เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 04:25:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนพี่boon  (อ่าน 6670 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 02:07:39 PM »

ถ้าพรรคพวกกันมาหลอกกันนี่ มันเจ็บแสบยิ่งกว่าคนอื่น หลอกอีกนะ  เสียเงินไม่เท่าไหร่  แต่เสียความรู้สึกนี่ มันเอาคืนไม่ได้เลย Cool
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 02:16:15 PM »

อ่านกระทู้นี้แล้วได้อะไรหลายอย่าง ที่เห็นชัดๆคือความมีน้ำใจของเพื่อนพ้องน้องพี่ในเวปนั้นมีค่าหาที่เปรียบไม่ได้ รักษาน้ำใจกันไว้นะครับ สังคมเราจะน่าอยู่ Wink

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 02:19:32 PM »

อ่านกระทู้นี้แล้วได้อะไรหลายอย่าง ที่เห็นชัดๆคือความมีน้ำใจของเพื่อนพ้องน้องพี่ในเวปนั้นมีค่าหาที่เปรียบไม่ได้ รักษาน้ำใจกันไว้นะครับ สังคมเราจะน่าอยู่ Wink

ใช่ครับ Wink Wink Wink

We can either find the way or make one.
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 02:21:24 PM »

ผมอยากไปดูโรงเรียนเก่ามาแข่งฟุตบอลล์ที่ West Point พาลูกน้องในแผนกไปหลายคน เพื่อนคนหนึ่งขอให้ผมซื้อตั๋วให้ด้วย ได้มาก็เอาไปให้เขา เขาพูดหน้าตาเฉยว่าไม่เอา ตั๋วคืนไม่ได้ สั่งจากโรงเรียน ยังดีที่โรงเรียนผมชนะ West Point 55-0
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 02:29:13 PM »

หลงรักเอาเถอะครับไหนๆ ก้อรับผิดชอบกันแล้ว  ให้อภัยกันเถอะครับ รักกันไว้ดีกว่า
ผมไม่รู้ทำอะไรเลยหาความหมายชื่อพี่บุญ มาให้ดูกัน ช่างเหมาะเจาะตรงความหมายเลยครับ

boon

boon1  [N]  ; สิ่งที่เป็นประโยชน์
      Syn.  benefit
      Related.  สิ่งที่ช่วยอำนวยความสะดวก.

boon2  [ADJ]  ; ที่สนุกสนานร่าเริง
      Syn.  jolly

boon2  [ADJ]  ; มีความกรุณา
      Syn.  kind
      Ant.  unkind.
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 02:36:58 PM »

คำที่ตรงข้ามกับ boon คือ bane
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 02:49:58 PM »

เรื่องที่พลั้งพลาดเผลอเรอ.......ก็ถือว่าผ่านมาแล้ว

คุณSD2Hที่พลั้งผิดเพราะหลงลืม.......ก็ออกมาขออภัยอย่างจะแจ้งแล้ว

พี่มะขิ่นและเหล่าพลพรรค ก็ได้อุตส่าห์ออกมาขอรับไปสะสางต่อกันแล้ว

อย่าได้มีถือเคืองหรือติดใจพกไปตะขิดตะขวงกันอีกเลยเน้อครับ...........

ชาวอวป.เราขึ้นชื่อตลอดมาในเรื่องที่เฮฮาได้น่ารัก ใจดี ใจกว้างยิ่งกว่าอ่างเจ้าโปรดของอีตาซับฯอีกนา......

จะรักจะชังพวกเรากล้าแสดงออก , ไม่ลังเลที่จะให้-ไม่ต้องเขินที่จะรับ , พร้อมเสมอที่จะช่วยเหลือและให้อภัย...........นิสัยนี้พวกพี่ๆทั้งสอนทั้งทำให้ผมดูมาเป็นปีๆแล้วนา  Smiley  Smiley  Smiley
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 03:02:36 PM »

เรื่องที่พลั้งพลาดเผลอเรอ.......ก็ถือว่าผ่านมาแล้ว

คุณSD2Hที่พลั้งผิดเพราะหลงลืม.......ก็ออกมาขออภัยอย่างจะแจ้งแล้ว

พี่มะขิ่นและเหล่าพลพรรค ก็ได้อุตส่าห์ออกมาขอรับไปสะสางต่อกันแล้ว

อย่าได้มีถือเคืองหรือติดใจพกไปตะขิดตะขวงกันอีกเลยเน้อครับ...........

ชาวอวป.เราขึ้นชื่อตลอดมาในเรื่องที่เฮฮาได้น่ารัก

ใจดี ใจกว้างยิ่งกว่าอ่างเจ้าโปรดของอีตาซับฯ อีกนา......

จะรักจะชังพวกเรากล้าแสดงออก , ไม่ลังเลที่จะให้-ไม่ต้องเขินที่จะรับ

พร้อมเสมอที่จะช่วยเหลือและให้อภัย...........นิสัยนี้พวกพี่ๆทั้งสอนทั้งทำให้ผมดูมาเป็นปี ๆ แล้วนา Smiley Smiley Smiley

คริ คริ  สำหรับท่านพี่...คุณเมล์....

ท่านซับใน...กระชากคอเสื้อผม...แล้วดึงให้ผมก้มลงไป....ครับ

พลางตะคอกว่า...อย่ายุ่งกับพี่..คุณเมล์นะ....เค้าม่ายยย...ชอบ...คริ คริ

จากนิ้ว....ที่จิ้มแป้น....
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 03:19:07 PM »

พี่บุญบอกเลิกรับฝากรับซื้อได้แล้วครับ

.....  Shocked โอว...อย่าเลิกเลยคร๊าบบบบ...เจนเนอเรชั่นหลัง ๆ ยังต้องการคร๊าบ... :Smiley  Grin

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 03:41:26 PM »

จริงๆผมก็ไม่ได้ถือโทษโกรธท่านเลย ก็ยังเขียนคุยกับท่านเสมอๆ ท่านต้องการซื้อสไลด์ก็ยังเขียนเข้ามาคุยกับผม
เรื่องแบบนี้เล็กๆน้อยๆครับ ไม่ต้องถึงกับโกรธกัน บอกตรงๆผมรักเพื่อนๆในเว๊ปนี้มาก ไม่ต้องการเสียความสัมพันธ์กับใครทั้งสิ้น
ตรงนี้เป็นเหมือนบ้านหลังที่สองของผมก็ว่าได้ มีทั้งพี่น้องลูกหลาน เลิกงานเข้าบ้านมาก็ตรงมาที่นี่ก่อน เป็นความสุขใจและความอบอุ่นที่คนไกลบ้านคนหนึ่งหาได้ครับ 
                                                                   ด้วยคความจริงใจ
                                                                        boon
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2005, 05:28:59 PM โดย boon » บันทึกการเข้า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 04:32:07 PM »

จริงๆผมก็ไม่ได้ถือโทษโกรธท่านเลย ก็ยังเขียนคุยกับท่านเสมอ ๆ
ท่านต้องการซื้อสไลด์ปืนก็ยังเขียนเข้ามาคุยกับผม
เรื่องแบบนี้เล็ก ๆ น้อย ๆ ครับ ไม่ต้องถึงกับโกรธกัน

บอกตรง ๆ ผมรักเพื่อน ๆ ในเว๊ปนี้มาก ไม่ต้องการเสียความสัมพันธ์กับใครทั้งสิ้น
ตรงนี้เป็นเหมือนบ้านหลังที่สองของผมก็ว่าได้

มีทั้งพี่น้อง ลูก หลาน (อีคาซับใน...แอบ...ฝัน...ปลื้ม....) คริ คริ
เลิกงานเข้าบ้านมาก็ตรงมาที่นี่ก่อน
เป็นความสุขใจและความอบอุ่นที่คนไกลบ้านคนหนึ่งหาได้ครับ

ด้วยความจริงใจ

boon

พี่ boon ...... แจ้งแทนเรา   ซึมเศร้าฯ ทีม.....โหม้ดดดดดด....แหล๋วล่ะครับ คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2005, 04:34:04 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 05:35:05 PM »

เอ.....แล้วตกลงว่าอีตาทั่นซับฯเค้าจะเป็นน้องเขยผม หรืออยากเป็นลูกเขยอาบุญกันแน่ละเนี่ย? ? ?

ของอาบุญผู้สมัครต้องยืนใส่เสื้อเกราะให้ยิง1แม็กฯ ของผมเจ็บน้อยกว่า เอาเป็นแค่มาเหมาแบกปูนให้ผมวันเดียวก็พอ.....120ตันเอ๊งงงงง

ทั่นซับเลือกเอาตามใจชอบละเน้อ  Grin  Grin  Grin

คริ คริ คริ คริ
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 05:55:40 PM »

เมื่อแรกอ่านความเห็นต่างๆไล่มา  ผมรู้สึกไม่ค่อยพอใจนักที่มีเพื่อนสมาชิกทำกับเพื่อนสมาชิกพวกพ้องเดียวกันเช่นนี้  เพราะจากการที่ได้อยู่ในบอร์ดมาเป็นเวลาพอสมควร  ผมพบว่าที่นี่มีความเปิดเผย  จริงใจ  และให้ความรักสนิทสนมกันมากอย่างไม่น่าเชื่อ  หลายๆท่านก็ไม่เคยเห็นหน้ากันมาก่อน  แต่กลับคุ้นเคยยิ่งกว่าเพื่อนสมัยเรียนหนังสือเสียอีก

แต่ก็ทำให้ได้ข้อคิดว่า  ความเป็นเพื่อนมิใช่ให้หรือรับกันได้ง่ายๆ  มันต้องอาศัยเวลาบ้างพอสมควร

แต่ทั้งนี้และทั้งนั้น  ผมขอคารวะท่านที่ออกมารับผิดครับ  นับว่าท่านเป็นลูกผู้ชายจริงท่านหนึ่ง

คงจะต้องใช้คำว่า "...ไม่เป็นไร  ขอกันกินยังมากกว่านี้..."

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
ต๋อมgold cup
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

อย่ามีความสุขบนความทุกข์ของคนอื่น

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 07:56:25 PM »

ผมเป็นคนหนึ่งที่ต้องขอบคุณพี่บุญเป็นอย่างมาก ที่ให้ความกรุณาสั่งของให้ผม ขอขอบคุณความกรุณาของพี่บุญจากใจนาย gold cup
k14
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 09:29:38 PM »

ท่านอีเมล์ ตอบได้ดีมาก ลงตัวที่สุดครับ
ท่าน 51 ใช้ศัพท์สูงมากต้องปีต้นไม้ฟังครับท่าน
เค 14
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์