เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 02:23:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อลูกน้อง... กบฏ!!!  (อ่าน 7129 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 10:45:31 AM »

อันนี้ว่าตามข้อเท็จจริงในธุรกิจโรงบาลนะครับ Sale ขาดแคลนมาก เพราะต้องมีความรู้ทางการแพทย์ด้วยครับ... หลายแห่งมักเป็นพยาบาลเก่ามาเรียนต่อบริหารฯ...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 10:56:52 AM »

หมายถึงลูกค้าเป็น รพ.ครับ ไม่ใช่ ที่ทำงานเป็น รพ.

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

jane1
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 10:59:02 AM »

บริษัทฯเป็นศูนย์แล็บครับ พี่สมชาย
ลูกค้าคือโรงพยาบาล คลินิค ที่ส่งแล็บ มาตรวจกับผมครับ

ขอบคุณครับ

ตึกยังรู้พัง
สตางค์ยังรู้หมด
แต่ไมตรีอันสวยสด
ไม่มีหมดเหมือนสตางค์
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 11:00:03 AM »

มันเหนื่อยคนละแบบครับ... ในกรณีผม ลูกน้องจะเหนื่อยตอนงานโครงสร้าง แต่ตอนนี้ก็เหนื่อยน้อยลงเพราะผมใช้เครนมาช่วย ส่วนงานสถาปัตย์ ก็จะเหนื่อยน้อยลง...

ส่วนผมจะเหนื่อยอีกอย่าง... แค่กว่าจะได้แต่ละโครงการณ์ ต้องไปช่วยหาทำเล ต้องหาความลับในการที่ถนนเส้นไหนจะขยาย ห้างไหนจะมาเปิด กลุ่มลูกค้าเป็นอย่างจะได้ผลิตบ้านชนิดไหน แนวโน้มเศรษกิจเป็นอย่างไร กำไรจะได้เท่าไหร่ ซื้อที่ดินกับใคร บางทีใช้เวลากว่าครึ่งปี กว่าจะได้งาน...

แต่ทั้งหมดเจ้าของโครงการณ์รวยอย่างเดียวนะครับ... ไม่ใช่ผม.... ผมมีหน้าที่ทำให้เค้ารวยครับ.... Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2010, 11:04:44 AM โดย dignitua » บันทึกการเข้า

jane1
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 11:02:36 AM »

ผมมีหน้าที่ทำให้เค้ารวยครับ.... Cheesy

ชอบประโยคนี้ ของพี่ตั้วจัง หัวอกเดียวกัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

jane1
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 11:24:03 AM »

สำหรับผม ตอนมีผลประโยชน์ หรือ เค้ก มา 1 ก้อน ผมจะได้กินเป็นคนท้ายๆเสมอ ทั้งๆที่ผมเป็นคนหาเค้กก่อนนี้มา  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
               แต่ถ้ามีปัญหาให้แก้ไข หรือมี ขี้ มา 1 ก้อน ผมจะเป็นได้คนเก็บคนแรกๆ ทั้งๆที่ผมไม่ใช้คนหามาครับ     บู่ บู่ บู่

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 12:21:55 PM »

สำหรับผม ตอนมีผลประโยชน์ หรือ เค้ก มา 1 ก้อน ผมจะได้กินเป็นคนท้ายๆเสมอ ทั้งๆที่ผมเป็นคนหาเค้กก่อนนี้มา  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
               แต่ถ้ามีปัญหาให้แก้ไข หรือมี ขี้ มา 1 ก้อน ผมจะเป็นได้คนเก็บคนแรกๆ ทั้งๆที่ผมไม่ใช้คนหามาครับ     บู่ บู่ บู่

คิก คิก... คิก คิก

........ก๊ากกๆๆๆๆ  ขำก๊าก  ขำก๊าก

jane1
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 01:44:21 PM »

ขำไปเถ..อะ ซักวันพี่ตั้ว จะเป็นแบบผม งอน งอน งอน
พ้มเจ็บมาเยอะ  เศร้า เศร้า หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2010, 01:54:00 PM โดย jane1 » บันทึกการเข้า

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 02:11:44 PM »

Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 02:20:48 PM »

+1 ให้กำลังใจครับคุณ Jane1 ไม่เศร้าน๊า.า.. Grin

jane1
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 02:36:30 PM »

ตอนนี้ไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่แล้วครับพี่ตั้ว
เพราะเริ่มคิดที่จะเป็นนายตัวเองแล้วครับ
ใครทำใครได้ ชีวิตเรา เรากำหนดเองครับ
ขอให้เป็น สัมมาอาชีวะ(เลี้ยงชีพชอบ)เป็นพอครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
+1 คืนพี่ตั้วครับ 

ขอบคุณครับ  เยี่ยม

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 03:37:54 PM »

ตอนนี้ไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่แล้วครับพี่ตั้ว
เพราะเริ่มคิดที่จะเป็นนายตัวเองแล้วครับ
ใครทำใครได้ ชีวิตเรา เรากำหนดเองครับ
ขอให้เป็น สัมมาอาชีวะ(เลี้ยงชีพชอบ)เป็นพอครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
+1 คืนพี่ตั้วครับ 

ขอบคุณครับ  เยี่ยม

Sale คือผู้กุมชะตาของธุรกิจครับ... เย้...
jane1
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 03:59:49 PM »

เออ พี่สมชายครับ ผมกำลังจะเป็นเจ้าของธุรกิจแล้ว
ผมจะเริ่มยังไงก่อนอะครับ... Huh Huh Huh
  คริ..คริ..ถ้าจำไม่ผิดมี คนแถวๆนี้รับปรึกษาเกี่ยวกับนโยบายทางการตลาด
  Strategic plan หรือ Action plan อยู่นะ คุ้นๆว่าเคยอ่านเจอ ตอนกระทู้แนะนำตัว  หลงรัก คิก คิก คิก คิก

แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 04:00:12 PM »

มันเหนื่อยคนละแบบครับ... ในกรณีผม ลูกน้องจะเหนื่อยตอนงานโครงสร้าง แต่ตอนนี้ก็เหนื่อยน้อยลงเพราะผมใช้เครนมาช่วย ส่วนงานสถาปัตย์ ก็จะเหนื่อยน้อยลง...

ส่วนผมจะเหนื่อยอีกอย่าง... แค่กว่าจะได้แต่ละโครงการณ์ ต้องไปช่วยหาทำเล ต้องหาความลับในการที่ถนนเส้นไหนจะขยาย ห้างไหนจะมาเปิด กลุ่มลูกค้าเป็นอย่างจะได้ผลิตบ้านชนิดไหน แนวโน้มเศรษกิจเป็นอย่างไร กำไรจะได้เท่าไหร่ ซื้อที่ดินกับใคร บางทีใช้เวลากว่าครึ่งปี กว่าจะได้งาน...

แต่ทั้งหมดเจ้าของโครงการณ์รวยอย่างเดียวนะครับ... ไม่ใช่ผม.... ผมมีหน้าที่ทำให้เค้ารวยครับ.... Cheesy

ถ้าแบบนี้ผมแนะนำให้เปลี่ยนอาชีพครับ   เปิดบริษัทที่ปรึกษา ผมว่าไปรุ่งแน่ครับไม่เหนื่อยกับลูกน้องด้วย  ปัญหาบุคลากรเป็นปัญหาโลกแตกมีทุกที่ครับ ไหว้

KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 04:22:10 PM »

อ่านแล้วเหนื่อยแทนจริงๆครับ

ขอเข้ามาเก็บความรู้เรื่องการบริหารบุคคลากรนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2010, 04:23:53 PM โดย ช้างๆๆๆๆ... » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์