เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 07:35:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดเครียดกับการสอบเข้าของลูกๆ บ้างไหมครับ?  (อ่าน 6888 ครั้ง)
pk...รักในหลวง...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 06:41:54 PM »

ยินดีด้วยครับผม ไหว้

ชนะใจตน ชนะคนทั้งโลก
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 06:47:56 PM »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับเอีย ไหว้  หลานผมเยี่ยมจริงๆ....."เป็นวันอาทิตย์ วันสอบสัมภาษณ์ครับ"  เยี่ยมจริงๆ    กาลครั้งหนึงตอนที่ผมสอบเข้าบริษัทนี้แหละ  คนสอบสัมภาษณ์ก้ถามผมว่าเจ้านายคือใคร  ...ตอนนั้นภาษาไม่แข็งแรงนัก  ผมตีความหมายไม่ออก  จึงบอกไปตามที่เห็นๆคือ  คนทำความสะอาดห้องส้วม  (เจ้านายญี่ปุ่นของผมท่านทำตัวเป็นภารโรงครับ) Grin
...กับลูกชายของผมดูท่าท่างแล้วไม่เครียดครับ  แม่ยายอยากให้หลานเป็นครู  แต่ถามเจ้าตัวแล้ว  ผมอยากเป็นสิงห์รถบรรทุก Grin(มีแววๆ)

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 07:35:38 PM »

ลูกสาวคนโตของผม กำลังจะสอบเข้า ม.1 ครับ การเรียนเกรดที่ รร.ก็ดี ตอนนี้ก็จะสอบเข้า รร.ยุพราช ก็ลุ้นอยู่ครับ ไม่รู้จะออกหัว ออกก้อย หัวเราะร่าน้ำตาริน

เคยสอบมาทีนึกแล้ว แต่ไม่ได้ตอนที่เค้ารับโปรแกรมพิเศษเรียนโครงการวิทยาศาสตร์ กับ EP
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 09:57:21 PM »

คนโต ม.1 แม่ใหนครับเฮีย คิก คิก

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 01:43:43 AM »

ยินดีด้วยครับเฮีย...

ลูกผมอีกหลายปีครับ... Cheesy
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 12:36:25 PM »

ไหว้สวัสดีครับเฮีย ไหว้
ยินดีกับหลานด้วยครับ (เอ๋หรือว่าต้องยินดีกับเฮียด้วย Grin)
ยังมีลุ้นอีก 3 - 3 - 4 ครับ คือตอน ม.ปลาย(ถ้าเปลี่ยนโรงเรียน) ตอนเข้ามหาลัย แล้วก็ตอนจบมหาลัยเข้าทำงาน Grin
ฝากหลานไว้ซักนิดนะครับ เรียนมันธยมแล้วต้องรู้ความฝันและความสามารถของตัวเองแล้วว่าอยากจะประกอบอาชีพอะไร เพราะผมเห็นเด็กสมัยนี้ (เด็ก ม.ปลาย) หลาย ๆ คน ถามว่าจบแล้วจะเข้าคณะอะไร คำตอบคือไม่รู้สิ อ้าวแล้วอยากเป็นอะไร ก็ไม่รู้สิ เหมือนกัน Huh ในขณะที่รุ่นของพวกผมพอ ม.1 ก็ตั้งเป้าแล้วว่าจะต้องเรียนสายวิทย์ หรือสายศิลป หรือจะไปสายอาชีพ โดยดูจากความฝันว่าอยากจะทำอาชีพอะไร ครับ ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 05:07:38 PM »

ผมก็รอลุ้นอยู่     ลูกชายสอบเข้า  ม.1  เหมือนกัน

สมัคร   วันที่  14  มี.ค.53   สอบวันที่  20  มี.ค.53

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 12:25:56 PM »

ยินดีด้วยครับ

ผมลูกชาย ขอเรียนโรงเรียนเดิม และสอบได้ทุนของโรงเรียนเรียนฟรีครับ

มาเชียงรายคราวหน้าคงได้เจอกันสักทีนะครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Ghost of the darkness
Sr. Member

คะแนน -487

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 02:31:49 PM »

เหนื่อยกับเจ้าตัวเล็กครับคะแนนไม่ดีเลยเรียนสมัยนี้คะแนนเก็บ 90 สอบ 10 ถ้าคะแนนไม่ดีจะฉุด  ยังดีตัวโตหมดห่วงแล้วเข้าลาดกระบังได้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 02:49:56 PM »

ไม่มีลูก แต่ก็รู้ว่าคนมีลูกเหนื่อยกับเรื่องนี้
โตขึ้นการเรียนสูงขึ้น ใช้จ่ายเงินมากขึ้น

เพื่อนผมมีลูกสองคน บอกว่าตอนวางแผนที่จะมี ก็วางแผนดีแล้ว
พอลูกเริ่มเข้าอนุบาล ม.ก็เริ่มออกนอกระบบ ค่าเทอมเพิ่มขึ้นเป็นเท่าตัว
กว่าลูกจะเข้า ม.จริงๆ ไม่รู้จะเพิ่มเป็นเท่าไหร่

ก็ตั้งหน้าตั้งตาเก็บเงินกันไป

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 03:36:53 PM »

หลังสงกรานต์ ต้องให้เจ้าเก็ท เอนฯเข้า นานาชาติซะแล้ว ร.ร.อนุบาลปัวอินเตอร์คิดส์  คิก คิก ค่าเทอมสี่พันกว่าบาท แพงกว่าตอนผมเรียน ปวส.สองเทอมรวมกันอีก   หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 04:08:10 PM »

ขอแสดงยินดีด้วยครับเฮียกล๊อกแกล๊ก...........โล่งอกไปหนึ่งเปล๊าะ เข้าใจอารมณ์ความรู้สึกคุณพ่อคุณแม่ทุกท่านเลยครับ  อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ของผมลุ้นสองเด้งขึ้น ม.๔ กับ ม.๑ พร้อมกันเลยเมื่อปีที่ผ่าน.........ที่สุดของความรู้สึกเลยคับ แต่ก็ทำได้ตามหวังให้ชื่่นใจทั้งสองคนครับ.............. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 04:16:25 PM »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ  ไหว้/ ผมอยากจะตอบกระทู้มากครับ   แต่ลูกสาวเขาบอกผมมาตลอดว่าไม่ต้องเครียดมาตั้งแต่เขาอยู่ ป.4 จนจบ ม.3 และก็ขึ้นม.4 คือเขาเป็นหัวหน้าห้องมาตั้งแต่ ป.1-ป.6 -  ม.1  แล้วขอสละการเป็นหัวหน้าเพราะกิจกรรมเยอะต้องการเวลาเรียนให้ตนเองมากกว่า  เขาบอกกับผมตอนบ่ายสองวันนี้..พ่อไม่ต้องห่วงอีมม์หรอก.. อีมม์ขอให้พ่อห่วงตัวเองให้มากๆอย่าเสี่ยงอันตรายแค่นั้นพอ ทุกอย่างดีหมดแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2010, 06:31:11 PM โดย pasta » บันทึกการเข้า

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 06:13:31 PM »

ไม่มีลูก ครับ
เลยลุ้นหลาน แทน
โชคดี  ที่เขาเรียนดี(มาก ๆ)
เจ้าคนโตหลานสาว  เอ็นฯตรงติดแพทย์รามาสละสิทธิ์
ยาย-แม่-น้า ๆ ใจหาย  เอ็นฯรวมเลือกทันตฯ
ตอนนี้  จบแล้ว  กำลังลุ้นว่าจะได้อยู่ รพ.ใหน
เจ้าคนที่สองหลานชาย  เอ็นฯตรงติดวิศวะฯลาดกระบังสละสิทธิ์
ใจหายเช่นกัน  เอ็นฯรวมเลือกวิศวะฯไฟฟ้าเกษตร  ตอนนี้จบปี ๓ กำลังฝึกงาน
ที่เหลืออยู่ระดับมัธยมฯ  เฮ้อ...ไม่มีลูก  ได้แต่โม้ เรื่องหลาน ๆ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 10:48:35 PM »

ไม่มีลูก ครับ
เลยลุ้นหลาน แทน
โชคดี  ที่เขาเรียนดี(มาก ๆ)
เจ้าคนโตหลานสาว  เอ็นฯตรงติดแพทย์รามาสละสิทธิ์
ยาย-แม่-น้า ๆ ใจหาย  เอ็นฯรวมเลือกทันตฯ
ตอนนี้  จบแล้ว  กำลังลุ้นว่าจะได้อยู่ รพ.ใหน
เจ้าคนที่สองหลานชาย  เอ็นฯตรงติดวิศวะฯลาดกระบังสละสิทธิ์
ใจหายเช่นกัน  เอ็นฯรวมเลือกวิศวะฯไฟฟ้าเกษตร  ตอนนี้จบปี ๓ กำลังฝึกงาน
ที่เหลืออยู่ระดับมัธยมฯ  เฮ้อ...ไม่มีลูก  ได้แต่โม้ เรื่องหลาน ๆ ครับ

ความพยายามอยู่ที่ไหน  .......  ความพยายามก็อยู่ที่นั่น ...... อิ อิ  .....  อย่าท้อแท้   คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์