เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 10:23:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไวรัสมือถือและเทคนิคมือถือ ฟังทางนี้ upตลอดครับ  (อ่าน 24457 ครั้ง)
sakll
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #75 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 05:21:50 PM »

ขอบคุณมากครับ
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: เมษายน 17, 2010, 04:25:29 AM »

ขอบคุณมากครับ

Grin Grin Grin Grin Grin Grin
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 05:07:07 PM »

Smiley
MC555
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 08:20:43 PM »

มีเบอร์ซ้ำๆ เยอะมากๆ เพิ่งทราบว่าโดนเหมือนกันแบบที่ 2 ครับ ขอทราบวิธีการแก้ไขด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 08:36:50 PM »

มีเบอร์ซ้ำๆ เยอะมากๆ เพิ่งทราบว่าโดนเหมือนกันแบบที่ 2 ครับ ขอทราบวิธีการแก้ไขด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

อาการ นี้ไม่ใช่ โดนไวรัส ครับ   อาการ โดนไวรัส แบบที่ 2 จะเกิด ปํญหา เครื่องฟ้อง ว่า แมมโมรี่ฟู ดีลิตซัมดาต้า
 หรือภ่ษาไทย จะ ฟ้อง ว่า  หน่วย ความจำเต็ม
 แต่อาการที่เล่า มา น่าจะเกิด จากการ ก็อป เบอร์ ลง เครื่อง หลายครั้ง มาก กว่า ครับ
เช่น ในเครื่องมีเบอร์อยู่แล้ว พอถอดซิมออก แล้วใส่ ซิมเดิมใหม่ เครื่อง ก็จะ ถาม ว่า ให้ก็อบ ชื่อ ลงเครื่อง แล้วที่พี่ ก็ตอบ ตกลง
 ตัวอย่าง   ชื่อเดิม ในเครื่อง  เขียน ว่า  ศักดาครับ.  
                    แต่      ในซิม      เขียนว่า    ศักดาครับ  แค่ จุด อันเดียว เครื่อง ถือ ว่า คนละชื่อกัน มันเลยก็อบทั้ง สอง อัน ครับ

ผม ขอถาม ครับ ว่าท่านพี่ ใช้ มือถือ ยี่ห้อ อะไร ครับ   รุ่นไหนครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 11:25:58 PM »

เรียนถามคุณศักดาครับ... ตอนนี้มือถือผมหน้าจอมันเป็นจุดสีดำๆ โตขึ้นเรื่อยๆ ตอนนี้เท่าเหรียญสลึงแล้ว... ถามร้านเขาบอกว่าจอแตก... ถ้าเปลี่ยนจอพันห้า... เลยยังไม่ได้ทำ... ไม่ทราบว่านอกจากเปลี่ยนจอแล้ว... ทำอะไรได้บ้างครับ...

...อ้อ... เครื่อง MOTOROLA V3-i ครับ... ไหว้

sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #81 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 11:35:04 PM »

เรียนถามคุณศักดาครับ... ตอนนี้มือถือผมหน้าจอมันเป็นจุดสีดำๆ โตขึ้นเรื่อยๆ ตอนนี้เท่าเหรียญสลึงแล้ว... ถามร้านเขาบอกว่าจอแตก... ถ้าเปลี่ยนจอพันห้า... เลยยังไม่ได้ทำ... ไม่ทราบว่านอกจากเปลี่ยนจอแล้ว... ทำอะไรได้บ้างครับ...

...อ้อ... เครื่อง MOTOROLA V3-i ครับ... ไหว้

ราคาสูงไปหรือเปล่า ครับ 1500 ส่วนอาการ นะ แน่นอน จอแตก 
ไม่ทราบ ว่า ท่านพี่อยู่ที่ไหนครับ เดี๋ยว จะหาแหล่งให้ ครับ   โคตร แพงเลย ครับพี่-::- jungle ♥ รักในหลวง -::-
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 11:48:00 PM »

แล้วราคาควรจะอยู่ที่เท่าไหร่ดีครับ... อ้อ... ผมอยู่ชัยภูมิครับ... แต่ไปขอนแก่นบ่อยมากครับ... Grin Grin Grin
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #83 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 12:07:12 AM »

แล้วราคาควรจะอยู่ที่เท่าไหร่ดีครับ... อ้อ... ผมอยู่ชัยภูมิครับ... แต่ไปขอนแก่นบ่อยมากครับ... Grin Grin Grin

เท่าไหร่  หรือครับ .........  พูดไปก็เหมือน ฆ่า พี่ทั้งเป็น นั้นแหละครับ  ราคาแต่ละพื้นที่ไม่เหมือนกัน
เอาเป็น ว่า ให้พี่ ลองเช็ค ราคาหลายๆ ร้านดูครับ 
เทคนิค การ ส่งเครื่องไปซ่อม ตามร้าน นะครับ (ในกรณีที่ไม่รู้จักใครเลย) ให้ หาร้านที่อยู่ ใจกลางเมือง  บริเวณ ที่ร้าน ติดกันมากๆ
 นะครับ (เริ่ม จากร้านใหญ่ ที่สุดก่อน นะครับ ) เน้น ติดๆกัน ลองหาดูครับ  พวกนี้ จะ ตัดราคากันเอง ครับ
แล้วทีนี้เราเป็นผู้เลือกนะครับ ว่า ร้านใหน ราคาต่ำ ที่สุด
  ผมแนะนำ นะครับ ว่าเครื่อง รุ่น นี้ ถ้าเกิน 900(เปลียนจอ) ผมว่า ไม่น่าซ่อมนะครับ
  ขออนุญาตพูด ตรงๆนะครับ
เพราะ  1 เครื่องรุ่นนี้ มันเก่าแล้ว   
           2  เริ่มมีปัญหาอื่น ตามมา(หมดสภาพการใช้งาน) ผมซ่อมบ่อย ครับ  เช่น/ ชารท์ไม่เข้า /ไม่เก็บไฟ / สายแพร ขาด/ ไมค์ไม่ดัง
           3  ขายต่อไม่มี ราคา
    เว้นแต่ว่า เครื่อง ตัวนี้ มีคุณค่าทางจิตใจครับ หลงรัก
พี่อย่าลืม นะครับ  เพิ่มเงินอีกนิดหน่อย  ได้เครื่องใหม่แล้ว  ลูกเล่นเยอะกว่าด้วย  แนะนำ เครื่องรุ่น ยืมเพื่อน ไม่ใช่ NOKIA 6300 ครับ
 Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 07:35:47 AM »

ขอบคุณครับ... ไหว้ เครื่องตัวนี้รักมากครับ... Grin Grin Grin ถ้าเป็นเครื่องอื่น... ลงถังขยะไปแล้วครับ...

sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 08:45:29 AM »

ขอบคุณครับ... ไหว้ เครื่องตัวนี้รักมากครับ... Grin Grin Grin ถ้าเป็นเครื่องอื่น... ลงถังขยะไปแล้วครับ...

ลองเช็คดู ก่อน นะครับ ว่า เท่าไร ราคา ถ้า รับไม่ได้  ส่งที่อยู่ ทาง PM มาครับ เดี๋ยว ส่งจอไปให้
แล้ว ให้ ช่างแถวนั้น ใส่ให้ ค่าแรง คงไม่เกิน 200 หรอก ครับ Grin Grin Grin
MC555
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 05:22:43 PM »

อาการ นี้ไม่ใช่ โดนไวรัส ครับ   อาการ โดนไวรัส แบบที่ 2 จะเกิด ปํญหา เครื่องฟ้อง ว่า แมมโมรี่ฟู ดีลิตซัมดาต้า
 หรือภ่ษาไทย จะ ฟ้อง ว่า  หน่วย ความจำเต็ม
 แต่อาการที่เล่า มา น่าจะเกิด จากการ ก็อป เบอร์ ลง เครื่อง หลายครั้ง มาก กว่า ครับ
เช่น ในเครื่องมีเบอร์อยู่แล้ว พอถอดซิมออก แล้วใส่ ซิมเดิมใหม่ เครื่อง ก็จะ ถาม ว่า ให้ก็อบ ชื่อ ลงเครื่อง แล้วที่พี่ ก็ตอบ ตกลง
 ตัวอย่าง   ชื่อเดิม ในเครื่อง  เขียน ว่า  ศักดาครับ.  
                    แต่      ในซิม      เขียนว่า    ศักดาครับ  แค่ จุด อันเดียว เครื่อง ถือ ว่า คนละชื่อกัน มันเลยก็อบทั้ง สอง อัน ครับ

ผม ขอถาม ครับ ว่าท่านพี่ ใช้ มือถือ ยี่ห้อ อะไร ครับ   รุ่นไหนครับ
ยี่ห้อโนเกีย รุ่น 3110 c ครับ ที่ว่าก๊อปซ้ำคงไม่ใช่นะครับเพราะว่ามันซ้ำ 5ชื่อเหมือนกันหมดเลยครับคุณศักดา และขอถามต่ออีกนิดนะครับเคยใช้ โนเกียเอ็น 70 เอ็น73 มีปัญหาทั้ง 2 เครื่่อง(แฮงค์ โทรออกเอง ดับเอง) เลยได้ยินมาว่า ระบบปฏิบัติการแบบซิมเบี้ยนปัญหาเยอะมากๆ จริงไหมครับ(ใจอยากซื้อซิมเบี้ยนแต่กลัวเจอปัญหาแบบ 2รุ่นที่กล่าวมานะครับ) ถ้าไม่จริงงพอมีแนะนำซิมเบี้ยนรุ่นไหนใช้ดีๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2010, 05:32:01 PM โดย MC555 » บันทึกการเข้า
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 05:36:55 PM »

ยี่ห้อโนเกีย รุ่น 3110 c ครับ ที่ว่าก๊อปซ้ำคงไม่ใช่นะครับเพราะว่ามันซ้ำ 5ชื่อเหมือนกันหมดเลยครับคุณศักดา และขอถามต่ออีกนิดนะครับเคยใช้ โนเกียเอ็น 70 เอ็น73 มีปัญหาทั้ง 2 เครื่่อง(แฮงค์ โทรออกเอง ดับเอง) เลยได้ยินมาว่า ระบบปฏิบัติการแบบซิมเบี้ยนปัญหาเยอะมากๆ จริงไหมครับ(ใจอยากซื้อซิมเบี้ยนแต่กลัวเจอปัญหาแบบ 2รุ่นที่กล่าวมานะครับ) ถ้าไม่จริงงพอมีแนะนำซิมเบี้ยนรุ่นไหนใช้ดีๆครับ

ขอถามหน่อยครับ  ในซิม มีเบอร์โทรศัพท์ ที่ซ้ำกันหรือเปล่าครับ  (ลองเอาซิมไปใส่เครื่องอื่นก่อนครับ)แล้วดู
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #88 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 05:40:59 PM »

ผมรออยู่นะครับ  Grin Grin
MC555
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #89 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 11:13:46 AM »

ขอโทษทีครับลืมเข้าหน้านี้ครับ  ผมไปซื้อเครื่องโนเกีย 5800 มาใช้แล้วครับ ไม่ทราบมีคำแนะนำมั๊ยครับ ชอบทรงสวยดีครับ ขอบคุณ คุณศักดามากนะครับ
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 10
  พิมพ์