เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 08:33:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มันมาใกล้บ้านผมแล้ว  (อ่าน 8300 ครั้ง)
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 03:06:17 PM »

Angryผมสงสัยถ้าในอนาคต นายก ยึดปืน และคนดีที่มีปืน 3 จังหวัดภาคใต้จะเกิดอะไรขึ้นครับ Cry

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 03:15:54 PM »

ขอบคุณทุท่านที่เป็นห่วงครับ ทุกวันนี้ก็เหมือนเท็กซัสจริงๆนั่นแหละครับ ซองผ้าลอกหมดแล้วแค่ 2 เดือนเอง พวกนี้ใช้วิธีการตามด้วยมอไซค์ 2 คนตามและ จ่อยิง Sad Cry เอาดื้อๆ ท่านใดมีวิธีระวังหรือต่อสู้ยังไงบ้าง แบบปืนสั้นออโตลูกดกขึ้นลำลดนก แมกซ์เต็ม 16+1 ตลอดสปริงเสียเร็วก็ช่างค่อยซื้อใหม่ และส่วนใหญ่ถ้าได้สู้ จะรอดทุกราย พวกมันใจเสาะเผ่นหนีทุกราย ขอคำแนะนำบ้างครับ ตามสนามไม่เคยสอนแบบนี้ Huh
อย่าให้จับได้นะไอ้พวกนี้

นี่มันปี 2547 แล้วนี่ มันบ้านป่าเมืองเถื่อนชัดๆ มันไม่ผิดอะไรกับมนุษย์กินคนนะเนี่ยแต่แค่ฆ่าแล้วไม่กินเท่านั้นเอง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 04:17:08 PM »

Angryผมสงสัยถ้าในอนาคต นายก ยึดปืน และคนดีที่มีปืน 3 จังหวัดภาคใต้จะเกิดอะไรขึ้นครับ Cry

เมืองร้างก่อนครับ............จากนั้นกว้านซื้อที่ดินเนื่องราคาถูก...
ใช้อำนาจในมือ...เป็นเขตปกครองพิเศษ......ใครมีปัญหาก็หายตัวซะ...
จากนั้นสร้างสิ่งตัวต้องการ สาธารณูประโภค  โรงเรียน มหาลัย
ถนนหนทาง จากนั้นแบ่งขายเพื่อนๆ ให้ฟรีคนขับรถ แม่บ้าน ลูกชายหญิง...แล้วเปลี่ยนชื่อเป็น

Shocked Shocked Shocked Shocked  เขตปกครองพิเศษ ทักษิณ   Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 07:28:00 PM »

......... Grin..เมื่อ 3 วันที่แล้ว พี่ชาย ของพี่ข้างบ้าน  ก็ขึ้นมาจากปัตตานี มาซื้อ กล๊อก 19 กลับไปครับ

ซื้อจากร้านไหน? ราคาเท่าไร?
บอกหน่อยครับ พี่ชายผมกำลังสนใจครับ Grin
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 07:39:56 PM »

ซื้อจากร้านไหน? ราคาเท่าไร?    บอกหน่อยครับ พี่ชายผมกำลังสนใจครับ Grin

........... Grin...ร้านไม่ทราบครับ ผมลืมถาม  แต่รู้ว่า ได้ไปในราคา  49,000 บาท ... พร้อมกระสุน 12 นัด แซ้ล้างปืน ซองพกใน น้ำมันซุปเปอร์แมน 1 กระป๋อง ..........  Grin ...พี่เขาบอกว่าจะซื้อลูกเพิ่มซักกล่องร้านไม่ยอมขายให้ ครับ เดิมถามหลายร้านไม่ยอมขายให้เลย บอกว่าให้ไปขอ ป3. มาซื้อกระสุน..ถึงจะยอมขายให้.. Tongue Tongue Tongue.. Huh

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 22, 2004, 07:44:22 PM »

]........... Grin...ร้านไม่ทราบครับ ผมลืมถาม  แต่รู้ว่า ได้ไปในราคา  49,000 บาท ... พร้อมกระสุน 12 นัด แซ้ล้างปืน ซองพกใน น้ำมันซุปเปอร์แมน 1 กระป๋อง ..........  Grin ...พี่เขาบอกว่าจะซื้อลูกเพิ่มซักกล่องร้านไม่ยอมขายให้ ครับ เดิมถามหลายร้านไม่ยอมขายให้เลย บอกว่าให้ไปขอ ป3. มาซื้อกระสุน..ถึงจะยอมขายให้.. Tongue Tongue Tongue.. Huh

.....ขอบคุณครับ  Cheesy กระสุนนัาจะซื้อที่สนามเนอะ ......
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 23, 2004, 06:20:55 PM »

Sad Sad เมื่อกี้นี่เองรับโทรศัพท์จากเพื่อน ครูโรงเรียนบ้านเกาะเปาะ อ.หนองจิก ถูกยิงใกล้โรงเรียน ตอนนี้ถึงโรงพยาบาลแล้ว อาการสาหัส Embarrassed Embarrassed

Undecided ครับ พี่ วันนั้นผมลงไปทำภารกิจที่นราธิวาส  ตอนที่มีเหตุยิงกัน ผมกับคุณ natjoe นั่งทานข้าวอยู่ในเขตนั้น แต่เป็นคนละพื้นที่ที่เกิดเหตุ ทราบข่าวจาก พี่ Nirute โทรมาบอกหลังจากเหตุเกิดประมาณ 1 ชั่วโมง ว่าเพื่อนครูโดนยิง 2 ราย แต่ไม่แน่ใจว่าจะพื่นที่เดียวกันทั้งหมดหรือไม่  Undecided

Undecided ผมกับคุณ natjoe ก็เตรียมกระสุนสำรองไปเต็มอัตราเช่นกัน ไม่อยากประมาท หากเกิดต้องใช้ปืนจริง ๆ หากไม่ตายซะก่อนจะได้ยืดเวลาได้นานเผื่อมีคนมาช่วยฝ่ายเรา  Undecided

Undecided ได้ไปเยี่ยมพี่ Nirute และได้คุยกันว่าหากเจอการยิงกันข้างหน้า เราจะทำอย่างไร  Huh ก็มีความเห็นเดียวกันว่า หากอีกฝ่ายนึงเห็นชัดแล้วว่าเป็นเจ้าหน้าที่รัฐ อีกฝ่ายเป็นผู้ร้ายอาจมีการร่วมสนับสนุนฝ่ายเจ้าหน้าที่รัฐ ซัดกับผู้ร้าย แต่ไม่ใช่ยืนซัดกันโทง ๆ ไม่เช่นนั้นจะพาลให้โดนหามไปวัดกันเป็นแถว  Undecided

Undecided แต่หากไม่แน่ชัดว่าฝ่ายไหนเป็นฝ่ายไหน หยุดหรือล่าถอยเพื่อไม่ให้เป็นเป้าถูกถล่มในกรณีไม่ต้องการให้มีพยาน  Undecided เพราะไม่ทราบเหมือนกันว่า เหตุที่เกิดนั้นจะเป็นความแค้นเรื่องส่วนตัวของคู่กรณีหรือไม่ แส่เข้าไปยุ่งไม่ดูตาม้าตาเรือ พาลจะไม่ได้กลับเห็นหน้าครอบครัว หรือไม่ก็ต้องตกเป็นผู้ต้องหาแทนคนก่อเหตุ  Undecided

Undecided ข้อความที่โพสไป ไม่ได้มีเจตนาจะอวดเบ่ง ชอบใช้ความรุนแรง หรือ ขลาดกลัวแต่อย่างใด แต่ในบางครั้งคนเราอาจมีเหตุและผลที่แตกต่างกัน ผมและเพื่อนผมที่มีการร่วมเสวนาได้ยกประเด็นขึ้นมาคุย เพื่อเตรียมการณ์หากเจอเหตุการณ์แบบนั้น มีความเห็นใกล้เคียงกัน คือ " ช่วยได้เท่าที่เราช่วย เพราะเราก็เป็นแค่ปุถุชนคนธรรดาคนนึงเท่านั้นเอง "

Undecided หากมีข้อความส่วนใดทำให้บางท่านไม่สบายใจ  ก็ขออภัยด้วยที่ทำให้ขุ่นเคืองใจ  Undecided

ป.ล. วันนั้นได้พบเจอคนรักปืนเพิ่มขึ้นอีก 1 ท่าน เป็นเพื่อนของพี่ Nirute แต่เสียดายที่ไม่มีโอกาสได้พบปะเจอะเจอกับเพื่อนของพี่ Nirute อีกคน ซึ่งเป็นสมาชิกของเวปนี้ด้วยเช่นกัน

Nirute
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

si vis pacem para bellum

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 23, 2004, 09:44:26 PM »

Grin หะแฮ่ม คุณครู กับ กับคุณโจ เตรียมอาวุธเพื่อ ออกศึก....จว.นราธิวาส  ยังไม่ถึงขนาดที่ต้อง จินตนาการแบบคุณครูนะครับ หลายคนยังสบายดีกันอยู่ครับ......สำหรับใครที่ไม่ใช่อยู่ 3 จว.นี้ ท่านมาเที่ยวเถอะครับ ท่านไม่ใช่เป้าหมายหรอก เพราะท่านมา เค้าไม่รู้ ว่าท่านมา  เหยื่อคือ คนในพื้นที่ ที่พอมีความสำคัญที่จะกระพือข่าวได้ ถ้าไอ้ป๊อกไอ้แป๊ก ไม่มีความสำมะคันอะไร นอนข้างถนนก็ไม่เป็นไรครับ อีกทั้งเหยื่อคือบุคคลที่มีพฤติกรรมซ้ำซาก ครับ เช่นเดินทางเส้นทางเดิมประจำ ชาวใต้เค้าเรียก มูสังขี้เท่ (หมายถึง ชะมด พันธุ์นึง ที่ถ่ายที่เดิม ไม่ว่าจะไปหากินไกลแค่ไหนก็จะกลับมาถ่ายที่เดิม) นายพรานอย่าง รพินทร์ ไพรวัลย์ ก็จ้องยิงเอา ตรงที่มูสังมาถ่าย  มันก็ตาย......เฮ้อ ใครเป็นขาประจำ เพชรพระอุมา....ผมขอเรียนว่า รพินทร์ ฯ ตายแล้ว ครับ Grin
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 23, 2004, 11:55:32 PM »

Grin หะแฮ่ม คุณครู กับ กับคุณโจ เตรียมอาวุธเพื่อ ออกศึก....จว.นราธิวาส  ยังไม่ถึงขนาดที่ต้อง จินตนาการแบบคุณครูนะครับ หลายคนยังสบายดีกันอยู่ครับ......สำหรับใครที่ไม่ใช่อยู่ 3 จว.นี้ ท่านมาเที่ยวเถอะครับ ท่านไม่ใช่เป้าหมายหรอก เพราะท่านมา เค้าไม่รู้ ว่าท่านมา  เหยื่อคือ คนในพื้นที่ ที่พอมีความสำคัญที่จะกระพือข่าวได้ ถ้าไอ้ป๊อกไอ้แป๊ก ไม่มีความสำมะคันอะไร นอนข้างถนนก็ไม่เป็นไรครับ อีกทั้งเหยื่อคือบุคคลที่มีพฤติกรรมซ้ำซาก ครับ เช่นเดินทางเส้นทางเดิมประจำ ชาวใต้เค้าเรียก มูสังขี้เท่ (หมายถึง ชะมด พันธุ์นึง ที่ถ่ายที่เดิม ไม่ว่าจะไปหากินไกลแค่ไหนก็จะกลับมาถ่ายที่เดิม) นายพรานอย่าง รพินทร์ ไพรวัลย์ ก็จ้องยิงเอา ตรงที่มูสังมาถ่าย  มันก็ตาย......เฮ้อ ใครเป็นขาประจำ เพชรพระอุมา....ผมขอเรียนว่า รพินทร์ ฯ ตายแล้ว ครับ Grin
ผมนึกถึงคุณครูทั้งหลายทันที ......ไปทำงานเวลาเดิม.... เส้นทางเดิม....ที่ทำงานเดิม.....เริ่มทำงานเวลาเดิม......เลิกเวลาเดิม......กลับเวลาเดิม......และเส้นทางเดิม.....มูสังขี้เท่ชัดๆ Shocked Shocked Shocked Shocked

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 12:11:05 AM »

......เฮ้อ ใครเป็นขาประจำ เพชรพระอุมา....ผมขอเรียนว่า รพินทร์ ฯ ตายแล้ว ครับ Grin

........... Grin...งง ครับ ผมตกข่าวอะไรไปหรือปล่าว..รพินทร์ ฯตัวละคร ในนิยานนั้นนะเหรอครับ   ตาย ... Huh Huh Huh

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 08:16:11 AM »

ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่มีอยู่ในประเทศไทยจงคุ้มครองพี่น้องสามจังหวัดชายแดนภาคใต้ ให้ปลอดภัยจากอันตรายทุกคนนะครับ

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 10:35:35 PM »

......เฮ้อ ใครเป็นขาประจำ เพชรพระอุมา....ผมขอเรียนว่า รพินทร์ ฯ ตายแล้ว ครับ Grin

........... Grin...งง ครับ ผมตกข่าวอะไรไปหรือปล่าว..รพินทร์ ฯตัวละคร ในนิยานนั้นนะเหรอครับ   ตาย ... Huh Huh Huh

... Huh   Huh   Huh  ....

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 10:49:36 PM »

Undecided ได้ไปเยี่ยมพี่ Nirute และได้คุยกันว่าหากเจอการยิงกันข้างหน้า เราจะทำอย่างไร  Huh ก็มีความเห็นเดียวกันว่า หากอีกฝ่ายนึงเห็นชัดแล้วว่าเป็นเจ้าหน้าที่รัฐ อีกฝ่ายเป็นผู้ร้ายอาจมีการร่วมสนับสนุนฝ่ายเจ้าหน้าที่รัฐ ซัดกับผู้ร้าย แต่ไม่ใช่ยืนซัดกันโทง ๆ ไม่เช่นนั้นจะพาลให้โดนหามไปวัดกันเป็นแถว  Undecided

Undecided แต่หากไม่แน่ชัดว่าฝ่ายไหนเป็นฝ่ายไหน หยุดหรือล่าถอยเพื่อไม่ให้เป็นเป้าถูกถล่มในกรณีไม่ต้องการให้มีพยาน  Undecided เพราะไม่ทราบเหมือนกันว่า เหตุที่เกิดนั้นจะเป็นความแค้นเรื่องส่วนตัวของคู่กรณีหรือไม่ แส่เข้าไปยุ่งไม่ดูตาม้าตาเรือ พาลจะไม่ได้กลับเห็นหน้าครอบครัว หรือไม่ก็ต้องตกเป็นผู้ต้องหาแทนคนก่อเหตุ  Undecided

คุณบาบอครับ ผมว่าอยู่เฉยๆ และหลบลูกหลงให้ดีดีกว่าครับ เพราะเจ้าหน้าที่ทั้งทหารและตำรวจ ไม่รู้จักเราแน่นอน เพราะเป็นคนถิ่นอื่น จากภาคอีสานเป็นส่วนใหญ่ ในระหว่างต่อสู้เจ้าหน้าที่จะมีสองฝ่ายคือฝ่ายเรากับฝ่ายตรงข้าม ไม่มีฝ่ายที่สาม และตอนนั้นจะหวาดระแวงทุกคนที่ไม่แต่งเครื่องแบบที่ถืออาวุธ.... Shocked Shocked
ผมสงสัย ท่านว่าเป็นครูหรือเจ้าของโรงเรียนหรือเปล่าถ้าใช่ก็ขอสลาม ถ้าไม่ใช่แล้วไป เพราะเคยเจอสมาชิกเรียกท่านว่าท่านบ้าบอคงแปลจากภาษาอังกฤษ(Babor) Smiley

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
Nirute
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

si vis pacem para bellum

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 11:08:44 PM »

อ้างถึง
Grin รพินทร์ ไหนไม่รู้ แต่ว่ารพินทร์ตายแล้ว......อิ....อิ......

คุณบาบอครับ ผมว่าอยู่เฉยๆ และหลบลูกหลงให้ดีดีกว่าครับ เพราะเจ้าหน้าที่ทั้งทหารและตำรวจ ไม่รู้จักเราแน่นอน เพราะเป็นคนถิ่นอื่น จากภาคอีสานเป็นส่วนใหญ่ ในระหว่างต่อสู้เจ้าหน้าที่จะมีสองฝ่ายคือฝ่ายเรากับฝ่ายตรงข้าม ไม่มีฝ่ายที่สาม และตอนนั้นจะหวาดระแวงทุกคนที่ไม่แต่งเครื่องแบบที่ถืออาวุธ.... Shocked Shocked
ผมสงสัย ท่านว่าเป็นครูหรือเจ้าของโรงเรียนหรือเปล่าถ้าใช่ก็ขอสลาม ถ้าไม่ใช่แล้วไป เพราะเคยเจอสมาชิกเรียกท่านว่าท่านบ้าบอคงแปลจากภาษาอังกฤษ(Babor) Smiley
อ้างถึง
Grin คุณครู มาตอบหน่อย พี่แกเรียก Babor ว่า บ้าบอแล้ว นิ   ตกลงว่า บ้าบอ หรือบาเบอร์ กันแน่ เนี่ย.....ฮ้า....ฮ้า....ฮ้า.
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 11:15:34 PM »

อ้างถึง
Grin รพินทร์ ไหนไม่รู้ แต่ว่ารพินทร์ตายแล้ว......อิ....อิ......

:Smiley แหม...เล่นเอางง....ได้รับ...พระราชทานเพลิงศพไปเรียบร้อยแล้วครับ... Cry

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์