เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 10:29:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไวรัสมือถือและเทคนิคมือถือ ฟังทางนี้ upตลอดครับ  (อ่าน 24488 ครั้ง)
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #105 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 09:52:42 PM »

ของผม5310ครับผมจะลบโฟลเดอร์ในเมมโมรี่ที่ผมสร้างไว้แล้วลบไม่ได้ต้องทำไงครับ ไหว้

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #106 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 09:54:04 PM »

ของผม5310ครับผมจะลบโฟลเดอร์ในเมมโมรี่ที่ผมสร้างไว้แล้วลบไม่ได้ต้องทำไงครับ ไหว้

ถอดแมมมา  ลบในคอม    ซิจ๊ะ  หลงรัก  จูบบบบ
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #107 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 10:24:28 PM »

ถอดแมมมา  ลบในคอม    ซิจ๊ะ  หลงรัก  จูบบบบ
หมดสิทธิครับสายแพรขาดไปแล้ว ปิดเครื่องไม่ได้ครับปิดแล้วก็ต้องซื้อใหม่ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #108 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 11:33:25 PM »

หมดสิทธิครับสายแพรขาดไปแล้ว ปิดเครื่องไม่ได้ครับปิดแล้วก็ต้องซื้อใหม่ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
แพรเปิดปิด ขาด ก็ส่งให้ช่างเปลี่ยนซิครับ   ไม่แพงนี่    คิก คิก คิก คิก
ไปแกะเปลี่ยนหน้ากากเองหรือครับ   ไหว้
เอ๊ะ แมมรุ่นนี้อยู่ด้านข้างไม่ใช่หรือ แล้วจะปิดเครื่องทำไมครับ ถอดฝาหลังออกมา ก็เจอแล้ว อยู่ตรงขอบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2010, 11:35:11 PM โดย ศักดา ครับ รักในหลวง » บันทึกการเข้า
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #109 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 12:30:09 AM »

นึกว่าไม่มีให้เปลี่ยนครับ  เพื่อนที่ทำงานเก่าผมเคยถอดเมมออกโดยไม่ปิดเครื่องปรากฏว่าช๊อตครับเครื่องพังครับเป็นตัวที่หน้าตาคล้ายๆกับเอ็น72ครับแต่แพงกว่ามีกล้องหน้าหลังครับผมเลยไม่กล้าถอดครับ ไหว้

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #110 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 12:37:14 AM »

ผมเคยเอาเอ็น72ไปให้ร้านซ่อมครับเครื่องมันแฮ็งบ่อยๆครับซ่อมไม่หายเอากลับมาให้น้องไปซ่อมที่กรุงเทพพอช่างที่กรูงเทพแกะดูปรากฏว่ากล้องหายครับไม่ทราบมันเอาไปทำอะไรได้ครับกล้องติดมือถือเนี่ยครับ

sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #111 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 01:01:37 AM »

ผมเคยเอาเอ็น72ไปให้ร้านซ่อมครับเครื่องมันแฮ็งบ่อยๆครับซ่อมไม่หายเอากลับมาให้น้องไปซ่อมที่กรุงเทพพอช่างที่กรูงเทพแกะดูปรากฏว่ากล้องหายครับไม่ทราบมันเอาไปทำอะไรได้ครับกล้องติดมือถือเนี่ยครับ

เค้าลืมมั้งครับ  ส่วนจะเอาไปทำอะไรนั้น ได้หลายเรื่องครับ ไหว้
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #112 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 03:05:04 PM »

ประกาศตามหา   ท่านศักดา   หายไปไหนครับ ไหว้

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #113 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 07:35:11 PM »

ประกาศตามหา   ท่านศักดา   หายไปไหนครับ ไหว้

สงสัย  ninjaZ / Hammer ตามล่าอยู่   คิก คิก

sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #114 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 10:20:16 AM »

มีค่าหัวมั้ยครับผมช่วย Grin
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #115 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 10:39:47 AM »

สงสัย  ninjaZ / Hammer ตามล่าอยู่   คิก คิก

คนเดียวกันครับลุง Grin
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #116 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 04:41:29 PM »

มีค่าหัวมั้ยครับผมช่วย Grin

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #117 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 04:46:36 PM »

ของผมซัมซุงตัวละ760 ไม่พังสักทีเลยไม่มีอะไรให้ถาม   คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #118 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 01:27:07 PM »

มีเรื่องรบกวนสอบถามบังฟีน นิดหนึ่งครับ ผมใช้ NOKIA N70 MUSIC EDITION ใช้มา 5 ปี ล่ะ ตอนนี้เครื่องมี่ปัญหาอยู่ว่า อยู่ๆ ก็จะมีข้อความ หรือคำเตือนขึ้นมาว่า
Enchantment not support ขึ้นมาวันละหลายๆ ครั้ง ขึ้นมาแค่ แป๊บๆ แล้วก็หายไป อาการเครื่องมันก็ปกติดีครับ เพียงแต่มันรำคาญ เดี๋ยวก็ติ้ด ติ๊ด ปัญหานี้เกิดมาจากอะไรครับ และมีวิธีแก้ไขอย่างไง ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #119 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 01:48:21 PM »

ผม มีอาชีพ ซ่อมมือถือไวรัสช่วงนี้ระบาดหนัก อยากให้พี่ๆระวัง
ไวรัสมีอถือมีหลายประเภท ครับ
 ประเภทแรก จะทำให้มือถือ เกิดอาการร่วน เช่น โทรออกเองเจอน้อยมาก ส่งข้อความเองเยอะมาก
 ไวรัส ที่ส่งข้อความเอง  การทำงานของมันก็คือ ถ้าพี่ๆ ใช้ระบบเติมเงิน  ไวรัส จะทำการส่งข้อความ ออกเองโดย
 อัตโนมัติ   ถ้าพี่ๆ เติมเงิน 300 ขึ้นอยู่ที่พี่ๆใช้โปรอะไร สมมุติ ส่งข้อความครั้งละ  3บาท มันจะส่งออกเอง จนกว่า
หมดเงิน เริ่มจาก  ก - ฮ หรือ a-Z ส่งข้อความออกจนเงินหมด ไม่เท่าไรครับ แต่เจ็บใจ ข้อความที่มันส่ง
 ซิครับ  ข้อความว่า  ฟักยู เป็นภาษาอังกฤษ ทีนี้แหละครับ งานเข้าเจ้าของเครื่องเป็นใคร รับผิดชอบเอาเองครับ
 เคยมี ท่านผู้กำกับท่านหนึ่ง(ไม่ขอออกนาม)ยศ พ.ต.อ  ท่านได้เอามือถือของท่านมาให้ผมเช็ค ปรากฎว่าเจอไวรัสตัวนี้
 และผมก็ทำการล้างเครื่องให้  ในเครื่องของท่าน มีชื่อ ที่มียศ ต่างๆ ตั้งแต่ พล.อ  พล.ท.  พ.ต.อ ต่ำที่สุด  ร.ต.ท 
 ปกติ ในเครื่องโนเกียสามารถเก็บเบอร์ได้ 1000 ชื่อ  แล้วยศที่ว่า ในเครื่อง มีประมาณ 60 เปอร์เซน จาก 650รายชื่อ
 ผมไม่อยากนึกเลยครับ ว่าอะไรจะเกิด
  ไวรัสประเภทที่สอง    ตัวไวรัสจะทำการก็อปปี้ตัวเอง เป็นทวีคูณ   เช่นถ้าเครื่อง มีเพลงอยู่ 10เพลง มันจะก็อปเป็น 20  40  80 160
ทวีคูณครับ  แล้วมือถือจะฟ้องว่า   หน่วยความจำเต็ม ตลอดเลย ทั้งที่ไม่มีอะไรอยู่เลย 
ไวรัสประเภทที่สาม    ถ้าพี่ๆส่งบลูทูล ภาพ เพลง อะไรก็แล้วแต่ โหลดเสร็จ เปิดไม่ได้  หน้าตาของไวรัสตัวนี้ เมื่อเอาแมมใส่คอม
จะเห็น โฟนเดอร์ เป็นภาษา มั่วๆ อ่านไม่ออก  ไวรัสตัวนี้ เท่าที่ทำมา แมมโมรี่ พังทุกอัน ต่อให้พี่ๆ ฟอแมทกี่สิบครั้ง
พอใส่ข้อมูลลงไปมันก็จะกลับมา
 3 ตัวก่อนนะครับ  นิ้วชาหมดแล้ว แล้วจะหามาฝากอีก
 ลืมบอกครับ   ไวรัสส่วนมากมาจาก
 1  การส่งบลูทูซ
 2  มาจากคอมที่มีไวรัส
 3 การนำแมมโมรี่ไปใส่เครื่องเพื่อน แล้วเอามาใส่เครื่องของเราต่อ
   ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ระวัง แมมโมรี่ ของตัวเองให้ดีนะครับ  ถ้าเผลอไม่ถ่าย อะไรไว้ ละก้อ ถึงแม้ว่าจะฟอแมต ซัก 100ครั้งก็ตาม ช่างๆทั้งหลาย
สามารถกู้ข้อมูลได้อย่างน้อย  70 เปอร์เซน นะครับ
เวลาเอามือถือไปซ่อม ถ้าให้ดี ไม่ควรอย่างยิ่ง ที่จะให้แมมโมรี่ไปด้วย เอาเก็บไว้กับตัวดีที่สุด 

อยากถามว่าในเมื่อมีไวรัสตัวที่แรก      แล้วไวรัสหรือโปรแกรมประเภทที่ว่าพอเครื่องเราโดนแล้ว  เครื่องเราสามารถแจ้งพิกัดหรือตำแหน่งของเครื่องเราให้กับผู้ที่ปล่อยไวรัสออกมาทราบได้โดยที่เราไม่รู้ตัวหรือไม่ครับ   ช่วยยืนยันว่ามีจริงหรือไม่ครับท่านศักดา   ไหว้

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10
  พิมพ์