เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 02:22:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นสักนิดนะครับพี่ๆ  (อ่าน 1078 ครั้ง)
jumog
Jr. Member
**

คะแนน 5

« เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 08:31:35 AM »

จะซื้อรถ   จะซื้อเงินสดหรือเงินผ่อนดีครับ    ขอบคุณครับ ไหว้
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 08:42:49 AM »

ผมว่า ขึ้นกับว่า โปรโมชั่นเป็นแบบไหน
และแบบใด ทำเงินกับเรามากกว่ากัน
ปัจจัยพื้นฐานเราเป็นแบบใด

ผ่อน ๐% กี่เดือน
ผ่อน ๑.๕ % กี่เดือน
ระยะเวลาของการผ่อนชำระ การผิดนัด การเลื่อนชำระ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 08:46:50 AM »

ขึ้นอยู่กับเงินในกระเป๋าครับ เยี่ยม

ถ้ามีเยอะ สดดีกว่าแน่นอน เยี่ยม

แต่ถ้ามี..แต่ไม่มากผ่อนก็เป็นอีกทางเลือกครับ ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 08:46:51 AM »

ซื้อสดหมดภาระเรื่องลืมชำระค่างวด แล้วจะมีคนโทรฯมาทวงให้เสียอารมณ์ครับ

ซื้อผ่อนก็ดีอีกทางหากเงินไม่พอหรือต้องการไปลงทุนอื่นใด ทำให้มีโอกาสสมหวังทุกอย่าง

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 08:47:13 AM »

ซื้อสด ดีกว่าผ่อนอยู่แล้วครับ ................ อย่างน้อยก็ไม่เสียดอกเบี้ยให้ไฟแนนท์

ซื้อสด ............. รถเป็นของเราเลย จะขายจะเปลี่ยนเมื่อไหร่ ไม่ยุ่ง ............. จะประกันแบบไหนก็แล้วแต่เรา ฯลฯ

ซื้อผ่อน .............. เสียดอกเบี้ยตามอัตรา ............. ต้องทำตามเงื่อนไขของไฟแนนท์ ในเรื่องประกัน เรื่องการจ่ายเงิน................ จะเปลี่ยนก่อนผ่อนหมดก็วุ่นวาย จ่ายยุบยิบ .................

อยู่ที่การบริหารการเงินของเราเองครับ .................. บางคนมีกำลังซื้อสด แต่ซื้อผ่อน เพราะบริหารการเงินในเรื่องอื่นๆด้วย ................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 08:51:20 AM »

หากมีเงินซื้อสดดีกว่าครับไม่เครียดไม่ปวดหัว Grin

หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 10:21:36 AM »

สดก็ดีผ่อนก็ดี ดีทั้งหมดครับ

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 10:26:18 AM »

สดครับ ดีกว่าผ่อนอยู่แล้ว เอาเงินที่จะเสียดอกเบี้ยไปทำอย่างอื่นได้อีก

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 11:31:09 AM »

เงินสด ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 12:15:50 PM »

เงินสดดีกว่าครับ สบายใจซื้อปุ๊บเป็นของเราปั๊บเลย ข้อเสียมีอย่างเดียวคือต้องใช้เงินสดก้อนใหญ่

แต่บางทีมีเงินสดอยู่เจ็ดแปดแสนบาท จะเอาไปซื้อรถหมดก็น่าเสียดาย
บางท่านเลยดาวน์ซักสองแสนกว่าบาท ทีเหลือทยอยผ่อนเอาซัก สี่ห้าปี เสียดอกเบี้ยให้ไฟแนนท์ด้วย

มีรถใช้ มีเงินสดเก็บในแบ็งค์ สบายใจ

แต่ที่สำคัญ ท่านต้องมีรายรับสม่ำเสมอครับ ไม่งั้นท่านจะเหนื่อยใจเวลาไฟแนนท์ตามยึดรถหรือโทรทวงถามท่าน
ส่งช้าไปไม่กี่วันก็คิดดอกเีบี้ย ค่าจดหมายติดตาม
ถ้าส่งช้าหลายๆงวด ก็ตามบี้ท่านเพราะปัจจุบันหลายๆแบ๊งค์เค้าจะหักเงินพนักงานที่อนุมัติสินเชื่อให้กับเราครับ
แล้วก็ตามถึงบ้าน ตามถึงที่ทำงาน และที่ชุมชนคนเยอะๆยิ่งดีเพื่อให้เราอาย

บางทีเวลาไปแวะตามปั้มน้ำมันใหญ่ๆ ร้านอาหารใหญ่ๆ อาจมีคนแปลกหน้ามาทักทายถามไถ่ค่างวด
พร้อมให้ท่านโทรคุยกับคนโน้นคนนี้ พร้อมขอเบอร์โทรท่านเพื่อเอาไปเคลมค่าติดตาม
ไม่ก็ขอยึดรถดื้อๆ ซึ่งส่วนมากจะมากันเป็นทีม  บางทีรถที่ถูกยึดก็หายเข้ากลีบเมฆ ไม่ได้เข้าบริษัท
เพราะท่านดันไปเซ็นมอบอำนาจให้เค้าด้วยเป็นของแถม

รุ่นน้องผมรับจ้างยึดรถครับ เป็นฟรีแลนท์ ท่าทางเหมือนโจรดีดีนี่เอง
พกโพยเล่มใหญ่ที่ส่งมาจากหลายๆไฟแนนท์ สอดส่ายสายตาหารถที่มีในโพย

ส่วนเพื่อนผมเป็นพนักงานยึดรถของแบงค์ พูดจาดี ยึดรถได้เนียน
เมื่อก่อนสมัยเศรษฐกิจแย่ ยึดได้ทีละเป็นสิบคัน แล้วเอามาจอดพักที่บ้านผม
จนคนเค้าคิดว่าผมเปิดเต๊นท์แวะเวียนมาถามไถ่ราคากันบ่อยๆ

ลองพิจารณาดูนะครับ

doktor
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 10:53:27 PM »

เลือกได้ผมเลือกเงินสดนะ ผมกำลังเงินไม่ค่อยดี แหะๆ
ตอนนี้ผมเหลืออีก 10 งวดก็จะเป้นไทแล้ว อิอิ

คลิป
ปืนนี้ข้ามีไว้แค่โชว์ ^^
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 06:57:55 AM »

รถเก๋งซื้อสดเพราะตอนนั้นมีเงินก้อนครับ ตอนนี้ซื้อมอเตอร์ไซค์มาขี่เล่น ตัดสินใจซื้อผ่อนเพราะมีเงินก้อนนึงเหมือนกัน แต่ตัดสินใจผ่อน เพราะว่า

นำเงินก้อนนั้นมาลงทุนให้ออกดอกผล แล้วนำดอกผล ไปผ่อน ปล่อยให้เงินทำงานเอง ดอกผลผ่อนจนหมดค่ารถ เงินต้นเราก็ยังอยู่ จะสดหรือผ่อน

คงต้องดูที่สถานการณ์การเงินของเราเองในขณะนั้น และอนาคตที่จะมาถึงครับ

บางโพ 5
หน้า: [1]
  พิมพ์