เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 04:38:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่องที่สูบลมยางรถยนต์แบบเสียบช่องจุดบุหรี่...(ได้ข้อสรุปแล้วครับ)  (อ่าน 14506 ครั้ง)
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 11:22:35 PM »

เคยใช้แบบเหยียบมีกระบอกเดียวสีแดง เหยียบ ๒ทีขาก็เบี้ยวงอเหมือนกันครับ  เลยไปซื้อแบบไฟฟ้ามาใช้  ตอนแรกว่าจะซื้อทีอมร  คนข้างๆกระซิบมาว่าอย่าซื้อ เพราะเขาซื้อไปใช้แล้ว แค่ ๑๐นาทีควันขึ้นไหม้ไปเลย  ก็เลยไปซื้อตามห้างราคา ๕๐๐บาท ลองไปสูบที่บ้าน  เสียงดังมาก สูบได้สักครู่วัดแรงดันลมยางแทบจะไม่แตกต่างเลย  เกรงใจเพื่อนบ้านเลยลองที่ทำงาน  ลมมันออกน้อยจริงๆครับ  คาดว่าถ้าจะสูบเพิ่มจากเดิมสัก ๒-๓บาร์ มอเตอร์อาจจะไหม้ซะก่อน  ตอนนี้พลาสติกดำๆตรงจุ๊บหักไปแล้ว

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 12:10:27 AM »

มีครับ พี่ สมชาย
ผมได้มา เป็นของแถมจาก น้ำมันเครื่องแบบแกลลอน ครับ
ใช้ได้ดี มีเสียครั้งนึง คือ สายต่อเข้ามอเตอร์มันหลุด แบบขยับสาย ก็ติด
แล้วรู้สึกว่า มันหนีศูนย์ คือเครื่องเมื่อปั๊ม มันสั่นผิดปกติ
เมื่อเห็นไฟอ๊าต เลยถอดน๊อตมาตรวจสอบ
ก็เลยเชื่อมใหม่ กับจัดยางรองใหม่ ก็ใช้ได้ดี เหมือนเดิมครับ

ของปตท.แจกหรือเปล่าครับ...

ผมมีสองอัน...

หัวต่อตรงที่ต่อกับจุ๊บล้อหักไปแล้วทั้งคู่ครับ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนหลังผมใช้เติมจากที่ปั๊ม ปตท.หรือบางจากแบบที่กดตั้งแรงดันเป็นดิจิตัลตลอด...

ง่ายและเร็วดีครับ...  Grin
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 12:22:20 AM »

ผมใช้แบบเป็นกระป๋องที่ใช้เติมเวลายางแตกได้

เอาไว้ใช้แบบฉุกเฉิน   เวลายางแตก   แล้วยังใช้ดับไฟได้อีก

ถ้ายางอ่อน  ก็สูบเอาตามปั๊ม

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 05:24:49 AM »

ผมเข้าไปเติมน้ำมัน ก็เลยแวะเช็คลมยางด้วยเลยครับ ปั๊ม ปตท จะมีที่เติมแบบ ดิจิตอล แล้วยืนยันด้วย pressure gauge อีกทีครับ ว่าจะกา foot pump ไว้ใช้งานอีกตัวหนึ่งครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 08:47:43 AM »

ผมใช้แบบเป็นกระป๋องที่ใช้เติมเวลายางแตกได้

เอาไว้ใช้แบบฉุกเฉิน   เวลายางแตก   แล้วยังใช้ดับไฟได้อีก

ผมใช้แบบเป็นกระป๋องที่ใช้เติมเวลายางแตกเหมือนกันครับ  Grin

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 09:00:52 AM »

ใช่ครับ พี่ หมอ    ตัวแบน ๆ น่ะครับ

รับใช้มาได้หลายครั้งแล้วครับ  ลมอ่อน ยางแบน

พวกใช้เท้าเหยียบ เหมาะกับพวก จักรยาน หรือ มอเตอร์ไซด์

ที่ใช้แรงดันไม่มาก  เอาไปใช้กับรถยนต์ เหยียบกันเมื่อยครับ

พอเมื่อยแล้ว ก็จะเริ่มไม่บันยะบันยัง  ก็จะเริ่มฉุนเฉียว แกนขาเหยียบหนีศูนย์

ก็จะเริ่มเบี้ยว ตามแรง ครับ  เผลอ ได้เลือดอีกเช่นกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2010, 09:02:49 AM โดย yod » บันทึกการเข้า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
wharf 20d
ร.ศ.178
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 36

Blood group : B

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 09:01:37 AM »

คือนายสมชายเคยใช้ของที่ผลิตใน USA เมื่อเกือบ 10 ปีที่แล้วเพิ่งพังไป, แล้วก็มาซื้อใหม่ยี่ห้อตามรูปนั่นแหละครับ... ซื้อตัวแรกเป็นตัวสีดำตัวเล็กซ้ายมือ(199 บาท) สูบลมได้สองทีก็กลับบ้านเก่า มีเสียงมอเตอร์หมุนแต่ไม่มีลมออกมา...

นายสมชายข้องใจว่าเป็นของทำในจีนแดงคงไม่ทน เลยไปซื้อชนิดเท้าเหยียบ ราคาถูกหน่อยเลยซื้อมาสองอันใส่รถเมียหนึ่งอัน ใส่รถนายสมชายหนึ่งอัน... สูบได้ทีแรกโครงเหล็กมันก็งอตามรูปเลยครับ งอทั้งสองอันเลย...

นายสมชายยังไม่เข็ด เพราะคิดว่าสูบลมไฟฟ้าราคาถูกมันคงเสียง่าย ก็เลยไปซื้อตัวใหญ่สุดที่มีกล่องและถุงก๊อบแก๊บในรูปนั่นแหละครับ(700 กว่าบาท)... เช้านี้สูบลมรถเมีย เสียงมอเตอร์หมุน แต่ไม่มีลมออกมา อีตานี้แย่กว่ารุ่นถูกอีกครับ เพราะมันใช้งานไม่ได้เลยสักครั้งเดียว...

เลยมีคำถามมาเรียนถามท่านอื่นครับ ว่ามีสูบลมไฟฟ้าแบบเสียบไฟจากที่จุดบุหรี่ยี่ห้อไหนใช้งานได้ดีบ้างครับ หรือว่ามันไม่มีหรอก ไม่ต้องไปหาครับ...

ขอบพระคุณล่วงทุกความเห็นครับ... เย้...

เรียนนายสมชาย(ฮา)...ผมหาไว้ใช้อยู่ตัวหนึ่งแบบบนขวาเหมือนกับของพี่สมชายเลยยี่ห้ออะไรไม่รู้นานแล้ว ใช้มั่งไม่ใช้มั่งเป็น 10 ปีแล้วนะ ทุกวันนี้ยังใช้ได้ดีอยู่ครับ... เยี่ยม

รางวัลชีวิตไม่มีใครให้ อยากได้ต้องหาเอาเอง
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 11:17:10 AM »

เคยซื้อใช้เอง ก็ไม่ได้ความครับ แต่ไปลักของน้องที่แถมกับน้ำมันเครื่อง ปตท. ก็ยังใช้ได้ดีมาตลอดครับ

ปั๊มแบบเท้าเหยียบผมก็มีครับ แต่ลมไม่ค่อยออก ไม่รู้ว่าร้านเขาเก็บไว้นานไปจนวาล์วรั่วหรือเปล่า Grin

OO BUCK
Sr. Member

คะแนน 146

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 06:41:21 PM »

เอาไว้ใช้แบบฉุกเฉิน   เวลายางแตก   แล้วยังใช้ดับไฟได้อีก

ผมใช้แบบเป็นกระป๋องที่ใช้เติมเวลายางแตกเหมือนกันครับ  Grin

เอาไว้ใช้ตอนยางรั่วครับ สำหรับยางแตกนี่คงซ่อมไม่ได้

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 10:55:59 PM »

ผมมีใช้ทั้งสองแบบ ทั้งตัวเล็ก และใหญ่ครับ
ปัญหาที่พบคือ เวลาเปิดนานๆ สวิทช์ จะร้อนและละลาย
ผมต้องรื้อออกมาเปลี่ยนใหม่ แบบที่รับกระแสได้มากขึ้น
ตอนนี้ มีไว้ประจำรถมาเกือบสิบปีแล้วครับ
นานๆ ได้ใช้ครั้ง แบบว่าดีกว่าไม่มีครับ
ส่วนแบบกระป๋องลม ผมไม่ค่อยกล้าเอาติดรถ
เพราะส่วนมารถผมจอดกลางแดดทั้งวัน
กลัว กระป่องระเบิดครับ
cybernop -รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 01:20:02 AM »

ผมใช้แบบเสียบที่จุดบุหรี่อยู่ครับ
ใช้เป็นประจำมาน่าจะเกิน 2 ปีแล้วครับ
ใช้เป็นประจำเฉลี่ยน่าจะเดือนละครั้ง

ซื้อที่เซ็นทรัล ปิ่นเกล้า
ยี่ห้อ น่าจะ My Carr หรืออะไรที่ใกล้ๆกัน เพราะทิ้งกล่องไปนานแล้วครับ ที่ตัวเครื่องไม่มียี่ห้อแปะไว้ กล่องรู้สึกจะสีแดงครับ
ราคาแพงกว่า 700 บาทแน่ แต่จำไม่ได้แล้ว
ด้านในมีใบรับประกันด้วย
รุ่นที่ผมซื้อจะสามารถเก็บสายไฟ และสายสูบลม ไว้ในกล่องพลาสติกที่มีเครื่องปั๊มอยู่ข้างใน
คือพอเก็บสาย ปิดฝา จะเป็นเหมือนกล่องพลาสติกสีดำ 1 กล่องครับ

แบบที่เป็นทั้ง ปั๊มลม ไฟฉุกเฉิน ฯลฯ ก็เคยเห็นครับ แต่จำได้ว่าแพงเป็น 2พันกว่าบาทครับ

บุคคลมีกรรมเป็นของตนเอง มีกรรมเป็นผู้ให้ผล
มีกรรมเป็นแดนเกิด มีกรรมเป็นเผ่าพันธุ์ มีกรรมเป็นที่พึ่งอาศัย

บุคคลทำกรรมไว้ ชั่วก็ตาม ดีก็ตาม ย่อมเป็นผู้รับผลของกรรมนั้นๆสืบไป
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 10:26:35 AM »

ก่อนอื่นขอขอบพระคุณทุกท่านครับ รวมถึงท่านที่เข้ามาตอบเพราะอยากคุยด้วยกับนายสมชาย โดยออกตัวว่ายังไม่มีข้อมูลในขณะนี้ก็ตามครับ… เย้...

คือนายสมชายได้ข้อสรุปแล้ว เป็นเครื่องที่เห็นโฆษณาตามนิตยสารเกี่ยวกับรถยนต์หลายฉบับครับ, นายสมชายซื้อเพราะเห็นว่าโฆษณาแพร่หลายในหนังสือเกี่ยวกับรถยนต์หลายฉบับแสดงว่าน่าจะเข้าท่า โดยคิดว่าหากไม่ดีจริงคงโดนด่าไปแล้ว(เหมือนกับร้านในตำนานเลวของวงการปืนครับ... ฮา)

เครื่องที่ใช้ได้ผลเป็นเครื่องตามรูปนี้เป็นกล่องสีดำอยู่ตรงกลางครับ... ส่วนม้าแก่ตัวเก่าดั้งเดิมสีขาวที่มานอนตะแคงอ้าปากค้างทำหน้าปั้นจิ้มปั้นเจ๋ออยู่บนกล่องนั่น อย่าไปสนใจมันครับ คือม้าแก่ตัวนี้มันเดินตามนายสมชายต้อยๆตลอดเวลาอยู่แล้ว เช้านี้มันเห็นนายสมชายทดสอบสูบลมรถยนต์ พอนายสมชายตั้งท่าจะถ่ายรูป มันก็มันเลยออกอาการขี้อิจฉาครับ รีบวิ่งโขยกกุบๆกับๆ มาถึงก็นอนอ้าปากค้าง(ลำเลื่อนค้าง)ขอถ่ายรูปด้วยอีกคน(ตัว)นึง... โหย...

สูบลมอันใหม่นี่ นายสมชายซื้อมาในราคา 1000 กว่าบาทนิดๆ จากโลตัสแถวบ้านนายสมชาย โดยกะว่าหากใช้งานไม่เข้าท่าจะเอาไปคืนทันที โดยที่นายสมชายเคยพลาดเครื่องก่อนหน้านี้ที่ซื้อมาแล้วเก็บไม่ได้ทดสอบ จนกระทั่งใบเสร็จหายไปเลยเอาไปคืนไม่ได้... ยกเว้นเครื่องกล่องดำตามรูปแรกของกระทู้ที่ว่าแทบไม่มีลมออกมานั่นแหละครับ นายสมชายเอาไปคืนเรียบร้อยแล้ว...

เครื่องใหม่นี่ทดสอบแล้วเสียงไม่ดังมาก และสูบลมได้เร็วมาก โดยสามารถสูบยางรถยนต์อัลติสฯ(ยางสเปคโรงงาน) จากยางอ่อนแรงดันไม่เกิน 20 ปอนด์ ขึ้นถึง 31 ปอนด์ได้ในเวลาประมาณสองนาทีเท่านั้นเองครับ นับว่าเร็วมากไล่เลี่ยกับสูบลมตัวใหญ่ที่ปั๊ม ปตท. เชียวครับ... แล้วยังสามารถตั้งให้ตัดการทำงานเมื่อแรงดันถึงที่กำหนดไว้ได้เสียด้วย...

ส่วนเรื่องที่สูบลมกระป๋องที่หลายท่านให้ความเห็นเอาไว้... นายสมชายก็จะไปซื้อมาติดรถเอาไว้ทั้งสองคัน ทั้งคันของเมีย และคันของนายสมชายเองครับ...

เรื่องกระทู้นี้เกิดจากรถของเมียนายสมชายไปเหยียบตะปูเข้า แล้วเอายางไปปะแล้วแก้ไม่หายได้สองครั้งแล้วก็ยังอุตส่าห์มีรั่วซึมแบบต้องสูบลมทุกสองสามวันครับ ครั้นจะเปลี่ยนยางไปเลยก็ยังเสียดายอยู่เพราะดอกยังดีอยู่ เนื้อยางยังนุ่มเสียงไม่ดัง, อุตส่าห์เอาไปปะซ้ำอีกกับร้านที่เคยปะมาแล้วก็แก้ไม่หาย เลยสูบลมประคองเอาไว้ก่อน กะว่าจะลองเอาไปปะที่ร้านปะยางร้านอื่น หากแก้ไม่ได้จะเปลี่ยนยางแล้วครับ... โดยเรื่องกระป๋องปะยางนี่ก็น่าจะเป็นอีกวีธีนึงที่น่าลอง หากแก้ไม่ได้ นายสมชายคงต้องเปลี่ยนยางหนึ่งคู่แล้วครับ...

รูปล่างนี่... ระหว่างที่ถ่ายรูปแล้วเดินไปทำธุระอย่างอื่น มีนกพิราบคงสงสัยว่านี่มันเครื่องอะไรหว่า เดินเข้ามาจดๆจ้องๆ เลยถ่ายรูปมาอีกหนึ่งรูปครับ... ไอ้ตัวนี้ไล่ไม่ค่อยไป ชอบขี้ใส่โน่นนี่เลอะเทอะ... ฮา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2010, 10:39:10 AM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 03:38:18 PM »

ระวังมันจะคาบที่อยู่บนกล่องไปนะครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tip1976 - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 05:55:17 PM »

ลุก(รุก)เสียม้านะครับพี่
ฮา...
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 06:54:49 PM »

ก่อนอื่นขอขอบพระคุณทุกท่านครับ รวมถึงท่านที่เข้ามาตอบเพราะอยากคุยด้วยกับนายสมชาย โดยออกตัวว่ายังไม่มีข้อมูลในขณะนี้ก็ตามครับ… เย้...

คือนายสมชายได้ข้อสรุปแล้ว เป็นเครื่องที่เห็นโฆษณาตามนิตยสารเกี่ยวกับรถยนต์หลายฉบับครับ, นายสมชายซื้อเพราะเห็นว่าโฆษณาแพร่หลายในหนังสือเกี่ยวกับรถยนต์หลายฉบับแสดงว่าน่าจะเข้าท่า โดยคิดว่าหากไม่ดีจริงคงโดนด่าไปแล้ว(เหมือนกับร้านในตำนานเลวของวงการปืนครับ... ฮา)

เครื่องที่ใช้ได้ผลเป็นเครื่องตามรูปนี้เป็นกล่องสีดำอยู่ตรงกลางครับ... ส่วนม้าแก่ตัวเก่าดั้งเดิมสีขาวที่มานอนตะแคงอ้าปากค้างทำหน้าปั้นจิ้มปั้นเจ๋ออยู่บนกล่องนั่น อย่าไปสนใจมันครับ คือม้าแก่ตัวนี้มันเดินตามนายสมชายต้อยๆตลอดเวลาอยู่แล้ว เช้านี้มันเห็นนายสมชายทดสอบสูบลมรถยนต์ พอนายสมชายตั้งท่าจะถ่ายรูป มันก็มันเลยออกอาการขี้อิจฉาครับ รีบวิ่งโขยกกุบๆกับๆ มาถึงก็นอนอ้าปากค้าง(ลำเลื่อนค้าง)ขอถ่ายรูปด้วยอีกคน(ตัว)นึง... โหย...

สูบลมอันใหม่นี่ นายสมชายซื้อมาในราคา 1000 กว่าบาทนิดๆ จากโลตัสแถวบ้านนายสมชาย โดยกะว่าหากใช้งานไม่เข้าท่าจะเอาไปคืนทันที โดยที่นายสมชายเคยพลาดเครื่องก่อนหน้านี้ที่ซื้อมาแล้วเก็บไม่ได้ทดสอบ จนกระทั่งใบเสร็จหายไปเลยเอาไปคืนไม่ได้... ยกเว้นเครื่องกล่องดำตามรูปแรกของกระทู้ที่ว่าแทบไม่มีลมออกมานั่นแหละครับ นายสมชายเอาไปคืนเรียบร้อยแล้ว...

เครื่องใหม่นี่ทดสอบแล้วเสียงไม่ดังมาก และสูบลมได้เร็วมาก โดยสามารถสูบยางรถยนต์อัลติสฯ(ยางสเปคโรงงาน) จากยางอ่อนแรงดันไม่เกิน 20 ปอนด์ ขึ้นถึง 31 ปอนด์ได้ในเวลาประมาณสองนาทีเท่านั้นเองครับ นับว่าเร็วมากไล่เลี่ยกับสูบลมตัวใหญ่ที่ปั๊ม ปตท. เชียวครับ... แล้วยังสามารถตั้งให้ตัดการทำงานเมื่อแรงดันถึงที่กำหนดไว้ได้เสียด้วย...

ส่วนเรื่องที่สูบลมกระป๋องที่หลายท่านให้ความเห็นเอาไว้... นายสมชายก็จะไปซื้อมาติดรถเอาไว้ทั้งสองคัน ทั้งคันของเมีย และคันของนายสมชายเองครับ...

เรื่องกระทู้นี้เกิดจากรถของเมียนายสมชายไปเหยียบตะปูเข้า แล้วเอายางไปปะแล้วแก้ไม่หายได้สองครั้งแล้วก็ยังอุตส่าห์มีรั่วซึมแบบต้องสูบลมทุกสองสามวันครับ ครั้นจะเปลี่ยนยางไปเลยก็ยังเสียดายอยู่เพราะดอกยังดีอยู่ เนื้อยางยังนุ่มเสียงไม่ดัง, อุตส่าห์เอาไปปะซ้ำอีกกับร้านที่เคยปะมาแล้วก็แก้ไม่หาย เลยสูบลมประคองเอาไว้ก่อน กะว่าจะลองเอาไปปะที่ร้านปะยางร้านอื่น หากแก้ไม่ได้จะเปลี่ยนยางแล้วครับ... โดยเรื่องกระป๋องปะยางนี่ก็น่าจะเป็นอีกวีธีนึงที่น่าลอง หากแก้ไม่ได้ นายสมชายคงต้องเปลี่ยนยางหนึ่งคู่แล้วครับ...

รูปล่างนี่... ระหว่างที่ถ่ายรูปแล้วเดินไปทำธุระอย่างอื่น มีนกพิราบคงสงสัยว่านี่มันเครื่องอะไรหว่า เดินเข้ามาจดๆจ้องๆ เลยถ่ายรูปมาอีกหนึ่งรูปครับ... ไอ้ตัวนี้ไล่ไม่ค่อยไป ชอบขี้ใส่โน่นนี่เลอะเทอะ... ฮา

เปิดมาเห็นรูปม้าแก่ของพี่สมชาย(ฮา)อยู่ในกองปั๊มลม นี่ฮาเลยครับ นึกว่าเป็นของแถม

ผมขับรถมาเกิน 15 ปี เทียวเกือบทั่วประเทศ เคยยางรั่วแค่ 3 ครั้งเองครับ

รถคันที่ขับอยู่ก็โดนขโมยยางอะไหล่ไปหลายเดือนแล้วยังไม่ได้เครมเลย

ยังคิดๆอยู่ว่าจะหาปั๊มตัวเล็กๆไว้ติดรถ เพราะน้ำหนักเบากว่ายางอะไหล่เยอะแถมโอกาสที่ยางจะรั่วก็น้อยครับ
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์