เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 10:59:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนถามเกี่ยวกับคอมฯ ครับ  (อ่าน 1780 ครั้ง)
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 03:22:26 PM »

ผมจำได้ว่าเวลารับอีเมล์จะมีปัญหาอยู่ปัญหาหนึ่งที่พบกันบ่อยๆ  และได้มีสมาชิกมาบอกวิธีแก้ให้ในบอร์ดนี้  แต่ผมย้อนไปหาไม่เจอครับ   เลยอยากรบกวนสอบถามอีกทีเผื่อใครจำได้ ว่าต้องทำยังไง

คือ ผมใช้ Hotmail  แล้วเวลารับอีเมล์จากคนอื่น  เปิดมามันไม่มีอะไรเลย   นอกจาก Attachment File ที่ขึ้นว่า
Message5.txt  หรือบางอันก็  Message3.txt 

จำไม่ได้แล้วว่ามันต้องทำยังไงถึงจะอ่านเมล์ หรือดูไฟล์แนบเหล่านั้นได้  ใครรู้บอกหน่อยครับ
เพราะตอนนี้เจอบ่อยมาก  เป็นปัญหากวนใจจริงๆ  โดยเฉพาะเมล์ที่มีหัวข้อน่าติดตามยิ่งหงุดหงิด

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 03:27:04 PM »

นั่นอ่ะสิครับ ผมก็เจอบ่อย เปิดเข้าไปไม่เจอข้อความหรือรูปภาพอะไรเลย Huh แต่มีไฟล์ Attach ชื่อ Message3.txt กับ Message5.txt อ่ะครับ เจอบ่อยจนเป็นเรื่องปกติ แล้วก็ลบบ่อยเหมือนกันครับ Huh

aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 04:57:35 PM »

เมล์ขยะประเภทหนึงครับ Grin Grin  ไวรัสมันสร้างและส่งมันมาเอง ตกใจ ตกใจ  บางทีมันจะส่งมาจากเครื่องของคนที่เรารู้จัก...แต่เจ้าตัวเขาไม่รู้เรื่อง หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 07:57:25 PM »

เป็นเมลล์ที่ถูก Attach ไวรัส มาด้วยครับ... แล้วโดน Anti Virus ลบเนื้อไวรัสทิ้ง เลยเหลือแต่เปลือกเปล่าๆ มาให้เห็นซากครับ... เย้
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 08:06:53 PM »

Grin อย่างที่พี่สมชายบอกครับ แนะนำไห้เปิดโดยใช้ Notepad แล้ว Save As เป็น html แล้วเปิดใหม่อีกทีครับ คราวนี้ปราศจากไวรัสครับ แต่ไม่ได้ทุกไฟล์นะครับ ถ้าเป็นไฟล์ที่เปิดไม่ได้จะเป็นตัวอักษรมั่ว ๆ อ่านไม่ออกจำนวนมากครับ แต่ถ้าเป็นไฟล์ที่เปิดอย่างที่บอกไว้ข้างต้นได้ เนื้อความจะอ่านได้ปกติครับ Grin

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 08:54:41 PM »

Grin อย่างที่พี่สมชายบอกครับ แนะนำไห้เปิดโดยใช้ Notepad แล้ว Save As เป็น html แล้วเปิดใหม่อีกทีครับ คราวนี้ปราศจากไวรัสครับ แต่ไม่ได้ทุกไฟล์นะครับ ถ้าเป็นไฟล์ที่เปิดไม่ได้จะเป็นตัวอักษรมั่ว ๆ อ่านไม่ออกจำนวนมากครับ แต่ถ้าเป็นไฟล์ที่เปิดอย่างที่บอกไว้ข้างต้นได้ เนื้อความจะอ่านได้ปกติครับ Grin

พี่ครับเครื่องที่ร้านผมมีอยู่เครื่องหนึ่งเปิดเมล์มาจากที่เป็นภาษาไทยกลายเป็นภาษาจีน ครับ  หัวข้อที่เป็นภาษาอังกฤษไม่เป็นครับ

ทำไงหายครับ  ขอบพระคุณครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 09:00:51 PM »

อาจจะอยู่ที่การตั้งภาษาครับ

ลอง ไปที่ View  เลือก   Encoding  เลือก ไทย ครับ

น่าจะแก้ได้   

---

Grin Grin Grin

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 09:16:09 PM »

หากทำตามที่คุณยอดแล้วยังไม่ได้... ลองดู 3 จุดนี่ด้วยครับ...

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 09:17:08 PM »

ตั้งให้เหมือนตามรูปครับ... เย้
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 09:19:02 PM »

ถูกต้อง นะคร๊าบบบบบบบบบบบบบ[/b][/color]........[/size]

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 09:26:43 PM »

Grin พี่สมชายบอกหมดแล้ว Grin

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 10:45:52 PM »

ขอบพระคุณท่าน yod  และ ท่าน นายสมชาย(ฮา) ครับ แก้ไขได้แล้วครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2005, 11:44:51 AM »

ขอบคุณครับพี่ใหม่   ใช่แล้ว  วิธีนี้แหละที่ผมเคยอ่านเจอ......  แต่ว่ารูปที่แนบมา จะยังอยู่ไหมหนอ  เฮ้อ...เสียวดายจัง

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2005, 01:41:36 PM »

เด็กรัดสาดรีบเข้ามาดูเลย ............นึกว่าถามเรื่องคอมมูนิด

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2005, 01:49:26 PM »

ขอบคุณครับพี่ใหม่ ใช่แล้ว วิธีนี้แหละที่ผมเคยอ่านเจอ...... แต่ว่ารูปที่แนบมา จะยังอยู่ไหมหนอ เฮ้อ...เสียวดายจัง

Grin ถ้างั้นคงต้องแสดงความเสียใจด้วย เพราะไฟล์แนบที่เป็นกราฟฟิกส์ถ้าเสียหายมันก็จะมาในแบบของตัวอักษรเยอะ ๆ แต่อ่านไม่ได้นั่นแหละ Grin
 Grin ถามอีกนิด ว่าเปิดเมล์จาก Outlook หรือเปิดจากเวบตามปกติ Grin

หน้า: [1] 2
  พิมพ์