เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 01:21:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ร้อนๆอย่างนี้ใครชอบพักผ่อนที่ไหน แล้วสบายสุดๆ เชิญออกความเห็นครับ
เที่ยวทะเล - 13 (21%)
เที่ยวน้ำตก - 12 (19.4%)
เที่ยวห้างสรรพสินค้า - 8 (12.9%)
เที่ยวเดินป่า - 3 (4.8%)
อยู่กับบ้าน - 26 (41.9%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 59

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อากาศร้อน มุมพักผ่อนของคุณคือที่ไหน  (อ่าน 6629 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #75 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 11:32:37 AM »

ร้อนๆผมจะชอบไปน้ำตกหรือลำธารที่ไม่ค่อยมีคนรู้จักครับ เมื่อก่อนตอนอยู่ชัยภูมิ จะไปที่ น้ำตกเทพประทานที่ทุ่งดอกกระเจียว หรือไปที่ ลำเจาะลำเจียงที่ เขตฯตะเบาะห้วยไหญ่  ลองไปเที่ยวน้ำตกหรือลำธารที่อยู่ในป่าจริงๆดูครับแล้วจะสำผัสได้ถึงความเย็นชื่นใจของน้ำตกจริงๆ  เยี่ยม

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #76 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 11:42:55 AM »

ผมชอบขับ 4x4 เข้าป่า ถ้ามีทางต่อให้เดินป่า จะไม่พลาดครับ..  ไปกับ ๙ พารา + ๒ แม็ก

ครั้งต่อไป จะเปลี่ยน เป็น ไปกับ .๔๐  + ๒ แม็ก ฯ   Cheesy

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #77 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 12:23:34 PM »

น่าเห็นใจคนเมือง ถ้าหน้าร้อน นอนอยู่บ้านต้องเปิดแอร์
เราเดินทางผิด ที่ฝืนธรรมชาติ เริ่มจากคนหนึ่งมีกำลังทรัพย์ก็ซื้อเครื่องปรับอากาศ ....
...........ขนความร้อนเป็นขยะความร้อนทิ้งออกไปในที่สาธารณะ
เริ่มจากเป็นค่านิยมของบ้านคนรวย ...... สร้างมลภาวะทางเสียง แล้วเอาขยะความร้อนทิ้งออกไป
จนกระทั่งวันนี้ไม่มีใครทนเปิดหน้าต่างนอน ทนฟังเสียงเครื่องปรับอากาศบ้านอื่น ทนรับลมร้อนจากบ้านอื่นได้อีกต่อไป
สุดท้ายก็ต้องดิ้นรน หากล่องเย็นไว้ขังตัวเอง

วันที่ไฟฟ้าดับ ผมเห็นเป็นวันที่มีความสุข ทุกคนไม่มีห้องแอร์ ไม่เอาขยะร้อนบ้านตัวมาทิ้งในถนน ทิ้งข้างบ้าน
อาบน้ำประแป้ง มารับลมธรรมชาติ ชื่นใจ ... ปลากำลังกินลม ตัวอ้วนเชียว

วันไฟฟ้าดับบ้านผมนี่วุ่นเลยละครับ ไหนจะร้อน ไม่ทีวีดู เน็ตก็เข้าไม่ได้

แถมจะหุงข้าวกินก็ลำบากอีก โอ้ ไม่อยากนึก อ๋อยอีกหลายอย่างครับ

ถ้าไม่มีไฟฟ้านี่ลำบากสุดๆ ไหว้

5 5 ผมเพียงยกประเด็นสุดโต่งด้านหนึ่งมาให้เห็นเท่านั้นครับ ว่าไฟดับ ทุกสรรพสิ่งรอบตัวจะหยุด...เงียบฉับพลัน
สิ่งที่ผมอยากเสนอคือการเลี่ยงละลดการใช้เครื่องปรับอากาศ เราอาจจะไม่ต้องสร้างโรงไฟฟ้าใหม่อีกนาน
และไม่ต้องเสียดุลการค้าด้านเชื้อเพลิง จำนวนมหาศาล

เข้าหน้าร้อนก็ทำสถิติใช้ไฟสูงสุด ประกาศกันอีกแล้ว

บ้านผมจน ไม่มีเครื่องปรับอากาศ .... ทางขวาของภาพปลากินลม เป็นด้านตะวันตก ปลูกต้นไม้บังแดดบ่าย
ลมเข้าทางทิศใต้ .... อยู่สบายๆ

สมัยเรียนผมรณรงค์ใส่เสื้อผ้าไม่ต้องรีดครับ ถ้าทุกคนของประเทศนี้ยอมใส่เสื้อผ้ายับๆ มีผู้นำเป็นตัวอย่างน่าจะดี

ไม่ใช้แอร์ ไม่รีดผ้า ประเทศจะประหยัดเงินประหยัดไฟอีกมหาศาล ... ไม่ต้องสร้างโรงไฟฟ้านิวเคลียร์ก็ได้....อ้าวนอกเรื่องแฮะ  คิก คิก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #78 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 03:43:33 PM »

ผมก็ไม่อยากรีดครับ ไม่เกี่ยวกะประหยัด แต่ขี้เกียจ แหะ แหะ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #79 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 09:26:36 AM »

ผมก็ไม่อยากรีดครับ ไม่เกี่ยวกะประหยัด แต่ขี้เกียจ แหะ แหะ

ขำก๊าก

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #80 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 10:23:37 AM »

สงสัยลุงปูก็เคยเป็นพวก 5ย  คิก คิก
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #81 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 10:27:00 AM »

พี่ซับฯยังดีกว่าผม ผมนะอยากรีด แต่รีดแล้วเหมือนไม่ได้รีด เลยไม่รีด หัวเราะร่าน้ำตาริน

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #82 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 10:29:53 AM »

ผมมีความตั้งใจ ทิ้งร้อน เข้าฝน..    จะพา M&P 40 ไปเป็นเพื่อนเที่ยว ตะรอน สัก ๗-๘ วัน.  Wink

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #83 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 10:39:34 AM »

แบบนี้ต้องหาคนมารีดให้ครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Twitter 125
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #84 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 11:11:16 AM »

ผมชอบทะเล คืบก็ทะเล ศอกก็ทะเล   Cheesy

ถ้าอยากดัง.    ก็อย่าหวังความสงบ..
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #85 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 01:55:15 PM »

5 5 ผมเพียงยกประเด็นสุดโต่งด้านหนึ่งมาให้เห็นเท่านั้นครับ ว่าไฟดับ ทุกสรรพสิ่งรอบตัวจะหยุด...เงียบฉับพลัน
สิ่งที่ผมอยากเสนอคือการเลี่ยงละลดการใช้เครื่องปรับอากาศ เราอาจจะไม่ต้องสร้างโรงไฟฟ้าใหม่อีกนาน
และไม่ต้องเสียดุลการค้าด้านเชื้อเพลิง จำนวนมหาศาล

เข้าหน้าร้อนก็ทำสถิติใช้ไฟสูงสุด ประกาศกันอีกแล้ว

บ้านผมจน ไม่มีเครื่องปรับอากาศ .... ทางขวาของภาพปลากินลม เป็นด้านตะวันตก ปลูกต้นไม้บังแดดบ่าย
ลมเข้าทางทิศใต้ .... อยู่สบายๆ

สมัยเรียนผมรณรงค์ใส่เสื้อผ้าไม่ต้องรีดครับ ถ้าทุกคนของประเทศนี้ยอมใส่เสื้อผ้ายับๆ มีผู้นำเป็นตัวอย่างน่าจะดี

ไม่ใช้แอร์ ไม่รีดผ้า ประเทศจะประหยัดเงินประหยัดไฟอีกมหาศาล ... ไม่ต้องสร้างโรงไฟฟ้านิวเคลียร์ก็ได้....อ้าวนอกเรื่องแฮะ  คิก คิก
Grin แสดงว่าผมมาถูกทางแล้วซิครับ

S76C+,C++
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #86 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 02:35:15 PM »

Grin แสดงว่าผมมาถูกทางแล้วซิครับ
เยี่ยม เจอกันทีไรเห็นเป็นชุดเสื้อยืดกางเกงยีน ยับๆ  ขำก๊าก .... คารวะครับ  ไหว้
ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #87 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 09:18:16 AM »

เยี่ยม เจอกันทีไรเห็นเป็นชุดเสื้อยืดกางเกงยีน ยับๆ  ขำก๊าก .... คารวะครับ  ไหว้
น่าเอาเป็นแบบอย่างนะครับ เยี่ยม

ส่วนตัมผมรีดเองวันละตัว(ไม่มีใครรีดให้) ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #88 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 10:17:56 AM »

Grin เหตุผลเหมือนคุณซับนะครับพี่ ขำก๊าก ตั้งแต่วันที่ศาลปกครองก็ยังไม่มีโอกาสเจอพี่อีกเลย ไหว้

S76C+,C++
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #89 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 10:32:43 AM »

Grin เหตุผลเหมือนคุณซับนะครับพี่ ขำก๊าก ตั้งแต่วันที่ศาลปกครองก็ยังไม่มีโอกาสเจอพี่อีกเลย ไหว้

วันไหนเข้าใกล้ที่ตั้งผม บินโฉบมาก็ได้ เดี๋ยวบอกพิกัดให้  Cheesy

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์