เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 01:23:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 22 lr & 22 magnum  (อ่าน 2074 ครั้ง)
แดง
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 04:55:40 PM »

เผลอตัว ออกปาก ขาย ปืน 22 lr Anschutz 1415  ทะเบียนปี 19 ให้เพื่อนซี้ไป .. ทนอ้อนวอน มานาน .. แค่ 17 K ..... เสียดายนอนไม่หลับ กินไม่ลงอยู2 เดือน โชค ดี จับมาได้ ใหม่สภาพกิ้ก 99 % .. 32k ... Anschultz 1516 22 magnum... ทะเบียน ปี 38 ... ทีนี ละเป็นตายก็ไม่ ปล่อยให้ หลุดลอยไปอีก

บทเรียนนี้ สอนให้รู้ว่าอย่าให้ ใคร มาอ้อน ขอซื้อปืน ในวงสุรา
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 05:06:30 PM »

Grin Grin Grin Grin

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 05:07:09 PM »

ดีครับ.........
กินได้ นอนหลับ สักกะที
แต่ทีนี้ คงจะไม่ได้ยิงบ่อย ๆ แล้วล่ะ ............
เฮ้อ.............
---

Grin Grin Grin

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 05:25:17 PM »

ขอบคุณครับที่ทำให้ผมได้เรียนรู้ว่าเวลาจะอ้อนขอซื้อปืนคนต้องอ้อนในวงสุรา หลงรัก หลงรัก  Grin
แดง
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 05:58:51 PM »

งานนี้ได้ ความรู้ว่า ลูก 22 ir ใส่ แมก 22 magnumได้ แต่ต้อง เคาะๆให้ จานท้ายกระกุน ชิดขอบในแมก ... เวลาบริหารลูกเลื่อน  ต้อง ค่อย ๆทำระมัดระวัง ..... จะช่วย ประหยัดค่ากระสุนได้ หลายเท่า ตัว นัก แล ...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 06:09:10 PM »

ขอบคุณครับที่ทำให้ผมได้เรียนรู้ว่าเวลาจะอ้อนขอซื้อปืนคนต้องอ้อนในวงสุรา หลงรัก หลงรัก Grin

ฮ่วย รอดตัว Grin Grin Grin เราไม่กินเหล้า  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 06:13:09 PM »

¢Íº¤Ø³¤ÃѺ·Õè·ÓãËé¼Áä´éàÃÕ¹ÃÙéÇèÒàÇÅÒ¨ÐÍé͹¢Í«×éÍ»×¹¤¹µéͧÍé͹ã¹Ç§ÊØÃÒ หลงรัก หลงรัก Grin

ÎèÇ ÃÍ´µÑÇ Grin Grin Grin àÃÒäÁè¡Ô¹àËÅéÒ Grin Grin Grin

เอาหน่อยน่า พี่ขา....  หลงรัก
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 06:15:59 PM »

เอาหน่อยน่า พี่ขา.... หลงรัก

เอาสวยๆมามอมล่ะไม่แน่  Grin Grin Grin

DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 06:17:10 PM »

ขอบคุณครับที่ทำให้ผมได้เรียนรู้ว่าเวลาจะอ้อนขอซื้อปืนคนต้องอ้อนในวงสุรา หลงรัก หลงรัก Grin

ฮ่วย รอดตัว Grin Grin Grin เราไม่กินเหล้า Grin Grin Grin

ว้า...อดเลย...เฮาว่าจะมอมเอา "ของดี" วันอาทิตย์นี้สักหน่อย...Tongue

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 06:20:36 PM »

ฮ่วย รอดตัว Grin Grin Grin เราไม่กินเหล้า Grin Grin Grin

ว้า...อดเลย...เฮาว่าจะมอมเอา "ของดี" วันอาทิตย์นี้สักหน่อย...Tongue

พูดอย่างนี้มันเสียวววว นะท่าน  Grin Grin Grin เฮาเป็นปู้จายด้วยกานนะ  Grin Grin Grin

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 07:17:15 PM »

งานนี้ได้ ความรู้ว่า ลูก 22 ir ใส่ แมก 22 magnumได้ แต่ต้อง เคาะๆให้ จานท้ายกระกุน ชิดขอบในแมก ... เวลาบริหารลูกเลื่อน ต้อง ค่อย ๆทำระมัดระวัง ..... จะช่วย ประหยัดค่ากระสุนได้ หลายเท่า ตัว นัก แล ...

ประหยัด อย่างงี้ ผมว่าคงจะไม่คุ้มครับ  เพราะมีระยะห่าง ช่องว่าง ระหว่างคอรังเพลิง จะทำให้มีปัญหา ตามมาทีหลัง และ วิถีของกระสุน ก็เป็นผลต่อเนื่อง

นะครับ ผมว่า..........

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ARTWORK
สำนักวิชาวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 07:19:35 PM »

งั้นผมคงต้องอ้อนในวงเหล้าบ่อยๆแล้วสิครับ อิอิ Grin Grin Grin

สองขาข้าเที่ยวท่อง สองตาจ้องข้าจดจำ หนึ่งชีวิตลิขิตนำ ตามเส้นทางข้าเลือกเอง
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 09:05:03 PM »

ยังงงอยู่เลย....ถ้าคุณพี่ท่านจะอวดปืน   ทำไมไม่ลงรูปโชว์หน่อยละครับผม   จะได้ชมด้วยครับ

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 09:34:56 PM »

เบิดร์กะเสก อมพระมาพูดก็ไม่เชื่อ
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 10:09:59 PM »

เห็นพูดกันมานานๆๆๆๆ  ว่า อย่าเอา .22 แอลอาร์ ไปยิงใน  .22 แมกนั่ม  ได้ไม่คุ้มเสีย....แต่ก็มีคนลองอยู่เรื่อยๆๆ จริงแล้วมันเป็นยังไงกันแน่ครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน
   แล้ว จขกท.ยิงแล้วเป็นไงบ้าง  ความแม่นยำระยะ..ต่างๆ โดยเฉพาะ ท่ 50  เมตร  เป็นได้ขอชมกลุ่มหน่อยครับพอเป็นขวัญตา.... หัวเราะร่าน้ำตาริน
   อ้อเพื่อนเล่าให้ฟังว่ามี อันซูตส์  ลูกเลื่อน .22 LR  เจ้าของอยากปล่อย หมื่นต้นๆ  ยังไม่เห็นตัวจริงแต่สอบถามว่าสภาพ พอๆกับ452 ท่ผมขายให้เขาไป  ก็นับว่าสภาพใช้ได้ทีเดียว  ถามเขาว่าทำไมไม่เอาตัวนั้น  เขาบอกว่าถือที่เจ้าของปืนตายแล้ว...ไม่ดี......เมียเขาจะขายครับ...เรียนถามว่ามีใครสนใจไหมครับ  จะช่วยดูให้ครับ.... หลงรัก

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
หน้า: [1] 2
  พิมพ์