เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 06:21:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ราคาปืนพกสั้นจะถูกลงจริงไหมครับ  (อ่าน 14448 ครั้ง)
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 10:17:00 PM »

ไม่จริงครับ...เพราะอุปสงค์กับอุปทานยังต่างกันมาก สมมุติถ้าผมซื้อปืนโครงการ(5 ปี)มาในราคา 45,000 ใช้น้อย-ยิงน้อย ครบกำหนดโอนได้ผมเทียบราคาปืนรุ่นนี้ในท้องตลาดมือหนึ่ง 100,000 บาท มือสองราคา 6-70,000 ผมตั้งราคาขายสัก 60,000 บาท เชื่อว่าขายได้ แล้วผมจะขายถูกๆทำไมเนี่ย

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
หมง เนตเต่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 10:19:04 PM »

น่าจะเป็นไปได้ครับ ที่ราคาปืนใหม่หน้าร้านจะถูกลง   ไหว้

หนังกะติ๊ก Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะ จุ๊บๆ จ๊วบๆ
ยูจีน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 56

ทุกอย่างมีสองด้านเสมอ

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 10:56:43 PM »

ผู้ขายก็คงเปรียบเทียบราคาปืน ณ ปัจจุบัน ที่จะขาย   ยังไงก็คงไม่ถูกลง แน่ๆ ครับ

อันสตรี       ไม่มีศีล     ก็สิ้นสวย
บุรุษด้วย     ไม่มีศีล     ก็สิ้นศรี
อันนักบวช  ไม่มีศีล      ก็สิ้นดี
ข้าราชการ   ศีลไม่มี     ก็เลวทราม
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 11:16:01 PM »

เห็นพูดกันมาหลายปีแล้ว........

ในกระทู้เก่าๆมีถามทุกปี......

เหตุผลก็มีหลากหลาย.....

แต่ความจริงคือ.......แพงขึ้นทุกปี.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 12:25:07 AM »

ลองหาราคาปืนร้านแสงทองดูครับ...

ช่วงนี้กำลังมีโปรโมชั่นลดราคาครับ...

ราคาดี น่าสนใจมากๆครับ... Cheesy
sunsun
"บางสถานการเพื่อนอาจจะทิ้งคุณ แต่ทุกสถานการปืนไม่ทิ้งคุณแน่นอน"
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 01:05:26 AM »

เป็นไปได้หรือไม่ ผมไม่ทราบครับ
วันก่อนไปเดินหลังวังมา ราคาปืนลดครับ
ปืนเหลือหน้าร้านอื้อซ่า อย่างที่ไม่เคยปรากฏมาก่อน ( เฉพาะช่วงไม่กี่ปีที่ผ่านมานี้ )
ราคาจากที่เคยต้องง้อซื้อ ประมาณ 100 k ตอนนี้เหลือแค่ 90 k ครับ
เป็นเพราะปัจจัยหลายอย่างครับ แต่ข้อมูลไม่ผิดแน่ เพราะได้ข้อมูลตรง ประสบการณ์ตรง จากตัวเองครับ
ผมว่าที่ราคาปืนขึ้นมากไม่ใช่เพราะดีมาน ซับพลาย อย่างเดียวครับ เป็นเพราะอีกอย่างคล้ายๆ ฮั่วกันครับ
ลองเราฮั่วกันไม่ซื้อบ้างเป็นไง โดยทำตลาดปืนมือสองมารองรับบางส่วนที่มีความต้องการใช้ปืน หรืออื่นๆ
ถ้าปืนร้านเหลือโควต้าบ้าง ไม่มากก็น้อย คงได้เห็นปืนราคาลดกันบ้างครับพี่น้อง  ไหว้

เสียทรัพย์ เสียค่าปรับ ขึ้นโรงขึ้นศาล ประกันตัว บ่หยั้น
แต่เสียดายที่ไม่ได้พาปืนไป อาจถึงขั้นเสียตัว หรือเสียชีวิตได้
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 01:18:16 AM »

ร่วมมือกันรณรงค์ งดความอยากได้ ของใหม่ซัก 2ปี ผมว่าอาจมีผลต่อราคาปืนในตลาดครับ

กระผมอาจคิดแบบตื้นๆครับ ถ้าไม่ถูกต้องประการใดขอน้อมรับความคิดเห็นครับ
คนตัวเล็ก
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 02:42:18 AM »

ถ้าถูกลงจริงๆก็ดีสิกำลังอยากได้รีวอลเวอร์ของ สมิธ เสตนส์เลส
ใครพอรู้บ้างว่าราคาไปเท่าไหร่แล้ว
magazine
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 08:41:47 AM »

ราคา....ขึ้นง่าย   ลงยาก..
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 09:53:50 AM »

ลงไม่ยากครับ...
ถ้าไม่มีคนซื้อ...ขายไม่ค่อยได้สักปีสองปี
ต้องแบกสต๊อคเก่าไว้...โค้วต้าใหม่ก็ทิ้งไม่ได้...ทุนจม
รายได้เข้าไม่พอ...อยากรู้เหมือนกันว่าราคาจะลงหรือเปล่า...55555

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
ลูกโม่
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 11:18:32 AM »

เคยได้ยินมาว่า ราคาที่ สน.สก. ตั้งขาย เป็นราคาที่ได้กำไร และรวมค่าใช้จ่ายทุกอย่างแล้ว
และราคาที่ขายแก่คนทั่วไป กำไรส่วนเกินมากๆ ตกไปอยู่ที่ใครล่ะครับ

หนีดีกว่าสู้ สู้ดีกว่าเจ็บ เจ็บดีกว่าติดคุก ติดคุกดีกว่าตาย............(อ.พนมเทียน)

"แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ"
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 11:35:20 AM »

ช่วงนี้เป็นสภาวะปืนล้นตลาด......เพราะสวัสดิการเป็นหลัก.....

ถ้าผ่านพ้นไป......ก็จะกลับไปเหมือนเดิม.....

ราคาสินค้าจะขึ้นจะลง.....ก็มาจากพื้นฐานง่ายๆ.....demand : supply

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 12:33:40 PM »

ช่วงกลางๆปีที่แล้วถึงตอนนี้ปืนร้านเริ่มกลับมาอยู่ในตู้บาง  หลังจากที่บ้างร้านไม่มีปืนโชว์มาหลายปีเพราะ 

ตลาดข้าราชการหันไปเล่นปืนสวัสดิการกันหมด 

ชาวบ้านส่วนหนึ่งแหยงกับราคาหน้าร้านเดินวนรอบเดียวหันไปหาปืนมือสอง  หรือกัดฟันซื้อไว้แค่กระบอกเดียวก็พอ

ชาวบ้านคนเล่นปืนประเภทมีเท่าไหร่ก็ไม่พอซื้อแล้วซื้ออีกอย่างผม  ก็เลิกซื้อมาหลายปีเพราะราคาทำใจไม่ลง   

อีก 4-5 ปีปืนสวัสดิการเข้าตลาดมือ 2 ปีละเป็นหมื่นกระบอก  ปืนหน้าร้านราคาคงลงมาแกว่งๆแถว 3 เท่าของราคาอเมริกาเช่นเดิม   

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 12:40:26 PM »

ได้ยินมาว่าต่างจังหวัดปืนอายุ 1 ปี สามารถโอนได้แล้ว แต่มีค่าใช้จ่าย......ที่สำคัญไม่สามารถย้ายออกจากส่วนนั้นครับ  เรื่องแบบนี้คนคิดได้เก่งมาก Grin

เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย   Grin 

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
x_zone-รักในหลวง-
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 08:48:44 PM »

ไม่จริงครับ...เพราะอุปสงค์กับอุปทานยังต่างกันมาก สมมุติถ้าผมซื้อปืนโครงการ(5 ปี)มาในราคา 45,000 ใช้น้อย-ยิงน้อย ครบกำหนดโอนได้ผมเทียบราคาปืนรุ่นนี้ในท้องตลาดมือหนึ่ง 100,000 บาท มือสองราคา 6-70,000 ผมตั้งราคาขายสัก 60,000 บาท เชื่อว่าขายได้ แล้วผมจะขายถูกๆทำไมเนี่ย
ครับ ถ้าเป็นอย่างที่พี่บอกมา   อย่างนี้แสดงว่าปืนหน้าร้านยังต้องโชว์ในตู้ต่อไป  แล้วราคาจะลดลงไหมครับ  ไหว้ 
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์