เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 10:25:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 118
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลการทดสอบน้องสุดสวย AA s410 $ AA S510 #1  (อ่าน 308470 ครั้ง)
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #105 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 11:31:08 PM »

ถ่ายรูปปืนที่ติดกล้องตัวใหม่มาลงหน่อยซิเจ้าเต้ย อยากเห็นว่ามันจะหล่อแค่ไหน

จัดให้ป๋าขอรับ อิอิ Grin

เอ้อ...หล่อดี ดูดีมีสกุลกว่ากล้องตัวเก่าตั้งเยอะ เน้อะว่ามั้ย คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 11:33:44 PM โดย dunk » บันทึกการเข้า

toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #106 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 11:39:42 PM »

เอ้อ...หล่อดี ดูดีมีสกุลกว่ากล้องตัวเก่าตั้งเยอะ เน้อะว่ามั้ย คิก คิก คิก คิก

บู่โอ้โห!!!ป๋าพูดจาหยาบคายเหมือนทรายกลบขี้ไปได้ Grin กล้องตัวเก่าก้อBushnell Trophy3-9*40นะขอรับ เพียงแค่มันมองไม่เห็นเฮียอะไรเลยถ้าระยะเกิน20เมตรเท่านั้นเองขอรับ แหะๆๆ กิ๊วก๊าว

OSK119 (๓๙๗๘๒)
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #107 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 12:30:51 AM »

แนะนำว่าให้สาดกระสุนเข้าไปที่บ้านเจ๊ซัก แม๊กนึง แล้วจะเห็นผลครับ  (ล้อเล่นครับ) ขำก๊าก ขำก๊าก
สงสัยพี่มนตรีต้องพึ่งสนามอย่างเดียวแล้วครับ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

วันหลังชวนคุณอู๋ไปยิงที่บ้านครับคุณมนตรี เพราะคุณอู๋ยิงทั้งวันเจ๊แกจะคุ้นกับเสียงปืน ทีนี้คุณมนตรีก็ยิงได้ตลอดครับ
 ขำก๊าก ขำก๊ากคุณอู๋เคยมายิงที่บ้านผมครั้งนึงแล้วครับพอเห็นมีคนมาบ้านผมละแกคอยเหล่มองผมอยู่ก่อนเลยละครับ  คิก คิก
ถามจริงๆนะ  เคยไปจีบลูกสายแก  แล้วเลิกคบหรือเปล่าครับ  แกเลยแค้นคอยจับผิดตลอดเลย

555 ที่แรกผมคงไปทำหมาแกตกใจและครับเพราะตอนนั้นที่ผมเอาปืน Anschutz 2025 ไปยิงตอนแรกเสียงมันดังครับเพราะตอนนั้นยังไม่ได้ลดเสียงครับแต่พอลดเสียงแล้วแกก็ยังไม่โวยมาอยู่ดีครับ คิก คิก คิก คิกผม่ว่าเสียงคงไปรบกวนตอนแกดูทีวีมากกว่าครับ

montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #108 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 12:35:38 AM »

ถ่ายรูปปืนที่ติดกล้องตัวใหม่มาลงหน่อยซิเจ้าเต้ย อยากเห็นว่ามันจะหล่อแค่ไหน

จัดให้ป๋าขอรับ อิอิ Grin

แหมสมกันจริงๆเลยนะคู่นี้ เยี่ยม น้ำลายหก

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #109 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 12:48:49 AM »

ขอเอาผลงานมาลงประจารบ้าง  เห็นท่านอื่นลงเลยของขึ้นครับ
ยิงระยะ 18 เมตร ลูก rws superdome ความแรงระดับ2 แรงดันลมในท่อ 150 บาร์

อันแน่เดียวนี้มีเป้าโชว์กับเค้ามั้งเหมือนกันนะครับคุณอู๋ คิก คิก วันนี้ผมนั้งปรับแต่งไกจนไม่มีช่วงลากแค่เอานิวแตะไกก็ลั้นแล้วครับแต่ยังไม่ถึงขนาดไกของ Anschutz นะครับผมว่าเดียววันไหนว่างจะเอาไปลองไกที่ผมปรับวันนี้ที่ระยะ 50 เมตรซะหน่อยที่สนามราชนาวีบางนาบางครับ มีแนวร่วมท่านใดสนใจไปกันบ้างมั้ยครับ Cheesy ไหว้
ไปวันไหนแจ้งน้องด้วยนะพี่ ถึงสีทนใด้ยังไม่แห้ง ก็จะขอไปเหนี่ยวไกแบบแตะแล้วลั่นของคุณพี่นะคร้าบ

montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #110 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 01:03:47 AM »

ขอเอาผลงานมาลงประจารบ้าง  เห็นท่านอื่นลงเลยของขึ้นครับ
ยิงระยะ 18 เมตร ลูก rws superdome ความแรงระดับ2 แรงดันลมในท่อ 150 บาร์

อันแน่เดียวนี้มีเป้าโชว์กับเค้ามั้งเหมือนกันนะครับคุณอู๋ คิก คิก วันนี้ผมนั้งปรับแต่งไกจนไม่มีช่วงลากแค่เอานิวแตะไกก็ลั้นแล้วครับแต่ยังไม่ถึงขนาดไกของ Anschutz นะครับผมว่าเดียววันไหนว่างจะเอาไปลองไกที่ผมปรับวันนี้ที่ระยะ 50 เมตรซะหน่อยที่สนามราชนาวีบางนาบางครับ มีแนวร่วมท่านใดสนใจไปกันบ้างมั้ยครับ Cheesy ไหว้
ไปวันไหนแจ้งน้องด้วยนะพี่ ถึงสีทนใด้ยังไม่แห้ง ก็จะขอไปเหนี่ยวไกแบบแตะแล้วลั่นของคุณพี่นะคร้าบ

ครับผมเดียวไปวันไหนจะแจ้งอีกทีนะครับ Cheesy

Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #111 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 03:40:50 PM »

น้องAAนี่เขาไม่ชอบให้ทำแรงๆนะครับ พอปรับความแรงแบบเต็มที่+กับพึ่งสูบลมใหม่ๆนี่ยิงยากจริงๆครับ (ลูกrws) แต่พบปรับความแรงอยู่ที่1-3นี่แม่นน่าดูครับ

พี่ๆท่านไดใช้ปั้มลมฮัดซานบ้างครับ คือผมเจออาการคือว่าพอปั้มไปที่แรงดัน190bar แล้วตอนปล่อยลมในสายออก ก่อนที่จะถอดหัวต่อเตมลมของปั้มออกจากกระบอกลมของตัวปืน พอหมุนเปิดลมออกจะมีน้ำพุ่งออกมาจำนวนหนึ่งครับ ท่านไดเจออาการแบบผมบ้างครับ

ผมสันนิฐานว่าพออากาศเจอแรงดันสูงๆ ความชื้อในอากาสอาจรวมตัวกันเป็นน้ำได้ครับ ถ้าเป็นอย่างที่ผมคิดนี่น่ากลัวนะครับ เพราะว่าถ้าน้ำเข้าไปในกระบอกสูบที่นี้ไม่อยากคิดต่อจริงๆครับ

พี่ๆมีความเห็นอย่างไรบ้างครับรบกวนแนะนำด้วยครับ ไหว้

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #112 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 03:46:30 PM »

ผมพอจะจับจุดน้องเขาได้ในการยิงระยะ30เมตร มีความแน่นอนสูง
แต่ระยะใช้งานของผมส่วนมากจะอยู่50-80เมตรครับ พอระยะไกลๆ+กับลมที่พัดด้วยแล้ว หวังผลไม่ค่อยได้ครับ ที่สำคัญบางที่โดนเป้าบินแพร่เชื้อแล้วเอาไม่อยู่ครับ พี่ๆท่านไดค้นพบเทคนิคปราบน้องAAในระยะมากกว่า50เมตร แนะนำกันด้วยนะครับ

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #113 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 04:50:49 PM »

ถ้าระยะนี้พี่ระพินต้องใช้ลูกที่มีน้ำหนักมากกว่าปกติแล้วหล่ะ ประมาณ 16,18 ,21 เกรนแต่จะหาได้ที่ไหนลองๆดูในกระทู้เรื่องลูกกระสุนนะครับ

รอความเห็นท่านอื่นด้วยละกันเพราะผมเคยยิงที่ 70 เมตรใช้ RWS 14.5 เกรน แค่ครั้งสองครั้งแต่ก็โดนนะ เป้าเป็นกระป๋องเบียร์ครับทะลุหน้า-หลัง
แรงดัน ประมาณ 120 บาร์ไนโตรเจน ฮัทซานผมไม่มีระบบปรับความเบาแรงของการจ่ายลม ถ้าจะปรับต้องถอดด้ามปืนออกก่อนครับ Cheesy

ผมรักในหลวง...ครับ
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #114 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 07:31:22 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน วันนี้ว่างๆ นั่งยิงมันทั้งวัน ยิงไปงงไป ยิงไปสงสัยไปว่าลูก RWS Superdome ทำไมมันแม่นแค่โซนอีสานที่เดียว ภาคอื่นๆทำไมใช้ยิงกันแล้ว มานั่งเกาหัวกันทุกคน Huh ขนาดวันนี้ลองยิงที่ระยะ 25และ30 เมตร ด้วยความแรงระดับ 2 ตามที่ อ.ทศ บอกไว้แต่ทำไมกลุ่มกระสุนของผมกับท่านอาจารย์มันต่างกันฟ้ากับเหวเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ที่ 25 เมตรยิง 10 นัด กลุ่มกระสุนต้องมีโดดออกจากกลุ่มไปอย่างน้อยๆ 2-3 นัดทำให้ขนาดกลุ่มที่ออกมานั้นแทนที่จะเป็นไม่ถึง 1 นิ้วกลายเป็นว่าเหวอออกไปเป็น 1.5-2นิ้วกันเลยทีเดียว ตกใจหน้าซีด ยิงตั้งแต่ 11 โมงจนถึง 4 โมงเย็นความอดทนของเต้ยกับลูก RWS มีเพียงเท่านี้ เลยไปหยิบลูก JSB Exact Jumbo มาใช้ยิงแทนวันนี้ลองเปลี่ยนระยะมายิงที่ 20 เมตรดูบ้าง ด้วยความแรงระดับ 3 ผลที่ออกมาก็พอไหวครับ มีทั้ง X และ ออกทะเลบ้างปนๆกันไปเพราะฝีมือผมมีเท่านี้ครับ อ๋อย ต้องซ้อมทำความรู้จักกับน้องสุดสวย AA เค้าอีกซักพัก ยิ้มีเลศนัย

23/02/2553 เวลา 16.30 น. ระยะ 20 เมตร ลูก JSB Exact Jumbo 15.9 เกรน ความแรงปืนระดับ 3 กำลังขยายกล้อง 24 เท่า       

เปลี่ยนระยะมายิงที่ 20 เมตร กล้องตัวนี้ปรับหลาได้ต่ำสุดที่ 25 หลาภาพเป้าหมายจึงมีพาราแลกซ์บ้าง แต่ก็สามารถมองเห็นเป้าได้ชัดเจนที่กำลังขยายสูงสุด แต่เวลาส่ายหน้าแล้วเส้นเล็งมีการขยับเล็กน้อยไม่มาก สามารถยิงปั้น X ได้บ้างครับ แต่ถ้าระยะ 25 เมตรเป็นต้นไปรับรองสบายบรื๋อ อิอิ Grin อ้อลืมบอกไปว่า แรงลมในกระบอกมีแค่ 130 บาร์เท่านั้นครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ต้องเอาถังไปอัดลมซะแล้ว  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 07:43:18 PM โดย toey(OSK119) » บันทึกการเข้า

OSK119 (๓๙๗๘๒)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #115 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 07:52:39 PM »

สงสัยคงต้องให้เวลาน้อง เอเอ ปรับตัวซักพักแล้วครับน้องเต้ย
แต่ว่าได้แบบนี้ก็เยี่ยมแล้วครับ เยี่ยม เยี่ยม

Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #116 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 08:27:54 PM »

พี่เตยลองใช้กระสุน หัวตัดของ RWS ดูหรือยังครับ บางที AA มาอยู่ในเมืองไทยอาจจะชอบกระสุนเบาๆก็ได้นะครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #117 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 08:45:47 PM »

น้องAAนี่เขาไม่ชอบให้ทำแรงๆนะครับ พอปรับความแรงแบบเต็มที่+กับพึ่งสูบลมใหม่ๆนี่ยิงยากจริงๆครับ (ลูกrws) แต่พบปรับความแรงอยู่ที่1-3นี่แม่นน่าดูครับ

พี่ๆท่านไดใช้ปั้มลมฮัดซานบ้างครับ คือผมเจออาการคือว่าพอปั้มไปที่แรงดัน190bar แล้วตอนปล่อยลมในสายออก ก่อนที่จะถอดหัวต่อเตมลมของปั้มออกจากกระบอกลมของตัวปืน พอหมุนเปิดลมออกจะมีน้ำพุ่งออกมาจำนวนหนึ่งครับ ท่านไดเจออาการแบบผมบ้างครับ

ผมสันนิฐานว่าพออากาศเจอแรงดันสูงๆ ความชื้อในอากาสอาจรวมตัวกันเป็นน้ำได้ครับ ถ้าเป็นอย่างที่ผมคิดนี่น่ากลัวนะครับ เพราะว่าถ้าน้ำเข้าไปในกระบอกสูบที่นี้ไม่อยากคิดต่อจริงๆครับ

พี่ๆมีความเห็นอย่างไรบ้างครับรบกวนแนะนำด้วยครับ ไหว้

รีบแก้ไขด่วนครับ แบบนี้น้ำเข้ากระบอกลมแน่ๆครับ แล้วจะลามไปภายในลำกล้องปืนและก็เป็นสนิมตามมาทีนี้งานเข้าแก้ไม่ได้ เศร้า แต่การแก้ไขคงต้องรอผู้รู้จริงๆครับ ใครที่เคยใช้ปืน PCP และมีอาการแบบนี้ช่วยเพื่อนด้วยครับ ไหว้ ไหว้
army555
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #118 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 09:07:48 PM »

รีบแก้ไขด่วนครับ แบบนี้น้ำเข้ากระบอกลมแน่ๆครับ แล้วจะลามไปภายในลำกล้องปืนและก็เป็นสนิมตามมาทีนี้งานเข้าแก้ไม่ได้ เศร้า แต่การแก้ไขคงต้องรอผู้รู้จริงๆครับ ใครที่เคยใช้ปืน PCP และมีอาการแบบนี้ช่วยเพื่อนด้วยครับ ไหว้ ไหว้

ตัวกรองความชื้นที่แถมมากับสูบมือของฮัทซัน มันน้อยไปครับ พี่ที่มีสูบมือเหมือนกัน เคบบอกว่าต้องหามาใส่เพิ่ม
ของผมก็เอาตัวเม็ดดูดความชื้นที่แถมมากับกล้องยัดลงไปตรงช่องลมเข้าของสูบมือเพิ่มเข้าไปครับ เยี่ยม
แต่ท่านระพินใช้สูบมือนานไปรึเปล่าครับ ควรสูบห้านาที พักสิบห้านาที นะครับ(ตามคู่มือ)
ถ้าสูบต่อเนืองนานๆ ความร้อนของกระบอกจะสูง อาจจะเกิดไอน้ำขึ้นภายในก็ได้นะครับ(ตามความคิดผมนะ)
หรือไม่ก็ อาจจะลองดูด้วยการ ยิงให้เหลือแรงดันซัก 150 แล้วสูบเพิ่มเลย อย่ารอยิงจนความดันลมลดลงต่ำกว่า 100 แล้วถึงปั้มลม
 จะได้ลดภาระของสูบลงครับ สูบจาก 150 ถึง 200 ใช้แรงน้อยกว่า ปั้มสูบไม่นาน น่าจะช่วยลดปัญหานี้ได้นะครับ
แต่ที่แน่ๆ หาตัวดูดความชื้นมาเพิ่มเติมก่อนนะครับ  ไหว้
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #119 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 09:42:38 PM »

ตัวกรองความชื้นที่แถมมากับสูบมือของฮัทซัน มันน้อยไปครับ พี่ที่มีสูบมือเหมือนกัน เคบบอกว่าต้องหามาใส่เพิ่ม
ของผมก็เอาตัวเม็ดดูดความชื้นที่แถมมากับกล้องยัดลงไปตรงช่องลมเข้าของสูบมือเพิ่มเข้าไปครับ เยี่ยม
แต่ท่านระพินใช้สูบมือนานไปรึเปล่าครับ ควรสูบห้านาที พักสิบห้านาที นะครับ(ตามคู่มือ)
ถ้าสูบต่อเนืองนานๆ ความร้อนของกระบอกจะสูง อาจจะเกิดไอน้ำขึ้นภายในก็ได้นะครับ(ตามความคิดผมนะ)
หรือไม่ก็ อาจจะลองดูด้วยการ ยิงให้เหลือแรงดันซัก 150 แล้วสูบเพิ่มเลย อย่ารอยิงจนความดันลมลดลงต่ำกว่า 100 แล้วถึงปั้มลม
 จะได้ลดภาระของสูบลงครับ สูบจาก 150 ถึง 200 ใช้แรงน้อยกว่า ปั้มสูบไม่นาน น่าจะช่วยลดปัญหานี้ได้นะครับ
แต่ที่แน่ๆ หาตัวดูดความชื้นมาเพิ่มเติมก่อนนะครับ  ไหว้

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  +1 ครับ แต่ตอนนี้ควรปล่อยลมออกจากกระบอกให้หมดก่อน แล้วปืน เอ เอ เวลาจะปล่อยลมให้ออกจากกระบอกทำยังไงครับ  และควรเป็นอย่างยิ่งที่จะต้องเช็ดทำความสะอาดภายในลำกล้องด่วน  (3:1ฮิฮิ อะไรเอ๋ย)
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 118
  พิมพ์