50:43 PM »

ขำก๊าก ขำก๊ากคุณอู๋เคยมายิงที่บ้านผมครั้งนึงแล้วครับพอเห็นมีคนมาบ้านผมละแกคอยเหล่มองผมอยู่ก่อนเลยละครับ  คิก คิก
ถามจริงๆนะ  เคยไปจีบลูกสายแก  แล้วเลิกคบหรือเปล่าครับ  แกเลยแค้นคอยจับผิดตลอดเลย
ผีซอกตึก
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #100 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 10:52:27 PM »

กว่าจะได้แบบนี้หมดตลับพอดีครับพี่มนตรี
ตอนแรกก็กะจะยิงทุกวงครับ พอดีลูกมันมีอยู่แค่นี้ครับ
รู้งี้วันก่อนรับของพี่ suchi มาซะก็ดี หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แหมดีจริงๆได้มีโอกาศยิงได้ตลอดจนไม่มีลูกให้ยิงส่วนผมวันนึงได้ยิงตั้งแต่เอาปืนกลับมาบ้านยิงไปยังไม่ถึง50นัดเลยครับพอเราถือปืนออกมาก็เห็นเจ๊แกมองเหล่ๆเราแล้วเซ็งจริงๆ อ๋อย

Grinทำบุญด้วยการเอาหนูไปปล่อยในบ้านซือเจ๊ วันละตัว สองตัว  แล้วส่องซะ  แล้วบอกว่าหนูชุม โรคแยะ  ยาเบื่อไม่ด้ายยย ตายในท่อแล้วเเหม็นบ้านเจ๊และเป็นห่วงเดี๋ยวตูบสุดหล่อไปหม่ำเข้านะ ยิ้มีเลศนัย
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #101 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 10:57:09 PM »

มีทติ้งคราวหน้านัดเจอกันที่บ้านพี่มนตรีดีกว่าครับ
ยิงกันคนละแม๊กก็พอแล้ว ปืนเสียงเบากว่าตดยังหูดีได้ยินอีก แบร่ แบร่

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #102 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 11:00:16 PM »

พี่มนตรี เดี๋ยวผมเอา ฮัทซานไปทำความคุ้นเคยกับเจ๊ให้ไหมครับแกจะได้ชินกับเสียงปืนอัดลม บอกเจ๊ว่าของผมปืนอัดลม เจรงๆๆ ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมรักในหลวง...ครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #103 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 11:01:48 PM »

ถ่ายรูปปืนที่ติดกล้องตัวใหม่มาลงหน่อยซิเจ้าเต้ย อยากเห็นว่ามันจะหล่อแค่ไหน

Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #104 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 11:25:57 PM »

ถ่ายรูปปืนที่ติดกล้องตัวใหม่มาลงหน่อยซิเจ้าเต้ย อยากเห็นว่ามันจะหล่อแค่ไหน

จัดให้ป๋าขอรับ อิอิ Grin

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 118
  พิมพ์