เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 10:26:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 44 45 46 [47] 48 49 50 ... 118
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลการทดสอบน้องสุดสวย AA s410 $ AA S510 #1  (อ่าน 308490 ครั้ง)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #690 เมื่อ: เมษายน 17, 2010, 08:02:49 PM »

เยี่ยม  ขอบคุณมากครับผม  เย็นนี้จะได้โทรฯไปบอกเพื่อนเผื่อพวกจะสนใจสั่งจองบ้าง  แล้วของท่านkomatsu ตัวที่โชว์   เบอร์ 1 หรือเบอร์ 2 ครับ  ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องปืนอัดลม(อัดอากาศ)ครับ  เลยไม่ทราบว่าเบอร์ไหนจะใช้ดีกว่ากัน  ในด้านความแรง+ระยะ

คุณแป๋งใช้ประสบการณ์ปืนไรเฟิลมาเทียบก็สามารถเปรียบเทียบได้เหมือนกันครับ
โดยทั่วไปปืนอัดลมเบอร์ 1 ที่เขาใช้ยิงเป้าความเร็วกระสุนไม่เกิน 600 ฟุตต่อวิ
แต่ก็มีปืนเบอร์ 1 ที่ยิงทำความเร็วกระสุนได้เป็นพันฟุตต่อวิ ใช้ล่าสัตว์ได้ แต่ยิงระยะไกลสู้ลมรักษาความเร็ว
ไม่ค่อยดีเท่าเบอร์ 2 นอกจากเลือกใช้กระสุนมีน้ำหนักมากพิเศษ (หาซื้อไม่ได้ในบ้านเราครับ)

ส่วนเบอร์ 2 เน้นยิงล่าสัตว์ ยิงระยะไกลมาก เช่น 35 เมตร - 50 เมตร ประมาณนี้ครับ
อย่างคุณ komatsu เอาไปยิงระยะ 80 เมตร หรือจะยิง 100 เมตร นั้นคงเป็นเพราะจะพัฒนาฝีมือไประดับเทพ
ปืนดี กระสุนดี กล้องดี น่าจะยิงระยะ 100 เมตรครับ  

ยิงปืนอัดลม มีพื้นที่ 100 เมตร ยิงกระสุนนัดละบาท  ยิงได้ทั้งวัน
ก็เหมือนได้ยิงไรเฟิลแรงสูงที่ระยะ 500-800 เมตร กระสุนนัดละ 300 บาทประมาณนั้นครับ
ผมยิงมาตั้งแต่เด็ก ยังไม่เคยยิงระยะ 100 เมตรเลยครับ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #691 เมื่อ: เมษายน 17, 2010, 08:06:11 PM »

แบบนี้ใช่ปล่าวครับที่คุณตุ๊ว่า Grin
เสียดายครับมันไม่มีขนาด .22 ไม่งั้นผมสอยมาแล้ว คิก คิก คิก คิก

ไม่เห็นยากเลย...เอายางลบลูกมา ถอดยางลบออก แล้วก็เอาท่อหดใส่เข้าไป...จบ...

พ่อนักประดิษฐ ช่างคิดซะจริง ๆ  แล้วมันใช้งานได้ดีหรือเปล่าครับ กระสุนดันกันบี้บานหรือเปล่า
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #692 เมื่อ: เมษายน 17, 2010, 08:54:08 PM »

ม่ายรู้เหมียนกัล..ล....ครับพี่...เอามาทำเล่นๆ..เดี๋ยวพรุ่งนี้"ตั้งกล้อง"เสร็จจะลองดู....
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #693 เมื่อ: เมษายน 17, 2010, 09:32:53 PM »

ม่ายรู้เหมียนกัล..ล....ครับพี่...เอามาทำเล่นๆ..เดี๋ยวพรุ่งนี้"ตั้งกล้อง"เสร็จจะลองดู....
ตั้งมันใด้ทุกวันเลยนะ กล้องเนี้ยะพี่ตุ้ย คิก คิก คิก คิก

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #694 เมื่อ: เมษายน 17, 2010, 09:33:41 PM »

แบบนี้ใช่ปล่าวครับที่คุณตุ๊ว่า Grin
เสียดายครับมันไม่มีขนาด .22 ไม่งั้นผมสอยมาแล้ว คิก คิก คิก คิก

ไม่เห็นยากเลย...เอายางลบลูกมา ถอดยางลบออก แล้วก็เอาท่อหดใส่เข้าไป...จบ...

เฮ้ย.........นี่พี่ตุ้ยกลายเป็น  แม็กไกเว่อร์ ...แล้วหรือนี่....ตั้งแต่วงล้อโฟกัส--จนถึง ที่ป้อนกระสุน....สุดยอดครับพี่ เยี่ยม เยี่ยม คิก คิก คิก คิก

ผมรักในหลวง...ครับ
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #695 เมื่อ: เมษายน 17, 2010, 10:02:16 PM »

เมื่อนำข้อมูลการทดสอบมาพล๊อทกร๊าฟก็จะได้แบบนี้ครับ
จากกราฟจะเห็นว่าช่วงที่วิถีกระสุนขึ้นสูงสุดอยู่ที่ระยะ 30 ม.
คราวหน้าถ้ามีโอกาศผมจะลองยิงที่ระยะ 55 ม. ไปจนถึง 80 ม.

ข้อมูลอุปกรณ์ที่ใช้ทดสอบ
ปืน AirArms S410 ปรับความแรงระดับ 4  แรงดันขณะทดสอบ 150-200 บาร์
กล้อง Bushnell elite 6500 2.5-16x50 ปรับกำลังขยายคงที่ขณะทดสอบ 12x
ลูก JSB 18.1 gr.
ผมได้ลองปรับพาราแล๊กของกล้อง Bushnell elite 6500 2.5-16x50 สามารถปรับได้ใกล้สุดที่ระยะ 7 ม. โดยที่ใช้กำลังขยาย 12x  Grin

เทียบกับ โปรแกรมของกล้อง HAWKE  ครับพี่อู๋
ลูก JSB 18.1 gr
ความแรงระดับ4ประมาณ 870 ฟุต/วินาทตามที่พี่เคยวัดไว้
เซ็ท 0 ที่ 50 เมตรเท่ากับ 54.7 หลา
กล้องขยาย 12X  1/4ที่ 100 หลา
ค่าที่จะมีผิดพลาดก็คือ ระยะเซ็นเตอร์กล้อง-เซ็นเตอร์ลำกล้องปืนครับ ผมประมาณครับ 1.950 นิ้ว

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #696 เมื่อ: เมษายน 17, 2010, 10:10:56 PM »

ใกล้เคียงมากๆ  เยี่ยม

AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #697 เมื่อ: เมษายน 17, 2010, 10:18:51 PM »

ขอบคุณพีอู๋ที่ทำรีวิวครับ  ...เหนื่อยไหมครับพี่ผลงานเยี่ยมเหมือนเดิมครับ เยี่ยม เยี่ยม

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #698 เมื่อ: เมษายน 17, 2010, 10:34:10 PM »

เยี่ยม  ขอบคุณมากครับผม  เย็นนี้จะได้โทรฯไปบอกเพื่อนเผื่อพวกจะสนใจสั่งจองบ้าง  แล้วของท่านkomatsu ตัวที่โชว์   เบอร์ 1 หรือเบอร์ 2 ครับ  ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องปืนอัดลม(อัดอากาศ)ครับ  เลยไม่ทราบว่าเบอร์ไหนจะใช้ดีกว่ากัน  ในด้านความแรง+ระยะ

คุณแป๋งใช้ประสบการณ์ปืนไรเฟิลมาเทียบก็สามารถเปรียบเทียบได้เหมือนกันครับ
โดยทั่วไปปืนอัดลมเบอร์ 1 ที่เขาใช้ยิงเป้าความเร็วกระสุนไม่เกิน 600 ฟุตต่อวิ
แต่ก็มีปืนเบอร์ 1 ที่ยิงทำความเร็วกระสุนได้เป็นพันฟุตต่อวิ ใช้ล่าสัตว์ได้ แต่ยิงระยะไกลสู้ลมรักษาความเร็ว
ไม่ค่อยดีเท่าเบอร์ 2 นอกจากเลือกใช้กระสุนมีน้ำหนักมากพิเศษ (หาซื้อไม่ได้ในบ้านเราครับ)

ส่วนเบอร์ 2 เน้นยิงล่าสัตว์ ยิงระยะไกลมาก เช่น 35 เมตร - 50 เมตร ประมาณนี้ครับ
อย่างคุณ komatsu เอาไปยิงระยะ 80 เมตร หรือจะยิง 100 เมตร นั้นคงเป็นเพราะจะพัฒนาฝีมือไประดับเทพ
ปืนดี กระสุนดี กล้องดี น่าจะยิงระยะ 100 เมตรครับ  

ยิงปืนอัดลม มีพื้นที่ 100 เมตร ยิงกระสุนนัดละบาท  ยิงได้ทั้งวัน
ก็เหมือนได้ยิงไรเฟิลแรงสูงที่ระยะ 500-800 เมตร กระสุนนัดละ 300 บาทประมาณนั้นครับ
ผมยิงมาตั้งแต่เด็ก ยังไม่เคยยิงระยะ 100 เมตรเลยครับ

ขอบคุณครับผม   มาเจอตัวพานท้ายสำหรับคนถนัดซ้ายแบบของท่านkomatsu  แล้วเพื่อนๆเขาสนใจครับ  ผมเองก็ชักจะมีใจให้เจ้ากระบอกสวยสุดแม่นนี่เหมือนกันครับ   อยากจะได้ไว้ตอนกลับไปอยู่ตจว.  อยู่กทม.มานานแล้วชักจะเริ่มไม่ไหวครับเบื่อการจราจรติดขัด
เมื่อตอนเย็นโทรฯไปคุยกับเพื่อนๆแล้วพวกยังกลัวเมียว่าอยู่ครับ  เลยแนะนำให้แอบกู้สหกรณ์ออมทรัพย์ครูมาซื้อ คิก คิก  ผมเคยไปถามพี่ชอบร้านม.  ยี่ห้อฮัทซันอัดอากาศ 30-34k  เทียบกับAirArms S410ไม่ทราบว่ามีความแตกต่างกันมากน้อยเพียงไหนครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #699 เมื่อ: เมษายน 17, 2010, 10:41:33 PM »

ขอบคุณครับผม   มาเจอตัวพานท้ายสำหรับคนถนัดซ้ายแบบของท่านkomatsu  แล้วเพื่อนๆเขาสนใจครับ  ผมเองก็ชักจะมีใจให้เจ้ากระบอกสวยสุดแม่นนี่เหมือนกันครับ   อยากจะได้ไว้ตอนกลับไปอยู่ตจว.  อยู่กทม.มานานแล้วชักจะเริ่มไม่ไหวครับเบื่อการจราจรติดขัด
เมื่อตอนเย็นโทรฯไปคุยกับเพื่อนๆแล้วพวกยังกลัวเมียว่าอยู่ครับ  เลยแนะนำให้แอบกู้สหกรณ์ออมทรัพย์ครูมาซื้อ คิก คิก  ผมเคยไปถามพี่ชอบร้านม.  ยี่ห้อฮัทซันอัดอากาศ 30-34k  เทียบกับAirArms S410ไม่ทราบว่ามีความแตกต่างกันมากน้อยเพียงไหนครับ
ราคาที่ผมรับมา 48k ครับพี่แป๋ง  ตามความเห็นผมส่วนต่างที่ต้องจ่ายเพิ่มเพื่อให้ได้ AA S410 ถือว่าคุ้มค่ามาก
เพราะได้มาทั้งความแม่นยำ,ความสวยงาม,ไกเบา เสียอยู่อย่างเดียวหัวสูงเลือกรับประทานลูกหายาก บู่ บู่ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2010, 10:43:46 PM โดย komatsu » บันทึกการเข้า

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #700 เมื่อ: เมษายน 17, 2010, 10:48:08 PM »

ราคาที่ผมรับมา 48k ครับพี่แป๋ง  ตามความเห็นผมส่วนต่างที่ต้องจ่ายเพิ่มเพื่อให้ได้ AA S410 ถือว่าคุ้มค่ามาก
เพราะได้มาทั้งความแม่นยำ,ความสวยงาม,ไกเบา เสียอยู่อย่างเดียวหัวสูงเลือกรับประทานลูกหายาก บู่ บู่ ไหว้

น่าจะพอๆกับเจ้าอันชูตส์แอล 64 เอ็มพีอาร์ผมกระมั่งครับ  เรื่องของการเลือกลูกนิยมบริโภคลูกอีเล่ย์ -ลาปัว เศร้า
48K น่ารับไว้พิจารณาครับถ้าเป็นเจ้าพานท้ายสำหรับคนถนัดซ้าย  เพื่อนๆผมอีกสองคนก็สิงห์อีซ้ายเหมือนกันครับ เยี่ยม

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #701 เมื่อ: เมษายน 17, 2010, 10:51:58 PM »

น่าจะพอๆกับเจ้าอันชูตส์แอล 64 เอ็มพีอาร์ผมกระมั่งครับ  เรื่องของการเลือกลูกนิยมบริโภคลูกอีเล่ย์ -ลาปัว เศร้า
48K น่ารับไว้พิจารณาครับถ้าเป็นเจ้าพานท้ายสำหรับคนถนัดซ้าย  เพื่อนๆผมอีกสองคนก็สิงห์อีซ้ายเหมือนกันครับ เยี่ยม

ตอนขึ้นไปรับปืนคนอืนเขามัวแต่เลือกปืนที่ตัวเองคิดว่าดีที่สุด
แต่ของผมโรงงานเลือกมาให้เรียบร้อยแล้ว เพราะมีอีซ้ายของผมกระบอกเดียว คิก คิก คิก คิก

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #702 เมื่อ: เมษายน 17, 2010, 10:52:31 PM »

ล้อตต่อไปไม่มีพานท้ายไม้วอลนัทแล้วนะครับพี่แป๋ง น่าจะมีแต่ไม้บีชครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #703 เมื่อ: เมษายน 17, 2010, 10:57:32 PM »

ล้อตต่อไปไม่มีพานท้ายไม้วอลนัทแล้วนะครับพี่แป๋ง น่าจะมีแต่ไม้บีชครับ

ไม้อะไรก็ได้ครับ  ขอเป็นแบบสำหรับคนถนัดซ้ายเป็นพอ  ผมมีอันชูตส์ 1422 พานท้ายมอนติฯอยู่ตัวหนึ่งยิงแต่ที่ฝืนๆยังไงชอบกลครับ  สงสัยผมคงต้องรีบกล่อมเพื่อนๆผมแล้วครับเผื่อจะได้มีโอกาสครอบครองเจ้าสุดสวย+แม่นบ้าง

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #704 เมื่อ: เมษายน 17, 2010, 11:11:29 PM »

ขอบคุณพีอู๋ที่ทำรีวิวครับ  ...เหนื่อยไหมครับพี่ผลงานเยี่ยมเหมือนเดิมครับ เยี่ยม เยี่ยม

เห็นกลุ่มภาคกลางเค้าออกรอบกันแล้วของขึ้นครับ
เลยต้องหาที่ลงซักหน่อย คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 ... 44 45 46 [47] 48 49 50 ... 118
  พิมพ์