เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 04:31:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่องที่สูบลมยางรถยนต์แบบเสียบช่องจุดบุหรี่...(ได้ข้อสรุปแล้วครับ)  (อ่าน 14490 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 09:51:57 AM »

คือนายสมชายเคยใช้ของที่ผลิตใน USA เมื่อเกือบ 10 ปีที่แล้วเพิ่งพังไป, แล้วก็มาซื้อใหม่ยี่ห้อตามรูปนั่นแหละครับ... ซื้อตัวแรกเป็นตัวสีดำตัวเล็กซ้ายมือ(199 บาท) สูบลมได้สองทีก็กลับบ้านเก่า มีเสียงมอเตอร์หมุนแต่ไม่มีลมออกมา...

นายสมชายข้องใจว่าเป็นของทำในจีนแดงคงไม่ทน เลยไปซื้อชนิดเท้าเหยียบ ราคาถูกหน่อยเลยซื้อมาสองอันใส่รถเมียหนึ่งอัน ใส่รถนายสมชายหนึ่งอัน... สูบได้ทีแรกโครงเหล็กมันก็งอตามรูปเลยครับ งอทั้งสองอันเลย...

นายสมชายยังไม่เข็ด เพราะคิดว่าสูบลมไฟฟ้าราคาถูกมันคงเสียง่าย ก็เลยไปซื้อตัวใหญ่สุดที่มีกล่องและถุงก๊อบแก๊บในรูปนั่นแหละครับ(700 กว่าบาท)... เช้านี้สูบลมรถเมีย เสียงมอเตอร์หมุน แต่ไม่มีลมออกมา อีตานี้แย่กว่ารุ่นถูกอีกครับ เพราะมันใช้งานไม่ได้เลยสักครั้งเดียว...

เลยมีคำถามมาเรียนถามท่านอื่นครับ ว่ามีสูบลมไฟฟ้าแบบเสียบไฟจากที่จุดบุหรี่ยี่ห้อไหนใช้งานได้ดีบ้างครับ หรือว่ามันไม่มีหรอก ไม่ต้องไปหาครับ...

ขอบพระคุณล่วงทุกความเห็นครับ... เย้...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2010, 03:42:16 PM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 10:09:48 AM »

มีครับ พี่ สมชาย
ผมได้มา เป็นของแถมจาก น้ำมันเครื่องแบบแกลลอน ครับ
ใช้ได้ดี มีเสียครั้งนึง คือ สายต่อเข้ามอเตอร์มันหลุด แบบขยับสาย ก็ติด
แล้วรู้สึกว่า มันหนีศูนย์ คือเครื่องเมื่อปั๊ม มันสั่นผิดปกติ
เมื่อเห็นไฟอ๊าต เลยถอดน๊อตมาตรวจสอบ
ก็เลยเชื่อมใหม่ กับจัดยางรองใหม่ ก็ใช้ได้ดี เหมือนเดิมครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 12:05:46 PM »

ผมก็ใช้ตัวกลมๆสีดำ แบบพี่สมชายเหมือนกัน ไม่มีปัญหาครับ Grin

ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 12:11:51 PM »

สินค้าจีนแดงไม่ค่อยมีคุณภาพ  เสียแล้วทิ้งเลย
ก่อนซื้อควร ทดลองก่อน ถ้าลองไม่ได้ก็ไม่ควรซื้อครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 12:35:56 PM »

http://www.mthai.com/external.php?url=http%3A%2F%2Fwww.mono2u.com%2Fmain_pages%2Fviewpage.jsp%3Ffile%3Dproduct_type_gadget%26amp%3BDIRECTION%3Dself%26amp%3Bmenu%3Dmenu16%26amp%3BsubMenu%3D

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 02:22:59 PM »

อีกตัวที่ต้องการ แต่ต้องรองรับเครื่องยนต์ดีเซลได้ (ปกติมีเฉพาะเบนซิน) ......

แล้วมันต่างกันอย่างไรครับ พี่ ปู

แต่ ... เอ

ปกติ พี่ปู ก็เอาเครื่องปั่น ไปอยู่แล้วนี่นา....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 02:26:17 PM »

อีกตัวที่ต้องการ แต่ต้องรองรับเครื่องยนต์ดีเซลได้ (ปกติมีเฉพาะเบนซิน) ......

แล้วมันต่างกันอย่างไรครับ พี่ ปู

นอกจากสายดำ/แดง ที่ต้องมีขนาดใหญ่กว่าแล้ว

ความจุกระแส/แรงดันต้องมีขนาดที่มากกว่าครับ  (หมายถึง Amp. ใน Dry Batt.)

แต่ ... เอ
ปกติ พี่ปู ก็เอาเครื่องปั่น ไปอยู่แล้วนี่นา....

เครื่องปั่นไรจ๊ะน้ายอด ...... มูลิเน็กซ์ เหรอ            คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2010, 02:28:17 PM โดย PU45™ » บันทึกการเข้า

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 03:35:22 PM »

ของคุณจอยใช้งานได้ดี สงสัยนายสมชายจะไปซื้อเหมือนเดิมใหม่อีกครั้งครับ คาดว่าคราวที่แล้วนายสมชายคงดวงไม่ดี อย่างนี้ต้องลองใหม่ครับ เพราะราคาไม่แพง... ถ้าไม่รอดจะไปซื้อแบบที่คุณหน่อไม้ส้มแนะนำครับ... อ้อ... เครื่องจัมป์สตาร์ทอย่างของพี่ปูนี่ก็น่ามีติดรถครับ...

ขอบคุณทุกท่านครับ รออ่านต่อครับ...
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 06:25:08 PM »

ขอตามเก็บความรู้ครับ เยี่ยม  พึ่งใบบุญพี่สมชาย หลงรัก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 06:28:03 PM »

ขอตามเก็บความรู้ครับ เยี่ยม  พึ่งใบบุญพี่สมชาย หลงรัก

พึ่งพี่เค้าบ่อยๆ .... ระวังจะ ฮา ไม่หยุดหย่อนนะ             

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 06:32:26 PM »

น้าปูก็มาช่วยตัดความฮาสิฮะ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 06:52:51 PM »

ผมใช้ตัวมีกล่องแบบคล้ายๆกับพี่สมชายครับ ลมที่มันปั้มออกมานั้น จะออกมาเป็นจังหวะแผ่วๆแทบไม่รู้สึก
ต้องเอานิ้วมือไปอุดไว้จึงจะรู้สึกได้ถึงแรงลมที่ดันออกมาครับ
แต่ก็มีความดันและความต่อเนื่องพอที่จะสูบลมล้อรถได้ แม้จะช้ากว่าที่คิดไว้มาก ก็ยังดีกว่าไม่มี และไม่ต้องออกแรง

พี่สมชายลองกลับไปเอานิ้วมืออุดดู ขณะที่มอเตอร์ทำงานนะครับ ว่าเป็นแบบเดียวกับของผมหรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2010, 02:35:24 AM โดย Bird » บันทึกการเข้า

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 08:43:58 PM »

ที่เมืองไทยมีแบบเป็นกระป๋องไหมครับ นายสมชาย
พอแก้ขัดได้ครับ   
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 09:05:46 PM »

ผมเห็นคุณสมชายตั้งกระทู้... เลยอยากเข้ามาตอบครับ แต่ไม่มีความรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้.. ก็เลยเข้ามาพิมพ์ เพราะว่าอยากจะตอบ แต่ไม่มีความรู้ เลยเข้ามาพิมพ์เฉยๆครับ... Grin Grin แหะๆๆ Embarrassed

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 10:03:55 PM »

วันนี้ผม Error ครับ... Embarrassed

หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์