เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:14:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จับโรงงานผลิตเครื่องยิงm79ที่  (อ่าน 19496 ครั้ง)
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 10:06:46 AM »

อุตสาหกรรมที่อยู่ในด้านมืด ถ้าเราผลิตขายต่างประเทศคงได้เปรียบดุลการค้าแน่นอน

เมื่อคืนดูข่าวแล้วเห็นลำกล้องแล้วมีเกลียวครับ  ปืน BB ไม่มีเกลียว
แล้วไอ้ที่ยิงที่สถานที่ต่างๆ เป็นการทดลองประสิทธิภาพรึเปล่า   สงสัยงานนี้ ยาว........ แน่นอน

ไม่ใช่  BB ครับ  เพราะเป็นแบบนกนอก  ถ้าไม่เหมือนของจริง ขายแบบ BB ไม่ได้หรอก
น่าจะทำให้ใช้ลูกจริง 
ผมกำลังจะถามเลยว่า ปืน BB มีนกนอกด้วยเหรอครับ

เศษแดง  บอกตร.จับงานนี้ ทำให้อุตสาหกรรมส่งออกของไทยเสียหาย  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น
♪♪︻┳一levis007︻┳一♪♪
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 476

...คัง คัง ชิก...

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 10:37:55 AM »

อุตสาหกรรมที่อยู่ในด้านมืด ถ้าเราผลิตขายต่างประเทศคงได้เปรียบดุลการค้าแน่นอน

เมื่อคืนดูข่าวแล้วเห็นลำกล้องแล้วมีเกลียวครับ  ปืน BB ไม่มีเกลียว
แล้วไอ้ที่ยิงที่สถานที่ต่างๆ เป็นการทดลองประสิทธิภาพรึเปล่า   สงสัยงานนี้ ยาว........ แน่นอน

ไม่ใช่  BB ครับ  เพราะเป็นแบบนกนอก  ถ้าไม่เหมือนของจริง ขายแบบ BB ไม่ได้หรอก
ผมกำลังจะถามเลยว่า ปืน BB มีนกนอกด้วยเหรอครับ

ยี๊  บอกตร.จับงานนี้ ทำให้อุตสาหกรรมส่งออกของไทยเสียหาย  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

[/url][/url]
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 02:57:38 PM »

เศษแดง  บอกตร.จับงานนี้ ทำให้อุตสาหกรรมส่งออกของไทยเสียหาย  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น
เอาใว้ใช้เองหรือปล่าว เศษษษษษษษษษษ

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
♪♪︻┳一levis007︻┳一♪♪
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 476

...คัง คัง ชิก...

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 03:13:12 PM »

เอาใว้ใช้เองหรือปล่าว เศษษษษษษษษษษ
ขยะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะ

[/url][/url]
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 05:30:29 PM »

อยู่เมืองไทย ใครริทำปืนขายแข่งกับปืนโคต้าต้องติดคุกครับไม่ว่าปืนเล็กปืนใหญ่ อาชีพนี้เขาสงวนใว้ให้ต่างชาติเท่านั้น เป็นคนไทยห้ามทำครับ

ทำแบบผิดกฎหมายก็ต้องถูกจับครับ  Smiley

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 05:33:00 PM »

M79ถล่มร.1รอ. ทหารเจ็บ2 ขับรถยิง6นัดรวด
พ.อ.สรรเสริญ แก้วกำเนิด โฆษกกองทัพบก  เปิดเผยว่า เมื่อเวลาประมาณ 13.30 น. วันที่ 15 มี.ค. 2553 ได้เกิดเหตุคนร้าย ใช้อาวุธปืน M79 ยิงเข้าใส่ ศูนย์รักษาความปลอดภัย กรมทหารราบที่ 1 รักษาพระองค์ ร.1 รอ. ถนนวิภาวดี - รังสิต ส่งผลให้มีทหารได้รับบาดเจ็บ 2 นาย.

สงสัยขับรถ ยิง 6 นัดรวด น่าจะเป็นอย่างนี้
URL=http://img534.imageshack.us/i/gran04b.jpg/][/URL]
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 06:31:54 PM »

M79ถล่มร.1รอ. ทหารเจ็บ2 ขับรถยิง6นัดรวด
พ.อ.สรรเสริญ แก้วกำเนิด โฆษกกองทัพบก  เปิดเผยว่า เมื่อเวลาประมาณ 13.30 น. วันที่ 15 มี.ค. 2553 ได้เกิดเหตุคนร้าย ใช้อาวุธปืน M79 ยิงเข้าใส่ ศูนย์รักษาความปลอดภัย กรมทหารราบที่ 1 รักษาพระองค์ ร.1 รอ. ถนนวิภาวดี - รังสิต ส่งผลให้มีทหารได้รับบาดเจ็บ 2 นาย.

สงสัยขับรถ ยิง 6 นัดรวด น่าจะเป็นอย่างนี้
URL=http://img534.imageshack.us/i/gran04b.jpg/][/URL]

http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9530000036286

ทหารทั้งสองนาย ปลอดภัยแล้วครับ
        จ.ส.อ.ปรีชา ปานสมุทร
        พลทหาร หนุ่ม ศรีเฟื่อง

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 06:49:13 PM »

อาจจะเป็น M79 สามกระบอกยิงพร้อมกันในรถตู้ก็ได้ครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 06:54:20 PM »

อาจจะเป็น M79 สามกระบอกยิงพร้อมกันในรถตู้ก็ได้ครับ

คิดตามน้าชัชครับ    Cool

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2010, 06:56:29 PM โดย PU45™ » บันทึกการเข้า

at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 09:26:19 PM »

ดูข่าวเมื่อวันก่อน พี่ๆสังเกตุเห้นบ้างหรือ ไม่ ผมเห็นแท่ง ขูดเกลียว สำหรับทำเกลียวลำกล้อง วางอยุ่บนลังอ่ะไหล่ งานนี้ คงไม่ธรรมดา ว่าแต่เป้นของใครสั่งทำน่าสงสัยอยู่ เพราะดูท่านเจ้าหน้าที่ หลายๆท่านพูดแบบกั๊กๆ ตอนให้ข่าวทางTV อยากรู้ ต้อนสายปลายทางเหมือนกันครับ
The_One
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 09:38:22 PM »

ทำไมมันหากันง่ายจังเลยเนาะ ตกใจ ตกใจ
ปพ.95/03 (อะไหล่ Glock)
Hold the line! Stay with me!
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

Hold the line! Stay with me!

« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 11:38:34 PM »

เอ้า ผมคิดมาตลอดว่าลูก M79 มันหายากกว่าตัวปืน  นี่แสดงว่าลูกหาง่าย ปืนหายาก จึงได้มาผลิตปืนข้างนอก  เอ้อถามว่าจะผลิดลูกเองได้ง่าย ๆ ไหมครับ

คิดต่าง..เป็นบางอารมณ์ ต้องขออภัย
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 07:46:02 AM »

แต่ในภาพข่าว ผมเห็นเป็นนกในครับ เพราะนกปืนเต็มลังเลย     
ที่อยู่ด้านท้าย  สงสัยที่เป็นหางปลาบิดล็อคลำกล้องหรือเปล่า

สงสัยต้องหารูปมาดูหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2010, 07:56:41 AM โดย Pex Shotgun » บันทึกการเข้า

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 07:54:33 AM »

เอ้า ผมคิดมาตลอดว่าลูก M79 มันหายากกว่าตัวปืน  นี่แสดงว่าลูกหาง่าย ปืนหายาก จึงได้มาผลิตปืนข้างนอก  เอ้อถามว่าจะผลิดลูกเองได้ง่าย ๆ ไหมครับ
ผลิตเองคิดว่าไม่น่าเป็นไปได้ครับ ลูกคงหลุดออกมาจากแถวชายแดนหรืออาจจะหลุดออกมาจากหน่วยงานที่ใช้ก็ได้ครับ

ลองคิดเล่นๆเรื่องนี้ดูนะครับ

1.เครื่องยิง เนื่องจากต้องใช้เวลาน้อยที่สุดในการยิง อาจจะใช้เครื่องยิง M79 เอามายึดติดกันหลายกระบอก

โดยปรับให้แนวลำกล้องขนานกันทุกกระบอก ทำอุปกรณ์ฐานยิงที่ปรับมุมเงยมุมกดได้ละเอียดและปรับมุมเอียง

โดยใช้ฐานเป็นจุดหมุนแบบละเอียดด้วย หรืออาจใช้คนยิงหลายคนพร้อมกันจากรถตู้

2.เนื่องจากต้องยิงกลางวัน โอกาสที่จะมีคนเห็นมีมาก ดังนั้นมีความเป็นไปได้ว่าถ้ายิงจากทางด่วนที่รถวิ่งเร็ว

ทำให้คนสังเกตเห็นได้ยาก อาจจะทำเป็นรถเสียเปิดไฟฉุกเฉินแล้วรีบยิง ซึ่งการยิงแบบนี้ รถที่ผ่านมาด้วยความเร็วสูง

จะไม่ทันสังเกตเห็นความผิดปรกติ เพราะเสียงที่เกิดจากการยิงเบาและรถที่ผ่านไปมาก็ปิดกระจกจึงไม่ได้ยินเสียง

เมื่อยิงเสร็จแล้วอาจจะรีบโทรแจ้งเหตุว่ารถคันที่ขับผ่านไปมาเป็นคนทำเพื่อเบี่ยงเบนความสนใจของตำรวจ

3.กระสุนที่ยิงออกไป มีด้านอยู่สองนัด ดังนั้นเป็นข้ออ้างได้ถ้ามีกระสุนด้านตกลงที่ผู้ชุมนุม

ทำให้เหตุผลในการสร้างความชอบธรรมทำได้แนบเนียนขึ้น(แต่อาจมีแผนซ้อนแผนคือโดนลูกจริงเข้าไปด้วย

เพราะคนบงการอาจจะต้องการให้แนบเนียนว่าตัวเองไม่ได้ทำ)
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 08:17:23 AM »

ผมชอบแบบ ปั๊มแอ็คชั่น หลอด3 นัด  ยิ้มีเลศนัย
the EX-41 grenade launcher, developed by China Lake Research Facility of US Navy

หรือแบบฟูลออโต้
Mk.19 mod.3 automatic grenade launcher on tripod

Mk.47 mod.0 automatic grenade launcher

หรือของ HK
HK69 40mm grenade launcher

กระบอกนี้ แบบนกนอก ศูนย์หลังมีช่องระยะต่างๆเป็นขั้นๆ    ไม่ได้เป็นศูนย์แบบเลื่อนระยะ เหมือน M.79 ของ USA

M.79

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์