เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 07:38:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดเครียดกับการสอบเข้าของลูกๆ บ้างไหมครับ?  (อ่าน 6892 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 10:58:09 PM »

เรื่องลูกเหรอ ครับลุงปู
พยายามจนหมอบอกว่าพอแล้วนะ ไม่ไหวแล้ว
ถ้าพยายามต่อตามที่ลุงปูแนะนำ  ก็คือพยายามหาเพิ่มอีกคนซิครับ
แค่นี้ก่อนนะครับ  เสียงเปิดประตูลงมาจากห้องนอนแล้ว............. ตกใจ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 12:39:18 AM »

เจ้านายผมก็มาบ่นให้ผมฟังเหมือนกันครับ
ลูกสาวเข้าเรียนป.1 แล้วที่โรงเรียนมีการสอบจัดห้องking
 ข้อสอบภาษาอังกฤษ ครูจะอ่านคำให้ฟัง แล้วให้นักเรียนเขียนลงกระดาษ
ที่จำได้เช่น seven,mango,woman
ผมเลยบอก...ตอนผมอยู่ป.6 ผมยังเขียนไม่ออกเลยครับศัพท์พวกนี้ Grin

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 02:20:15 AM »

เจ้านายผมก็มาบ่นให้ผมฟังเหมือนกันครับ
ลูกสาวเข้าเรียนป.1 แล้วที่โรงเรียนมีการสอบจัดห้องking
 ข้อสอบภาษาอังกฤษ ครูจะอ่านคำให้ฟัง แล้วให้นักเรียนเขียนลงกระดาษ
ที่จำได้เช่น seven,mango,woman
ผมเลยบอก...ตอนผมอยู่ป.6 ผมยังเขียนไม่ออกเลยครับศัพท์พวกนี้ Grin

ข้อสอบของเด็กๆสมัยนี้(โคตร)ยากกว่าที่คิดเยอะเลยครับ เจอแผ่นติวข้อสอบวิชาสังคม/ความรู้รอบตัวระดับอนุบาล2ของลูกสาว

แผ่นนึงเป็นรูปนักรบไวกิ้ง มีเรือ กระท่อมไวกิ้ง.....คำถาม(ครูอ่านคำถามเป็นภาษาอังกฤษ และให้ตอบเป็นภาษาอังกฤษ)ให้เขียนบอกสิ่งของที่แสดงความเป็นไวกิ้งมา5อย่าง

2พ่อลูกช่วยกันนั่งชี้ นั่งนับเล่นกันไป sword , shield , axe , ship......อันสุดท้ายผมบอก"armour" ลูกสาวบอก....ไม่ใช่ chainmail ต่างหาก  ตกใจ อ๋อย

แผ่นถัดไปคล้ายๆกัน แต่ทีนี้เป็นรูปวัง มังกร ทหาร อาแปะจีน  ตกใจหน้าซีด

วิชาภาษาอังกฤษ ให้เขียนตามคำบอก ที่ประทับใจจนจำได้มีkipping , biff  , iguana , insect , ostrich.....เจอเข้าไปถึงกับร้องโอ้วววว บางคำพ่อยังไม่รู้จักเลยลูก ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2010, 02:30:40 AM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 09:34:19 PM »

ครู หรือ ผู้ใหญ่ก็ช่วยกันรีดสมองเด็กให้โตก่อนวัย ยากเกินควร แล้วไง พอโตแล้วก็ปล่อยเกาะ แล้วก็มีใครไม่รู้
มาสวมรอยชักจูงเขาไปสมประโยชน์ตัวเองทางการเมือง.....อุ๊บ อิ อิ หลุดไปการเมืองจนได้

ผมก็ยังกลุ้มอยู่ครับหาที่เรียน ม4. ให้คนโตยังไม่ได้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 09:41:09 PM »

เรื่องลูกเหรอ ครับลุงปู
พยายามจนหมอบอกว่าพอแล้วนะ ไม่ไหวแล้ว
ถ้าพยายามต่อตามที่ลุงปูแนะนำ  ก็คือพยายามหาเพิ่มอีกคนซิครับ
แค่นี้ก่อนนะครับ  เสียงเปิดประตูลงมาจากห้องนอนแล้ว............. ตกใจ
ลุงปูรอดพ้นจากจุดนี้ไปแล้วครับ คิก คิก

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์