เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:21:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อันดับโลกล่าสุดของ นักกีฬายิงปืนไทย  (อ่าน 4361 ครั้ง)
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« เมื่อ: กันยายน 20, 2004, 10:54:39 PM »

ร่วงลงมาเรื่อยๆ หลังจากฟอร์มตกในโอลิมปิก ล่าสุด จักรกฤษณ์ พณิชย์ผาติกรรม ลงมาอยู่ในอันดับที่ สิบสามของโลก หลังจากที่คราวที่แล้วอยู่อันดับหก ในประเภทนี้ ส่วนสั้นยิงช้าอยู่อันดับที่ สามสิบของโลก และสั้นยิงเร็ว อยู่ที่อันดับ สี่สิบของโลก

ส่วนเจ้าของสถิติโลกเต็มหกร้อย ยาวอัดลมชายก็ยิงไม่สามารถเรียกฟอร์มเก่งกลับมาได้ อันดับโลกเลยหล่นไปอยู่ที่ สามสิบสองแล้ว หลังจากที่คราวที่แล้วอยู่ในอันดับที่ ยี่สิบสาม ส่วนประเภทท่านอนอยู่ที่อันดับหกสิบสามและปืนยาวมาตรฐาน สามท่า อยู่ที่อันดับ ยี่สิบห้า

ศุภมาส วันแก้ว อยู่ที่สามสิบสี่ ในประเภทยาวอัดลมหญิง อันดับที่สี่สิบสามในประเภทปืนยาวสามท่า

ธันยพร  พฤกษากร สาวน้อยวัยสิบสี่ ดาวรุ่งดวงใหม่ในประเภทปืนสั้นทีมหญิง อยู่ที่อันดับ สี่สิบเจ็ดของโลกในประเภทปืนสั้นสตรี และ อันดับที่สี่สิบห้าในประเภทปืนสั้นอัดลม

ทั้งสี่คนนี้คือนักกีฬาไทยที่มีอันดับโลกสูงสุดในแต่ละประเภท ในเวลานี้ครับ

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2004, 11:03:38 PM »

ซึ่งแม้ว่าอันดับโลกจะหล่นลงมา แต่คะแนน qualify เพื่อสิทธิ์ในการเข้าแข่ง World Cup Final ที่ประเทศไทยเป็นเจ้าภาพในปีนี้นั้น จักรกฤษณ์ ยังคงอยู่ที่อันดับที่ 5 จากที่คัดนักกีฬาที่ทำคะแนนในการแข่งขัน World Cup ได้สูงสุดแปดคนแรก ร่วมกับเจ้าของแชมป์ World Cup Final เมื่อปีที่แล้ว

ซึ่งรายการใหญ่รายการนี้ มีนักกีฬาไทยได้สิทธิ์เข้าแข่งคนเดียวครับ ส่วนรายการแข่งขันที่จัดควบกันไปเลย ก็คือ SEASA Shooting เห็นว่าได้ทำการคัดตัวนักกีฬาไปแล้ว ใครได้ยิงประเภทไหน ก็ขอให้ทำให้เต็มที่ เอาใจช่วยทุกคนครับ

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2004, 06:59:17 AM »

Grin ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นักกีฬายิงปืนไทยต่อไปครับ Grin

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2004, 07:52:48 AM »

Huh ถามหมอต้นครับ
-อันดับโลกที่ว่ามาจากสถาบันไหน ปัจจุบันกี่สถาบันในการจัดอันดับมือวาง  ในแถบเอเชียมีการจัดอันดับด้วยหรือเปล่า และ ไทยอยู่อันดับเท่าไรครับ...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
poojar
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 21, 2004, 10:42:07 AM »

ขอร่วมเป็นกำลังใจให้ด้วยค่ะ

TABOO
ความจนไม่ใช่สิ่งน่าอาย ไร้ความสามารถต่างหากสิน่าอาย
Full Member

คะแนน 11

ปืน คือเพื่อนแท้

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 21, 2004, 11:10:56 AM »

Smileyร่วมเป็นกำลังใจด้วยคนครับ Smiley

ไร้วาสนาอย่าขอพร  บุญมาดวงดีได้เงินทอง  ความร่ำรวยหากขอกันได้  โลกนี้ก็จะไม่มีคนจน
engine1 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 21, 2004, 01:31:44 PM »

ถามคุณหมอต้นครับว่า World Cup Final และ SEASA Shooting ที่จัดปีนี้ จะจัดแข่งวันที่เท่าไรครับ จะได้ตามไปดู เขาจะให้บุคคลภายนอกที่สนใจเข้าดูได้เลย หรือว่าต้องลงชื่อสมัครเข้าดูก่อนครับ
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 12:57:17 AM »

อันดับโลกที่เอามารายงานนี้ เป็นอันดับโลกที่จัดโดย ISSF(International Shooting Sports Federation) ครับ มีอยู่สถาบันเดียวครับที่จัดอันดับในระบบสากล ถ้าจะเทียบกันกับในระดับเอเชียนี่ก็อยู่ราวๆที่สิบกว่าๆ รองจากจีน เกาหลีใต้ เกาหลีเหนือ ญี่ปุ่น อิหร่าน อินเดีย และชาติที่แตกออกมาจากรัสเซีย เช่น คาชักสถาน อุซเบกิซสถาน ยกเว้นสั้นอัดลมชาย ที่มี จักรกฤษณ์ อยู่ในอันดับห้ารองจาก จีนอยู่สองคน เกาหลีใต้หนึ่งคน และเกาหลีเหนืออีกหนึ่งคน

นักกีฬาไทยเราเองอันดับโลกสูงสุดเท่าที่เคยขึ้นไปถึง ก็เป็นจักรกฤษณ์ ล่ะครับ ที่ขึ้นได้สูงสุดถึงอันดับสี่ในประเภทปืนสั้นอัดลม เมื่อช่วงต้นปีนี้ หลังคว้าอันดับสามในเวิลด์คัพ กรุงเทพ และ อันดับหก ใน เวิลด์คัพ ซิดนีย์ แต่หลังจากนั้นมาก็รักษาอันดับไว้ไม่ค่อยได้ ยิงมาที่สิบกว่าๆ โอลิมปิกนี่ยิ่งหายไปเลย ทำให้อันดับโลกมันร่วงมาไกลครับ

การแข่ง World Cup Final และ SEASA จัดที่หัวหมากครับ นักกีฬาจะเดินทางมาถึงตั้งแต่ 25 ตุลาคม ตรวจอาวุธ 26 ตุลาคม เริ่มแข่งจริงๆ 27 ตุลาคมครับ การเข้าชมคิดว่าไม่น่าจะปัญหา แต่ต้องดูอย่างสงบเรียบร้อย เพราะกีฬายิงปืนระบบสากลนี่ เป็นกีฬาที่กรรมการมีสิทธิ์แจกใบแดงผู้ชมให้ออกจากสนามแข่งได้ครับ

นักรบแนวหน้า
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 12:17:57 AM »

ผมทราบครับว่าตั้งใจอย่างมาก
คนเรา ไม่ได้ดีเสมอไป มีพลาดบ้าง
อยากให้คุณให้กำลังใจตัวเองมากๆ
ผมเชื่อ อย่าง1ว่า คุณเป็นคนที่ยิงปืนแม่นที่สุดในโลกครับ
เพียงแต่ว่าสมาธิ และแรงบันดาลใจน้อยกว่าคู่แข่งครับ
มุ่งมั่น ขยัน อดทน
ผมมีวิธียิงปืนที่ดีมาฝากครับ (แล้วแต่น่ะครับ อาจเป็นแค่วิธี1เท่านั้น)
ก่อนยิง ให้จินตนาการนึกถึงแรงบันดาลใจที่คุณอยากได้เป็นที่ 1 ของโลกได้ปุ๊บ มันจะเเม่นเองครับ ตกใจ
พลัง เป็นของคุณเพียงแค่คุณคิด
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 01:28:41 AM »

เห็นผลงานที่ผ่านมาแล้ว ก็ยังคงลุ้นอยู่คับ...Smiley
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 01:44:24 AM »

Grin ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นักกีฬายิงปืนไทยต่อไปครับ Grin

ขอร่วมอีกแรงเพื่อนักกีฬายิงปืนไทย ครับ Wink Wink Wink

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 07:45:59 AM »

Grin Grinเอาใจช่วยนักกีฬาไทยอีกแรงครับ Grin Grin

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 09:53:58 AM »

Smileyร่วมเป็นกำลังใจด้วยคนครับ Smiley
ผนึกกำลังจนเป็น1เดียว สู้ๆๆ
kaew28
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 10:22:38 AM »

ไทย สู้สู้ครับ เอาใจช่วยครับ

ฟ้าจะครึ้ม ฝนจะพราว ................................................
หน้า: [1]
  พิมพ์