เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 08:40:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มันมาใกล้บ้านผมแล้ว  (อ่าน 8323 ครั้ง)
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 12:03:19 AM »

คุณบาบอครับ ผมว่าอยู่เฉยๆ และหลบลูกหลงให้ดีดีกว่าครับ เพราะเจ้าหน้าที่ทั้งทหารและตำรวจ ไม่รู้จักเราแน่นอน เพราะเป็นคนถิ่นอื่น จากภาคอีสานเป็นส่วนใหญ่ ในระหว่างต่อสู้เจ้าหน้าที่จะมีสองฝ่ายคือฝ่ายเรากับฝ่ายตรงข้าม ไม่มีฝ่ายที่สาม และตอนนั้นจะหวาดระแวงทุกคนที่ไม่แต่งเครื่องแบบที่ถืออาวุธ.... Shocked Shocked
ผมสงสัย ท่านว่าเป็นครูหรือเจ้าของโรงเรียนหรือเปล่าถ้าใช่ก็ขอสลาม ถ้าไม่ใช่แล้วไป เพราะเคยเจอสมาชิกเรียกท่านว่าท่านบ้าบอคงแปลจากภาษาอังกฤษ(Babor) Smiley

พี่สาวกซีแซดครับ มีสลามด้วย พี่เป็นมุสลิมหรือครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ เห็นคำว่าสลามแล้วอบอุ่นครับผม(แปลว่าสันติใช่ไหมครับ) อ้อ.............พี่ชอบซีแซดเหมือนผมเลย หากเป็นปืนออโตฯผมก็ชอบซีแซด แต่จริงๆผมชอบลูกโม่ลำกล้อง4นิ้วมากกว่าครับ เหมือนปืนที่เคยฝึก ขอบคุณครับผม

ขอพระอวยพรพี่ซีแซด และทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 12:16:28 AM »

Sad อ่านกระทู้แล้วก็เห็นใจท่านทั้งหลายที่อยู่ในพื้นที่ที่มีปัญหา  Sad

ท่านมีปืนแล้วก็ฝึกซ้อมให้เข้ามือนะครับ  ยิงแห้งบ่อยๆ  ฝึกจำลองสถานการณ์ที่อาจจะต้องประสบจริงบ้าง  ผมก็เชื่อว่าพวกนี้หากเจอยิงสวนเป็นวิ่งหางจุกก้นแน่นอน  Sad

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 12:44:52 AM »

พี่สาวกซีแซดครับ มีสลามด้วย พี่เป็นมุสลิมหรือครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ เห็นคำว่าสลามแล้วอบอุ่นครับผม(แปลว่าสันติใช่ไหมครับ) อ้อ.............พี่ชอบซีแซดเหมือนผมเลย หากเป็นปืนออโตฯผมก็ชอบซีแซด แต่จริงๆผมชอบลูกโม่ลำกล้อง4นิ้วมากกว่าครับ เหมือนปืนที่เคยฝึก ขอบคุณครับผม
Grinพุทธครับพุทธ คุณพลายแก้ว สลามเป็นคำทักทายแบบคำว่าสวัสดีนะครับ ส่วนอิสลามแปลว่าสันติ Cheesy ชอบซีแซดมากๆ ตั้งกะ BRNO/511/75BD ยังอยู่กันเหนียวแน่นดี และกะจะหาตัวเล็กๆซักอันไว้ใส่กระเป๋าเสื้อ Cheesy Cheesy ใครจะขายมั่ง .22 LR

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 02:11:46 AM »

Grinพุทธครับพุทธ คุณพลายแก้ว สลามเป็นคำทักทายแบบคำว่าสวัสดีนะครับ ส่วนอิสลามแปลว่าสันติ Cheesy ชอบซีแซดมากๆ ตั้งกะ BRNO/511/75BD ยังอยู่กันเหนียวแน่นดี และกะจะหาตัวเล็กๆซักอันไว้ใส่กระเป๋าเสื้อ Cheesy Cheesy ใครจะขายมั่ง .22 LR

ตายจริง ปล่อยไก่ตัวเบ้อเร้ออีกแล้วเรานายพลายแก้ว ขอโทษทีครับ ที่เข้าใจผิด แต่คำว่า สลาม ใช้กันแพร่หลายนะครับ ศาสนายิวก็ใช้สลามเหมือนกัน น่าสังเกตนะครับ ไม่ว่าจะคริสต์หรืออิลลาม จะเน้นเรื่องคำสอนสันติกันเป็นหลัก น่าเสียดายที่ศาสนิกส่วนน้อย ทำให้คำๆนี้ไม่ปรากฎในการกระทำ ขอบคุณครับผม

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 10:44:50 AM »

Grin หะแฮ่ม คุณครู กับ กับคุณโจ เตรียมอาวุธเพื่อ ออกศึก....จว.นราธิวาส  ยังไม่ถึงขนาดที่ต้อง จินตนาการแบบคุณครูนะครับ หลายคนยังสบายดีกันอยู่ครับ......สำหรับใครที่ไม่ใช่อยู่ 3 จว.นี้ ท่านมาเที่ยวเถอะครับ ท่านไม่ใช่เป้าหมายหรอก เพราะท่านมา เค้าไม่รู้ ว่าท่านมา 

เห็นด้วยอย่างยิ่งกับพี่ Nirute ครับ ....... กลางวันปกติ กลางคืนผมไม่ทราบเพราะรีบออกมาซะก่อน ( กลัวตายเหมือนกันไม่อยากประมาท )

ผมสงสัย ท่านว่าเป็นครูหรือเจ้าของโรงเรียนหรือเปล่าถ้าใช่ก็ขอสลาม ถ้าไม่ใช่แล้วไป เพราะเคยเจอสมาชิกเรียกท่านว่าท่านบ้าบอคงแปลจากภาษาอังกฤษ(Babor) Smiley

เรียน พี่ SAVOK CZ 

ไม่ได้เป็นเจ้าของโรงเรียนครับ ยังไม่มีวาสนาถึงขั้นนั้น ..... เป็นแค่ครูโรงเรียนเอกชนแห่งนึงในจังหวัดสงขลาเท่านั้นเองครับ

babor อ่านว่า บ้าบอ นะถูกต้องแล้วครับ ..... ความหมายที่แท้จริงก็คือ ความบ้า ความบอ ที่มีติดตัวมาตั้งแต่เกิดครับ  รวมกันก็กลายเป็นความบ้า ๆ บอ ๆ แล้วมาบรรจบลงตัวที่ชื่อ babor ครับ
moto
คิดดี ทำดี เชื่อมั่นในตัวเอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ตี ตี ต๊า ตึ่ง ตึง ออม อ๊อม ตัวน้อยร้องเพลงลั่นป่า

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 12:35:36 PM »

ขอแสดงความเห็นใจทุกท่านนะครับที่ไปอยู่ในสถานการณ์อย่างนั้นไม่รู้ ไ...พวกนี้ชิงอะไรมาเกิดนะ พูดกันดีๆไม่ได้ ผู้อยู่เบื้องบนคงไม่ให้เอาปากมาด้วย คำว่าสันติของเขาหายไปไหน พระเจ้าให้มาแล้วยังแหกคอกอีก อย่างนี้พระเจ้าน่าเอากลับไปนะใช่ไหมครับ เพราะเป็นสายพันธุ์ที่สร้างมาผิดพลาด     ใช่ไหมครับบบ

ไมตรีจิต แห่งมิตรภาพ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์