เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 12:24:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไวรัสมือถือและเทคนิคมือถือ ฟังทางนี้ upตลอดครับ  (อ่าน 24530 ครั้ง)
RTCO
Full Member

คะแนน 50

Military Technical Training School

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 12:41:12 PM »

แก้ไวรัสประเภทที่ 3 ทำยังไงครับ ไหว้

"สุ จิ ปุ ลิ วินิมุตโต กถัง โส ปํณฑิโต ภเว"
ผู้ปราศจาก สุ จิ ปุ ลิ จะเป็นบัณฑิตได้อย่างไร
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 03:17:58 PM »

แก้ไวรัสประเภทที่ 3 ทำยังไงครับ ไหว้

ลองเอาแมมฟอแมทกับคอมก่อน ให้แมมว่าง แล้วค่อยเอามาฟอแมทกับ มือถือ  ครับ
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 03:20:27 PM »

ขอบคุณครับ

ของผมเจอตลอดลูกค้านำเอา แมมฯ ต่างๆมาอัดภาพ บ้างครั้งต้องลงวินโว์ใหม่อย่างเดียว

ที่สำคัญไวรัสจะมาจาก แมมฯมือถือของ เด็กนักเรียนเป็นส่วนมากครับ

Cheesy

ลองใช้แอนตี้ไวรัส   น็อต 32 ครับ ฆ่าไวรัสดีนักแล Grin Grin Grin Grin Grin
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 03:39:53 PM »

ขอบคุณครับ

ของผมเจอตลอดลูกค้านำเอา แมมฯ ต่างๆมาอัดภาพ บ้างครั้งต้องลงวินโว์ใหม่อย่างเดียว

ที่สำคัญไวรัสจะมาจาก แมมฯมือถือของ เด็กนักเรียนเป็นส่วนมากครับ

Cheesy

ลองใช้แอนตี้ไวรัส   น็อต 32 ครับ ฆ่าไวรัสดีนักแล Grin Grin Grin Grin Grin
nod 32 เอาไม่อยู่ครับตอนนี้ก็ยังแก้ไม่ได้อีกมันตรวจเจอแต่ลบไม่ได้อัพเดทก็ล่าสุดอยู่ครับ Grin

ตอนนี้ที่เครื่องมีใช้ แอนตี้อยู่ 3 ตัว  ทำผีหลอกไว้ และใช้ฮาร์ดดิกส์ 2 ลูกเผื่อทำผีหลอกแล้วแก้ไม่ได้ก็ใช้สับแทนกันครับ Grin

ช่่างขอบริษัทพึ่งมายกเครื่องใหม่บอกว่าไวรัสใหม่ๆตอนนี้ แอนตี้เอาไม่ค่อยอยู่แล้วครับถ้าติดแล้วตั้งทำใจครับจะปฎิเสธไม่รับงานขอลูกค้าก็ไม่ได้ อ๋อย

chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 05:07:07 PM »

+1สำหรับเจ้าของกระทู้ครับ เยี่ยม
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 05:10:19 PM »

ดักไวรัสด้วย เข็มฉีดยาด้วยนะครับ 
 น็อต 32 ใช้รุ่นเก่านะครับ เวอร์ชั่นใหม่  ไม่ได้เรื่องครับ 
M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 05:30:38 PM »

ได้ความรู้ครับ ขอบคุณครับ
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 07:43:02 PM »

ตอน พกมือถือไปเที่ยวทะเล  
 ในกรณีที่มือถือตกน้ำทะเล  ห้ามยกขึ้นจากน้ำเด็ดขาด ให้พี่ๆ ถอดแบตใต้น้ำแล้วนำถุงแกงใส่น้ำลงไปแล้วเอามือถือใส่ในถุง
 ห้ามให้โดน อากาศ เด็ดขาด   ยัดปากถุงให้แน่น ใส่น้ำให้เต็มถุงนะครับ แล้วค่อยเอาไปร้านซ่อม (ไปร้านที่รู้จักดีกว่า เดี๋ยวเค้าว่าเราบ้า)
 แบตพังแน่นนอน ได้ต้องกังวล  ห่วงเครื่องมากกว่าครับ  
ถ้าทำอย่างนี้ พี่ๆเอาแขวนใว้ซัก 2วันก็ไม่เป็นไร   อย่าให้โดนอากาศเด็ดขาด   ขอบอก
 ปล แบตเตอรี่ อย่าใส่ถุงเดียวกับเครื่องนะครับ  
สงสัยครับ ทำไมถึงห้ามยกขึ้นจากน้ำเด็ดขาด มันจะทำให้พังหรือครับ แล้วถ้าตกไปในน้ำที่ไม่ใช่น้ำทะเลตะต้องปฏิบัติแบบเดียวกันหรือไม่ครับ Huh

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 11:06:24 PM »

เยี่ยม+๑ จขกท.ครับ

feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 11:21:00 PM »

ตอน พกมือถือไปเที่ยวทะเล  
 ในกรณีที่มือถือตกน้ำทะเล  ห้ามยกขึ้นจากน้ำเด็ดขาด ให้พี่ๆ ถอดแบตใต้น้ำแล้วนำถุงแกงใส่น้ำลงไปแล้วเอามือถือใส่ในถุง
 ห้ามให้โดน อากาศ เด็ดขาด   ยัดปากถุงให้แน่น ใส่น้ำให้เต็มถุงนะครับ แล้วค่อยเอาไปร้านซ่อม (ไปร้านที่รู้จักดีกว่า เดี๋ยวเค้าว่าเราบ้า)
 แบตพังแน่นนอน ได้ต้องกังวล  ห่วงเครื่องมากกว่าครับ  
ถ้าทำอย่างนี้ พี่ๆเอาแขวนใว้ซัก 2วันก็ไม่เป็นไร   อย่าให้โดนอากาศเด็ดขาด   ขอบอก
 ปล แบตเตอรี่ อย่าใส่ถุงเดียวกับเครื่องนะครับ  
สงสัยครับ ทำไมถึงห้ามยกขึ้นจากน้ำเด็ดขาด มันจะทำให้พังหรือครับ แล้วถ้าตกไปในน้ำที่ไม่ใช่น้ำทะเลตะต้องปฏิบัติแบบเดียวกันหรือไม่ครับ Huh

เมื่อโลหะ
 อะไรก็ตาม ที่โดนน้ำเค็ม (เกลือ) จะทำให้ขึ้นสนิม เร็วกว่าโดนน้ำธรรมดา  
ส่วนสาเหตุ ที่ไม่ให้โดนอากาศนั้น เพราะ เมือ่โลหะนั้นๆ ถูกน้ำเค็ม แล้วโดนอากาศ จะทำให้เกิดสนิมเร็วมากๆน้ำเค็มกัดโลหะนั้นๆ
เราจะสังเกตได้ ตัวอย่างที่  1  พี่ๆเคยได้ยินข่าวที่พบเรือใต้มหาสมุทรมั้ยครับ  สภาพที่เจอครั้งแรก เรือไม่เป็นสนิมเลย
ถ้าสนิมกัดกินจริงๆ เรือลำนั้นคงอยู่ไม่สมบูรณ์นัก (โดนน้ำเค็ม แต่ไม่ถูกอากาศ)
                      ตัวอย่างที่  2   พี่ๆเคยไปเที่ยวทะเลมั้ยครับ ถ้าเคย ให้พี่ๆสังเกต รถยนต์  รถเครื่อง ที่เจ้าของอยู่ในพื้นที่ติดทะเลนั้นดู
 รถจะมีสนิม มากๆ เนื่องจากรถที่เป็นโลหะ ไม่ว่า ก้านล้อ โชค  ตัวถัง  โดนไอน้ำเค็มพร้อมพร้อมกับโดนอากาศ
 นั้งยัน  นอนยัน ได้เลยครับ รถที่อยู่ ริมทะเลอายุ ไม่เกิน 7ปี เท่านั้น  น้องสนิมกินเรียบ
 เอาละ กับมาที่มือถือ เราบ้าง มือถือ ภายในจะมีวงจรเล็กๆ ลายวงจร บางครั้ง เล็กกว่าเส้นผมซะอีก
 ในเมื่อว่ามือถือโดนน้ำเค็ม แล้วโดนอากาศ  ในระยะเวลา นาน ผมให้เต็มที่ 3 ชั่งโมง  มากกว่านี้  เน่าแน่ๆ
ถ้าโดนน้ำเค็มแล้วก็อย่าให้โดนอากาศซิครับ
 แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่ทีช่างด้วยนะครับ ถ้าเค้าเข้าใจหลักการนี้  เค้าจะ เรามือถือของเราไปล้างน้ำจืดทันที  
 ตามด้วย ซันไล ล้างจาน แล้วเอามาเป่าให้แห้งหรือไม่ก็ต้มกับหม้อ ต้มบรอด์ ต่อ แล้วล้างให้สะอาด เป่าให้แห้ง
 โอกาศ รอด 80 เปอร์เซนครับ  
ถ้าเจอร้านที่ไม่รู้  เค้าเอาเครื่องของพี่ๆ ตั้งไว้รอตามคิว  อย่างนี้ ตายสนิท
  ส่วนเครือ่งโดนน้ำธรรมดา ไม่ต้องครับ  ถอดแบตออก ส่งช่างใกล้บ้านได้เลย
หรือถ้า ไม่อยากส่งช่าง ก่อน  พอมือถือตกน้ำ ให้ถอดแบตทันที แล้วเอา มือถือไปตากแดดแรงๆ ที่มีลมซะหน่อย  ซัก 2วันครับ
แล้วเอามือถือใส่แบตดูถ้าไม่ติด ลองแบตก้อนอื่น  ถ้าไม่ติดอีก ส่งช่างได้เลยครับ  แต่ห้ามชารท์ เด็ดขาด นะครับ
ลองก่อนเปิดติดมั้ยถ้าติดค่อยชารท์ ครับ 
ไม่ควรใช้ไดร์เป่านะครับ เดี๋ยว  จอ จะเสีย ตากแดด ดีกว่า
ไม่ควรแช่ถังข้าวสาร ครับ ไม่ใช่ นาฬิกา
 Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2010, 11:29:54 PM โดย feen » บันทึกการเข้า
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 11:36:46 PM »

นึกขึ้นได้  ไวรัส เจอเมื่อเดือนที่แล้ว
 ส่วนมากจะเกิดกับโนเกีย  ครับ  อาการนี้ก็คือ  พอเราโทรออกแล้ว เครื่องกดเลข4เอง ไม่โทรไม่เป็นไรนะครับ
 พอโทรแล้วทำเรื่องทุกที่  วิธิแก้  ดูวิธีการ ฟอแมทมือมือที่หน้าแรกของกระทู้นี้ครับ Grin Grin
 ถ้าไม่หาย หาช่าง ด่วนครับ
 Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 12:47:53 AM »

เข้าท่าจริง ๆ  +1 ครับ  Grin

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 10:50:10 AM »

ผมเก่งครับ

ไวรัสมือถือ ไม่ได้รับประทานผมหรอก

เนี่ย เพิ่งเบิกมือถือใหม่มาแทน 3315 ตัวเก่าที่กระแทกมากจนช้ำในตายไปเครื่องหนึ่ง

รุ่นอะไรหว่า เจ๋งสุด ๆ เจ้าของร้านบอก ใหม่ล่าสุดด้วย

บนหัวมีไฟฉายด้วย  หน้าจอเล็กไปหน่อย เป็นจอสีหรือขาวดำก็ไม่รู้ ผมบอดสี...

ราคา แพงหูฉี่ ให้แบงค์พันไป 1 ใบ  ทอนมาแค่ ร้อยห้าสิบ....
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 12:01:57 PM »

ผมเก่งครับ

ไวรัสมือถือ ไม่ได้รับประทานผมหรอก

เนี่ย เพิ่งเบิกมือถือใหม่มาแทน 3315 ตัวเก่าที่กระแทกมากจนช้ำในตายไปเครื่องหนึ่ง

รุ่นอะไรหว่า เจ๋งสุด ๆ เจ้าของร้านบอก ใหม่ล่าสุดด้วย

บนหัวมีไฟฉายด้วย  หน้าจอเล็กไปหน่อย เป็นจอสีหรือขาวดำก็ไม่รู้ ผมบอดสี...

ราคา แพงหูฉี่ ให้แบงค์พันไป 1 ใบ  ทอนมาแค่ ร้อยห้าสิบ....

โนเกีย 1202
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 12:04:40 PM »

ผมเก่งครับ

โนเกีย 1202

ใช่ ๆ เปิดดูแล้ว รุ่นนี้แหละ  แต่ของผม พิเศษกว่า

ลำหนา ยิงลูกบวกพีได้ เป็นรุ่น 1202-2  คิก คิก
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 10
  พิมพ์