เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:25:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จับโรงงานผลิตเครื่องยิงm79ที่  (อ่าน 19524 ครั้ง)
iamjass
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #60 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 10:57:47 AM »

เห็นแล้ว น้ำลายไหล ครับ ยิ่ง Mk.47 mod.0 automatic grenade launcher เฮอะๆๆๆ

ผมชอบแบบ ปั๊มแอ็คชั่น หลอด3 นัด  ยิ้มีเลศนัย
the EX-41 grenade launcher, developed by China Lake Research Facility of US Navy

หรือแบบฟูลออโต้
Mk.19 mod.3 automatic grenade launcher on tripod

Mk.47 mod.0 automatic grenade launcher

หรือของ HK
HK69 40mm grenade launcher

กระบอกนี้ แบบนกนอก ศูนย์หลังมีช่องระยะต่างๆเป็นขั้นๆ    ไม่ได้เป็นศูนย์แบบเลื่อนระยะ เหมือน M.79 ของ USA

M.79
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #61 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 11:06:00 AM »

เอ้า ผมคิดมาตลอดว่าลูก M79 มันหายากกว่าตัวปืน  นี่แสดงว่าลูกหาง่าย ปืนหายาก จึงได้มาผลิตปืนข้างนอก  เอ้อถามว่าจะผลิดลูกเองได้ง่าย ๆ ไหมครับ

พอหาแถวๆชายแดนฝั่งตรงข้ามได้ครับ....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #62 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 12:03:34 PM »

เอ้า ผมคิดมาตลอดว่าลูก M79 มันหายากกว่าตัวปืน  นี่แสดงว่าลูกหาง่าย ปืนหายาก จึงได้มาผลิตปืนข้างนอก  เอ้อถามว่าจะผลิดลูกเองได้ง่าย ๆ ไหมครับ
ลูกผลิตยากกว่าตัวปืนหรือเครื่องยิงเยอะครับ ลูกหาแถวเขมร ง่ายกว่า

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 12:07:57 PM »

ปฏิบัติการเหมือนๆกะอีโบ๊ะเลย คิก คิก คิก คิกพี่ไทยก็ทำได้ เยี่ยม เยี่ยม
samchevy
ไม่อยากเห็น คนไทย หันปากกระบอกเข้าหากัน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #64 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 12:39:09 PM »

โอ๊ย   มันจะทำกันได้ง่ายๆ อย่างนี้เลยหรือครับพี่น้องครับ
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #65 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 01:06:48 PM »

โอ๊ย   มันจะทำกันได้ง่ายๆ อย่างนี้เลยหรือครับพี่น้องครับ
ปฏิบัติการเหมือนๆกะอีโบ๊ะเลย คิก คิก คิก คิกพี่ไทยก็ทำได้ เยี่ยม เยี่ยม
แต่เป็น อีโบ๊ะ นกใน มีหางเหยี่ยว  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
ม้าป่า - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #66 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 02:13:04 PM »

ผลิตเองคิดว่าไม่น่าเป็นไปได้ครับ ลูกคงหลุดออกมาจากแถวชายแดนหรืออาจจะหลุดออกมาจากหน่วยงานที่ใช้ก็ได้ครับ

ลองคิดเล่นๆเรื่องนี้ดูนะครับ

1.เครื่องยิง เนื่องจากต้องใช้เวลาน้อยที่สุดในการยิง อาจจะใช้เครื่องยิง M79 เอามายึดติดกันหลายกระบอก

โดยปรับให้แนวลำกล้องขนานกันทุกกระบอก ทำอุปกรณ์ฐานยิงที่ปรับมุมเงยมุมกดได้ละเอียดและปรับมุมเอียง

โดยใช้ฐานเป็นจุดหมุนแบบละเอียดด้วย หรืออาจใช้คนยิงหลายคนพร้อมกันจากรถตู้

2.เนื่องจากต้องยิงกลางวัน โอกาสที่จะมีคนเห็นมีมาก ดังนั้นมีความเป็นไปได้ว่าถ้ายิงจากทางด่วนที่รถวิ่งเร็ว

ทำให้คนสังเกตเห็นได้ยาก อาจจะทำเป็นรถเสียเปิดไฟฉุกเฉินแล้วรีบยิง ซึ่งการยิงแบบนี้ รถที่ผ่านมาด้วยความเร็วสูง

จะไม่ทันสังเกตเห็นความผิดปรกติ เพราะเสียงที่เกิดจากการยิงเบาและรถที่ผ่านไปมาก็ปิดกระจกจึงไม่ได้ยินเสียง

เมื่อยิงเสร็จแล้วอาจจะรีบโทรแจ้งเหตุว่ารถคันที่ขับผ่านไปมาเป็นคนทำเพื่อเบี่ยงเบนความสนใจของตำรวจ

3.กระสุนที่ยิงออกไป มีด้านอยู่สองนัด ดังนั้นเป็นข้ออ้างได้ถ้ามีกระสุนด้านตกลงที่ผู้ชุมนุม

ทำให้เหตุผลในการสร้างความชอบธรรมทำได้แนบเนียนขึ้น(แต่อาจมีแผนซ้อนแผนคือโดนลูกจริงเข้าไปด้วย

เพราะคนบงการอาจจะต้องการให้แนบเนียนว่าตัวเองไม่ได้ทำ)

แล้วเขายิงเพื่ออะไรหรอครับ ผมไม่เข้าใจครับต้องขอโทษด้วยครับ แล้วทำไมกระสุนที่ยิงใส่ผู้ชุมนุมต้องด้านละครับ คนกลุ่มนี้มีจุดประสงค์อะไรเอาM79มายิงป่วนหรือไงครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #67 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 03:50:57 PM »

สิงคโปร์ทำ ลย.40 มม.ขายอยู่ครับ
แต่ต้องซื้อโดยรัฐบาล   เช่นรัฐบาลกัมพูชา
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #68 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 06:21:27 PM »

เกาะนิดเดียว แต่อุตสาหกรรมทหารแข็งแรงกว่าประเทศไทยเยอะเลย ผลิตเองขายเอง กำไรเอง ไม่เปลืองคอมมิทชั่น

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
tinnakorn 0101
เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนดินไทย
Full Member

คะแนน 15

บาง เบา เหมือนลอลิเอะ

« ตอบ #69 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 09:57:28 PM »

น่าจัดหาวัสดุที่มีคุณภาพแล้วทำป้อนกองทัพครับไม่เปลืองเงินซื้อคนอื่นหรือไม่ก็ทำขายไปเลย
 ขนาดเอกชนลักลอบทำกันเองเอาวัสดุอะไรมาทำก็ไม่รู้ยังทำขายได้ เก่งจริงๆคนไทยเพียงแต่ผิดที่ผิดทางไปหน่อย

ส่วนเกินของชีวิต อุทิศแก่สังคม
doud ♥ รักในหลวง ♥ ทรงพระเจริญ ♥
เหล่าเราทั้งหลายเลือดและเนื้อเชื้อชาติไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #70 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 10:01:17 PM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2010, 10:15:51 PM โดย doud » บันทึกการเข้า
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #71 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 11:08:56 PM »

พวกกองกำลังชนกลุ่มน้อย ตามชายแดนก็มีใช้ครับ เช่นพวก SSA
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #72 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 08:42:21 PM »

เอาคลิปมาฝากครับ M32

Future Weapons: M32 Grenade Launcher

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
Rak gun-รักในหลวง
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #73 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 10:28:17 PM »

อ้างถึง
อยู่เมืองไทย ใครริทำปืนขายแข่งกับปืนโคต้าต้องติดคุกครับไม่ว่าปืนเล็กปืนใหญ่ อาชีพนี้เขาสงวนใว้ให้ต่างชาติเท่านั้น เป็นคนไทยห้ามทำครับ
เห็นด้วยอย่างเเรงนิ[ฮา] เยี่ยม
construction4s
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #74 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 01:46:54 PM »

ดีๆๆ แล้ววว ครับ  Shocked

รับสร้างโรงงานทุกรูปแบบราคากันเอง
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์