เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 12:22:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไวรัสมือถือและเทคนิคมือถือ ฟังทางนี้ upตลอดครับ  (อ่าน 24528 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 12:41:33 PM »

ไหว้เรียนถามน้าศักดาครับ....มือถือผม ใบบางครั้ง ภาพ-ตัวอักษรบนจอ ตีลังกากลับหัวเฉยเลย..แบบนี้อาการหนักมั๊ยครับ ไหว้

อาการที่ว่า... เป็นตอนเมารึเปล่าครับ... Grin Grin Grin

...อะฟิ่ววววววววววววววววว...  ไหว้

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 01:16:18 PM »

ได้ความรู้มากมายเลย ขอบคุณครับน้าศักดา +1 เยี่ยม เยี่ยม Cheesy
Roger Rabbit
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 06:11:05 PM »

ของผม Nokia E63 เครื่องมันมักค้างหน้าจออยู่เวลามีสายเข้า ทำให้กดรับสายไม่ได้คือกดอะไรไม่ได้เลย ซักพักเครื่องก็ปิดตัวเอง อย่างนี้โดนไวรัสมั้ยครับ
คือผมใช้รับเมล์-ส่งเมล์ จากมือถือครับ เศร้า
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 07:27:35 PM »

ไหว้เรียนถามน้าศักดาครับ....มือถือผม ใบบางครั้ง ภาพ-ตัวอักษรบนจอ ตีลังกากลับหัวเฉยเลย..แบบนี้อาการหนักมั๊ยครับ ไหว้

มือถือ รุ่น อะไร ยี่ห้อ ด้วยครับ
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 07:29:22 PM »

ของผม Nokia E63 เครื่องมันมักค้างหน้าจออยู่เวลามีสายเข้า ทำให้กดรับสายไม่ได้คือกดอะไรไม่ได้เลย ซักพักเครื่องก็ปิดตัวเอง อย่างนี้โดนไวรัสมั้ยครับ
คือผมใช้รับเมล์-ส่งเมล์ จากมือถือครับ เศร้า

น่า จะ โดน ครับ ลอง ทำตาม ที่ผมบอก  อยู่หน้าแรก การ ฟอแมตเครื่องครับ (ล้าง เครื่อง ครับ)
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 07:39:15 PM »

คัมภีร์เตือนภัย การป้องกันตัวจากการโดนขโมยมือถือ
--------------------------------------------------------------------------------

ช่วงหลังๆมีข่าวไม่ดีเกี่ยวกับมือถือครับ ภัยมากมาย ทั้งโดนขโมย ทำร้ายร่างกาย วิ่งราว มีผมคำแนะนำมาให้ใช้ดูครับ

สำหรับผู้ชาย ปกติจะเหน็บมือถือไว้ที่เอวโดยใส่ซองแว่น หรือใส่กระเป๋ากางเกงใช่ไหมครับ ผู้หญิงจะเก็บไว้กับตัวลำบากถ้าใส่กระโปรง จะเห็นได้ว่าห้อยคอ หรือใส่กระเป๋าถือกัน

คำแนะนำครับ

1. ระมัดระวัง ที่ไหนคนเยอะๆ เบียดๆน่ะ ก็ใช้มือกุมมือถือไว้บ้างเป็นระยะๆ แต่อย่าให้ผิดสังเกตเกินไปนะครับ สังเกตใครเข้ามาใกล้เกินจนผิดสังเกตหรือมีอะไรแปลกๆระวังไว้นะครับ

สถานที่ : MBK สยาม พันธุ์ทิพย์ อนุเสาวรีย์ชัยฯ ตะวันนา ตลาดนัดที่คนเยอะๆ งานแสดงสินค้า งานที่คนเบียดๆครับ ระวังด้วย

2. ตอนขึ้นรถเมล์ระวังนะครับ ช่วงที่ก้าวขึ้นรถเมล์จะเบียดๆกัน ระวังด้วย ทั้งกระเป๋าตังค์ มือถือ เราไม่รู้ตัวเลยล่ะ

3. ผู้หญิงผมจะเห็นใส่ยีนส์ แต่ใช่ว่าจะปลอดภัย ใส่ไว้กระเป๋าหลังครับ เห็นมือถือโผล่ออกมาล่อตาล่อใจดีนัก

ยังไม่หมดครับ ใส่กระเป๋าถือ บางคนเห็นหยิบง่าย ใส่ไว้ช่องข้างๆ โผล่ออกมาเหมือนกัน ปกติเห็นยากครับ แต่ตอนลงบันไดสะพานลอยน่ะ มองลงไปเห็นมือถืออยู่ในกระเป๋าเลยรู้ตัวกันบ้างไหม ใครคิดไม่ดีนี่หยิบไปง่ายๆเลยนะ มีหลายคนแล้ว ผมเห็นว่าจะไปเตือน กลัวโดนหาว่าเสื_ก ครับ

4. ที่ไหนคนเยอะๆ ระวังเป็นพิเศษ คอยระวังทั้งกระเป๋าตังค์ มือถือครับ

5. สำหรับที่ไหนคนน้อยๆ เปล่าเปลี่ยวน่ากลัวครับ ระวังด้วย ป้ายรถเมล์ดึกๆน่ะครับ เดี๋ยวนี้ป้ายไหนคนเยอะก็มีสิทธิครับ เพราะเกิดไวมาก คนอื่นช่วยไม่ทันครับ

6. เวลาเดินคุยโทรน่ะ มองซ้ายขาวบ้าง เพราะมีข่าวว่าคุยโทรอยู่ คนร้ายวิ่งมาชนด้านหลัง เราจะเสียหลักหรือปล่อยมือจากมือถือชั่วขณะ ระวังนะครับ

7. เวลาซื้อของน่ะ ระวังไว้นะครับ เรายืนคุยกะคนขาย มือถืออาจโดนล้วงไปแล้วก็ได้

8. อันนี้ผมเจอมาเองครับ นานแล้ว ปีที่แล้วครับ ตอนนั้นเอา PCT ใส่กระเป๋าเป้ช่องด้านนอกแล้วสะพายไว้ข้างหลัง โดนล้วง PCT ครับที่ mbk ชั้น 4 แต่ยังดีมีร้านมือถือโทรหาพ่อเราว่ามีคนลืมไว้ เราก็โทรเข้า PCT ถามว่าร้านอยู่ไหน เพราะเรายังไม่ได้เดินไปร้านโซนนั้นเลย กดดูมีคนโทรออกไป 3 ครั้งครับ สงสัยคงจะขายไม่ได้ราคา เลยวางไว้ร้านครับ ร้านนึกว่าเราลืมไว้ จริงๆโดนขโมยครับ ถ้าเราลืมจริงๆต้องรู้สิว่าเราผ่านร้านนี้มาแล้ว แต่เรายังไม่เดินไปโซนนั้นเลย คือโดนล้วงแน่ๆครับ ตอนคนเยอะๆล้วงเราไม่รู้ตัวครับ ระวังการใส่มือถือไว้ในเป้ด้วยนะครับ

++++ เท่าที่อ่านข่าว และเจอมาจะมีแบบนี้ครับไม่ต้องระแวงเกินไป แต่ไม่ประมาทครับ ++++

เรื่องที่อยากจะเตือนอีกเรื่องคือมือถือน่ะครับ คือเห็นหลายคนเดินไปคุยไป อันนี้ไม่ว่าครับ แต่เดินริมถนนน่ะ ดูรถออกจากซอยด้วยนะครับ อีกอย่างเคยเห็นข่าวว่าข้ามถนนแล้วตายคามือถือ เพราะตอนข้ามถนน สติไปอยู่ที่โทรศัพท์ครับ ช่วงเวลาข้ามถนนแค่ นาที-2นาที ผมเองจะบอกอีกฝ่าย รอเดี๋ยวนะ พอข้ามเสร็จคุยต่อได้ครับ ขอให้ระวังตรงนี้ด้วย

ทุกอย่างที่ผมเขียนมา เขียนจากประสบการณ์ที่อ่าน ฟังข่าว คำเตือนต่างๆ ที่เคยอ่านมา ข่าวต่างๆที่เป็นอุธาหรณ์ครับ ขอให้ทุกคนระวังตัวด้วยนะครับ เดี๋ยวนี้โจรไม่ได้ขโมยแค่มือถือ ถ้าเจ้าของหน้าตาดีล่ะไม่แน่อาจมีภัยอย่างอื่นอีกครับ อย่าระแวงมากจนไม่เป็นอันทำอะไรครับ ขอให้ไม่ประมาทครับผม ขอบคุณครับ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 07:40:06 PM »

การเสียบที่ชาร์จแบตเตอรี่ของโทรศัพท์มือถือค้างไว้ ทั้งแบบชาร์จในรถยนต์ (Travel Charge) หรือแบบชาร์จที่บ้าน (Wall Charge) จะไม่มีผลเสียต่อแบตเตอรี่ หรือตัวเครื่องโทรศัพท์มือถือ เนื่องจากเมื่อแบตเตอรี่ได้รับการประจุไฟจนเต็มแล้ว วงจรหรือระบบการชาร์จไฟก็จะถูกตัดทันที ไม่มีการจ่ายไฟเข้าไปในระบบการชาร์จแบตเตอรี่ต่อไป จนกว่าแรงดันไฟฟ้าในแบตเตอรี่มีปริมาณลดลง ก็จะเริ่มทำการชาร์จอีกครั้ง เป็นวงจรแบบนี้ไปเรื่อยๆ

แต่อย่างไรก็ตาม ทางที่ดีก็ไม่ควรไว้ใจในความปลอดภัยมากนัก ถ้าไม่ลำบากจนเกินไป หากรู้ว่าชาร์จแบตเตอรี่เต็มแล้ว ก็ควรจะถอดที่ชาร์จออกจะดีที่สุด เนื่องจากหากอุปกรณ์ที่ใช้อยู่เกิดชำรุด หรือทำงานได้ไม่ปกติดีเหมือนเดิม ก็อาจจะทำให้เกิดการทำงานที่ผิดพลาดได้ เช่น ไม่หยุดจ่ายกระแสไฟ ทั้งๆ ที่แบตเตอรี่เต็มแล้ว หรืออาจเกิดอาการไฟฟ้าลัดวงจร ซึ่งอาจทำให้แบตเตอรี่และตัวเครื่องโทรศัพท์มือถือเสียหายได้เช่นกัน

feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 07:41:39 PM »

5 วิธีถ่ายรูปด้วยกล้องมือถือให้สวย !!

1. ก่อนอื่นต้องบอกว่า ข้อจำกัดของกล้องโทรศัพท์ยังมีอยู่เยอะ เพราะฉะนั้นสิ่งแรกที่เราสามารถทำให้เราสามารถถ่ายภาพได้สวย ก็ต้องเริ่มต้นจากตัวเราก่อนค่ะ อันดับแรกเริ่มจากการดูแสง หลายๆคนอาจจะยังไม่รู้จักคำว่า “ย้อนแสง” กันใช่มั้ยคะ การย้อนแสงเนี่ยก็คือการที่เวลาถ่ายภาพออกมาเห็นภาพวิวทิวทัศน์ข้างหลังแต่ ภาพคนที่อยู่ตรงหน้ามืด วิธีการก็คือ ต้องยืนตรงข้ามกับแหล่งกำเนิดแสง ไม่ถ่ายไปทางดวงอาทิตย์ตรงๆ ในส่วนนี้นอกซะจากจะทำให้ภาพถ่ายเราสวยงามแล้ว ยังเป็นการรักษาคุณภาพของเลนส์กล้องในการใช้ระยะยาวด้วยนะคะ เพราะจริงๆแล้ว เราก็ควรหลีกเลี่ยงการส่องตรงๆกับแสงอยู่แล้ว
2. ส่วนต่อมาก็คือประสิทธิภาพของตัวกล้องค่ะ ก่อนอื่นต้องทำความรู้จักกับคำว่า Pixel กันก่อนดีกว่าค่ะ คนส่วนใหญ่มักจะเข้าใจผิดว่า ยิ่งกล้องมีจำนวนตัวเลข Pixel สูงเท่าไหร่ จะยิ่งให้ภาพที่ชัดมากขึ้นเท่านั้น แต่จริงๆแล้ว Pixel เป็นเพียงตัวเลขที่บ่งบอกขนาดของภาพเท่านั้นค่ะ ไม่ได้เกี่ยวกับการให้แสง ให้สีของภาพเลย Pixel ตัวเลขที่บอกว่า กล้องล้านพิกเซล สามแสนพิกเซลมีที่มาจากการคูณความละเอียดระหว่างด้านกว้างกับด้านยาวค่ะ ซึ่งในกล้องโทรศัพท์เวลาที่เราปรับโหมดการถ่าย ก็อาจจะมีเขียนเป็นคำย่อ อย่างเช่น

- CIF ( 240 x 320 Pixel) เช่นรุ่น Motorola A768, Nokia 6610i, Sony Ericsson T610 เป็นต้น

- VGA ( 640 x 480 Pixel ) VGA ตอนนี้ก็ยังคงครองตลาดส่วนใหญ่อยู่ เพราะถือเป็นขนาดระดับกลาง ตัวอย่างเช่น รุ่น Sony Ericsson K700i, Nokia 6600, Motorola E398 เป็นต้น

- MegaPixel เนื่องจากโทรศัพท์แต่ละรุ่นออก format ของ ความละเอียดมาต่างกัน แต่อยู่ในระดับที่ใกล้ๆกัน ก็เลยอธิบายรวมกันไปเลย คำว่า Megapixel เป็นการรวบเอากล้องที่ระดับประมาณล้านพิกเซลไว้ทั้งหมดค่ะ ซึ่งค่ายมือถือแต่ละค่ายเนี่ยก็จะออกมาแตกต่างกัน

- XGA 1024 x 768 เช่น LG T5100 Nokia 7610

- SXGA 1280 x 960 เช่น Nokia N70  6680 6670, Siemens SF65

- UXGA 1600 x 1200 เช่น NEC 840

- 1632 x 1224 ( 2 ล้านพิกเซล) เช่น W800

3. จัดสัดส่วนของภาพ เวลาไปเที่ยว ไปไหนมาไหน เราก็อยากจะถ่ายภาพเก็บไว้เป็นที่ระลึกใช่มั้ยคะ คนส่วนใหญ่เนี่ย มักจะถ่ายให้คนอยู่ตรงกลาง ทำให้บังทัศนียภาพไปซะหมดเลย การจัดส่วนประกอบของภาพเลยเป็นสิ่งที่มีความสำคัญมากๆเชียวล่ะค่ะ การถ่ายภาพจะให้สวยนั้น นักถ่ายภาพทั่วไปบอกว่า เราควรวางคนหรือวัตถุไว้ด้านข้าง ด้านใดด้านหนึ่งของภาพ เพื่อที่เราจะได้เห็นวิวทิวทัศน์เป็นภาพมุมกว้างได้ ทำให้เกิดความสมดุล ลองนำเทคนิคนี้ไปใช้ดูแล้วกันนะคะ

4. เรื่องโทนสีและการชดเชยแสง คงไม่สามารถดูจากสเปกใดๆได้ แต่คงต้องตัดสินด้วยตาแล้วล่ะค่ะ โทรศัพท์แต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อทำออกมาแตกต่างกัน ในส่วนของโทนสีนั้น เฟริมแวร์มีส่วนเป็นอย่างมากเลยล่ะค่ะ นอกเหนือไปจากเรื่องของคุณภาพกล้องแต่ละยี่ห้อ ซึ่งจะมีโทนสีเป็นเอกลักษณ์เลย แต่ละรุ่นจะไม่ทิ้งกันเท่าไรอาจต่างกันในส่วนอื่นๆ แต่โทนสีจะเป็นแนวเดียวกัน
ส่วนการชดเชยแสง แต่จะขอพูดถึงการชดเชยแสงซึ่งต้องอยู่ในระดับที่พอดีๆ บางครั้งชดเชยมาก ให้แสงที่เกินจริงไปก็อาจทำให้เกิด noise บนภาพเยอะ หรือสว่างเกินจริงจนดูหลอกตาไปก็ได้ค่ะ
ในเรื่องนี้เราสามารถแก้ไขได้หลายส่วน หากต้องการถ่ายภาพบุคคล แต่ถ่ายในที่มืด อาจใช้แฟลชหรือไฟส่องสว่าง(ถ้ามี) ช่วยในการถ่ายภาพได้ แต่จริงๆแฟลชก็ช่วยได้แค่ในระดับหนึ่งเช่นการถ่ายภาพระยะใกล้ๆ อีกทางหนึ่งที่จะสามารถช่วยในเรื่องของการเพิ่มแสงหรือปรับแสงในขณะที่แสงไม่พอก็คือ โหมด ถ่ายภาพตอนกลางคืนหรือ Night Mode ซึ่งก็จะช่วยให้ภาพสว่างขึ้นได้บ้างค่ะ

5.Macro และโหมดอื่นๆ ในส่วนนี้จะเป็นคุณสมบัติเฉพาะของกล้องติดโทรศัพท์แต่ละรุ่นค่ะ ซึ่งก็ต่างมีฟังก์ชั่นแตกต่างกันไป แต่หลังๆมานี้ ที่เห็นบ่อยๆก็คงจะเป็นเรื่องของโหมดการถ่ายภาพระยะใกล้ การให้ความสำคัญกับการปรับโหมดต่างๆเหล่านี้ก็จะทำให้เราได้ภาพที่ชัด สวยงามเพิ่มขึ้นอีก อย่าลืมเลือกใช้ให้ตรงจุดประสงค์และวัตถุในการถ่าย ไม่ควรเปิดโหมด Macro เมื่อถ่ายภาพระยะปกติหรือระยะไกล เนื่องจากจะทำให้ภาพมัว

สรุปแล้ว การจะถ่ายรูปให้สวยนั้น จำเป็นต้องมีองค์ประกอบหลายๆอย่างประกอบกัน แต่สิ่งสำคัญที่สุดเห็นจะเป็นคนถ่าย การรู้เทคนิคพวกนี้ไว้เบื้องต้นก็คงจะทำให้เข้าใจและรู้วิธีรู้มุมมองในการถ่ายดีขึ้นบ้างนะคะ ถ่ายภาพให้สนุก ครับ
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 07:51:51 PM »

การ hard reset ให้ได้ผล 100% เหมือนเครื่องใหม่จากโรงงาน

1. ใครที่ใช้โปรแกรม thaipluz ให้ทำการ deactivate ก่อน
2. ใช้โปรแกรม seleq ทำการเปลี่ยนชื่อโฟลเดอร์ fonts เพื่อไม่ให้ฟอนต์ไทยทำงาน
ไปที่ c:\system\fonts แล้วกดปุ่ม options\file\rename เปลี่ยนชื่อเป็นอะไรก็ได้
3. ปิดเครื่อง
4. เอา MMC ออก
5. เปิดเครื่อง
6. กดปุ่ม *#7370#
7. กดปุ่ม yes แล้วรอสักครู่เครื่องจะทำการ reset และ restart
8. ปิดเครื่อง
9. เอา MMC ใส่
10. เปิดเครื่อง
11. ทำการ format MMC

เท่านี้เครื่องก็จะเหมื่อนใหม่จากโรงงาน
Roger Rabbit
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #69 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 02:21:19 PM »

ขอบคุณทุกๆคำแนะนำเลยครับ เซียนมาเองเลย ไหว้
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #70 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 02:42:08 PM »

ขอบคุณมากครับ..ท่าน..
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #71 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 03:02:30 PM »

ขอบคุณทุกๆคำแนะนำเลยครับ เซียนมาเองเลย ไหว้

ใคร ว่า  มาร ตัว พ่อ ต่างหาก  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #72 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 12:54:10 PM »

ถึงคุณ ศักดา ผมใช้ โซนี อีริคสัน W 200I แถวๆบ้านผมก็ใช้ได้ทุกซิมทุกยี่ห้อ ไม่มีปัญหาเรื่องสัญญาณเครือข่าย แต่มาตอนนี้ใช้ได้กับซิม วันทูคอล อย่างเดียว ถ้าใช้ซิมทรูมูฟกับดีแทคไม่มีสัญญาณ เครื่องแจ้งว่าโทรฉุกเฉินเท่านั้น แต่ถ้าใช้กับมือถือยี่ห้ออื่นทรูมูฟกับดีแทคก็ใช้ได้ดี เครื่องของผมมันสามารถปรับการรับสัญญาณได้อีกไหม เครื่องไม่เคยซ่อมไม่เคยแกะมาก่อน ถ้าซ่อมประมาณเท่าไรครับ
keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #73 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 12:57:19 PM »

ถึงคุณ ศักดา ผมใช้ โซนี อีริคสัน W 200I แถวๆบ้านผมก็ใช้ได้ทุกซิมทุกยี่ห้อ ไม่มีปัญหาเรื่องสัญญาณเครือข่าย แต่มาตอนนี้ใช้ได้กับซิม วันทูคอล อย่างเดียว ถ้าใช้ซิมทรูมูฟกับดีแทคไม่มีสัญญาณ เครื่องแจ้งว่าโทรฉุกเฉินเท่านั้น แต่ถ้าใช้กับมือถือยี่ห้ออื่นทรูมูฟกับดีแทคก็ใช้ได้ดี เครื่องของผมมันสามารถปรับการรับสัญญาณได้อีกไหม เครื่องไม่เคยซ่อมไม่เคยแกะมาก่อน ถ้าซ่อมประมาณเท่าไรครับ

sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 01:53:01 AM »

ตอบ ครับ 
อาการ นี้ ผมคิด ว่า น่าจะ ภาครับส่งเสีย ครับ (เอเทน่า) เรื่องการปรับแต่ง ก็คือ การซ่อมครับ ส่วน ราคา นั้นไม่แน่ใจ ครับ ว่าเท่าไร ครับ แต่ถ้าให้ ดี ไม่ควร เกิน 1000 บาท ครับ ผมต้องถามก่อน ว่าเครื่อง อยู่ใน ประกัน หรือไม่ ถ้าไม่อยู่
 เอา เข้าร้าน เลยครับ   จาก ประสบการณ์ ช่างที่ซ่อม พวก โซนี่ มีน้อย ครับ(ที่เก่ง)
           อีกเรื่อง หนึ่งที่ต้องยอมรับก็คือ  โซนี่ อีริกสัน จะมี ปัญหา เรื่อง สัญญาณ บ่อย ครับ นี้ คือ
ข้อเสียของโซนี่ อีริกสัน ครับ   
    ลองเลือก ระบบเอง ครับ ไม่ใช้ แบบอัตโนมัติ  ผมไม่แน่ใจ ว่า มีการตั้ง เรื่อง ความถี่ หรือเปล่า ครับ
ถ้ามี ฟังชั่น เลือก ความถี่ ให้ เลือก  900/1800 นะครับ
                       ขอบคุณครับ ที่วางใจใช้ บริการ
                          ศักดา ครับ

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 10
  พิมพ์