เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 10:23:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 118
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลการทดสอบน้องสุดสวย AA s410 $ AA S510 #1  (อ่าน 308289 ครั้ง)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #225 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 10:23:29 PM »

มีผู้เชี่ยวชาญเรื่องความกดอากาศวิเคราะห์แล้วว่าสาเหตุที่โซนอิสานสามารถยิงลูก superdome และ superpoint ได้ดีกว่าทางภาคกลางและใต้ เนื่องจากความกดอากาศแถวที่ราบสูงจะต่ำกว่าภาคอื่นทำให้มีแรงต้านน้อยวีถีกระสุนถึงดีกว่าครับ  Shocked Shockedหากท่านผู้เชี่ยวชาญมีอะไรเพิ่มเติมโปรดออกมาให้ข้อมูลเพิ่มด้วยครับ  สงกรานต์ปีนี้ผมจะนำเจ้า s410 ติดกลับบ้านนอกด้วยจะได้รู้กันว่าความคิดเชิงวิชาการจะเป็นจริงหรือไม่ หากไม่เป็นจริงแสดงว่าปืนที่อยู่ในมือโซนกลางและใต้ ตกใจ made in china แน่ ๆ ครับ

ตกใจ ตกใจ ตกลง  S410 มันเป็นลูกครึ่งเหรอครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

kaeangkri
Full Member

คะแนน 10

"สิ่งที่ต้องทำ กับ สิ่งที่อยากจะทำ"

« ตอบ #226 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 11:57:39 PM »

มีผู้เชี่ยวชาญเรื่องความกดอากาศวิเคราะห์แล้วว่าสาเหตุที่โซนอิสานสามารถยิงลูก superdome และ superpoint ได้ดีกว่าทางภาคกลางและใต้ เนื่องจากความกดอากาศแถวที่ราบสูงจะต่ำกว่าภาคอื่นทำให้มีแรงต้านน้อยวีถีกระสุนถึงดีกว่าครับ  Shocked Shockedหากท่านผู้เชี่ยวชาญมีอะไรเพิ่มเติมโปรดออกมาให้ข้อมูลเพิ่มด้วยครับ  สงกรานต์ปีนี้ผมจะนำเจ้า s410 ติดกลับบ้านนอกด้วยจะได้รู้กันว่าความคิดเชิงวิชาการจะเป็นจริงหรือไม่ หากไม่เป็นจริงแสดงว่าปืนที่อยู่ในมือโซนกลางและใต้ ตกใจ made in china แน่ ๆ ครับ
    ขำก๊าก โซนเหนือขอร่วมกับ กลางและใต้ด้วยคน..เพราะมันเป็นแบบนั้นจริงๆครับ
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #227 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 12:36:27 PM »

ขำก๊าก โซนเหนือขอร่วมกับ กลางและใต้ด้วยคน..เพราะมันเป็นแบบนั้นจริงๆครับ
มีแนวร่วม 3 โซนแล้วครับ แต่เมษานี้รู้ผลแน่นอนครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #228 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 12:44:09 PM »

ไม่ค่อยมีใครเอาผลการยิงของ s410 มาลงให้ชมเลย เป็นเพราะอะไรหรือครับ หรือว่ากลายเป็นเสือซุ่มไปหมด
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #229 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 01:57:29 PM »

hw100T กับ กระรอกขาวบนต้นมะขามระยะ  60 เมตร

เช้าวันเสาร์ เวลา 06.45 น.
วันนี้ท้องฟ้าแจ่มใสดี อากาศร้อนนิดหน่อยไม่เหมือนสองวันก่อนที่จู่ ๆ ก็มีลมเย็นจากทิศตะวันออก
ทำให้อากาศเย็นสบายทั้งสองวัน มาวันนี้ร้อนอีกแล้ว

คันไม้คันมือเหลือเกินอยากยิงนกพิราบาแต่ไม่มีนกให้ยิง เมื่อสองวันก่อนตอนเย็นยิงนกพิราบระยะ 70 เมตร
พอยิงแล้วมันโผบินไปทางหน้าปากซอย เมื่อวานตอนเย็นขี่มอเตอร์ไซต์ออกไปทานอาหารเห็นคนในไปรษณีย์เอาไม้
เขี่ยซากแข็งนกพิราบที่สนามหญ้าติดรั้วริมถนนไม่รู้ว่าเป็นตัวเดียวกันหรือเปล่า  ถ้าเป็นตัวเดียวกันจริง
แสดงว่าถ้ายิงไม่โดนจุดตายมันสามารถบินมาได้ไกลกว่า 500 เมตรทีเดียว ถ้าเป็นกลางนาก็เดินกันขาลาก
ถ้าเป็นในป่าก็อดกิน  ดังนั้นการยิงนกเป็นอาหารด้วยปืนลมในป่าก็ควรพยายามไม่ยิงระยะเกิน 50 เมตรจะดีที่สุด
ยิ่งถ้าได้ระยะ 40 เมตรลงมาจะเก็บอาหารได้โดยไม่ต้องออกแรงเดินไกลมาก

เดินถือปืนอัดลมรอบบ้านก็ไม่มีวี่แววนกพิราบจะมาเกาะให้ยิง ไม่ใช่ว่ามันไม่มีนะ แต่ที่เห็นมันอยู่ไกลเกินไป
มันเกาะตามราวตึกสูงไกลเกินระยะยิงของปืนอัดลมไปแล้ว หากแม้ว่าจะยิงโดนก็คงเอาไม่อยู่ แล้วถ้าไม่โดน
ก็เสียกระสุนไปเปล่า ๆ มองก็เห็นไม่ชัด

วันนี้ผมมีเวลาว่างมาก มือขวากำกระโจมปืน มือซ้ายถือขาตั้งปืนไปพร้อมกันที่ริมรั้วด้านทิศตะวันตก
เป็นด้านเดิมเมื่ออาทิตย์ก่อนสอยนกพิราบ 3 ตัว คอห้อยกล้องส่องทางไกล pantax กำลังขยาย 12 เท่า
หน้าเลนส์ 24 เป็นกล้องส่องทางไกลที่ผมใช้มาตั้งแต่ปี 2532 เดิมผมใช้กล้องส่องทางไกล
nikon infocus เป็นกล้องที่สองไปมาจะปรับโฟกัสให้ทุกระยะอัตโนมัติ
แต่ตัวกล้องใหญ่เทอะทะลำบากในการพกพา หนักคอ  ก็เลยเปลียนมาใช้กล้องขนาดเล็กแทน

เมื่อถึงลานจุดที่ยืนยิงเป็นประจำก็วางขาตั้งปืน แล้วก็ใช้สายตามองกวาดไปรอบ ๆ
สลับมือซ้ายมากุมกระโจมปืน (ที่จริงแล้วผมเป็นคนถนัดมือซ้ายเหมือนคุณ komatsu)
หากตรงไหนมีสิ่งน่าสงสัยก็ใช้มือขวายกกล้องเล็งมองดูตรงนั้น  ผมก็ทำแบบนี้มาตลอด
วันไหนถ้าไม่ได้คล้องกล้องส่องทางไกลมาก็ต้องยกปืนเล็ง ซึ่งมันดูไม่ค่อยดีสำหรับผู้พบเห็น
การเล็กปืนข้ามแนวรั้วออกไปไปทางโน้นทางนี้บ้าง

07.12 น.
ยืนขาแข็งมาเกือบครึ่งชั่วโมงแล้ว คิดว่าจะกลับเข้าบ้านไปทำงานบ้านน่าจะเป็นการใช้เวลาว่าง
ให้เกิดประโยชน์ที่สุด เมื่อวานได้รับเชิญไปเป็นวิทยากรบรรยายระบบที่ผมเขียนขึ้นมาให้ธุรการ  35คน
ระบบยังไม่สมบูรณ์แต่ต้องอบรมก่อนการใช้งานจริงในวันจันทร์ที่จะถึงนี้  ก็คงต้องสานโปรแกรม
ต่อให้เสร็จก่อนวันจันทร์เหลืออีกนิดเดียวเท่านั้น

ว่าจะหันหลังกลับ แต่ก็ต้องสะดุดกับกิ่งต้นมะขามในบ้านของอาจารย์ที่รั้วห่างออกไปทางทิศใต้
มันไหว ๆ ชอบกล จึงยกปืนพาดเล็งไปยังต้นมะขามปรับโฟกัสให้ชัด ตอนแรกใจก็นึกว่าเป็นนกกระปูด
ที่เคยเห็นบ่อย ๆ ถ้าเป็นนกกระปูดจริงก็อาจจะลองยิงนกกระปูดดูสักหน่อย  เพราะดูแล้วจำนวน
นกกระปูดก็มากขึ้นเรื่อย ๆ เช้า ๆ ส่งเสียงร้องดังน่ารำคาญ และชอบเข้ามากระโดดมาเกาะก้านมะม่วง
ที่ยังไม่แก่จนหักไปหลายก้าน ปรับโฟกัสจนภาพคมชัดแล้วก็หมุนต่อไปเรื่อย ๆ ทีละนิดขณะเดียวกันก็ผยัก
หน้าหงึก ๆ เพื่อเช็คพาราแลกโดยอาศัยดูกากะบาทในกล้องเล็ง พอกากะบาทนิ่งที่จุดเดิมก็หยุดปรับโฟกัส

ตั้งโฟกัสเสร็จแล้วก็รีบกวาดกล้องเล็งไปมาหาต้นตอเจ้าตัวที่ทำให้กิ่งมะขามไหว เฮัย..ย..
ผมอุทานในใจ ตัวอะไรวะคุ้น ๆ ตา  อะ..อ.อ.อ.ไอ้กระรอกสีขาวนวลที่เห็นเกาะข้างรั้ววันก่อนนั้นนี่นา
เอาหละวะ วันนี้ขอสอยกระรอกสักหน่อย แม้ว่ามันจะอยู่นอกเขตแดนก็ตามและระยะยิงขนาดนี้ และหลังตัวกระรอก
ปลอดภัยไร้กังวลเพราะหลังกระรอกเป็นกิ่งก้านต้นมะขามมืดทึบไปหมดไม่มีทางที่กระสุนจะเลยไปทำอันตรายกับใครได้

ขณะที่สายตายังมองกระรอกผ่านเลนส์กล้องเล็ง ผมรีบปล่อยมือขวาจากด้ามปืน มาดึงก้าน side level
ง้างถอยมาจนสุดแล้วดันก้านกลับเข้าตำแหน่งปกติและละมือขวากลับไปจับด้ามปืนเหมือนเดิม
โดยยังประทับปืนพานท้ายแนบซอกไหล่อยู่อย่างนั้น

ผมวาดกากะบาทตามกระรอกที่ไต่ไปกิ่งโน้นกระโดดมากิ่งนี้ บางที่ก็หายไปแล้วก็โผล่มา
มันเป็นเวลานานพอดูจนผมต้องใช้หัวแม่มือขวาผลักปุ่มบังคับก้านเซพไกไว้ แต่ก็ยังคง
วาดกากะบาทตามกระรอกไปเรื่อย ๆ

ในที่สุดเจ้ากระรอกสีขาวนวลก็ไต่มาตามกิ่งมะขามย่นระยะใกล้เข้ามาทางที่ผมยืน นั้นก็หมายความว่า
หลังกระรอกก็คือต้นกิ่งก้านมะขามที่รกทึบเหมาะสำหรับหยุดกระสุนในกรณีผมยิงไม่โดนกระรอก
ผมทราบแรงดันในกระบอกลมแล้วเพราะตอนถือปืนมาก็เหลือบมองไว้ก่อน เกจวัดความดันลม
ชี้ในย่านสีเหลืองแรงดัน 100 บาร์  กระสุนที่อยู่ในลำกล้องเป็นรุ่นซุบเปอร์โดม อาร์ดับบวิลเอส
น้ำหนัก 15.9 gr ระยะยิงจากแผนที่แนวระนาบวัดได้ 60 เมตร ผมยิงมุมสูงราว 30 องศา
ระยะยิงก็ไม่น้อยกว่า 60 เมตร  กระรอกสีขาวนวลกำลังหันข้างให้ผม มันทำท่าเหมือนกำลังจะตัดสินใจ
กระโดดไปยังต้นมะม่วงที่อยู่ต่ำกว่า ถ้ามันกระโดดผมก็หมดโอกาสยิงทันทีเพราะต้นมะม่วงอยู่จุดลับสายตา

ผมปลดเซพไกไปบังปุ่มสีขาว ทำให้ปุ่มสีแดงปรากฏ หมายความว่าให้ระวังตอนนี้ไกสามารถเหนี่ยวได้
จัดกากะบาทไปที่กลางตัวกระรอก แรงดัน 100 บาร์ ระยะ 60-65 เมตร แม้ว่ายิงมุมสุงก็ตาม
แต่มันไกลเกินไปกระสุนจะกินต่ำถ้าเล็งปกติ ผมเล็งเผื่อ 1 ดอท พอให้กากะบาทพ้นริมลำตัวกระรอกส่วนบน
สูดหายใจนิดหน่อยแล้วกลั้นใจไว้ ทุกอย่างในร่างกายนิ่งสนิทเกร็งนิ่งหน่อย ข้อมือล๊อกกับแขนแล้วบรรจงลากไกทันที
เสียงลมอัดอากาศแรงดัน 100 บาร์พ่นออกทางปากกระบอกปืนดังทำลายความเงียบ เสียงมันเกือบดังพอ ๆ กับปืนลูกกรด
หมดเสียงปืนอัดลมก็เป็นเสียงกระสุนกระทบลำตัวกระรอกดังต่อมา เสียงกระสุนปืนอัดลมโดนตัวกระรอกมันจะเป็นคนละเสียงกับ
นกพิราบ เมื่อยิงโดนกระรอกเสียงกระสุนกระทบจะดังเหมือนตีกลอง 

กระรอกสีขาวนวลสะดุ้งโหย่งเมื่อโดนกระสุนปืนอัดลมเบอร์ 2 วิ่งเข้าใส่ด้วยความเร็ว 700-800เมตรต่อวิ
ระยะยิง 60-65 เมตร มันคงทำให้แรงกระสุนน้อยลงไปมาก แต่ก็มากพอที่จะทำให้กระรอกตัวนี้วิ่งไม่ออก
ผมก็กระรอกค่อย ๆ หมุนตัวไปทางต้นมะขามด้วยการเคลื่อนไหวที่ลำบาก ตอนนี้มันเป็นกระรอกบาดเจ็บแล้ว
เมื่อเห็นดังนั้นผมจึงละมือขวาดึงก้าน sidelevel และดันกลับเพื่อบรรจุกระสุนอีกครั้ง โดยสายตายัง
มองผ่านเลนส์ไปที่ตัวกระรอก  บรรจุกระสุนเสร็จผมทาบกากะบาทไปที่ลำตัวกระรอกแล้วยกกากะบาทขึ้น 1 ดอท
นิ่งแล้วเหนี่ยวไก เสียง hw100 ดังขึ้นอึกครั้งในเวลาไม่เกิน  5 วินาที  และเสียงกระสุนกระทบกับ
บั้นท้ายกระรอกก็ดังตามอีก  คราวนี้กระสุนรู้สึกว่าแรงกว่าเดิมมากด้วยดูจากขนปุยกระรอกกระจายฟุ้ง
กระรอกสีขาวนวลหยุดนิ่งเกร็งตัว หางกระดิกสั่นระริกแล้วจึงหมดแรงปล่อยตัวลงจากกิ่งแต่ก็ยังไม่หล่นด้วย
คงเพราะเล็บมือข้างเดียวของมันยังคงเกี่ยวเปลือกกิ่งมะขามไว้ และแล้วกระรอกก็หล่นไปหลังขอบรั้วหายลับ
ไปจากสายตา

ยกแขนมองดูนาฬิกาข้อมือมันบอกเวลา 07.15 น.
ผมโหลดกระสุนนัดแรกใช้เวลากว่า 2 นาที กว่าจะได้ยิง
แต่กระสุนนัดที่สองโหลดเสร็จก็ยิงในเวลาไม่เกิน 3 วินาที

ปืน hw100 ผมสังเกตุว่า หากโหลดกระสุนไว้แล้วไม่ยิงทันทีปล่อยไว้นาน ๆ 
พอยิงแล้วจะรู้สึกว่ากระสุนไม่ค่อยแรงเหมือนกับการโหลดกระสุนแล้วยิงทันที
ไม่รู้ว่าอุปทานไปเองหรือเปล่า แต่เคยรู้สึกแบบนี้มาหลายครั้ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2010, 02:37:04 PM โดย sitta » บันทึกการเข้า
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #230 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 06:47:38 PM »

วันนี้ทดสอบระยะเดิม30เมตร
ปรับความแรงที่ระดับ3
JSB exact jumbo 15.9เกรน

รูปเป้า ที่ไม่ค่อยจะใด้เรื่องครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2010, 06:50:49 PM โดย dunk » บันทึกการเข้า

konwan
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #231 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 06:56:43 PM »

สงสัยในเรื่องของปืน s410   ว่าดังหรือไม่ครับ สนใจ  แต่กลัวจะรบกวนเพื่อนบ้าน 
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #232 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 07:03:33 PM »

สงสัยในเรื่องของปืน s410   ว่าดังหรือไม่ครับ สนใจ  แต่กลัวจะรบกวนเพื่อนบ้าน 
ถือว่าเงียบใช้ใด้เลยครับ

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #233 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 07:18:10 PM »

วันนี้ทดสอบระยะเดิม30เมตร
ปรับความแรงที่ระดับ3
JSB exact jumbo 15.9เกรน

รูปเป้า ที่ไม่ค่อยจะใด้เรื่องครับ

ว้าว............พี่ตุ๊บรรยากาสมันน่า......จริงๆๆนะนี่
ผลทดสอบ 30 เมตร จับรวมกลุ่มไม่น่าจะเกิน 1 นิ้วได้มั้งครับพี่

แล้วต้นกล้วยซัก 6 นิ้วนี่ทะลุไหมพี่ที่ระดับ5

ผมรักในหลวง...ครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #234 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 07:18:48 PM »

ยังข้องใจ rws superdome  Huh
ขอลองอีกซักตั้ง

ปรับความแรงระดับ2ที่เขาว่ากันว่าแม่น นัดแรกเสียงดังเหมือนตด แต่เข้าใกล้กากบาทมาก ดีใจ
ซัดไปอีกสองนัดกอดกันอยู่ที่เดิม กระจุกตรงซ้ายล่างของกากบาท(เอาล่ะสิ สงสัยทีเขาว่าแม่นท่าจะจริง งงเลย)
ยิงไปอีกสองนัด หลุดไปอยู่ตรงขอบกระดาษ อีกสองนัดไม่เข้าเป้ากระดาษเลย
แล้วก็ซัดจนหมดแม้ก โดดไปโดดมาอย่าที่เห็นครับ....เฮ้อ!!! อ๋อย

AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #235 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 07:19:38 PM »

ขอผม25 เมตรลม150 บาร์ มะพร้าวอ่อนทะลุหน้าหลังครับ

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #236 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 07:30:31 PM »

วันก่อนที่ผมยิงแรงดันสูงสุด มันทะลุผ้าที่รองหลังเป้า แล้วทะลุไม้หนาครึ่งนิ้ว(ไม้เก่าหน่อยๆ)
แล้ววิ่งต่อไปโดนต้นกล้วย เห็นรูเข้าแต่ไม่ใด้เดินไปดู คิดว่าคงไม่ทะลุ
ข้องใจเดี๋ยวลองให้พรุ่งนี้ครับคุณหน่อง
...อ้อ วันนี้ลองยิงปลอก.22ระยะเดียวกัน สองนัดไม่มีพลาดเลยครับ แต่หาไม่เจอ เลยไม่ใด้ถ่ายรูปมาให้ดูครับ
ผมว่ายิงปลอกลูกปืน ยิงง่ายกว่าเป้ากลมๆนะ  คิก คิก คิก คิก

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #237 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 07:36:12 PM »

ปรับความแรงระดับ2ที่เขาว่ากันว่าแม่น นัดแรกเสียงดังเหมือนตด แต่เข้าใกล้กากบาทมาก ดีใจ
ซัดไปอีกสองนัดกอดกันอยู่ที่เดิม กระจุกตรงซ้ายล่างของกากบาท(เอาล่ะสิ สงสัยทีเขาว่าแม่นท่าจะจริง งงเลย)
ยิงไปอีกสองนัด หลุดไปอยู่ตรงขอบกระดาษ อีกสองนัดไม่เข้าเป้ากระดาษเลย
แล้วก็ซัดจนหมดแม้ก โดดไปโดดมาอย่าที่เห็นครับ....เฮ้อ!!! อ๋อย

เล่นไปเหนี่ยวด้วยลูกซุปเปอร์โดมที่กระยะ 30 เมตร มันจะแน่นได้ไงครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้
วันก่อนผมลองที่ระยะ 35 เมตร ลูกหมดไปตลับนึงยัง เคืองไม่หายครับ แบร่ แบร่
ลองระดับ2ที่ระยะ 20 เมตรครับแน่นเอี๊ยดเลยครับ เยี่ยม

AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #238 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 07:43:56 PM »

อ้างถึง
วันก่อนที่ผมยิงแรงดันสูงสุด มันทะลุผ้าที่รองหลังเป้า แล้วทะลุไม้หนาครึ่งนิ้ว(ไม้เก่าหน่อยๆ)
แล้ววิ่งต่อไปโดนต้นกล้วย เห็นรูเข้าแต่ไม่ใด้เดินไปดู คิดว่าคงไม่ทะลุ
ข้องใจเดี๋ยวลองให้พรุ่งนี้ครับคุณหน่อง
...อ้อ วันนี้ลองยิงปลอก.22ระยะเดียวกัน สองนัดไม่มีพลาดเลยครับ แต่หาไม่เจอ เลยไม่ใด้ถ่ายรูปมาให้ดูครับ
ผมว่ายิงปลอกลูกปืน ยิงง่ายกว่าเป้ากลมๆนะ   

เห็นเป้ากระดาษแล้วมันไม่เร้าใจแน่เลย..... Cheesy Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2010, 07:51:01 PM โดย AJ_6080 » บันทึกการเข้า

toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #239 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 08:23:29 PM »

แบร่ แบร่ แบร่ เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย กร้ากกกกก!!!!ฮาที่ป๋าเขียนจดหมายรักไว้จริงๆเลยครับ "อย่าเจอกันอีกเลยชาตินี้" 555+ ลูกRWS Superdomeนี่เค้าใช้ยิงกับปืนcz200s และ HW100T ได้เยี่ยมมากเลยนะครับ แต่ไม่รู้เป็นอะไรพอมาเจอกับน้องสุดสวยAirarms S410น้องเค้าแทบจะถุยกระสุนทิ้งออกมาเลยทีเดียว หัวเราะร่าน้ำตาริน สงสัยน้องAAเค้าจะชอบรักเดียวใจเดียวกับหนุ่มเชค(ลูกJSB)เอามากๆเลยนะครับ พอมาเจอหนุ่มเยอรมัน(ลูกRWS)น้องเค้าเลยไม่ยอมเล่นด้วยครับ อิอิอิ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

OSK119 (๓๙๗๘๒)
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 118
  พิมพ์