เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 08:19:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 118
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลการทดสอบน้องสุดสวย AA s410 $ AA S510 #1  (อ่าน 307478 ครั้ง)
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #150 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 10:24:38 PM »

ลายไม้เค้าสวยจริงๆครับ เยี่ยม เยี่ยม
ว่าแต่ปีนี้จะได้ยิงหรือเปล่าครับคุณตุ๊ คิก คิก คิก คิก
ถ้าไม่ได้ยิงก็แบ่งๆลูก JSB มาให้ผมช่วยยิงก็ได้ครับ
ตั้งไว้นานเดี๋ยวขี้เกลือมันจะขึ้นครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
พรุ่งนี้ประกอบแม่มโลดเลยครับ นี่ก็แห้งแล้วครับแต่มีตรงปลายที่เป็นไม้rose woodนั่นแหละที่แห้งช้ากว่าเพื่อน
แต่ งงว่ายูรีเทนวันนี้มันแตกมันเหมือนกระทิเลย อิอิ คิก คิก คิก คิก

Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #151 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 10:33:43 PM »

วันนี้ได้รับลูกJWSจากพี่ดุกมา1ตลับครับ เยี่ยม พรุ่งนี้เช้าจะลองล่าพิราบที่50เมตร+ และจะเอาผลมาแจ้งครับ

ขอบคุณพี่ดุกมากๆครับที่แบ่งกระสุนหนักๆมาให้ผมลองใช้ครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #152 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 12:54:58 AM »

ท่านพี่ ว่าที่ประธานชมรมคนรักปืนลม  ไปบางบัวบานก็ไม่บอกน้องๆบ้างเลยนะ  อ้าววว!!! Huh แล้วเค้าให้ใช้สนามเหรอครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ก็ไปวันแรกที่ไปด้วยกันนั่นแหละครับ หลังจากนั้นไม่กล้าไปแล้ว

สงสัยป๋าคงประทับใจในบริการสินะครับ คิก คิก คิก คิก
เลยขอครั้งเดียวลาขาดเลย ยี๊ ยี๊ ไหว้

ไปโดนอะไรมาครับ
เล่าๆมาให้ฟังบ้าง
ผมคิดว่า ถ้าได้ AAมาแล้ว ว่าจะไปลองอยู่เหมือนดัน
ไม่เคยไป เห้นบอกสนามสวยไม่ใช่รึครับ

เล่าให้ฟังหน่อย เป็นเรื่องจริงก็ติเพื่อก่อแล้วกัน ชมเพื่อเพื่อกำลังใจ
จะได้มีโอกาศแก้ไข ปรับปรุงครับ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #153 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 10:15:52 AM »

วันนี้ได้รับลูกJWSจากพี่ดุกมา1ตลับครับ เยี่ยม พรุ่งนี้เช้าจะลองล่าพิราบที่50เมตร+ และจะเอาผลมาแจ้งครับ

ขอบคุณพี่ดุกมากๆครับที่แบ่งกระสุนหนักๆมาให้ผมลองใช้ครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

รอติดตามผลงานครับ Wink Wink

ผมรักในหลวง...ครับ
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #154 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 10:48:30 AM »

พี่ตุ๊ เริ่มรันอิน น้อง เอเอ ยังครับ

พานท้ายยังห้อยต่องแต่งอยู่เลยครับคุณหน่อง Grin

เวรกรรม  ขอให้เสร็จไวๆนะครับ  อยากชมความสวย  5566 หลงรัก ไหว้
เอามาให้ชมนิดนึงครับพี่ดุก ดูลายไม้กันก่อนละกัน

แหล่มเลย.......... เยี่ยม เยี่ยม  น้ำลายหก น้ำลายหก

ลายไม้เค้าสวยจริงๆครับ เยี่ยม เยี่ยม
ว่าแต่ปีนี้จะได้ยิงหรือเปล่าครับคุณตุ๊ คิก คิก คิก คิก
ถ้าไม่ได้ยิงก็แบ่งๆลูก JSB มาให้ผมช่วยยิงก็ได้ครับ
ตั้งไว้นานเดี๋ยวขี้เกลือมันจะขึ้นครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
พรุ่งนี้ประกอบแม่มโลดเลยครับ นี่ก็แห้งแล้วครับแต่มีตรงปลายที่เป็นไม้rose woodนั่นแหละที่แห้งช้ากว่าเพื่อน
แต่ งงว่ายูรีเทนวันนี้มันแตกมันเหมือนกระทิเลย อิอิ คิก คิก คิก คิก

แต่ งงว่ายูรีเทนวันนี้มันแตกมันเหมือนกระทิเลย อิอิ คิก คิก คิก คิก....... ตกใจ ตกใจ มันเป็นได้จังใด๋หว่า

Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #155 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 04:42:31 PM »

เลงไป3ตัว เอาไม่อยู่ซักตัวครับ โดนแล้วไม่อยู่ หรือว่าไม่โดนเลยอันนี้ผมยังสงสัยอยู่ครับ Huh Huh Huh

พอยิง3ครั้ง นกมันก็บินไปที่อื่นแล้วครับ ผมจึงลองยิงไปที่ผนังกำแพงของบ้านร้างที่นกชอบไปอยู่ครับ ปรากฎว่าดูรอยที่กระสุนกระทบกำแพงแล้วกลุ่มเล็กมากครับ ยิงไป5นัดมีเข้ารูเดิม2นัดครับ (ผมใช้ความแรงระดับ5ครับ)

ผมว่ากระสุนjwsรุ่นนี้ชอบความแรงที่ระดับ4ครับ ส่วนถ้าปรับแรงสุดนี่ได้กระสุนที่หนักเพิ่มขึ้นซัก2เกรน ผมว่าสวยครับ

ที่jwsยิงดีกว่าrws ผมว่าขนาดมีส่วนมากๆครับ สังเกตุจากกระสุนที่โหลดลงแม็กจะต่างกันมากๆครับ rwsถ้าคว่ำแม็กกระสุนจะหลุดออกง่ายมากๆ แต่jwsมันจะพอดีกับแม็กครับ rwsอาจเล็กไปสำหรับลำกล้องas410ครับ เดี๋ยวผมจะลองขยายกระโปงRWSหัวแหลม แล้วลองยิงดูครับน่าจะได้ความแม่ยำมากขึ้นครับ

ปล.น้องASนี่ นอกจาก สวย โหด แม่น แล้วยังกินจุอีกนะครับ ตอนนี้ลูกผมหมดไป1000กว่านัดแล้วครับ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #156 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 06:22:11 PM »

อ้างถึง
ปล.น้องASนี่ นอกจาก สวย โหด แม่น แล้วยังกินจุอีกนะครับ ตอนนี้ลูกผมหมดไป1000กว่านัดแล้วครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ     

รับปืนมา 10  วันได้มั้งครับท่านพี่ กดซะ......รันอินหมดเร็วจัง  วันละ 10 โม่....ไม่ธรรรมดาจริงๆ เยี่ยม เยี่ยม
เฉลี่ยนัดละ ( ค่าปืน + ใบอนุญาติ +  อุปกรณ์เติมลม + กล้อง + ลูกปืน )  พี่ระพินเดี๋ยวจะได้ จุดคุ้มทุน เร็วไปนะพี่ครับ....... Cheesy Cheesy Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2010, 06:26:12 PM โดย AJ_6080 » บันทึกการเข้า

Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #157 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 09:11:53 PM »

อ้างถึง
ปล.น้องASนี่ นอกจาก สวย โหด แม่น แล้วยังกินจุอีกนะครับ ตอนนี้ลูกผมหมดไป1000กว่านัดแล้วครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ     

รับปืนมา 10  วันได้มั้งครับท่านพี่ กดซะ......รันอินหมดเร็วจัง  วันละ 10 โม่....ไม่ธรรรมดาจริงๆ เยี่ยม เยี่ยม
เฉลี่ยนัดละ ( ค่าปืน + ใบอนุญาติ +  อุปกรณ์เติมลม + กล้อง + ลูกปืน )  พี่ระพินเดี๋ยวจะได้ จุดคุ้มทุน เร็วไปนะพี่ครับ....... Cheesy Cheesy Cheesy
ก็เสียงน้อยเค้าเบาซะขนาดนั้น ดึกๆห้าทุ่มเที่ยงคืน ผมก็ออกมาทีระเบียง กดน้องเขาที่ความแรงระดับ1-3 น้องเขาร้องไม่ดังมาก เลยยิงมันไปเลยครับ

toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #158 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 09:18:43 PM »

วันนี้ไปลองเหนี่ยวน้องAA ที่ระยะ 50 เมตรมาครับ นำผลการทดสอบมาให้พี่ๆน้องๆดูกันครับ ถ่ายทำจากสถานที่จริง ฟิวจริงๆเรยคร้าบบ!!! ไม่ใช้สลิง ไม่ใช้สตั๊น 555+ ขำก๊าก คิก คิก Grin

ระยะ 50 เมตรครับ

ใช้กล้องห่วยๆถ่ายได้เต็มที่เท่านี้ครับ ถ้ามองด้วยตาจริงๆภาพใหญ่และชัดเจนกว่านี้เยอะครับ

ผลการทดสอบครับ ลองอ่านรายละเอียดได้ในภาพเลยครับพี่น้อง  เยี่ยม

กลุ่มกระสุน ที่ความแรงระดับ 3 ที่แรงลมในกระบอกต่างๆกัน

กลุ่มกระสุนที่ความแรงระดับ 4 แรงลมในกระบอกต่างๆกัน

กลุ่มกระสุนที่ความแรงระดับ 5 แรงลม 170-150 บาร์

ปล. หลังจากกลับมาบ้านก็ได้ทำการยิงและถ่ายวิดิโอไว้เรียบร้อย ที่ระยะ 28 เมตร กำลังพยายามอัพโหลดลงyoutubeอยู่ครับ แต่มันโหลดไม่เข้าซักที เริ่มง่วงแร้น  หัวเราะร่าน้ำตาริน ไว้โหลดเสร็จจะเอามาให้พี่ๆน้องๆได้ดูกันนะครับ ขอบคุณครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2010, 09:21:31 PM โดย toey(OSK119) » บันทึกการเข้า

OSK119 (๓๙๗๘๒)
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #159 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 09:23:41 PM »

เลงไป3ตัว เอาไม่อยู่ซักตัวครับ โดนแล้วไม่อยู่ หรือว่าไม่โดนเลยอันนี้ผมยังสงสัยอยู่ครับ Huh Huh Huh

พอยิง3ครั้ง นกมันก็บินไปที่อื่นแล้วครับ ผมจึงลองยิงไปที่ผนังกำแพงของบ้านร้างที่นกชอบไปอยู่ครับ ปรากฎว่าดูรอยที่กระสุนกระทบกำแพงแล้วกลุ่มเล็กมากครับ ยิงไป5นัดมีเข้ารูเดิม2นัดครับ (ผมใช้ความแรงระดับ5ครับ)

ผมว่ากระสุนjwsรุ่นนี้ชอบความแรงที่ระดับ4ครับ ส่วนถ้าปรับแรงสุดนี่ได้กระสุนที่หนักเพิ่มขึ้นซัก2เกรน ผมว่าสวยครับ

ที่jwsยิงดีกว่าrws ผมว่าขนาดมีส่วนมากๆครับ สังเกตุจากกระสุนที่โหลดลงแม็กจะต่างกันมากๆครับ rwsถ้าคว่ำแม็กกระสุนจะหลุดออกง่ายมากๆ แต่jwsมันจะพอดีกับแม็กครับ rwsอาจเล็กไปสำหรับลำกล้องas410ครับ เดี๋ยวผมจะลองขยายกระโปงRWSหัวแหลม แล้วลองยิงดูครับน่าจะได้ความแม่ยำมากขึ้นครับ

ปล.น้องASนี่ นอกจาก สวย โหด แม่น แล้วยังกินจุอีกนะครับ ตอนนี้ลูกผมหมดไป1000กว่านัดแล้วครับ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ลองลดระดับความแรงลงให้เหลือระดับ 3 ดูครับ แล้วลองส่องดูใหม่ ผมว่าระดับความแรง 4 หรือ 5 ความเร็วกระสุนเร็วเกินไปครับผมสังเกตุจากการยิงลูกมะม่วง ทะลุผ่านนิ่มเลยครับ หากเป็นนกก็คงทะลุผ่านแบบไม่รู้สึกว่าโดนยิงคงไปร่วงที่อื่นครับ ส่วนกระเบื้องหลังคาถ้าโดนแบบตรง ๆ ยืนยันว่าแตกครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #160 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 09:27:18 PM »

น้องเต้ยพี่อยากดูกลุ่มลูกซองระยะ 50 เมตรบ้าง ตกใจ ตกใจ
มีมาให้ดูหรือเปล่าครับ
 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #161 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 09:29:24 PM »

เห็นฝีมือคุณเต้ยแล้วสงสัยจะเก็บปืนเข้าตู้ หันไปยิงหนังกะติ๊กแล้วครับ  เยี่ยม

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #162 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 09:30:52 PM »

น้องเต้ยพี่อยากดูกลุ่มลูกซองระยะ 50 เมตรบ้าง ตกใจ ตกใจ
มีมาให้ดูหรือเปล่าครับ
 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

ลูกซองผมยิงทิ้งน้ำไปหมดแล้วครับพี่ 555+ พอดีว่าน้องAAกระบอกของผมมันดันเป็น made in china!!! ซะด้วยครับ 555+ แบร่ ขำก๊าก คิก คิก

OSK119 (๓๙๗๘๒)
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #163 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 09:33:04 PM »

ลองลดระดับความแรงลงให้เหลือระดับ 3 ดูครับ แล้วลองส่องดูใหม่ ผมว่าระดับความแรง 4 หรือ 5 ความเร็วกระสุนเร็วเกินไปครับผมสังเกตุจากการยิงลูกมะม่วง ทะลุผ่านนิ่มเลยครับ หากเป็นนกก็คงทะลุผ่านแบบไม่รู้สึกว่าโดนยิงคงไปร่วงที่อื่นครับ ส่วนกระเบื้องหลังคาถ้าโดนแบบตรง ๆ ยืนยันว่าแตกครับ
ผมใช้หัวแหลมด้วยคงทะลุจริงๆครับ ผมมั่นใจมากๆครับว่าไม่พลาดครับ แต่มันไม่อยู่เลยเกิดสงสัยครับ เดี๋ยวจะลองที่ความแรงระดับ3-4ดูบ้างครับ

ส่วนกระเบื่องนั้นผมทดลองกับตัวเองครับลองจนแน่ใจครับ ไว้จะถ่ายรูปมาให้ดู ผมยิงแบบระยะเผาขนไม่เกิน2เมตรครับ ลมเต็ม ปรับแรงระดับ5ด้วยครับ
แต่ใช้ลูกrwsหัวแหลมนะครับ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #164 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 09:47:41 PM »

วันนี้ไปลองเหนี่ยวน้องAA ที่ระยะ 50 เมตรมาครับ นำผลการทดสอบมาให้พี่ๆน้องๆดูกันครับ ถ่ายทำจากสถานที่จริง ฟิวจริงๆเรยคร้าบบ!!! ไม่ใช้สลิง ไม่ใช้สตั๊น 555+ ขำก๊าก คิก คิก Grin

ระยะ 50 เมตรครับ

ที่เค้าว่าเหมือนเป้ามาอยู่ตรงหน้าเป็นแบบนี้นี่เองนะครับ หลงรัก หลงรัก

หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 118
  พิมพ์