เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 01:28:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มะพร้าว  (อ่าน 2034 ครั้ง)
OO BUCK
Sr. Member

คะแนน 146

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 07:52:25 PM »

หลายปีที่ผ่านมาผมเองได้รับข้อมูลที่หักล้างความเชื่อเก่าๆมาหลายครั้ง ทั้งนมวัวที่คนเอเชียย่อยสลายไม่ได้ เรื่องไข่ ไม่เว้นแม้เนื้อและผักบางอย่าง  เดี๋ยวนี้ผมเลยพาลคิดเอาเองว่า คงไม่มีอะไรดีต่อสุขภาพ 100 %เต็ม   ของกินทุกอย่างอาจจะมีสิ่งที่ไม่ดีต่อสุขภาพแฝงอยู่ เพียงแต่ว่าเราจะได้รับแจ้งจากนักวิจัยเมื่อไหร่เท่านั้นเอง 
       ตอนนี้เลยกินในสิ่งที่อยากกิน ไม่กินอะไรซ้ำซากจำเจ ในปริมาณที่พอดีๆ 

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 09:58:21 PM »

ขอบคุณครับ
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 01:55:52 AM »

กินอะไรก็ได้แต่ขอให้ออกกำลังให้พอเหมาะเพื่อช่วยในการเผาผลาญพลังงานส่วนเกินก็แล้วกันครับ... Grin

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 04:51:58 AM »

ชอบดื่มน้ะมะพร้าว แกงเขียวหวาน มากครับ ทุกครั้งที่มีโอกาส บางวันมากกว่าหนึ่งมื้อ

เคยเอาลูกกระรอกมาเลี้ยง เขาไม่กินนมวัว กินแต่นมถั่วเหลือง
ไปเห็นข้อมูลว่านมถัวเหลืองกินมากไปก็ไม่ดี

แต่ปัจจุบัน มีการปรับปรุง ใส่งาดำ ธัญพืช อร่อยต้องกินทุกวัน
เรื่องมะพร้าว กินแกงกระทิ ต้องมีคนทัก
สุขภาพเป็นผลมาจากเหตุปัจจัย อันมากมายซับซ้อน ทั้งอาหาร สิ่งแวดล้อมรวมทั้ง รูปแบบการใช้ชีวิต
คงตามใจตัวเองได้ ระดับหนึ่งก่อนจะถึงจุดมากไป

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 07:04:40 AM »

..ขอบคุณครับ... ไหว้

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 03:00:32 PM »

ขอขอบคุณสำหรับข้อมูลดี ๆ ครับ
แถวบ้านผม น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็น เป็นรายได้เสริมของชาวบ้านเป็นอย่างดีครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 03:04:14 PM »

สกัดเย็นทำไงครับ ผมใช้ไฟทำทุกที

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 03:33:03 PM »

เริ่มทานน้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นผลิตที่ อ.บ้านราช จ.อุบล ซื้อที่ร้านบุญนิยม ครับ

แม่ทานทุกวันก่อนอาหาร ครั้งละ1ช้อนโต๊ะ  ทานมา6-7เดือน น้ำหนักลด6กิโล ทานกับข้าวปกติ

มีน้ำมันมะลุมด้วยนะครับทาหน้า สวนตัวคิดว่าดีกว่าครีมบำรุงขวดละหลายพัน กำลังใช้อยู่ 
หน้าแม่มีฝ้าที่เกิดจากอยู่ใต้หลอดไฟ ก็ดีขึ้น ฝ้าลดลงมาก ดีกว่าตอนไปหาหมออีก  พออยู่กับหมอก็ขาวใส ไม่ใช้ยาหมอก็เริ่มคล้ำเหมือนเดิม
เสียอย่างเดียวหน้าจะมันเล็กน้อย 

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 07:35:54 PM »

ฟังหูไว้หูครับ...

อย่าไปเชื่อทุกอย่างที่เห็น อย่าไปเชื่อทุกอย่างที่ได้ยิน... Cheesy

Cool Cool Cool

หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 10:40:50 AM »

พยาบาลคนนึงก็แนะนำผมเหมือนกันแล้วหุ่นเขาดีขึ้นกว่าเมื่อก่อนมาก

วิธีสกัดเย็น ให้เอาหัวกระทิมาไส่ในถุงเย็น มัดปากทิ้งใว้ในตู้เย็น(ห้องธรรมดา) 2-3 วันแล้วนำเข้าช่องฟีชให้เย็นจนแข็งอีกสักสองวันจากนั้นก็นำออกมาทิ้งใว้ในอุณหภูมิปกติ 2-3 วัน จะมีน้ำในชั้นล่างสุด ต่อมาจะเป็นไข เหนือไขขึ้นไปสังเกตุด้านบนสุดของถุงจะมีน้ำมันมะพร้าวออกมา สีใสมากต้องดูดีๆ แล้วก็เจาะถุงตรงบริเวณที่มีน้ำมันเพื่อเอานำมันออกมา(ใช้ถุงใหญ่หน่อยกะว่า ถุง100เปอร็เซ็นไส่กระทิสัก65เปอร์เซ้นต์เผื่อเวลามีน้ำออกมา)

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
แพนด้า
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 11:13:21 AM »

พยาบาลคนนึงก็แนะนำผมเหมือนกันแล้วหุ่นเขาดีขึ้นกว่าเมื่อก่อนมาก

วิธีสกัดเย็น ให้เอาหัวกระทิมาไส่ในถุงเย็น มัดปากทิ้งใว้ในตู้เย็น(ห้องธรรมดา) 2-3 วันแล้วนำเข้าช่องฟีชให้เย็นจนแข็งอีกสักสองวันจากนั้นก็นำออกมาทิ้งใว้ในอุณหภูมิปกติ 2-3 วัน จะมีน้ำในชั้นล่างสุด ต่อมาจะเป็นไข เหนือไขขึ้นไปสังเกตุด้านบนสุดของถุงจะมีน้ำมันมะพร้าวออกมา สีใสมากต้องดูดีๆ แล้วก็เจาะถุงตรงบริเวณที่มีน้ำมันเพื่อเอานำมันออกมา(ใช้ถุงใหญ่หน่อยกะว่า ถุง100เปอร็เซ็นไส่กระทิสัก65เปอร์เซ้นต์เผื่อเวลามีน้ำออกมา)

ปริมาณการกินต่อวันเท่าไร  และควรกินเวลาใหนเหมาะที่สุด
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์