เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 02:29:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนพี่boon  (อ่าน 6618 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 01:45:55 AM »

ผมนึกว่าท่านโดนรอบเดียวสองรอบเลยหรือนี่แสบอย่างที่ผู้การว่าจริงๆ

แบบนี้ไม่ใช่ลูกผู้ชายครับพูดแล้วไม่รักษาคำพูด Angry

ถึงท่าน บุญ ไม่คิดโกรธแต่ผมว่าพี่น้องชาวเวปโกรธแทนท่านล่ะครับงานนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2005, 02:19:29 AM โดย วรกฤษ » บันทึกการเข้า

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 01:51:40 AM »

ขอบคุณทุก ๆ ท่านครับ
ผมอ่านกระทู้นี้แล้วเขียนไม่ออกจริง ๆ สมองมันตื้อไปหมด
ที่เขียนไปไม่ได้ต้องการให้มีอะไรใหญ่โต
เขียนคุยกันเฉย ๆ ผมเองก็ไม่ได้คิดโกรธอะไร ยังรู้สึกเป็นเพื่อนเป็นพี่น้องเหมือนเดิม

ความเป็นเพื่อนสำหรับผมให้ด้วยความจริงใจครับ

ขอเล่าเรื่องอีกครั้งนะครับ เพื่อนท่านนี้ก็รู้จักทักทายกันบ่อย ๆ
ท่านมี 1911 อยู่ ก็เขียนมาคุย อยากแต่งโน่นทำนี่ตามประสาคนมีปืน

ผมก็แนะนำส่งรูปส่งราคาของไปให้ท่านดู
ท่านก็บอกว่าผมต้องการครับพี่ดีใจมาก ๆ เลยอยากได้มาก ๆ พี่ช่วยสั่งให้ผม 1 ชุดนะครับ
เป็นชุดลั่นไกทั้งชุด+หลังอ่อน ผมก็จัดการสั่งให้  ใช้เวลาประมาณ 1 อาทิตย์ หรือมากกว่านั้นไม่แน่ใจ

พอของมาถึง ผมก็เขียนไปแจ้งให้ท่านทราบว่า  ของมาถึงผมแล้วจะส่งไปให้
ท่านเองก็ใจดีกับผมมาก ๆ เขียนตอบผมกลับมาว่า

ขอบคุณมากครับพี่ แต่ผมไม่เอาแล้วคิดว่าจะขายปืน
ผมก็ตอบกลับไปว่า  ผมเก็บเอาใว้ใช้เองก็ได้ครับไม่เป็นไร

ก็เขียนจดหมายคุยกับท่านอยู่บ่อย ๆ  ตอนหลังผมก็ต้องสั่งของชิ้นเล็ก ๆ ให้ท่านอีกชิ้นหนึ่ง
ท่านก็ดีใจและขอบคุณเหมือนเดิม ของมาถึงก็แจ้งท่านทราบ

ท่านบอกว่าผมลืมไปแล้วว่าสั่งให้พี่ซื้ออะไรให้
ก็แจ้งท่านไปว่าซื้ออะไรให้ท่าน ท่านก็ใจดีตอบกลับมาว่า

พี่ครับผมซื้อจากร้านซ่อมปืนแล้ว ราคา 400.- บาท
ตกลงชุดนี้ผมก็เก็บเอาไว้อีก 1 ชุด เรื่องก็มีอยู่เท่านี้ครับ...

ท่านผู้ทรงเกียรติผู้นั้น มิได้ใช้ 1911 หรอกครับ...ท่านใช้ 1991 ครับ....พี่ boon

และท่าน...(ผู้มีเกียรติ...) ก็บอกว่า...มิได้ขาย 1991 ไปหรอกครับ...
ท่านบอกว่า...
ท่านให้...ผู้อื่นซึ่งต้องไปปฏิบัติหน้าที่เสี่ยงภัย..ไปครับ 
ด้วยใจบริสุทธ์...และเจตนา...รักชาติอันแรงกล้า
....ครับ พี่ boon

ไม่เป็นไรครับพี่...เล็ก ๆ น้อย ๆ ครับ....
ขนหน้าแข้ง...พี่ boon ไม่ร่วงอยู่แหล๋น....คริ คริ

ผมเอง...อยากกล่าวว่า....เป็นความผิดของเรา...ชาวซึมเศร้าฯ ด้วยครับ...
ที่แนะนำให้ท่านผู้นี้....ได้ post  PM กะพี่ boon

ผมเรียนตรง ๆ ครับ...ผมเห็นว่า...ท่านรับราชการ...ท่านมีอาชีพที่น่ายกย่อง....
ท่านน่าจะเป็นผู้ที่รักษาความเชื่อถือในตัวของท่านเอง....

ท่านคงไม่เหมือนผม...ซึ่งสั่งของพี่ boon บ้าง พี่งูเอสซาพีบ้าง...
แล้วไม่จ่ายตังค์....ชักดาบ...ประจำ คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2005, 01:59:44 AM โดย 51 » บันทึกการเข้า
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 02:04:17 AM »

ด้วยความเห็นใจเป็นที่ยิ่ง
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 02:11:00 AM »

ผมอ่านดูแล้ว  ก็เซ็งไปด้วย .....    Undecided   เขาน่าจะมารับผิดชอบสักหน่อย  ....    Huh   

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
abs
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 02:56:54 AM »

บอกตรงๆครับ ผมช่วยสั่งของให้เพื่อนๆถ้าพูดถึงเงินผมขาดทุนนะครับค่ากล่องค่าส่งบางครั้งไม่เคยคิดราคาเท่าไรก้เท่านั้น แต่สิ่งที่ได้กลับมามีค่า มากกว่าเงินหลายร้อยหลายพันเท่า ความรู้สึกดีๆและความเป็นเพื่อนที่จริงใจ มีค่ามากสำหรับผม สิ่งนี้ที่ผมมีความสุข                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                           Cheesy Cheesy Cheesy   ข้าผู้น้อย  ขอคาระวะ    Wink Wink Wink
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 03:03:03 AM »

Grin น้ำใจพี่บุญงามเหลือ Grin

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 03:14:03 AM »

บอกตรงๆครับ ผมช่วยสั่งของให้เพื่อนๆถ้าพูดถึงเงินผมขาดทุนนะครับค่ากล่องค่าส่งบางครั้งไม่เคยคิดราคาเท่าไรก้เท่านั้น แต่สิ่งที่ได้กลับมามีค่า มากกว่าเงินหลายร้อยหลายพันเท่า ความรู้สึกดีๆและความเป็นเพื่อนที่จริงใจ มีค่ามากสำหรับผม สิ่งนี้ที่ผมมีความสุข เมื่อกี้ลบทิ้งไปแล้ว เลยต้องเอามาโพสใหม่
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 03:22:43 AM »

เฮ้อ... ไม่น่าเลยครับ... เสียเครดิตโม๊ด...
Kabuki
Jr. Member
**

คะแนน 0

Walk This Way

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 03:56:11 AM »

เฮ้อ... ไม่น่าเลยครับ... เสียเครดิตโม๊ด...

:Smiley คงไม่เสีย เครดิต หรอกครับพี่  Wink เพราะดูแล้วเป็นการกระทำของคนที่ไม่มี เครดิต  :Smiley หรือถ้ามี ก็คงสั่งเองไปแล้วครับ  Shocked เด็กอย่างผมยังสั่งเองเลยครับ  Grin
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 04:01:25 AM »

พูดไม่ออกเลยครับ........... 

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 05:53:25 AM »

คนที่อยู่ในนี้มักจะทราบราคาขายที่ต่างประเทศ  ซึ่งทำให้เกิดความอยากได้  กระผมก็เป็นเช่นนั้นแต่ก็ไม่เคยคิดจะรบกวนพี่ๆถ้าในไทยยังพอจะหาได้ซึ่งราคาต้องแพงกว่าแน่นอนแต่ผมก็ซื้อ  ใจเขาใจเราต่างคนก็มีงานที่ตัวเองต้องรับผิดชอบอาจไม่ว่างครับ Wink

แต่ถ้าท่านใดอยู่ต่างจังหวัดแล้วอยากได้ของที่ผมพอจะหาให้ได้ก็ยินดีเป็นธุระจัดหาให้  เพิ่มมิตรดีกว่าเพิ่มศัตรู Grin

ความเกรงใจเป็นสมบัติผู้ดีครับ  ถูกอบรมมาแบบนี้ครับ Smiley

แต่ถ้าหาไม่ได้ขอรบกวนบ้างนะพี่ๆ หลงรัก หลงรัก

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
minicooper
A boy doesn't stay at 14 years old forever.
Full Member

คะแนน 1

You NeVeR Lost IN My MinD ////////

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 06:46:32 AM »

Cry

EVERY   DOG   HAS   ITS    DAY.
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 07:36:25 AM »

อืมมมม....
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 07:57:58 AM »

แหง่ว................. Undecided
ทำอย่างนี้กับพี่ boon เดี๋ยวเสกหนมโก๋เข้าท้องซะเลย 100 ชิ้น รับรองไม่ตายก็นอนโรง'บาลหลายวัน  Angry  Angry

ผมเองก็ได้รับความกรุณาจากพี่ boon ครับ ( นกฮูกตาเขียว กับ ........อะไรก็ไม่รู้เร็วๆนี้  อิอิอิ ) / แถมผมโอนเงินให้ช้าอีกต่างหากเพราะทุกๆวันที่ 5 กับ 20 ของทุกเดือนเท่านั้นถึงจะฝากน้องๆไปทำธุระให้ได้  ( โรงงานผมอยู่ในเขา  หัวเราะร่าน้ำตาริน )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2005, 08:16:12 AM โดย Nattapol » บันทึกการเข้า
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 09:14:27 AM »

Smiley  Cheesy ...ขอพึ่งใบบุญ  พี่ boon มั่งครับ... Cheesy  Grin

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์