เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 12:50:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Browning Hi power 9 mm.  (อ่าน 11105 ครั้ง)
msxss
Jr. Member
**

คะแนน 5

« เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 10:56:58 PM »

รบกวนขอคำปรึกษาหน่อยนะครับ เกี่ยวกับปืนสวัสดิการทหารบกครับ

โปรโมชั่นใหม่สำหรับ ทหารบกเท่านั้นครับ   

Browning Hi power 9ม.ม.  ดำ          46,513 บาท +ค่าเอกสารทางร้าน 500บาท   (สุธรรม)
Browning Hi power 9ม.ม.  ขาวดำ    49,951 บาท +ค่าเอกสารทางร้าน 500บาท   (สุธรรม)
Browning Hi power 9ม.ม.  ขาวล้วน  52,321 บาท +ค่าเอกสารทางร้าน 500บาท   (สุธรรม)

ตั้งใจจะซื้อกระบอกเดียว  อันไหนคุ้มค่าที่สุดครับ

ขอบคุณมากครับผม
dd99
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

ตะหานมือสอง

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 11:04:25 PM »

ใจผมชอบดำๆแต่ไม่น่าเลือกยากต่างที่สีอย่างเดียวชอบสีอะไรละ Grin

ลืมถามมีตัวอื่นอีกหรือเปล่าเสียตังอีกแล้ว อ๋อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2010, 11:09:37 PM โดย dd99 » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำอย่าทำหินแตกอย่าแยกแผนดิน
msxss
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 11:09:51 PM »

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ
วัสดุที่ใช้ ความทนทานแตกต่างกันมากหรือไม่
ส่วนตัวแล้วชอบสีเงินครับ
แต่ราคาก็แตกต่างกันพอสมควร
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 12:03:21 AM »

ลองดูรูปคร่าวๆนะครับ น่าจะช่วยได้บ้าง  Smiley

โมเช่ ดายัน
ยิ้มได้เมืื่อถูกเยอะ หัวเราะเมื่อถูกเย้ย เฉยเมยเมื่อถูกชม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 12:09:59 AM »

เชียร์ตัวล่างสุดครับเฟี้ยวกว่าเยอะไกทองซะด้วย หลงรัก หลงรัก หลงรัก

เลิกกักขังความรัก อย่าคิดว่าเขาเป็นของเราเท่านั้นห้ามเป็นอื่น ถ้าเกิดเขาจะไป
ก็เป็นอิสระของเขา แม้เราจะรู้สึกว่าเสียเวลาหรืออะไรที่ผ่านมาเหลือเกิน
ก็เพราะถ้าเราจะไปเราเองก็ไม่อยากจะให้ใครมาขังเราไว้เหมือนกัน
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 12:15:51 AM »

ผมก็เลือกกระบอกล่างครับ แพงกว่า แต่ครบเครื่องกว่า ยิ่งสามารถซื้อสวัสดิการได้ก็รีบ
เลยครับ ราคาหน้าร้านเกือบสามแสน คงรู้ว่าร้านไหน

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 12:26:37 AM »

ตัวที่3  Browning Hi power 9ม.ม.  ขาวล้วน  52,321 บาท +ค่าเอกสารทางร้าน 500บาท   (สุธรรม)

เพิ่มจากตัวแรกมาประมาณ6พัน แต่ได้ของเล่นของแต่งมากมายคุ้มราคา

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 08:50:14 AM »

นายสมชายชอบปืนศูนย์ต่อสู้ครับ แล้วซื้อมาแล้วก็ต้องเปลี่ยนเป็นศูนย์เรืองแสงอยู่ดี... ดังนั้น จขกท. ควรเลือกปืนให้ตรงตามวัตถุประสงค์นะครับ...
ปืนศูนย์ปรับได้ มักตั้งใจให้เป็นปืนยิงเป้าที่สามารถปรับศูนย์ให้ตรงตามสภาพแสง+ลูกกระสุน... แต่จะมีปัญหาเมื่อยิงกลางคืน ซึ่งโดยปรกติมักเกิดเรื่องต้องใช้งานนอกสนามเวลากลางคืนหรือแสงไม่ค่อยมีเสียด้วยครับ...
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 09:04:41 AM »

ขาวดำ  ครับ  ตรงวัตถุประสงค์มากที่สุด
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 09:16:21 AM »

ทั้งสาม version นี้

ถ้าท่านใช้งบประมาณ เป็นตัวแปร  เลือกตัวที่ถูกที่สุด ครับ
ถ้าท่านเลือกไปที่น้ำหนักไกเดิม ๆ ที่พอรับได้ เลือกไปที่ MK-III
ถ้าท่านเลือกศูนย์ปรับ และผิวที่ง่ายต่อการดูแลรักษา เลือกไปที่ ซิลเวอร์โครม
ถ้าท่านเลือก combat เลือกไปที่ Practical
ถ้าท่านชอบประกับด้ามไม้ หรือยางที่ค่อนข้างบาง ท่านต้องไม่เลือก MK-III
ถ้าท่านชอบพกระดับเอว แบบพกหน้าในตำแหน่ง 1-2 นาฬิกา
กรณีปืน fullsize    hipower จะได้ความสบายมากกว่า

ถ้าท่านเลือกไปที่อุปกรณ์เสริม  สำหรับตลาดเมืองไทย
ท่านต้องไม่เลือก Hipower
...การเล็งกลางคืน ผิวลำเลื่อนที่สะท้องแสงเรือง ๆ ของฮาร์ดโครม
จะสามารถช่วยในการเล็งแนวปืนได้พอสมควร....(อย่างน้อยก็มากกว่า tenifer)

ใน caliber 9 luger ถ้าท่านเลือกระบบไกซิงเกิ้ลล้วน  เลือกระบบนิรภัย
(เซฟแม็กกาซีน คันเซฟ ลดนกอัตโนมือทั้งชิดโครงปืนและฮาล์ฟค็อค รวมถึง ค็อคแอนด์ล็อค)
และการนำพาแบบขึ้นลำบรรจุกระสุน  ถูกแล้วที่ท่านเลือก hipower

นอกจากที่กล่าวมาแล้ว
ปัญหาที่พบแรก ๆ ใน Hipower คือระบบลั่นไกที่ค่อนข้างซับซ้อน ครับ
ระยะเดินไกที่ไม่ราบเรียบ ครืดคราด แต่สามารถปรับแต่งได้โดยผู้ชำนาญ ครับ
เอาไว้หากท่านใช้ hipower แล้วประสบปัญหาทางด้านนี้ เราค่อยมา discuss กันภายหลัง
รวมไปถึงการหาซื้อซองปืนสำเร็จที่พอดี ในการนำพา

เพิ่มเติมเป็นกรณีพิเศษ หากซื้อจากโครงการฯ นี้
จะมีปัญหาที่พบเพิ่มขึ้นอีก คือ ไม่มีแม็กกาซีนสำรองมาให้
ทั้ง ๆ ที่ แม็กกาซีนสำรอง เป็นอุปกรณ์มาตรฐานมาจากโรงงาน ครับ

ถ้าท่านไม่ชอบ hipower เป็นทุนเดิม หรือมี choice อื่น อยู่แล้ว
Hipower อาจไม่เติมเต็มในสิ่งที่ท่านต้องการ ครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2010, 09:29:37 AM โดย ฟอ สระไอ๊ซ์ วอ สระอัน » บันทึกการเข้า
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 11:32:15 AM »

ผมชอบตัวดำครับ
DEMON - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 11:51:53 AM »

วัสดุทำจากเหล็กล้วนเหมือนกันครับ ที่เป็นสีขาวเพราะชุบฮาร์ดโครมครับ
และเมื่อชุบฮาร์ดโครมก็จะดูแลง่ายกว่า ทนทานสนิมมากกว่าครับ

ถามว่าจะเอาไปใช้ปฏิบัติงานภาคสนามด้วยรึเปล่าครับ ถ้าใช่ก็น่าจะเอาสีดำ หรือตัวสีขาว/ดำครับ
ถ้าเอาไว้ยิงซ้อมมือ หรือแข่งขัน ก็เอาตัวที่สามก็ดีครับ เพราะมีศูนย์ปรับได้

โดยส่วนตัวแล้ว ถ้าเป็นผม ผมจะเอาขาว/ดำครับ รุ่นนี้เรียก รุ่นPractical (เหมาะมากสำหรับเป็นปืนต่อสู้)
เพราะผมชอบสีขาวตัดกับดำครับ สวยดี เหมือนโคลท์ตัวCombat Elite  ถ้าขาวล้วน ในงานสนามมันค่อนข้างเตะตา บอกตำแหน่งเราง่ายมากครับ
และผมไม่ชอบนกแบบหางยาวด้วย(เวลาชักออกมา มันชอบไปเกี่ยวโน่นเกี่ยวนี่)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2010, 12:28:07 PM โดย DEMON » บันทึกการเข้า

ขอให้ เรารัก          ซึ่งกัน และกัน
เพราะว่า ความรัก   มาจาก พระเจ้า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 12:08:32 PM »

Silverchrome สามารถใช้กับนกสับแบบ commander หรือใช้นกสับของ Practical  ได้กั๊บ...คริ คริ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2010, 12:16:01 PM โดย ฟอ สระไอ๊ซ์ วอ สระอัน » บันทึกการเข้า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 12:30:41 PM »

Silverchrome สามารถใช้กับนกสับแบบ commander หรือใช้นกสับของ Practical  ได้กั๊บ...คริ คริ

นกทำจากคลองถม   ด้ามมาจากจตุจักร ไม้มะม่วงน้ำดอกไม้
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 12:35:57 PM »

นกทำจากคลองถม   ด้ามมาจากจตุจักร ไม้มะม่วงน้ำดอกไม้

แต่ขอโทษนะพี่...เหล็กหล่อมาจากดาวอังคารเชียวนะกั๊บ...คริ คริ
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์