เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:48:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อ่านแล้วอดยิ้มไม่ได้  (อ่าน 1312 ครั้ง)
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 02:49:23 PM »

สำหรับ คนเกิด ปี 2514 ถึง 2525
   ใครเกิดก่อนก็อ่านได้นะ --อ่านแล้วก็อดแอบยิ้มตามไม่ได้

1.คุณเป็นรุ่นสุดท้ายที่ได้เล่น มอญซ่อนผ้า กระโดดยาง รีรีข้าวสารเป่ากบ ฯลฯ โดยไม่ต้องไปหาดูตามงานวัด หรือ งานแสดงศิลปะวัฒนธรรม

2.คุณเกิดมาร้องเพลงขอมอบดอกไม้ในสวนได้ทัน ในยุคที่พี่แจ้ นกแลนิธิทัศน์ ยังดังและเมื่อโตขึ้น

3.คุณได้เห็นคาราบาวยุคก่อนประวัติศ่าสตร์ เฟื่องฟูและเสื่อมถอย

4.คุณได้เห็น ก็อต จักรพันธ์ (คนเดียวกับ เจ้าชายลูกทุ่ง)

5.คุณเกิดมาทันพอดีในยุคที่รองเท้าและถุงเท้านักเรียนแลกซื้อของเล่น(หลอกเด็ก) และหลังจากหมดยุคคุณมันก็ไม่ทำมาหลอกเด็กอีกเลย

6.คุณโชคดีที่เกิดมาทันในยุคที่เมืองไทย มีดาราเด็กชื่อดังอย่างน้องตูมตาม เพราะสามารถนำมาเปรียบเทียบกับความน่ารักของน้องพลับตอนนี้ได้

7.คุณโตมาพร้อมกับโงกุน ดราก้อนบอล มันออกฉายทีวีครั้งแรกปี2529–2538 หนังสือการ์ตูนอัพเดท ทุกสัปดาห์ มีพิมพ์ทุกสำนักไม่มีการดองเพราะยังไม่มีลิขสิทธ์ อ่านแล้วไปดูช่อง9อีกยังมันส์  ถามเด็กผู้ชายยุคนั้นไม่มีใครไม่รู้จักพลังคลื่นเต่า   กินเวลา10กว่าปีถึงจะจบ  (แต่เด็กรุ่นใหม่ใช้เวลาอ่านแค่วันเดียว)

8.สุดยอดแห่งการ์ตูนก็มีในยุคนี้ เช่น เซ็นต์เซย่า เจ็ทแมน จีบัน เกียบัน ชาลีบัน ซึบาสะ นายมดแดง อุลตร้าแมน เซเลอร์มูน รันม่า1/2  ฯลฯ มันก็เข้ามาฉายตอนเราอยู่อนุบาล-ประถมแล้วพอขึ้นชั้นมัธยมมันก็ค่อยๆหายไป

9.คุณเกิดมาทันพอดี กับช่วงเกมกด วีดีโอเกม คอนตร้า มาริโอ พอโตขึ้นก็ยังไม่แก่เกินไปที่จะเล่น play station และ ทามาก๊อดจิ  ขึ้นๆลงๆซ้ายขวาเอบี ซีเลค สตารท์ สูตรสามสิบตัวเลย คอนทร้ามาริโอ่ก็เก็บเห็ดอย่างเดี่ยว ส่วนPlay Station ก็วินนิ่งเลย

10.ในช่วงเริ่มเข้าสู่วัยรุ่น คุณก็โตมาพร้อมกับอาร์เอส  ยุคที่นักร้องอายุไล่เลี่ยกับคุณ ออกเทปกันให้ควั่ก และคุณยังได้เห็นตำนานร็อค  หรั่ง หินเหล็กไฟ เสือ อิทธิ ไฮร็อค ล่มสลายไปต่อหน้าต่อตาหลังการเข้ามาของเต๋า ทัช บอยเก๊าท์ แก๊งใจง่าย หลังจากนั้นก็เป็นยุคทองของอาร์เอส โดยแท้จริงแต่นั่นมันอดีต ยุคนี้เขาห้ามเอาของเกี่ยวกับอาร์เอสเข้าบ้าน

11.หนังไทยก็ทำมาตามวัยของคุณ แล้วมันก็มีเยอะจริงๆ อนึ่งคิดถึงฯ น้ำเต้าหู้กับครูระเบียบ ปีหนึ่งเพื่อนกัน กระโปรงบานขาสั้น โลกทั้งใบ เด็กเสเพล พอคุณโตเข้าหน่อยก็มีหนังอย่าง โอเนกาทีฟ จักรยานสีแดง แล้วที่ทำมา โดนใจคนยุคนี้จริงๆ อย่างหนังระลึกชาติ แฟนฉัน

12.คุณได้ซึมซับอารมณ์ และบรรยากาศของการเข้าฉายครั้งแรก ของสุดยอดหนังตื่นตา ตื่นใจในยุคนั้นอย่าง terminater2 Jurassic park  speed-เร็วกว่านรก (ภาคหลังอย่าได้พูด)

13.รองเท้าแตะในตำนานอย่าง Scholl (สกอลล์) ก็มาฮิตที่สุดในยุคคุณนี่แหละใส่กันทั่วบ้านทั่วเมือง ( ร้อยละ 70 ของเด็กวัยรุ่นในยุคนั้นโดนขโมยแต๊บมาแล้ว)

14.คุณเกิดมาทัน ได้ดูลิเวอร์พูลยุคล่าอาณานิคมยุค’80 และตกเป็นเมืองขึ้นยุค’90 จนถึงปัจจุบัน

15.ตอนมัธยมสิ่งที่ทำให้คุณบ้าบาสเกตบอลเพราะชิคาโก้บูล ร็อตแมน โอนีล พิพเพน จอร์แดน และการ์ตูนแสลมดังค์ไม่ได้บ้าเพราะอยากโชว์สาว

16. มีหมากฝรั่งบุหรี่ด้วย อิอิ กินแล้วโดนดุประจำ

17. เรียนพุทธศาสนาวันอาทิตย์

18. ดูดาวพระศุกร์ .. สายโลหิต เวอร์ชั่น ศรราม สุวนันท์

19. 10ปีที่แล้วเจ้าขุนทองเป็นยังไง 10ปีให้หลังเจ้าขุนทองก็ยังอยู่ มันไม่แก่ขึ้นเลยว่ะ

20. คุณได้เห็นยุคที่นักฟุตบอลไทยยังเป็น Dream Team จนปัจจุบันกลายเป็น ฝันค้าง

21. 3 หนุ่ม 3 มุม --กบ แท่ง มอส

22.packlink, 1145 ใช้ส่งข้อความ เป็นไรที่ วัยรุ่น hit hot  มากค่ะ

23.ยุคเฟื่องฟูสุดขีด ของ วง Micro อารมณ์ "ขอมือ ขวา หน่อยคร๊าบ"

24.มุข นายก ชวน ยัง เล่นได้เสมอ "เอ่อ ผมคิดว่า.... ในกรณีนี้เรายังไม่ควรรีบด่วน......ตัดสินใจ ควรจา... ยืดวาระ ในการพิณาาาาา........ ออกไป ซัก 10 ชาติก่อน "

25.แผ่นซีดี ยังราคา 250 บาท... ทั้ง Grammy และ RS

26.เจ้าพ่อ เซี่ยงไฮ้.... ฉายแล้วฉายอีก.. ไม่รู้ ทำไม เจ้าพ่อมันออกลูกดก เหลือเกิน... ดนตรีเปิดตัว มาพร้อมกับ ท่า เดินอันเป็นเอกลักษณ์ พร้อม ชุดสูท สวมหมวก...เท่จริงๆ...

27.หนังจีน... เล่นไพ่ โคตรสารพัด เทคนิค ในการโกง... คนตัดคน ภาค 1 2 3 พระเอกต้องโง่ก่อน แล้วมาเก่งสุดๆ... ได้อาจารย์ ที่เก่งกว่าตัวโกง.. แต่ถูกโกง แล้วมาถ่ายทอดฝีมือ โคตรเซียน ให้ลูกศิษย์

28.หนังจีนทุกเรื่อง มีประโยคฮิต "ใครฆ่าท่านพ่อ..ท่านแม่..อาจารย์" "แก้แค้น 10 ปีไม่สาย"  "บุญคุณต้องทดแทนความแค้นต้องชำระ" -ข้าน้อยมีตาหามีแววไม่.. -ข้าน้อย สมควรตาย.. ก่อนตาย เพื่อนพระเอก พระเอก หรือนางเอก จะต้อง... โอ้ว.. (หายใจไม่ออก) ใกล้ตายเต็มทนแต่ยังยืดเยื้อไปได้อีกหลายซีน... -ยุคนั้น... บูมมาก สำหรับ  "ดาบมังกรหยก" "ศรราม เล่นเรื่อง "เหินฟ้า" ตะวันชิงพลบ , เบิร์ด  ยัง โฆษณา ฟิล์ม โกดัก โหว่ โว โว เย๊...... (ท่อนหลัง เข้าใจว่าเป็น ภาษา อารบิก ฟังไม่รู้เรื่อง)

29.ทำบัตรประชาชน มีออกใบเหลือง อีกสามเดือน มารับ.... รูปที่ได้มาติดบัตร... แมร่ง..ใช่ผม เหรอวะ

30.ไม่มีรายการ "ถึงลูก ถึงคน" เจอแต่ "มาตามนัด"  "ฝันที่เป็นจริง"  ตาวิเศษ เห็นนะ ฯลฯ

31.เขาทราย ดิ..... เก่งที่สุด..ดูต่อยมวยทีไร ชนะทุกที...

32. เราได้ดูมังกรหยกทุกภาคทุกเวอร์ชั่นทั้งจอแก้วและจอเงิน

33. เราได้กินไอติมแท่งตราจรวดแถวบ้าน นอกจากนั้นยังได้กินไอติมถั่วดำ เผือก ตราหมีแฟนด้าด้วย

34. เราได้เรียนรู้พร้อมกับมานี มานะ ปิติ วีระ เพชร ชูใจ จันทร  ฯลฯ เจ้าแก่ สีเทา ด้วย

35. เราได้ดูอิคคิวซังตั้งแต่เด็ก ยันโต   ทำไรต้องนั่งมาทิ ใช้หมองก่อนปิ๊ง

36. เราทันอ่านศรีธนนท์ชัยกับความเจ้าเล่ห์แกมโกงของเขา

37. เราได้ดูหนังจักรๆวงศ์ๆทั้งช่อง ๓ จ. ถึงศ. และช่อง 7 ส./อ.  ขวานฟ้าหน้าดำ หอยสังข์ แก้วหน้าม้า สุดยอด

38. เราได้ดูขวัญ เรียม บ้านทรายทอง แหวนทองเหลือง มนต์รักอสุร ผยอง  ฯลฯ ที่ทำซ้ำไปซ้ำมา

39. เราเล่นgame boysตั้งแต่เวอร์ชั่นแรก จนปัจจุบันอันเล็ก

ใครอ่านจนจบแล้วตรงมากกว่า 20 ข้อ แก่จัง

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 02:54:27 PM »

ได้รับเมล์นี้จากเพื่อน  ผมเอามาอ่านก็ยังอดยิ้มตามไม่ได้  เพราะเข้าข่ายอยู่ในช่วง ปี พ.ศ.นั้นพอดี 

ยังนึกยกย่องคนเขียนอยู่ในใจ ว่า นั่งนึกความหลังได้มากมายและโดนใจขนาดนี้

มีใครที่โดน และอยู่ในกลุ่มช่วงอายุนี้อีกไหมครับเนี่ย

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 02:55:09 PM »

ใครอ่านจนจบแล้วตรงมากกว่า 20 ข้อ แก่จัง

อุ้ย!! มากกว่า 30 ข้ออีกเรา หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 02:58:45 PM »

Grin Grin  ซ้ำกันบ้างนะครับ..

สำหรับคนที่เกิดปีพ.ศ. 2519 - 2527
ว่ากันไหมครับ สิ่งต่างๆมันเกิดมาคาบเกี่ยว ในช่วงเวลาของคนที่เกิดในปีเหล่านี้ จนอดคิดไม่ได้ว่าทำไมเราช่างโชคดีอะไรเช่นนี้ ที่ได้เกิดมาทัน
แต่ใช่ว่าคนที่เกิดปี พ.ศ.ก่อนหน้าหรือหลังจากนี้จะไม่ดีนะครับ แต่บางอย่าง ก็ไม่สามารถที่จะอินกับคนยุคก่อนหน้าได้เลย
เพราะตอนที่พวกเค้าเป็นเด็กมันยังไม่มี ส่วนคนที่เกิดมาหลัง เค้าก็จะไม่รู้จัก หรือมองมันเป็นอดีตไปแล้ว จะให้มาซาบซึ้งอย่างคนยุคเราคงไม่มีทาง คือมันมีดีเป็นแต่ละยุคไป
1.คุณเป็นรุ่นสุดท้ายที่ได้เล่น มอญซ่อนผ้า กระโดดยาง รีรีข้าวสาร เป่ากบ ฯลฯ โดยไม่ต้องไปหาดูตามงานวัด หรืองานแสดงศิลปะวัฒนธรรม
2.คุณเกิดมาร้องเพลงขอมอบดอกไม้ในสวนได้ทัน ในยุคที่พี่แจ้ นกแล นิติธัตน์ ยังดังและเมื่อโตขึ้น คุณก็ยังไม่แก่เกินไปที่จะฟังดีทูบี
3.คุณได้เห็นคาราบาวยุคก่อนประวัติศ่าสตร์ เฟื่องฟู และเสื่อมถอย (เรเนซองค์)
4.คุณได้เห็น ก็อต จักรพันธ์ (คนเดียวกับ เจ้าชายลูกทุ่ง) ยังร้องเพลงสตริงวัยรุ่น และคณะวงดนตรีชื่อดังอย่าง แอ๊ดเทวดา (ยังติดคุก)
5.คุณเกิดมาทันพอดีในยุคที่ รองเท้าและถุงเท้านักเรียนแลกซื้อของเล่น (หลอกเด็ก) และหลังจากหมดยุคคุณ มันก็ไม่ทำมาหลอกเด็กอีกเลย
6.คุณโชคดีที่เกิดมาทันในยุคที่เมืองไทย มีดาราเด็กชื่อดังอย่าง น้องตูมตาม เพราะสามารถนำมาเปรียบเทียบ กับความน่ารักของ น้องพลับ ในยุคนี้ได้
7.คุณโตมาพร้อมกับโงกุน ดราก้อนบอล มันออกฉายทีวีครั้งแรกปี2529 –2538 หนังสือการ์ตูนอัพเดท ทุกสัปดาห์ มีพิมพ์ทุกสำนัก
ไม่มีการดองเพราะยังไม่มีลิขสิทธ์ อ่านแล้วไปดูช่อง9อีกยังมันส์ ถามเด็กผู้ชายยุคนั้นไม่มีใครไม่รู้จักพลังคลื่นเต่า กินเวลา10กว่าปีถึงจะจบ
 ( แต่เด็กรุ่นใหม่ใช้เวลาอ่านแค่วันเดียว)
8.สุดยอดแห่งการ์ตูนก็มีในยุคนี้ เช่น เซ็นต์เซย่า เจ็ทแมน จีบัน เกียบัน ชาลีบัน ซึบาสะ ไอ้มดแดง อุลตร้าแมน เซเลอร์มูน รันม่า1/2 ฯลฯ
ฯลฯ มันก็เข้ามาฉายตอนเราอยู่อนุบาล -ประถม แล้วพอขึ้นชั้นมัธยมมันก็ค่อยๆหายไป (แล้วฮีโร่ของเด็กยุคนี้ล่ะ จา พนม)
9.คุณเกิดมาทันพอดี กับช่วงเกมกด วีดีโอเกม คอนตร้า มาริโอ พอโตขึ้น ก็ยังไม่แก่เกินไปที่จะเล่น play station และทามาก็อตจิ
10.จงเติมคำในช่องว่างมดแดงกำลังเป่าปี่ มานี……………........................มานะชอบใจไม่ยากใช่ไหมสำหรับเพลงดังในยุคคุณ (ระวังเจ๊เบียบและกรุณาอย่าอิจฉาพี่มานะ)
11.ในช่วงเริ่มเข้าสู่วัยรุ่น คุณก็โตมาพร้อมกับอาร์เอส ยุคที่นักร้องอายุไล่เลี่ยกับคุณออกเทปกันให้ควั่ก และคุณยังได้เห็น
 ตำนานร็อค หรั่ง หินเหล็กไฟ เสือ อิทธิ ไฮร็อค ล่มสลายไปต่อหน้าต่อตา หลังการเข้ามาของเต๋า ทัช บอยเก๊าท์แก๊งใจง่าย
หลังจากนั้นก็เป็นยุคทองของอาร์เอส โดยแท้จริง (แต่นั่นมันอดีต ยุคนี้เขาห้ามเอาของเกี่ยวกับอาร์เอสเข้าบ้าน)
12.หนังไทยก็ทำมาตามวัยของคุณ แล้วมันก็มีเยอะจริงๆ อนึ่งคิดถึงฯ น้ำเต้าหู้กับครูระเบียบ ปีหนึ่งเพื่อนกัน กระโปรงบานขาสั้น
 โลกทั้งใบ เด็กเสเพล พอคุณโตเข้าหน่อยก็มีหนังอย่าง โอเนกาทีฟ จักรยานสีแดง แล้วที่ทำมาโดนใจคนยุคนี้จริงๆ อย่างหนังระลึกชาติ แฟนฉัน
13.คุณโชคดีมากๆที่เคยร้องไห้ ตอนฟังเพลง เราและนาย ของโลโซ ในงานวันปัจฉิมนิเทศน์ เพราะตอนนี้ คงไม่ทีใครเสียน้ำตาให้กับเพลงนี้อีกแล้ว
เพราะเนื้อเพลงช่างตรงข้ามกับภาพลักษณ์ของวงสิ้นดี
14.คุณได้ซึมซับอารมณ์ และบรรยากาศของการเข้าฉายครั้งแรก ของสุดยอดหนังตื่นตา ตื่นใจในยุคนั้นอย่าง terminater2 jurassic park speed-เร็วกว่านรก (ภาคหลังอย่าได้พูด)
15.คุณรู้ว่า “ช้าไปต๋อย” คือคำพูดที่สุดฮิตของโฆษณาชิ้นหนึ่งในยุคของคุณ หาใช่ความหมายที่เด็กเข้าใจว่า ต๋อย ปลาร้า เชื่องช้าแห่งไอทีวีไม่
16.รองเท้าแตะในตำนานอย่าง scholl (สกอลล์) ก็มาฮิตที่สุดในยุคคุณนี่แหละใส่กันทั่วบ้านทั่วเมือง ( ร้อยละ 70 ของเด็กวัยรุ่นในยุคนั้นโดนขโมยแต๊บมาแล้ว)
17.คุณเกิดมาทัน ได้ดูลิเวอร์พูลยุคล่าอาณานิคมยุค’80 และตกเป็นเมืองขึ้นยุค’90 จนถึงปัจจุบัน
18.ตอนมัธยมสิ่งที่ทำให้คุณบ้าบาสเกตบอลเพราะชิคาโก้บูล ร็อตแมน โอนีล พิพเพน จอร์แดน และการ์ตูนแสลมดังค์ ไม่ได้บ้าเพราะอยากโชว์สาว
19. คุณก็โตมากับที่เที่ยวกลางคืนปิดเช้า และอายุไม่ถึง 16 ก็เที่ยวกลางคืนได้ด้วยครับ
20. คุณได้ดูรายการ โหต มัน ฮา ที่สนุกกว่า ทีวีแชมป์เยน อีกนะ แล้วก็ " ได โจ ปู ได ...ป๊อกๆๆ" คุ้นๆหูไหมครับ..คู่หูคู่ฮาไง
21. บนๆ ล่างๆ ซ้ายขวาๆ A B ซีเหล็ก สต๊าด จำได้ไหมสูตรเกมส์อะไร?Huh....คอนทาร์ไง
22. เวลาที่ไม้ไอติมมีคุณค่ายิ่ง...แล้วก็ซื้อขนม 5 บาท ไม่กินขนมเอาแต่สติกเกอร์โดเรม่อนมาแปะสมุดแล้วไปแลกของที่ราคาเท่าขนมที่ซื้อไปทั้งหมดกว่าจะได้แต่ละใบ
ช่าย ไหนจะมี ไอ้มดแดง มดดไ มดเอ็กซ์ ตัวอะเมซอน หรือ V1 V2 V3 V4 V5....
23.แล้วไหนแต่ก่อนเคยมีค่ายเพลง รถไฟดนตรีที่มีวงเพื่อน วงแกรนด์เอ็กซ์ วงชาตรี ดอน สอนระเบียบ สาว สาว สาว...ดิ อิมพอสสิเบิ้ลวง XYZ มาคู่กับวงนกแล วงผู้หญิงกับยาพิษ …
24.หนังเรื่องคู่กรรมที่ฉายหลายรอบจนคนเขียนบ่นว่า เอือนแล้วจักรยาน บี เอ็ม เอ็กซ์ กับคัดสัน แต่ก่อนใครไม่มี เชยแหลกเลย

.....ไม่น่าเกิดทันเลยเรา.... Grin Grin Grin
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 03:01:36 PM »

เจอบทความนี้กี่ครั้ง ก็ต้องตอบตัวเองทุกครั้ง ว่าข้อเดียวก็ไม่พลาด  Lips Sealed

17. เรียนพุทธศาสนาวันอาทิตย์
สมัยม.6 ผมกับเพื่อนอีก13คนโดนรร.ยื่นคำขาดให้ไปกวาดสวนโมกข์ทุกวันเสาร์....แลกกับการไม่โดนไล่ออก Tongue
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 03:16:18 PM »

สงสัยผมเด็กบ้านนอกครับไม่ได้เรียนพุทธศาสนาวันอาทิตย์ครับ จำไม่ได้ด้วยว่าเรียนวันอะไร แต่ที่จำได้คือไม่อยากเรียนเลยครับ ไม่ใช่ไม่ชอบหรอกนะครับสมัยนั้นต้องซักถุงเท้าเอง เลยซักอาทิตย์ละครั้งได้มั้ง เวลาเรียนต้องถอดรองเท้าเข้าห้องโคตรเหม็นตีนเลยแต่ละคน รวมเราด้วยอิๆ

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 03:20:19 PM »

อ่านแล้ว...........ใช่หมดเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 05:01:23 PM »

Grinไม่มีเกิดก่อนหน้านี้บ้างหรือครับ จะได้ออกความเห็นบ้าง หลงรัก
sim
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 07:43:54 PM »

โดนเต็มๆเลยครับ รู้ได้ยังไง
ต๋อมgold cup
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

อย่ามีความสุขบนความทุกข์ของคนอื่น

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 07:47:09 PM »

ผมว่าผมโดนเกือบทุกข้อ แต่ผมว่าผมยังไม่แก่ ผมยังหนุ่มอยู่เลย
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 07:57:28 PM »

อิ อิ ไม่ยอมรับคับว่าสูงอายุ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 08:02:41 PM »

จำไม่ค่อยได้ รู้สึกผมจะเกิดไม่ทันนะ  Smiley

....ตามล่า...อีตอแหล
ARTWORK
สำนักวิชาวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 09:34:39 PM »

ผมเกิดไม่ทันเป็นบางข้อ...... Grin
แสดงว่ายังไม่แก่ เย้......... Grin

สองขาข้าเที่ยวท่อง สองตาจ้องข้าจดจำ หนึ่งชีวิตลิขิตนำ ตามเส้นทางข้าเลือกเอง
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 09:55:04 PM »

*** ... ผมได้อ่านเรื่องเกี่ยวกับอาวุธปืนตั้งแต่สมัยที่นิตยสารชื่อ..."จักรวาล" ... มีชื่อคอลัมน์ว่า "จักรวาลปืน" ... จะอยู่หน้ากลางๆเล่มครับ... มีประมาณ 8 หน้า... อ่านเสร็จผมจะแกะเก็บไว้ทุกเล่ม...... อ่านต่อมาอีกหลายปี... จนกระทั่งมีนิตยสาร "อาวุธปืน" เกิดขึ้น... จึงได้อ่านเรื่องเกี่ยวกับอาวุธปืนเต็มๆเล่ม... จนถึงปัจจุบัน..156 หน้าแล้ว... จุใจจริงๆครับ... ***

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

อันตรายที่สุด คือ ความคาดหวัง

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 11:13:08 PM »

forward อีกแล้วจ่า ขออณุญาติเจ้าของกระทู้ครับ
   >รู้ไหมว่าใช้โทรศัพท์บ้าน(TOT) โทรเข้ามือถือAIS แล้ว > > > ตู๊ดครั้งแรก
> > เสียเงิน เลย 3 บาท(ไม่รวมVAT ) > > > ถ้าคุณ ไม่เชื่อนะครับ โทรไปที่ 189
>เลยครับ แล้ว ถาม call center > > > ก่อนเลยครับ ผมไม่ได้ใส่ร้าย > > >
>ผมเอามาบอก พวกคุณก็ดีแล้ว คุณจะได้ไม่เป็นเหยื่อครับ > > >
>ผมโทรคุยกับเค้า ตั้งหลาย ชม คุย 3 คนผมไม่สามารถเอยชื่อ ได้ > > > ชาย2 ญ1
> > ผมขอคุยกับหัวหน้า เค้าก็ ไม่ให้คุยสรุป เหมือนกัน > > > คือ โทรหามือถือ
>ถึงติดหรือไม่ติดก็คิดเงิน3 บาท ครับ > > > มันเป็นของตกลงกันระหว่าง บ
>มือถือ กับTOT ครับ > > > มือถือจะได้ค่าเชื่อม สัญญาณ จากโทรบ้านไปมือถือ
> >
> > > >  > > > > ผมโทรไปถามเค้าว่า แล้ว ทำไม โทรตู้สาธารณะ  > > > ทำไม
> > โทรเข้ามือถือทำไมไม่ เสียเงิน(วัดจาก เหรียญตก) > > > แต่ทำไม
> > โทรบ้านถึงเสียละ เค้าตอบไม่ได้ > เงียบ > > > ผมคิดว่า >
> > >(คิดว่านะครับความคิดส่วนตัว)โทรสาธารณะนั้นสามารถดูได้ว่าเงินหล่น > > >
> > ไปมั้ย แต่โทรบ้านไม่มี meter ในการตรวจสอบ > > > > > > ผมโมโหมากๆๆ
>กับการทำสัญญาของรัฐกับมือถือ > >ที่รัฐกับประชาชนเสียผลประโยชน์แบบนี้ > >
> > > > > > > > > > > มือถือค่ายอะไรที่มีจำนวนเบอร์ เยอะที่สุดก็รู้ๆกันอยู่
> > ผลประโยชน์ มหาศาล > > > > > > > ข้อมูลทั้งหมด ผมเอามาจากปากของ call
>center 189 ครับ > > > สรุป ถ้าคุณไม่เชื่อ โทร 189 ครับ  หรือcall center
>ของ tot [www.tot.co.th] > > > > > > > ปล ผมบอกทุกคนที่ผมรู้จัก

แผ่นดิน...มันยังไหว......กรู.......ก็ต้องไหวสิว่ะ......สู้โว้ย...T_T
หน้า: [1]
  พิมพ์