เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 12:21:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับเหตุการณ์ 2012  (อ่าน 2814 ครั้ง)
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 02:23:25 AM »

ด้วยความสงสัยของผมว่าทำไม 2012 จะมีข่าวลือเกี่ยวกับวันสิ้นโลกมากมายเหลือเกิน
บางแหล่งก็อ้างน้ำท่วมจาเหตุโลกร้อน
บางแหล่งก็อ้างไบเบิ้ลเพราะพระเจ้ากำหนดมา

แต่มีสิ่งที่นึงที่มีทั้งหลักฐานทางวิทยาศาสตร์พร้อม เกี่ยวปรากฎการณ์ที่อาจหลีกเลี่ยงไม่ได้
และถ้าเกิดขึ้นก็จบ... ไม่เหมือนกับ LHC ที่กลัวโอกาสว่าจะเกิดหรือเปล่าเท่านั้น

เรื่องนี้คือเรื่อง ดาวปริศานาดวงที่ 12 ของ ระบบสุริยะจักรวาล
ถ้าใครได้พอดูความปี 2002 จะได้ทราบว่า นักวิทยาศาสตร์ได้ค้นพบ ดาวดวงที่ 12 ขึ้นมาอยู่ในระบบกาแล็คซี่เราดื้อๆ
แต่ความเป็นจริงนักดาราศาสตร์รู้จักดาวนี้มาตั้งแต่ปี 1982 แล้ว
ซึ่งเป็นข่าวใหญ่โตมากช่วงเดือน พฤษภาคม เพราะผมก็ได้ดูเหมือนกัน
มันคือดาวที่มีชื่อตั้งทางวิทยาศาตร์ว่า นิบิรุ (Nibiru)

ในระยะหลังนี้หลายท่านคงตระหนักถึงภัยธรรมชาติที่เพิ่มและรุนแรงมากยิ่งขึ้นเรื่อย ๆ ถ้าถามถึงกระแสในปัจจุบันก็คงหนีไม่พ้นคำว่า โลกร้อน แต่ยังมีสิ่งหนี่งที่ผมเองสนใจอย่างยิ่ง คือจุดจบของโลกในปี ค.ศ 2012 ซึ่งเริ่มนับถอยหลังเพียงแค่อีก 3ปีเท่านั้น รายละเอียดต่าง ๆ นั้นค้นหาใน google เอานะครับ ซึ่งมีมากมาย ผมขอสรุปตามที่ค้นหามาได้ดังนี้

1.ทางวิทยาศาสตร์ NASA ออกมาบอกว่าสนามแม่เหล็กโลกจะเกิดการเปลี่ยนแปลง
2.ทางโหราศาสตร์ บ่งบอกว่าจะเกิดการเรียงตัวกันของ โลก กาแล็คซี่ทางช้างเผือก และดวงอาทิตย์
3.ทางโบราณคดี ชาวมายามีปฏิทินถึงเพียงแค่ปี 2012 และระบุวันจุดจบของโลกไว้
4.ทางการทำนาย นอสตราดามุสได้ทำนายไว้กับราศีตีความแล้วสอดคล้องกับ ทางโหราศาสตร์
5.ทาง UFO ผู้ที่ติดต่อกับมนุษย์ต่างดาวได้อ้างว่ามนุษย์ต่างดา วได้บอกเค้า(แล้วแต่ความเชื่อ)
6.ทางความคิดผมเอง ศาสนาพุทธและคริส ได้ระบุวันจุดจบไว้แล้วในปี พุทธศักราชและคริสศักราช

ไม่ว่าจะทางใด ดูจากหลาย ๆ ทางแล้วชี้ไปในปีเดียวกัน ความเชื่อมั่นกับสิ่งที่จะเกิดในปี 2012 นั้นน่าจะมีอะไรเกิดการเปลี่ยนแปลงแน่ ๆ แต่ที่แน่ ๆ ในปัจจุบันผมมั่นใจว่ามันน่าจะเริ่มเกิดขึ้นแล้ว โดยสังเกตุจากผลกระทบจากภัยธรรมชาตินี่เอง เมื่อกลับมามองดูปี 2012 ก็เลยมานั่งพิจรณาดูเล่น ๆ (การนับเลขฐานสิบจะนับศูนย์ถึงเก้า) ถ้าเราตัดเลขสองออกก็จะได้เลขนับ 0->1->2 เมื่อมาดูเป็นปี พ.ศ. มันเป็นปี 2555 (เลยสวยมาก) ถ้าเราตัดเลขสองออกเช่นกัน จะได้เลข 5 เรียงตัวกัน 3 ตัวผมขอโยงไปเรื่องโหราศาตร์ที่จะมี โลก กาแล็คซี่ และดวงอาทิตย์ ที่จะเกิดการเรียงตัวกัน ผลลัพธ์นั้นคงบอกไม่ได้ อาจเกิดผลกระทบรุนแรงต่อโลกหรืออาจจะไม่มีอะไรเกิดขึ ้นเลยก็ได้ เพราะสิ่งที่เราไม่รู้นั้นยังมีอีกมากมายทั้งในอวกาศ และจักรวาล

ถ้ามีการเปลี่ยนแปลงและภัยพิบัติต่าง ๆ เกิดขึ้นจริงและอย่างรุนแรง ผมคงไม่ขอสาธยายไว้ ณ ที่นี้นะครับ เพราะจะเขียนยังไงก็ได้ ทำให้เกิดความกลัวและตื่นตูมไปเสียปล่าว เวลาเหลืออีกเพียงแค่ 4 ปีเท่านั้น ก็มาลุ้นกันแล้วว่าจะมีอะไรเกิดขึ้นจริงไหม ?

สำหรับผมแล้ว(พวกคิดไม่เหมือนคนอื่น) คงเลือกที่จะศึกษาค้นคว้าเพื่อเอาตัวรอดต่อไป ไม่ว่าจะทำสถานีตรวจวัดอากาศ งานด้านพลังงาน งานด้านคอมพิวเตอร์และเทคโนโลยี ฯลฯ ก็หวังว่าจะเอาความรู้ที่ได้ศึกษาไว้มาปรับใช้เพื่อปกป้องและป้องกันภัยให้กับตัวเองและคนอื่น ๆ

อ้างอิงจาก
http://www.thaigaming.com/general-discussion/46809.htm

ท่านคิดว่าเหตุการณ์ดังกล่าวจะเกิดขึ้นจริงหรือไม่ภายในปีข้างหน้าที่ใกล้จะมาถึงนี้ หากเกิดขึ้นจริงท่านจะทำยังไงกับเหตุการณ์ครังนี้
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 07:52:30 AM »

2012  วันสิ้นโลก               http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=79003.0

2012  แล้วไง                    http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=79155.0

General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 07:59:36 AM »

ช่วงนี้โลกชักแปลกๆขึ้นแผ่นดินไหวถี่ขึ้น ไม่รู้ว่าวันใดวันหนึ่งจะมาถึงไทยหรือเปล่า

ภาวนาอย่าให้เกิดขึ้นเลย

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 08:14:51 AM »

ถ้าเกิดจริงแล้วตายหมดก็ดี อย่าให้มีทางรอดนะ

ถ้าเกิดมีทางรอด คงจะมีคนฆ่ากันตายเพื่อจะไปอยู่ที่นั่น

ตายทีเดียวให้หมดโลกไปเลย

ยิ่งถ้ารู้วันที่แน่นอนยิ่งดี ถึงวันนั้นเงินและสิ่งของทุกอย่างไร้ค่า

ของที่มีค่าที่สุดคือครอบครัวและคนที่เรารัก

ยิ้มรับกับมันครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 08:31:04 AM »

คนเราเกิดแล้วก็ตาย จะตายวันนี้วันหน้าหรือในปี 2012 หรือหลังจากนั้นก็ธรรมดาโลก
ไม่อยากคิดอะไรมากติดตามข่าวสารเตรียมตัวตามสถานะการณ์ ไม่วิตกจริตจนเกินไป ก็คงพอนะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 08:43:01 AM »

neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 09:29:38 AM »

เท่าที่จำได้ก่อนหน้านี้มันมีหลายปีนะครับที่ว่ากันว่าเป็นวันสิ้นโลก แต่เราก็ผ่านมันมาได้  ตอนนี้ธรรมชาติเปลี่ยนแปลงอย่างเห็นได้ชัดทั่งที่เฮติ ที่ชิลี อินโดนีเซีย ตอนนี้ก็คงได้แต่รณรงค์ ลดโลกร้อนเพื่อลูกเพื่อหลานของเราท่านๆๆครับ

logo maker" border="0
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 10:38:12 AM »

อะไรจะเกิดก็ให้มันเกิดเถิดครับ
ทุกสรรพสิ่งในโลกมีเกิดมีดับ เป็นธรรมดา.. ไหว้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 11:25:03 AM »

โลกเปลี่ยนแปลง แต่ไม่ใช่วันสิ้นโลก
วันาสิ้โลกสำหรับผม ไม่ได้มาจากอิทธิพลของดาวดวงใดหรือคำทำนายใดๆครับ
แต่จะมาจากมนุษย์

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 12:06:30 PM »

โลกเปลี่ยนแปลง แต่ไม่ใช่วันสิ้นโลก
วันาสิ้โลกสำหรับผม ไม่ได้มาจากอิทธิพลของดาวดวงใดหรือคำทำนายใดๆครับ
แต่จะมาจากมนุษย์

น้าซับ อะไรที่ยังไม่เคยทำไม่เคยลองก็รีบทำๆสะนะครับ ขำก๊าก

Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 02:03:11 PM »

ผมเองก็คิดอย่างหลายๆท่านครับ ก็ไม่ได้เอะใจกลัวอะไรเลยนอกจากจะรอให้มันเกิดเเล้วก็ผ่านไป

แต่จากการคาดการณ์หลังจากน้ำท่วมผ่านไปแล้วจะเห็นได้ว่าพื้นที่ที่อยู่ในระดับต่ำกว่าจะถูกน้ำท่วมหายไป ภาคใต้ถูกตัดขาดออกจากกัน
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 04:32:19 PM »

หลงรัก
ครับ
มันมีโอกาสครับ
แต่ไม่ทราบว่าวันไหน
 หลงรัก

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 06:31:40 PM »

อ้าวสุดท้ายแล้วพี่เสื้อแดงก็ได้ครองประเทศอยู่ดี ควรจะไปบอกพี่ๆเค้าว่าไม่ต้องรีบ  อีกสองปีก็จบ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
doktor
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 11:31:27 PM »

เตรียมตัวได้แล้วครับ ตั้งตนด้วยความไม่ประมาท

คลิป
ปืนนี้ข้ามีไว้แค่โชว์ ^^
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 08:33:43 AM »

เหมือนตอนข่าวลือดาวหางชนโลก  แถมมีหนัง  อมาเกดอนร์  ++ดีฟอิมแพ็ก  มาปลุกกระแส

สรุป  ผมไม่กลัวครับ  เพราะถ้าเกิดจริง  ผมไม่ตายคนเดียว
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์