เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 08:23:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 52 53 54 [55] 56 57 58 ... 118
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลการทดสอบน้องสุดสวย AA s410 $ AA S510 #1  (อ่าน 307726 ครั้ง)
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #810 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 12:12:01 AM »

ขอบคุณครับคุณหน่องที่แนะนำ แต่ผมคิดว่าพรุ่งนี้คงเอาไปขายเลยครับเพราะที่บ้านก็มีกิโล ชั่งของขายอยู่ครับ อีกอย่างคนซื้อน่าจะไม่รู้นะครับว่าเป็นตะกั่วผสมกับอะไร คนซื้ออายุมากกว่าผมประมาณ 8 ปี เคยค้าขายติดการพนันเจ๊งไปแล้วรอบหนึ่ง คบกับผมเหมือนงูเหลือมกับเชือกกล้วยครับ ผมเลื้ยงปลาหมอสีซื้อมาตัวละ 800-1200 บาทแกเห็นสวยให้ราคาตัวละ 3500-4500 บาท ทั้ง ๆที่ผมก็เข้าเวป siam crosbreed อยู่ แต่ก็มีไม่เยอะหรอกครับตะกั่ว เททิ้งไปหลายรอบแล้ว ตั้งแต่แกบอกขายได้เลยเก็บใส่ถุงไว้ครับ สนุก ๆ ครับ ไม่รู้คุณอู๋เก็บไว้เยอะรึเปล่าฝากขายได้นะครับ

อืม....มีอีกกรณีหนึงที่ผมเคยเจอมาคือซื้อไปใช้งานเอง หรือประมาณว่ามีลูกค้ามาสั่งของอาจจะนำไปทำตะกั่วตกปลาขายก้ได้กำไรดีเหมือนกันครับ
หลอมง่าย ขายคล่อง กำไรดีครับ ต้นทุน 1 กิโล 90 บาท ทำเป็นตะกั่วตกปลาน่าจะขายได้เกิน 200 บาทต่อกิโลครับ อันนี้น่าจะเป้นไปได้ครับ
เพิ่งไปซื้อมาหมาดๆ ตะกั่วตกปลากิโลละ150มั้ง

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #811 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 12:24:03 AM »

ของผมมีลูกค้ามาสั่งแต่เฉพาะ ตะกั่วตัวพิมพ์ ที่เป็นบล็อกตัวหนังสือ กับทองเหลือง  แกจะเอาไปหลอมพระครับ
ผมว่าเป็นธุรกิจที่เร้าใจดีนะครับ เพื่อนคนที่เล่าถึงเคยไปติดต่อซื้อเรือดูดทรายจากเพื่อนอีกคนหนึ่งตกลงราคา ก.ก. ละ 10 บาท ไม่มีเวลาไปตัดราคาเหลือ 4 บาท ตัดเรือไปน้ำตาไหลไป มีได้ก็มีเสียครับ
ผมโดนช่วงเลิกโอลิมปิค 2008 ครับ ถ้าใครจำได้ ราคาน้ำมันลงแบบปักหัวเลย
ใครๆก้ดีใจ ผม+พี่ชายนี้ต้องเปิด โอดี รอบสองกระทันหันเลยครับ
เอาแบบของเก่าราคาต้นทุนสูงไม่ขายเอาเงินใหม่มาเล่นของถูกหมุนไปใหม่
พอราคาขยับขึ้นเอามาเฉลี่ยต้นทุนกันส่งออก....ตอนนี้รอดตัวครับ
ช่วงนั้นร้านขายของเก่าใหญ่ใช้เงินหมุน ม้วนเสื่อหลายร้านครับ
ราคาของแจ้งลงรายวันอย่างกะตลาดหุ้นเลยครับ

เหล็กโลละ 18-20 เหลือ 4 บาท ตุนไว้ เกือบ 100 ตัน
ทองแดง โลละ เกือบ 300 เหลือ 160  เก็บไว้ 4 ตัน
ของทุกอย่างลงราคาเกินครึ่งทั้งนั้น

ปล.ร้านรับซื้อของมีข้อเสียคือ สกปรก,เหม็น,เหนื่อย,ร้อน,ต้องใช้แรงงานคนเยอะ
     ข้อดีมีครับ
      เป็นอาชีพที่เลิกเมื่อไหร่ก็ได้ พรุ่งนี้เลือก-วันนี้เก็บของที่มีทั้งหมดในร้านส่งโรงงาน (ไม่ต้องเลหลัง ลดราคา ไม่มีของเหลือทิ้ง เพราะเราซื้อแต่ของที่คนอื่นทิ้ง... Cheesy Cheesy)

ผมรักในหลวง...ครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #812 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 12:31:11 AM »

เคยเจอปืนเก่าบ้างมั้ยครับคุณหน่อง

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #813 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 12:44:08 AM »

สกปรก เหม็น เหนื่อย ร้อน แรงงาน = เงิน เงิน เงิน

ไม่เหนือย ไม่ร้อน ไม่ลำบาก ไม่ได้สบายหรอกครับ

คิดถึงลูกไม่อยากให้ เหนื่อย ร้อน ลำบาก เลยต้องหาไว้เยอะ ๆ ครับ
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #814 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 12:46:30 AM »

เคยเจอปืนเก่าบ้างมั้ยครับคุณหน่อง
เจอครับ....แต่ไม่มีทะเบียนหรือบางทีก็หมดสภาพครับ...เจอยันลูกระเบิดที่ทิ้งมาจากเครื่องบินครับ หนัก 30 กว่าโล 1 ลูก 10 กว่าโล 1 ลูก
ต้องเอาไปมอบให้ที่โรงหลอมเหล็กต่างหาก
มีตอนแรกๆเจอ โกศทองเหลืองที่เขาเอาใส่กระดูกคนตายที่วัดมาขายหลายอัน ตอนแรกไม่รู้ซื้อเป็นเหล็ก พอรู้เป็นโกศทองเหลืองใส่กระดูก
ที่วัด ก็เลยให้เด็กจัดชุดเล็กให้คนขายกินน้ำข้าวต้ม ไป 7-8 วัน ข้อหาขโมยของวัดมาขาย
ผมเคยโมโหเกือบตัดนิ้วไอ้ขี้ยาที่ขโมยของวัดมาขายกับขโมยถังแก๊สของแม่ค้าในตลาดนัดมาขายครับ...มันสมควรจริงๆ
โครตเกียจเลย..หิวข้าวมาบอกยังซื้อเลี้ยง...เสือกขโมย..

AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #815 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 12:53:06 AM »

สกปรก เหม็น เหนื่อย ร้อน แรงงาน = เงิน เงิน เงิน

ไม่เหนือย ไม่ร้อน ไม่ลำบาก ไม่ได้สบายหรอกครับ

คิดถึงลูกไม่อยากให้ เหนื่อย ร้อน ลำบาก เลยต้องหาไว้เยอะ ๆ ครับ

ตอนนี้ดีหน่อยครับพี่ชายมาคุมแทนแล้วครับ....ส่วนผมเขาเตะมาให้ดูแลเก็บตัง + ซ่อมรถแท็กซี่ให้เช่าครับ ไอ้ผมก็มาทะเลาะกับคนขับอีก..ประจำ
เราลงทุนรถคันละหลายแสน เก็บค่าเช่ากะ 5-600 ร้อยบาท มันจ่ายค่าเช่ามาร้อยเดียวมันเก็บกลับบ้านสี่ร้อย สมควรไหมนี่มาขับลงทุนได้ไม่ถึง2,000เงินค่าประกัน
พอชนทีก็ไม่มีจ่าย..แต่ขับไม่ระมัดระวังเลย...เจอกับคนขับแท็กซี่นี่ปวดหัวได้ทุกวัน....จริงๆ ....เดี๋ยวปัดเหนี่ยวซะดีไหมนี่.... Cheesy Cheesy ไหว้

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #816 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 06:49:15 AM »

ขอบคุณครับคุณหน่องที่แนะนำ แต่ผมคิดว่าพรุ่งนี้คงเอาไปขายเลยครับเพราะที่บ้านก็มีกิโล ชั่งของขายอยู่ครับ อีกอย่างคนซื้อน่าจะไม่รู้นะครับว่าเป็นตะกั่วผสมกับอะไร คนซื้ออายุมากกว่าผมประมาณ 8 ปี เคยค้าขายติดการพนันเจ๊งไปแล้วรอบหนึ่ง คบกับผมเหมือนงูเหลือมกับเชือกกล้วยครับ ผมเลื้ยงปลาหมอสีซื้อมาตัวละ 800-1200 บาทแกเห็นสวยให้ราคาตัวละ 3500-4500 บาท ทั้ง ๆที่ผมก็เข้าเวป siam crosbreed อยู่ แต่ก็มีไม่เยอะหรอกครับตะกั่ว เททิ้งไปหลายรอบแล้ว ตั้งแต่แกบอกขายได้เลยเก็บใส่ถุงไว้ครับ สนุก ๆ ครับ ไม่รู้คุณอู๋เก็บไว้เยอะรึเปล่าฝากขายได้นะครับ
รอบนี้ผมทำกล่องดักกระสุนแบบดีหน่อยครับ เก็บไว้ได้ประมาณ 3 กก.
คนใช้ถามว่าจะเอามากินแทนข้าวรึไง ยี๊ ยี๊ ยี๊

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #817 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 06:50:30 AM »

นี่แหละงานผมชอบเลย
ไม่เหนื่อยไม่ได้ตัง

rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #818 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 07:53:03 AM »

รอบนี้ผมทำกล่องดักกระสุนแบบดีหน่อยครับ เก็บไว้ได้ประมาณ 3 กก.
คนใช้ถามว่าจะเอามากินแทนข้าวรึไง ยี๊ ยี๊ ยี๊

ขอดูรูปกล่องดักกระสุนหน่อยครับคุณอู๋ กำลังหาแบบอยู่ครับ ขอบคุณครับ

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #819 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 05:44:46 PM »

ของผมต้องหนาว ถึงได้ตังค์
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #820 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 05:49:58 PM »

แบบนี้ข้าวหลามก็หดแย่เลยสิครับพี่สิทธา คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #821 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 05:53:19 PM »

แบบนี้ข้าวหลามก็หดแย่เลยสิครับพี่สิทธา คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้

ข้าวหลามมันทนหนาวได้ระดับหนึ่งไม่น่าเป็นห่วง ถ้าหนาวมากผมก็ใส่เสื้อกันหนาว

แต่ถ้ามันลดขนาดลง ผมก็เปิดเน็ตดูคนเสื้อแดงที่พี่วานิชเอามาลงก็พอช่วยได้ครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #822 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 05:58:45 PM »

ข้าวหลามมันทนหนาวได้ระดับหนึ่งไม่น่าเป็นห่วง ถ้าหนาวมากผมก็ใส่เสื้อกันหนาว

แต่ถ้ามันลดขนาดลง ผมก็เปิดเน็ตดูคนเสื้อแดงที่พี่วานิชเอามาลงก็พอช่วยได้ครับ

นี่พี่สิทธาขอไฟล์ภาพที่เหลือจากพี่วานิชแล้วเหรอครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #823 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 07:31:30 PM »

นี่พี่สิทธาขอไฟล์ภาพที่เหลือจากพี่วานิชแล้วเหรอครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ไม่รู้ว่ามีอีก งั้นผมขอดูอีกคนนะครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #824 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 08:18:01 PM »

ขอดูรูปกล่องดักกระสุนหน่อยครับคุณอู๋ กำลังหาแบบอยู่ครับ ขอบคุณครับ
ของผมไม่มีอะไรมากครับเอากล่องกระดาษที่ใช้แล้วมา
จากนั้นเอาแผ่นเหล็กและผ้าใส่ไว่ด้านใน แล้วก็ปิดกล่อง แล้วแปะเป้า แค่นี้ก็เสร็จแล้วครับ Grin Grin

หน้า: 1 ... 52 53 54 [55] 56 57 58 ... 118
  พิมพ์