เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 10:28:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 118
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลการทดสอบน้องสุดสวย AA s410 $ AA S510 #1  (อ่าน 308640 ครั้ง)
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #195 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 07:40:38 AM »

พี่สิทธาครับ แล้วผู้ใดเป็นฝ่ายชันสูตรลิกศพ หล่ะครับ
สภาพหัวนกไม่รู้ว่า ขาด-เละ-ทะลุ หรือเปล่า ที่ 80 บาร์ ระยะ 35-40 เมตรนี่
แล้วพี่สิทธาใช้ลูกอะไร นน.เท่าไหร่ เป็นกระสุนสังหาร ครับ
ขอบคุณครับสำหรับ บทความเพลินๆ .... เยี่ยม เยี่ยม

ผมรักในหลวง...ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #196 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 09:18:10 AM »

พี่สิทธาครับ แล้วผู้ใดเป็นฝ่ายชันสูตรลิกศพ หล่ะครับ
สภาพหัวนกไม่รู้ว่า ขาด-เละ-ทะลุ หรือเปล่า ที่ 80 บาร์ ระยะ 35-40 เมตรนี่
แล้วพี่สิทธาใช้ลูกอะไร นน.เท่าไหร่ เป็นกระสุนสังหาร ครับ
ขอบคุณครับสำหรับ บทความเพลินๆ .... เยี่ยม เยี่ยม

แรงดัน 100 - 60 บาร์ ผมใช้ลูก RWS หัวโดม น้ำหนัก 15.9 เกรน

หากแรงดัน 50 บาร์ ผมจะเปลี่ยนมาใช้ RWS หัวตัดน้ำหนัก 11.9 เกรน จะได้ความเร็วกระสุนกลับมา
และเล็งปกติได้เหมือนเดิม

ผมใช้ยี่ห้อ RWS มาตลอดครับ ไม่เคยเปลี่ยน แม้ว่าในตู้จะมี JSB ก็ไม่เคยได้ใช้สักทีเพราะไม่มี
สัตว์ใหญ่ขนาดนกกระยางให้ยิงครับ แค่นกพิราบก็ถือว่าใหญ่สุดที่ผมยิงอยู่ในตอนนี้ รองลงมาก็กระรอก
ผมยิง 2 ชนิดนี้เท่านั้นครับ มันเป็นสัตว์รบกวน  นกพิราบใช้มูลรบกวนเรา ส่วนกระรอกมีเชื้อแบบพิษสุนัขบ้า
ร้อน ๆอย่างนี้ หากมีกระรอกบ้าเข้ามากัดสู้กับแมว แมวคงติดเชื้อได้ แล้วแมวก็บ้ามากัดเราได้
เรื่องแบบนี้ไม่ควรมองข้ามครับ

ไม่นานมานี้มีข่าวว่า มีคนติดเชื้อสุนัขบ้าจากตลาดแห่งหนึ่งในกรุงเทพ ผมว่าเชื้ออาจมาจากสัตว์พวกหนูก็เป็นได้
vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #197 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 09:57:18 AM »

RWS หัวแหลม กับความแรงระดับ 2 ของ AA ก็จัดการนกได้นะครับ ลองมาแล้วที่ระยะประมาณ 40-50 เมตร

ยิงโดยแนบกับต้นฟ็อกเทล หลังบ้าน

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #198 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 09:09:56 PM »

HW100T + RWS super dome 15.9 gr ระยะ 50 เมตร
เอามาลงบ่อย ไม่รู้ว่าจะอ่านกันทันหรือเปล่า เกรงใจคนอ่านจริง ๆ ครับ

เช้าวันอังคาร  06.00 น.

หิ้วกระเป๋าปืนอัดลมมาวางหน้าเทอเรสตามปกติ เวลานี้ท้องฟ้ายังไม่สว่างเต็มที่ ยังทำอะไรกับปืนอัดลม
ได้ไม่ถนัดนัก มองไกลก็ไม่ค่อยเห็นชัด  จึงเข็นมอเตอร์ไซค์ออกจากบ้านไปซื้ออาหารเช้าก่อนดีกว่า

6.30 น. หลังจากซื้ออาหารเช้าเสร็จก็รีบกลับบ้าน ท้องฟ้าสว่างกว่าเดิม นำอาหารเช้าไปวางบนโต๊ะทานข้าว
แล้วก็ออกมาเดินสนามหญ้า มองเห็นกล้วยที่ปลูกไว้สูงหน้าสะโพกทุกต้นมีใบเหี่ยวเหมือนขาดน้ำ จึงคิดได้ว่ารดน้ำต้นไม้
ไปพลาง ๆ เป็นการใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์ รดน้ำต้นกล้วยทั้ง 4 ต้นเสร็จก็รดน้ำสนามหญ้าต่อ รดน้ำอยู่ดีก็รู้สึก
เปียกที่ขาจึงก้มมองดูก็เห็นน้ำฉีดเป็นสายเล็ก ๆ ออกจากสายยางรดน้ำ อ้าวสายยางแตกแต่ก็อดสงสัยไม่ได้สายยาง
สนามสีเขียวอย่างหนาทำไมมันแตกได้ก็ดึงสายยาขึ้นมาสำรวจ อ้าวรอยฟันกระรอกแทะ มันมาแทะตอนไหนวะ ผมคิดในใจ
พร้อมก้มหน้าก้มตาลากสายยางรดน้ำมาเกือบถึงริมรั้วด้านที่ยิงนกพิราบเมื่อวันก่อนก็ได้ยินเสียงแคร๊ก ๆ จึงเงยหน้ามอง
ไปยังที่มาของเสียงก็เห็นกระรอกสีขาวนวลกำลังเกาะสันกำแพงของบ้านข้าง ๆ  สายตาผมมองประสานกับสายตากระรอกตัวนั้น
ผมยืนตัวแข็งทำอะไรไม่ถูกกลัวกระรอกวิ่งหนีไป ในมือผมก็เป็นสายยางรดน้ำมันคงทำอะไรไม่ได้มากนัก ปืนอัดลม hw100
ก็อยู่หน้าเทอเรสคงไปหยิบไม่ทันแน่ใจหนึ่งแวบเข้ามาเอาน้ำฉีดมันให้เปียกไปเลยดีไหม มันจะได้หนาวตาย แต่อากาศมันร้อน
อบอ้าวอยู่ก็กลัวว่ากระรอกตัวนี้มันจะติดใจจะพากันมาเล่นน้ำกันใหญ่ คิดยังไม่ทันจบกระรอกสีขาวนวลก็หมุนตัวไต่สันกำแพง
กลับไปทางเดิมพอไต่ไปได้สักระยะหนึ่งมันก็กระโดดแผล๊วเกาะกับต้นไม้ที่โค่นล้มห่างจากรั้วแล้ววิ่งหายลับไปใต้
พุ่มไม้รกด้านล่าง ทิ้งผมยืนตาค้างเหม่อมองตามด้วยความเสียดาย  ช่างมันเอาไว้เจอกันอีกทีก็คิดบัญชีอีกทีก็แล้วกัน
ผมเลิกสนใจแบบง่าย ๆ ตามประสาคนอย่างผมที่ผิดหวังอะไรแล้วไม่ฝังใจนานให้จิตฟุ้งซ่าน

รดน้ำต้นไม้ยังไม่ทันเสร็จเสียงลูกสาวเรียกพ่อขา ทานข้าว ผมทิ้งสายยางรดน้ำ ปิดก๊อกแล้วจึงเดินเข้าบ้าน
แต่ยังไม่ทานข้าวเพราะผมต้องขึ้นไปอาบน้ำก่อน ก่อนอาบน้ำผมถอดนาฬิกาเหลือบดูเวลาหน้าปัด
ฟ้องว่า 07.05 น. แสดงว่ากระรอกตัวนี้มาเกาะริมรั้วตอนช่วงเวลานี้ เอาไว้วันพรุ่งนี้เวลาเดียวกัน
ผมจะไปยืนรอพร้อม hw100

อาบน้ำเสร็จลงมาทานข้าวก็เวลา 07.10 น. ผมทานข้าวใช้เวลาไม่ถึง 5 นาที ก็ทานเสร็จก่อนลูกสาว
หลังจากดื่มน้ำก็รีบออกมาหน้าสนามหญ้าแล้วลองเดินเสี่ยงทายไปริมรั้วด้านที่เจอกระรอกเมื่อตอนรดน้ำต้นไม้
ก็เห็นกระรอกสีน้ำตาลอีกตัวเกาะสันกำแพงตรงจุดเดียวกันกับกระรอกสีขาวนวล คราวนี้ผมไม่รอช้ารีบเดินกลับมา
หน้าเทอเรสเปิดกระเป๋าปืนแล้วคว้า hw100 เดินตัวปลิวย้อนกลับไปหากระรอกตัวนั้น ใช้มือซ้ายกุมกระโจมปืน
มือขวาดึงก้าน side level มาจนสุดแล้วดันกลับ แล้วเลื่อนมือมาจับด้ามปืน ปล่อยมือซ้ายที่กุมกระโจมปืน
มาปรับหมุนโฟกัสหยาบ ๆ กะระยะว่ายิงไม่เกิน 15 เมตร แล้วจึงใช้มือซ้ายท้าวตอไม้แห้งสูงเกือบ 2 เมตร
เมื่อใช้เป็นที่พาดสต๊อกปืน ผมบรรจงพาดสต๊อกปืนลงบนท่อนแขนตรงข้อมือประทับปืนเล็งตามปกติ วาดกล้องเล็ง
ไปยังกระรอกสีน้ำตาลกากะบาทพาดกลางตัวกระรอกพอดี ผมยังไม่ตัดสินใจเหนี่ยวไกเพราะเกรงวิถีกระสุนทะลุ
ตัวกระรอกแล้วอาจแฉลบไปโดนรางน้ำสักกะสีอันจะทำให้ส่งเสียงดังและอาจพลอยโดนชมบรรพบุรุษก่อนไปทำงานได้

กำลังลังเลว่าจะยิงดีหรือไม่ดีกระรอกสีน้ำตาลก็วิ่งออกไปจากการเลนส์กล้อง ผมตัดสินใจไม่ยิงเพราะวิถีกระสุนอันตราย
เกินไป  อ้าว แล้วทำไงดีกระสุนก็ขึ้นไว้แล้วจะยิงทิ้งก็เสียดาย มันน่าจะมีอะไรให้ยิงบ้าง จึงตัดสินใจไปตั้งหลักที่ตันมะพร้าว
ริมรั้วอีกด้านเพื่อยิงมายังเป้าเหล็กของคุณศักดาก็แล้วกัน ยิงให้มันเสียงดังเอาฤกษ์เอาชัยก่อนไปทำงานก็ดี

ขณะเดินย้อนมาสนามหญ้าหน้าบ้าน พลันสายตาก็มองเห็นนกรูปรางใหญ่ดูคุ้นตา เกาะบนยอดแหลมของหลังคาบ้าน
ที่ออกแบบเป็นมุมสูงขึ้นแบบปิรามิด  นกอะไรว่า ผมจึงยกกล้องเล็งส่องดู ใช่แล้วมันคือนกพิราบ ระยะนี้เป็นระยะ 50 เมตร
วัดแนวนอนจาก google หายิงมุมสูงบ้านสองชั้นหลังนี้คงได้ระยะเกือบ 60 เมตรที่เดียว ระยะไกลขนาดนี้
ประทับยิงธรรมดาไม่ได้แล้วต้องพาดยิง  ไวเท่าความคิดผมฉากตัวเข้ามาหน้าบ้านใช้มือซ้ายคว้าที่ถือขาตั้งกล้อง
ที่ดัดแปลงมาเป็นขาตั้งปืน มันกางระดับสูงไว้หลายวันแล้ว ไม่ถึง 15 วินาที ผมก็มาอยู่กลางสนามตั้งขาตั้งพร้อมยิง
จะเข้าไปใกล้รั้วก็ไม่ได้เพราะต้นไม้ของบ้านตรงข้ามสุงบังวิวไปหมด จึงต้องถอยร่นมาจนมองรอดช่องไม้เห็นนกพิราบ
เกาะยอดหลังคาถนัด 

ผมรีบพาดสต๊อกปืนบนร่องพาดปืนที่ทำไว้ แล้วประทับเล็งไปยังนกพิราบทันที มือซ้ายปรับหมุนโฟกัสจนเห็นขนนกชัดเจน
มันยืนหันหลังให้  ผมพยักหน้าตรวจพาราแลกครั้งสุดท้ายก่อนยิงเมื่อเห็นกากะบาทนิ่งดีแล้วจึงหยุดหมุนโฟกัส
มือซ้ายปล่อยละจากปุ่มโฟกัสมาประคองกระโจมปืนช่วยให้ปืนนิ่งที่สุด มือขวาดึงด้ามปืนให้พานท้ายแน่นซอกไหล่
สูดหายใจเล็กน้อยแล้วกลั้นใจ สะกดกากะบาทให้นิ่งที่กลางตัวนกพิราบและเลื่อนกากะบาทไปยังก้านคอเผื่อกระสุน
ตกต่ำลงก็โดนที่ลำตัวแทน  ทำไมผมไม่เล็งเผื่อต่ำ ก็เป็นเพราะว่าเป็นการยิงระยะไกลไม่น้อยกว่า 50 เมตร
ดังนั้นกระสุนน่าจะหมดแรงและเริ่มกินต่ำกว่าจุดเล็ง  แรงดันตอนนี้ 80 บาร์ กระสุนในลำกล้องเป็น RWS
ซุบเปอร์โดมน้ำหนัก 15.9 เกรน  ผมลากนิ้วลั่นไกทันที่เมื่อกากะบาทเลื่อนถึงต้นค้นนกพิราบ

เสียงปืนอัดลม hw100T ดังลั่นทำลายความเงียบตอน 07.15น. ด้วยความเร็วกระสุนที่แรงดันลม 80 บาร์
ความเร็วกระสุนคงวิ่งประมาณ 700-750 ฟุตต่อวินาที ซึ่งยังช้ากว่าความเร็วเสียง ภาพในกล้องเล็งผมเห็นนกพิราบ
ขยับตัวไปข้างหน้าเตรียมโผบิน คาดว่านกพิราบคงได้ยินเสียงปืนอัดลมดังจึงรีบจะบินหนีเสียงผิดปกติไป แต่ความ
เคลือนไหวของมันก็ยังช้ากว่ากระสุน  ผมได้ยินเสียงกระสุนวิ่งย้อนขนนกปะทะลำตัวดังปั๊บ เสียงปืนและเสียงกระสุนกระทบ
ลำตัวนกพิราบฟังแยกออกว่าเป็น 2 เสียงชัดเจน  ภาพในกล้องเล็งผมไม่เห็นขนนกฟุ้งออกมาแต่แน่ใจว่าโดนแน่นอน

นกพิราบตัวใหญ่ตัวนั้น บินพุ่งออกไปข้างหน้าห่างจากผมออกไป แล้วบินอ้อมบ้านอีกหลายหลังเพื่อย้อนกลับไปหาแหล่งที่พัก
ของมันที่อยู่เฉียงด้านหลังผมออกไปไกล มันบินช้ากว่าปกติ  ผมเห็นมันตามช่องห่างของบ้านแต่ละหลัง
ระดับการบินของมันลดต่ำลงเรื่อย ๆ แล้วก็หายลับตาไป คาดว่าคงร่อนลงไปขาดใจตายที่ใดที่หนึ่งในระยะไม่เกิน 100 เมตร
ห่างจากที่ผมยืนตรงนี้

ระยะยิงตรงที่ผมยิงไปยังหลังปิรามิดเมื่อวัดจาก google แล้วได้ระยะ 55 เมตร ในแนวนอน และยิงมุมสูงไม่เกิน 30 องศา
ระยะยิงก็คงประมาณไม่เกิน 58 เมตร แรงดัน 80 บาร์ ยิงนกพิราบตัวใหญ่ในระยะ 58 เมตร ถ้าไม่โดนจุดตายก็ยัง
สามารถบินไปได้ ในระยะเดียวกันผมเคยยิงนกพิราบที่หันหน้ามาก็พบว่าส่วนใหญ่ทิ้งตัวลงสู่พื้นแต่โดยดีไม่มีอาการขัดขืนอยากบินหนี

จบ....

knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #199 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 10:30:32 PM »

อ่าว จบซะแล้ว ต่อครับต่อ รออ่านครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #200 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 08:56:51 AM »

อ่าว จบซะแล้ว ต่อครับต่อ รออ่านครับ

คิดว่าคงอีกนานครับ นกพิราบไม่ค่อยมาเกาะเลย ต้องรออีกสักเดือนให้ฝูงใหม่หลงเข้ามาก่อนครับ
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #201 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 03:10:01 PM »

ผมได้ทดลองยิงกระป๋องสีที่ใช้ทาบ้าน แบบที่หูหิ้วเป็นเหล็กโค้งๆ ตัวกระป๋องเป็นเหล็ก ที่ระยะ100เเมตร(วัดโดยการใช้ไมล์รถยนต์) ยิงที่ความแรงระดับ5 แรงลม180 ด้วย JSB

เคยลองยิงด้วย rws ลูกกระสุนห้อยต่ำมากวิ่งไม่ถึงเป้าครับตกก่อนถึงเป้าเป็นเมตรๆ อันนี้ก็งงครับเพราะrwsเบากว่าน่าจะวิงได้ระยะทางมากกว่า แต่jsbซึ่งลูกหนักกว่ากลับวิ่งเข้าหาเป้าได้อย่างดีโดยการเผื่อดอทสูงแค่3ขีด โดยการตั้งกล้องที่50เมตร กลุ่มกระสุนก็ดีเลยครับถ้าเผื่อลมได้ถูกเผื่อสูงได้ถูก  ระยะ 100 เมตรด้วยjsb ยิงโดนกระป๋องสีได้9ใน10ลูกครับ

ส่วนเรื่องแรงปะทะนี่ให้ทายครับ ว่าโดนแล้วทะลุหรือไม่อย่างไรครับ Huh Huh Huh
พี่ๆ ไหว้คิดว่าผลจะออกมาเป็นอย่างไรครับ(ใครทายถูกมีขอให้คนใช้อนุญาติให้ซื้อปืนได้อีก7กระบอก) ไว้กลับบ้านว่างๆจะเอารูปมาลงให้ดูครับ ที่ทำงานnetช้ามากครับโหลดรูปยากครับ

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #202 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 04:36:15 PM »

ผมได้ทดลองยิงกระป๋องสีที่ใช้ทาบ้าน แบบที่หูหิ้วเป็นเหล็กโค้งๆ ตัวกระป๋องเป็นเหล็ก ที่ระยะ100เเมตร(วัดโดยการใช้ไมล์รถยนต์) ยิงที่ความแรงระดับ5 แรงลม180 ด้วย JSB

เคยลองยิงด้วย rws ลูกกระสุนห้อยต่ำมากวิ่งไม่ถึงเป้าครับตกก่อนถึงเป้าเป็นเมตรๆ อันนี้ก็งงครับเพราะrwsเบากว่าน่าจะวิงได้ระยะทางมากกว่า แต่jsbซึ่งลูกหนักกว่ากลับวิ่งเข้าหาเป้าได้อย่างดีโดยการเผื่อดอทสูงแค่3ขีด โดยการตั้งกล้องที่50เมตร กลุ่มกระสุนก็ดีเลยครับถ้าเผื่อลมได้ถูกเผื่อสูงได้ถูก  ระยะ 100 เมตรด้วยjsb ยิงโดนกระป๋องสีได้9ใน10ลูกครับ

ส่วนเรื่องแรงปะทะนี่ให้ทายครับ ว่าโดนแล้วทะลุหรือไม่อย่างไรครับ Huh Huh Huh
พี่ๆ ไหว้คิดว่าผลจะออกมาเป็นอย่างไรครับ(ใครทายถูกมีขอให้คนใช้อนุญาติให้ซื้อปืนได้อีก7กระบอก) ไว้กลับบ้านว่างๆจะเอารูปมาลงให้ดูครับ ที่ทำงานnetช้ามากครับโหลดรูปยากครับ

กระสุนน้ำหนักมากกว่ารักษาความเร็วได้ดีกว่า เมือยิงในปืนอัดลมที่แรงมาก ก็สามารถวิ่งไปได้ไกลกว่าครับ
แต่ถ้ายิงด้วยปืนอัดลมที่แรงเบาในระดับหนึ่งจะพบว่ากระสุนเบากว่าไปได้ไกลกว่า

ใช้กระสุน jsb ยิงระยะ 100 เมตร ผมเดาว่าทะลุด้านเดียวครับ (อยากให้ทายถูกจังคนใช้จะได้อนุญาตให้อีก 7 กระบอก)
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #203 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 05:26:03 PM »

ทะลุทั้งสองด้านครับ

ไหว้ขออนุญาติอ้างการทดสอบของพี่สิทธา ครับ
 ***  เพราะพี่สิทธาเคยทดสอบด้วย HW 100 T ระยะ 65 เมตร ด้วยลูกกระสุน JSB 16.3 เกรนที่พี่ อู๋ ส่งไปให้ครับ

--------------------------------------------------------------------------------

Re: รวมภาพและข้อมูลกระสุนปืนอัดลมประเภทต่างๆ
« ตอบ #148 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 04:02:45 PM »   

--------------------------------------------------------------------------------

แดดร้อน เดินไกลหัวใจเต้นตุบ ๆ  ระยะ 65 เมตร ซูมสุด ๆ ได้ 10 เท่า กระดาษ A4 เหลือแผ่นนิดเดียว
กล้องเคยปรับศูนย์ไว้ที่ 26 เมตร แรงดันลม 60 บาร์  มาวันนี้แรงดันลม 180 บาร์ จะเล็งยังไงดี
เอาหละ ลองยิง 2 นัด ก็แล้วกัน ดูวิถีกระสุนก่อน เอากากะบาทพาดกลางกระดาษตรงที่เรามาร์กปากกาไว้
เก้าอี้นั่งก็ลืมเอามา เลยต้องนั่งยอง ๆ แบบคุณ tropyx นั่งแบบนี้นาน ๆ เสียวปวดอึ ปืนสั่นด้วย
เลยเปลี่ยนท่าเป็นคุกเข่าขวา ชันเข่าซ้าย ตามที่เคยมีคนสอนไว้แถวริมชายแดน เออค่อยยังชั่วหน่อย
หายใจเบา ๆ ช้า ๆ ทำสมาธิ ให้หัวใจเต้นช้า ๆ ตุ๊บ ๆ  ๆ  ๆ  หายใจสุดท้ายลึก ๆ ยาว ๆ ช้า ๆ แล้วผ่อน
พออกเบาได้ทีก็กลั้นใจนิ่ง นิ้วบรรจงลากไก  ทำวิธีเดียวกันยิงไป 2 นัด

พลิกมาดูด้านหลังร่องรอยฟ้องว่าเกือบหมดแรงแล้ว  หากเป็นนกพิราบก็คงไม่เหลือ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2010, 05:35:52 PM โดย AJ_6080 » บันทึกการเข้า

ผมรักในหลวง...ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #204 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 06:23:46 PM »

ระยะมันยืดออกไปอีก 35 เมตร แรงจะเหลืออยู่หรือเปล่าน้า
ยิงเหล็กไม่เหมือนยิงขวดนะครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #205 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 11:08:18 PM »

ถ้าความแรงระดับ 5 ต้องทะลุ 2 ด้าน ไปจนถึง 3 และ 4 ด้าน ถ้าตั้ง 2 ถังเรียงติดกันครับ   ยังไม่ได้ลองแต่ขอตอบแบบนี้
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #206 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 11:27:38 PM »

ทายกันแม่นจริงๆครับพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2010, 11:42:18 PM โดย Rapin paiwan » บันทึกการเข้า

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #207 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 11:48:24 PM »

เฉลยครับ

* 07032010133.jpg (27.29 KB, 369x492 - ดู 628 ครั้ง.)

Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #208 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 11:51:19 PM »

ต่อครับ

* 07032010133.jpg (17.26 KB, 369x493 - ดู 663 ครั้ง.)

Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #209 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 11:54:14 PM »

เข้าครับ

* 07032010133.jpg (25.97 KB, 492x370 - ดู 637 ครั้ง.)

หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 118
  พิมพ์