เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 10:25:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไวรัสมือถือและเทคนิคมือถือ ฟังทางนี้ upตลอดครับ  (อ่าน 24467 ครั้ง)
keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #120 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 04:33:51 PM »

ถึง คุณ ศักดา
ผมใช้โซนี่ อีริคสัน w 200I ตอนนี้เครื่องมีอาการดับบ่อยมาก อาการหนักไหมครับ ค่าซ่อมประมาณเท่าไร จริงๆก็ไม่อยากซ่อมกลัวจะพัง แล้วก็ต้องซ่อมอยู่เรื่อยๆแต่เครื่องนี้มันมีคุณค่าทางจิตใจครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #121 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 05:09:18 PM »

Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2010, 09:44:40 PM โดย rute - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #122 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 05:23:23 PM »

บังฟ๊นครับ... มีเครื่องไหนถูกๆ ดีๆ ใช้ไปไม่ต้องเติมเงินมั๊ยครับ... แบบว่าเจ้าตัวฮักตัวแพง... โมโตวีสามไอของผม... มันเดี้ยงแบบไม่น่าให้อภัยเลย...  Grin Grin Grin

ไหว้

นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #123 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 02:23:04 PM »

บังหายไปไหน เพื่อนๆ ให้อภัยหมดแล้ว รีบกลับมาเต๊อะ  Grin Grin Grin Grin Grin Grin

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #124 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 08:24:13 PM »

มีเรื่องรบกวนสอบถามบังฟีน นิดหนึ่งครับ ผมใช้ NOKIA N70 MUSIC EDITION ใช้มา 5 ปี ล่ะ ตอนนี้เครื่องมี่ปัญหาอยู่ว่า อยู่ๆ ก็จะมีข้อความ หรือคำเตือนขึ้นมาว่า
Enchantment not support ขึ้นมาวันละหลายๆ ครั้ง ขึ้นมาแค่ แป๊บๆ แล้วก็หายไป อาการเครื่องมันก็ปกติดีครับ เพียงแต่มันรำคาญ เดี๋ยวก็ติ้ด ติ๊ด ปัญหานี้เกิดมาจากอะไรครับ และมีวิธีแก้ไขอย่างไง ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
น่าจะโดน ไวรัสอะไรซักอย่าง ครับ  ลองฟอแมตดูครับ   เยี่ยม
ผม มีอาชีพ ซ่อมมือถือไวรัสช่วงนี้ระบาดหนัก อยากให้พี่ๆระวัง
ไวรัสมีอถือมีหลายประเภท ครับ
 ประเภทแรก จะทำให้มือถือ เกิดอาการร่วน เช่น โทรออกเองเจอน้อยมาก ส่งข้อความเองเยอะมาก
 ไวรัส ที่ส่งข้อความเอง  การทำงานของมันก็คือ ถ้าพี่ๆ ใช้ระบบเติมเงิน  ไวรัส จะทำการส่งข้อความ ออกเองโดย
 อัตโนมัติ   ถ้าพี่ๆ เติมเงิน 300 ขึ้นอยู่ที่พี่ๆใช้โปรอะไร สมมุติ ส่งข้อความครั้งละ  3บาท มันจะส่งออกเอง จนกว่า
หมดเงิน เริ่มจาก  ก - ฮ หรือ a-Z ส่งข้อความออกจนเงินหมด ไม่เท่าไรครับ แต่เจ็บใจ ข้อความที่มันส่ง
 ซิครับ  ข้อความว่า  ฟักยู เป็นภาษาอังกฤษ ทีนี้แหละครับ งานเข้าเจ้าของเครื่องเป็นใคร รับผิดชอบเอาเองครับ
 เคยมี ท่านผู้กำกับท่านหนึ่ง(ไม่ขอออกนาม)ยศ พ.ต.อ  ท่านได้เอามือถือของท่านมาให้ผมเช็ค ปรากฎว่าเจอไวรัสตัวนี้
 และผมก็ทำการล้างเครื่องให้  ในเครื่องของท่าน มีชื่อ ที่มียศ ต่างๆ ตั้งแต่ พล.อ  พล.ท.  พ.ต.อ ต่ำที่สุด  ร.ต.ท 
 ปกติ ในเครื่องโนเกียสามารถเก็บเบอร์ได้ 1000 ชื่อ  แล้วยศที่ว่า ในเครื่อง มีประมาณ 60 เปอร์เซน จาก 650รายชื่อ
 ผมไม่อยากนึกเลยครับ ว่าอะไรจะเกิด
  ไวรัสประเภทที่สอง    ตัวไวรัสจะทำการก็อปปี้ตัวเอง เป็นทวีคูณ   เช่นถ้าเครื่อง มีเพลงอยู่ 10เพลง มันจะก็อปเป็น 20  40  80 160
ทวีคูณครับ  แล้วมือถือจะฟ้องว่า   หน่วยความจำเต็ม ตลอดเลย ทั้งที่ไม่มีอะไรอยู่เลย 
ไวรัสประเภทที่สาม    ถ้าพี่ๆส่งบลูทูล ภาพ เพลง อะไรก็แล้วแต่ โหลดเสร็จ เปิดไม่ได้  หน้าตาของไวรัสตัวนี้ เมื่อเอาแมมใส่คอม
จะเห็น โฟนเดอร์ เป็นภาษา มั่วๆ อ่านไม่ออก  ไวรัสตัวนี้ เท่าที่ทำมา แมมโมรี่ พังทุกอัน ต่อให้พี่ๆ ฟอแมทกี่สิบครั้ง
พอใส่ข้อมูลลงไปมันก็จะกลับมา
 3 ตัวก่อนนะครับ  นิ้วชาหมดแล้ว แล้วจะหามาฝากอีก
 ลืมบอกครับ   ไวรัสส่วนมากมาจาก
 1  การส่งบลูทูซ
 2  มาจากคอมที่มีไวรัส
 3 การนำแมมโมรี่ไปใส่เครื่องเพื่อน แล้วเอามาใส่เครื่องของเราต่อ
   ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ระวัง แมมโมรี่ ของตัวเองให้ดีนะครับ  ถ้าเผลอไม่ถ่าย อะไรไว้ ละก้อ ถึงแม้ว่าจะฟอแมต ซัก 100ครั้งก็ตาม ช่างๆทั้งหลาย
สามารถกู้ข้อมูลได้อย่างน้อย  70 เปอร์เซน นะครับ
เวลาเอามือถือไปซ่อม ถ้าให้ดี ไม่ควรอย่างยิ่ง ที่จะให้แมมโมรี่ไปด้วย เอาเก็บไว้กับตัวดีที่สุด 

อยากถามว่าในเมื่อมีไวรัสตัวที่แรก      แล้วไวรัสหรือโปรแกรมประเภทที่ว่าพอเครื่องเราโดนแล้ว  เครื่องเราสามารถแจ้งพิกัดหรือตำแหน่งของเครื่องเราให้กับผู้ที่ปล่อยไวรัสออกมาทราบได้โดยที่เราไม่รู้ตัวหรือไม่ครับ   ช่วยยืนยันว่ามีจริงหรือไม่ครับท่านศักดา   ไหว้
ไม่จริงครับ  ไหว้
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #125 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 08:25:46 PM »

ถึง คุณ ศักดา
ผมใช้โซนี่ อีริคสัน w 200I ตอนนี้เครื่องมีอาการดับบ่อยมาก อาการหนักไหมครับ ค่าซ่อมประมาณเท่าไร จริงๆก็ไม่อยากซ่อมกลัวจะพัง แล้วก็ต้องซ่อมอยู่เรื่อยๆแต่เครื่องนี้มันมีคุณค่าทางจิตใจครับ

กัดฟัน ส่งศูนย์ ครับอาการดับเอง น่าจะ  น่าจะ  ต้องแฟลตเครื่อง ครับ  ไหว้
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #126 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 08:27:00 PM »

บังฟ๊นครับ... มีเครื่องไหนถูกๆ ดีๆ ใช้ไปไม่ต้องเติมเงินมั๊ยครับ... แบบว่าเจ้าตัวฮักตัวแพง... โมโตวีสามไอของผม... มันเดี้ยงแบบไม่น่าให้อภัยเลย...  Grin Grin Grin

ไหว้

ของเพื่อน ครับ  ไม่ต้องชารท์เอง  ไม่ต้องเติมเงิน   ขำก๊าก ขำก๊าก
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #127 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 08:28:18 PM »

Smiley
ขอโทษครับ อาหมอ พอดีไม่ว่าครับ  ติดสายอ๊อกซิเจ้นอยู่ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #128 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 12:28:42 PM »

ถึงคุณ ศักดา
ผมใช้มือถือโซนีอีริคสัน เข็ดแล้วกับยี่ห้อนี้ แต่ก็ไม่เคยชอบยี่ห้อโนเกียเพราะคนใช้กันเยอะมาก ผมไม่ชอบความซ้ำซากจำเจ ทำไมจะต้องทำอะไรเหมือนคนอื่นด้วย จะซื้อเครื่องใหม่เล็งไปที่ ไอโมบาย  ซัมซุง  โมโตโรลา 3 ยี่ห้อนี้ยี่ห้อใหนน่าคบที่สุดครับ
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #129 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 12:57:05 PM »

ถึงคุณ ศักดา
ผมใช้มือถือโซนีอีริคสัน เข็ดแล้วกับยี่ห้อนี้ แต่ก็ไม่เคยชอบยี่ห้อโนเกียเพราะคนใช้กันเยอะมาก ผมไม่ชอบความซ้ำซากจำเจ ทำไมจะต้องทำอะไรเหมือนคนอื่นด้วย จะซื้อเครื่องใหม่เล็งไปที่ ไอโมบาย  ซัมซุง  โมโตโรลา 3 ยี่ห้อนี้ยี่ห้อใหนน่าคบที่สุดครับ

แล้วแต่ชอบ ครับ   ไอโมบาย ลูกเล่นเยอะ แต่ไม่ค่อยทนซักเท่าไหร่ ถ้าวัดที่ 3 ยี่ห้อ (ซ่อมเยอะ)
 ซัมซุง ถ้าคนใช้ไม่หยาบ ก็น่าเล่น ครัับ แต่ พยายามอย่าใช้รุ่น สไลค์เพราะ สายแพรเสียบ่อย ครับ( ซ่อมเยอะมาก)
 โมโต  เป็นยี่ห้อที่ไม่ ค่อยได้รับความนิยมเท่าไหร่  เพราะ  ลูกเล่นไม่ค่อยพัฒนา เท่าไหร่ แต่ โมโต ทนที่สุด (ซ่อมน้อย)
  ผมแนะนำอย่างนี้ ครับ  มือถือที่เราจะซื้อเอาตามความชอบ ครับ ทำไมต้องโนเกียเพราะ ทนระดับนึง สวย ลูกเล่นเพียบ  คนเลยให้ความนิยม
เป็นส่วนมาก  อีกอย่างโนเกีย ก็เป็นเครื่องที่ติดตลาด ครับ  เรื่องค่าซ่อม ไม่ค่อยแพงเพราะว่า ร้านส่วนมาก จะซ่อมโนเกียได้
 อีกอย่างเรื่องอุปกรณ์ เสริม  ของยี่ห้ออื่น ที่ไม่ใช่โนเกีย จะมีน้อย ง่ายต่อการ เก็งกำไร(มัดมือชก)ของร้านน้อยร้านที่จะมี  ครับ แต่โนเกีย มีมาก
เราสามารถเลือกได้   
ทั้งหมดนี้เป็นแค่  ความคิดผมครับ ผมไม่ได้บอกว่าอย่างไหนดีที่สุด ครับ  แต่ถ้ามีแค่ทางเลือกเพียงสาม ผมเลือก ไอโมบาย ครับ  ไหว้
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #130 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 12:59:16 PM »

ผมนั่งงมอยู่นาน... ขอถามเลยดีกว่าครับ.. Smiley

คือจะทำยังไงดีในการคัดลอกเบอร์โทรจากเครื่องลงไปที่ sim ครับคุณศักดา... โซนี่อีริคสัน W.595 น่ะครับ หมดอายุขัยแต่เบอร์ที่เมมไว้ดันไปอยู่ที่เครื่องน่ะครับ... Undecided

sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #131 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 01:08:07 PM »

ผมนั่งงมอยู่นาน... ขอถามเลยดีกว่าครับ.. Smiley

คือจะทำยังไงดีในการคัดลอกเบอร์โทรจากเครื่องลงไปที่ sim ครับคุณศักดา... โซนี่อีริคสัน W.595 น่ะครับ หมดอายุขัยแต่เบอร์ที่เมมไว้ดันไปอยู่ที่เครื่องน่ะครับ... Undecided
โซนี่ผมไม่แน่ใจครับ  แต่ ยังไงก็ต้องนั่งจด เบอร์ในมือถือ ลงกระดาษก่อน ครับ
หรือดูที่เมนู สามารถก๊อปจากเครื่องลงซิมได้หรือไม่ ครับ    ยังไงก็ต้องให้เครื่องติดก่อน ครับ  ลองถามช่าวแถวบ้านดูครับ
ลองให้เค้าจับซัพพลาย ดูว่าติดมั้ย ถ้าติดก็ ขอช่วยเค้าให้คัดลงซิม ครับ ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #132 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 01:19:25 PM »

โซนี่ผมไม่แน่ใจครับ  แต่ ยังไงก็ต้องนั่งจด เบอร์ในมือถือ ลงกระดาษก่อน ครับ
หรือดูที่เมนู สามารถก๊อปจากเครื่องลงซิมได้หรือไม่ ครับ    ยังไงก็ต้องให้เครื่องติดก่อน ครับ  ลองถามช่าวแถวบ้านดูครับ
ลองให้เค้าจับซัพพลาย ดูว่าติดมั้ย ถ้าติดก็ ขอช่วยเค้าให้คัดลงซิม ครับ ไหว้

300 กว่าเบอร์ครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน เครื่องเปิดติด แต่หูฟังไม่ติดครับ.. จะลองใช้ความเพียรดูครับ.. อ๋อย ไหว้

sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #133 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 01:23:54 PM »

300 กว่าเบอร์ครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน เครื่องเปิดติด แต่หูฟังไม่ติดครับ.. จะลองใช้ความเพียรดูครับ.. อ๋อย ไหว้
ลองหาสายดาต้าใช้ดู แล้วก๊อปเบอร์ลงคอม  ครับ  ตอนนี้ใช้เครื่องรุ่นไหนครับ แล้วใช้สายดาต้าของเครื่องที่ใช้ ก๊อปลง เครื่องที่ใช้อยู่
อีกที ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #134 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 03:02:41 PM »

ลองหาสายดาต้าใช้ดู แล้วก๊อปเบอร์ลงคอม  ครับ  ตอนนี้ใช้เครื่องรุ่นไหนครับ แล้วใช้สายดาต้าของเครื่องที่ใช้ ก๊อปลง เครื่องที่ใช้อยู่
อีกที ครับ

ใช้โนเกีย 2710 ครับ... ตอนนี้คัดลอกด้วยมือเท่าที่จำเป็นมาก่อน 1 หน้ากระดาษ A4 คืนนี้คงมีอะไรทำให้ไม่ว่างแล้วครับ... +1ให้ครับ... เยี่ยม

หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์