เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 10:30:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลำกล้องผม น้องหนิมกินซะแล้วครับ  (อ่าน 1044 ครั้ง)
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 06:16:10 PM »

รบกวนพี่ ๆ ครับ ลำกล้อง  ลาม่า 7.65 ของผมขึ้นสนิมครับ หาซื้อได้ที่ไหนครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 07:48:06 PM »

Huh  จะซื้อลำกล้องปืน  ตกใจ  หรือซื้อน้ำยาล้างลำกล้องละครับ   Huh                         

ตกใจ  ปืนใช้งานไม่ใช่ปืนแข่งขัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  ถ้าจะซื้อลำกล้องมาเปลี่ยน  น้ำลายหก  ซื้อกระบอกใหม่ไม่ดีกว่ารึครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 04:34:15 AM »

Grin ถามต่อครับ ว่าสนิมกินไประดับไหนแล้ว เกลียวขาดหรือเปล่า ถ้ากินลึกลงเนื้อเหล็กแต่เกลียวยังไม่ขาด ก็ยังสามารถใช้งานได้อยู่ครับ แม้ความแม่นยำจะลดลงไปบ้าง แต่มือระดับผม 15 เมตรมีหลุดวงดำบ่อย ๆ ถือว่าไม่มีความต่างครับ อีกอย่าง ลำกล้องรุ่นนี้หายากครับ Wink

INTEND
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

Skeet Lover

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 10:52:32 PM »

Grin ถามต่อครับ ว่าสนิมกินไประดับไหนแล้ว เกลียวขาดหรือเปล่า ถ้ากินลึกลงเนื้อเหล็กแต่เกลียวยังไม่ขาด ก็ยังสามารถใช้งานได้อยู่ครับ แม้ความแม่นยำจะลดลงไปบ้าง แต่มือระดับผม 15 เมตรมีหลุดวงดำบ่อย ๆ ถือว่าไม่มีความต่างครับ อีกอย่าง ลำกล้องรุ่นนี้หายากครับ Wink

สนับสนุน ข้อความนี้จักหน่อย เพราะผมก็หลุดดำบ่อย ๆ (แบบใจร้อน ยิงช้า ๆ ไม่เป็น)

SSP228
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2005, 08:30:51 PM »

ต้องลองทดสอบกลุ่มกระสุนดูก่อนครับ ถ้ายังเหมือนเดิมก๋ไม่น่าเปลียนอะไร
ของผมเหมือนกัน น้องหนิมกัดเกลียวจนพรุน แต่กลุ่มออกมาใช้ได้ดังนั้นก็ไม่ต้องเปลี่ยน

นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2005, 09:36:20 PM »

กินข้างนอกหรือเกลียวครับ...
ถ้าข้างนอกลงกระดาษทรายเลย...
ของผม .22 ก็เป็นต้องคอยเคลือบน้ำมัน...
ถ้าข้างใน...ทำใจครับ...
ผมมี Parabellum P08 ข้างในมีสนิมบ้าง
แต่กลุ่มนี่เล็กกว่า บาเร็ตตาร์ 92 อีก..

หน้า: [1]
  พิมพ์