เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 08:18:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไวรัสมือถือและเทคนิคมือถือ ฟังทางนี้ upตลอดครับ  (อ่าน 24440 ครั้ง)
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #135 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 03:10:01 PM »

ผมนั่งงมอยู่นาน... ขอถามเลยดีกว่าครับ.. Smiley

คือจะทำยังไงดีในการคัดลอกเบอร์โทรจากเครื่องลงไปที่ sim ครับคุณศักดา... โซนี่อีริคสัน W.595 น่ะครับ หมดอายุขัยแต่เบอร์ที่เมมไว้ดันไปอยู่ที่เครื่องน่ะครับ... Undecided
โซนี่ผมไม่แน่ใจครับ  แต่ ยังไงก็ต้องนั่งจด เบอร์ในมือถือ ลงกระดาษก่อน ครับ
หรือดูที่เมนู สามารถก๊อปจากเครื่องลงซิมได้หรือไม่ ครับ    ยังไงก็ต้องให้เครื่องติดก่อน ครับ  ลองถามช่าวแถวบ้านดูครับ
ลองให้เค้าจับซัพพลาย ดูว่าติดมั้ย ถ้าติดก็ ขอช่วยเค้าให้คัดลงซิม ครับ ไหว้

300 กว่าเบอร์ครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน เครื่องเปิดติด แต่หูฟังไม่ติดครับ.. จะลองใช้ความเพียรดูครับ.. อ๋อย ไหว้
ลองหาสายดาต้าใช้ดู แล้วก๊อปเบอร์ลงคอม  ครับ  ตอนนี้ใช้เครื่องรุ่นไหนครับ แล้วใช้สายดาต้าของเครื่องที่ใช้ ก๊อปลง เครื่องที่ใช้อยู่
อีกที ครับ

ใช้โนเกีย 2710 ครับ... ตอนนี้คัดลอกด้วยมือเท่าที่จำเป็นมาก่อน 1 หน้ากระดาษ A4 คืนนี้คงมีอะไรทำให้ไม่ว่างแล้วครับ... +1ให้ครับ... เยี่ยม
ขอบคุณครับ  ไหว้
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #136 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 01:05:29 PM »

โทรศัพท์หาย กำลังมองหาเครื่องใหม่ ที่เล็งไว้มีBB9860ราคา11,000 , 9780ราคา7,500

อยากได้ที่ใช้ง่าย , สัญญาณดี , ทน , ถ่ายรูปลูกๆได้ดี , ไม่สนใจเรื่องแชต

ขอคำแนะนำหน่อยครับ ถ้ามีรุ่นอื่นแนะนำก็ยินดีรับ แต่อย่าให้แพงกว่านี้ หนูจน เงินเดือน7,000   หัวเราะร่าน้ำตาริน

What man is a man , who does not make the world better?
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #137 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 08:18:41 PM »

ตกใจหน้าซีด นั่งอ่านอยู่ครึ่งหน้าแรก  เหลือบไปเห็นวันที่ตั้งกระทู้ 2010  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #138 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 08:58:47 PM »

ตกใจหน้าซีด นั่งอ่านอยู่ครึ่งหน้าแรก  เหลือบไปเห็นวันที่ตั้งกระทู้ 2010  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
 ขึ้นราแล้วครับ   ไวรัสตรึม   กระทู้นี้   คิก คิก
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #139 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 09:03:49 PM »

ผมใช้ samsung galaxy ace plus  กล้องดิจิตอล 5 ล้านพิกเซล  ถ่ายชัดดีครับ   Grin

Nokia C7-00  กล้องดิจิตอล 8 ล้านพิกเซล  น่าจะชัดกว่าตัวที่ผมใช้เยอะครับ   Grin

http://www.siamphone.com/spec/nokia/c7-00.htm

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #140 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 09:09:41 PM »

ตอนนี้Xperia Neo Vนำอยู่ครับ

คุณปิ๊ก+คุณตี๋svแนะนำยี่ห้อ พี่Daimyoแนะนำรุ่น

8,500ได้กล้อง5mpออโตฯโฟกัส ความจำ4Gb   Cheesy

What man is a man , who does not make the world better?
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #141 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 09:45:56 PM »

ตอนนี้Xperia Neo Vนำอยู่ครับ

คุณปิ๊ก+คุณตี๋svแนะนำยี่ห้อ พี่Daimyoแนะนำรุ่น

8,500ได้กล้อง5mpออโตฯโฟกัส ความจำ4Gb   Cheesy

น่าสนใจครับ  อย่างอื่นดีหมดแต่เสียดายที่หน่วยความจำ 320 MB (ตัวเครื่อง)  ให้มาน้อยมาก   อ๋อย

ส่วน Samsung Galaxy Ace Plus  ให้มาเยอะ  หน่วยความจำ 3 GB (ตัวเครื่อง)   เยี่ยม

หน่วยความจำภายในมีผลตรงที่ลง  software  applications & games  หน่วยความจำเยอะลงได้เยอะครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
urtkop
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 67

« ตอบ #142 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 11:56:26 PM »

ไม่แนะนำc7ครับ ของโนเกียภาพไม่ชัด ถ่ายซูมใกล้ไม่ได้เรื่อง แม้ว่า pixel จะเยอะกว่า (ตอนแรกที่ซื้อเพราะเห็นว่าpixelเยอะกว่า ดันสู้xperia ก็ไม่ได้) หากต้องการที่ถ่ายรูปได้ชัดแนะนำSEครับ พวก xperia แต่หากเอาถึกทน ไม่เน้นภาพใกล้ๆมาก c7 ก็พอถูไถไปได้ครับ ของผมซื้อซองยางที่supercheapใส่อันละ 39 บาทไว้กันกระแทกได้ดี แต่ไม่กันน้ำ

การกระทำ สำคัญกว่าคำพูด
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #143 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 12:36:19 PM »

ตอนนี้ปักใจอยู่ที่Xperia rayครับ แต่ยังหาที่ซื้อไม่เจอ ฮา.....

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #144 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 12:51:16 PM »

สวัสดีครับ  ไหว้

โทรศัพท์หาย กำลังมองหาเครื่องใหม่ ที่เล็งไว้มีBB9860ราคา11,000 , 9780ราคา7,500

อยากได้ที่ใช้ง่าย , สัญญาณดี , ทน , ถ่ายรูปลูกๆได้ดี , ไม่สนใจเรื่องแชต

ขอคำแนะนำหน่อยครับ ถ้ามีรุ่นอื่นแนะนำก็ยินดีรับ แต่อย่าให้แพงกว่านี้ หนูจน   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่แพง ปุ่มกดใหญ่มองเห็นชัด  ไม่เน้นแชต  ตั้งงบไว้  7500 ซื้อทีครึ่งโหล

ไม่ต้องกลัว หายแล้วไม่มีเครื่องใช้  ไม่มีอุปกรณ์เสริม  หาแบตไม่ได้

เพราะ ซื้อครึ่งโหล เท่ากับเรามีอุปกรณ์ที่เดียว  6 ชุด แบตหกห้อน .....55555

555555

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #145 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 01:08:29 PM »

พี่วรรณครับ

ขอบใจครับ ไม่เอาครับ กูจะเอาRkong phoneครับ  แลบลิ้น

urtkop
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 67

« ตอบ #146 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 11:22:47 PM »

ตอนนี้ปักใจอยู่ที่Xperia rayครับ แต่ยังหาที่ซื้อไม่เจอ ฮา.....

Ray ผมซื้อที่ร้านในcentralที่ขายกันเยอะๆ ข้าง powerbuy ครับ มีอยู่ร้านหนึ่งช่วงกลางๆติดเสา เยื้องๆ กับร้านขายคอมฯ  แต่ไม่แน่ใจว่ายังอยู่ไหมเพราะไม่ได้เข้าไปประมาณครึ่งปีแล้วละ ส่วนที่BigC หรือRobinson ไม่มีครับ อีกที่ที่น่าจะมีก็คงเป็นจังซีลอนชั้นบนนะครับ ตอนเมษาเคยเห็นอยู่ครับ

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #147 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 11:29:50 PM »

Ray ผมซื้อที่ร้านในcentralที่ขายกันเยอะๆ ข้าง powerbuy ครับ มีอยู่ร้านหนึ่งช่วงกลางๆติดเสา เยื้องๆ กับร้านขายคอมฯ  แต่ไม่แน่ใจว่ายังอยู่ไหมเพราะไม่ได้เข้าไปประมาณครึ่งปีแล้วละ ส่วนที่BigC หรือRobinson ไม่มีครับ อีกที่ที่น่าจะมีก็คงเป็นจังซีลอนชั้นบนนะครับ ตอนเมษาเคยเห็นอยู่ครับ

ขอบคุณครับ

Xperia rayซื้อมาแล้วเมื่อตอนเย็นที่เซ็นทรัลเฟสฯครับ เครื่องประกันศูนย์1ปี ติดป้าย8,499ต่อคำนึงลดเหลือ8,200 อัพเม็มฯเป็น16Gbเพิ่ม1,200 =9,400 ถูกกว่าในสยามโฟนอีก  หลงรัก

เอามาวางคู่กับ4sของผบ. Xperiaสวยกว่า เพรียวกว่าเยอะ วัสดุดูดีมาก ไม่โหล พกง่ายไม่เป็นภาระด้วย....ผมเป็นพวกstupid userซื้อสมาร์ทโฟนแพงๆใช้ ให้อีก10ปีก็ยังไม่มีปัญญาใช้ให้คุ้ม

คุณเมียทำท่ากะลิ้มกะเหลี่ย แต่คงไม่แลก 4sของเมียสีขาวใส่bumperสีชมพู   Tongue

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #148 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 11:36:01 PM »

ผมซื้อร้านG PHONEอยู่ตรงปากซอยกลาง ด้านหน้าสุดเลยครับ ที่ฐานบูธขึ้นป้ายSONY ERICSONตลอดแนว

คนขายเป็นน้องผู้หญิงท้วมๆ ใจดีนะ คุยกันง่ายๆดี  Cheesy

urtkop
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 67

« ตอบ #149 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 09:48:10 AM »

ผมซื้อร้านG PHONEอยู่ตรงปากซอยกลาง ด้านหน้าสุดเลยครับ ที่ฐานบูธขึ้นป้ายSONY ERICSONตลอดแนว

คนขายเป็นน้องผู้หญิงท้วมๆ ใจดีนะ คุยกันง่ายๆดี  Cheesy

น่าจะเป็นร้านเดียวกันครับ

อ้อ ซื้อมาช่วงแรกให้โหลดแอปของแอนดรอยฟรีนะครับ หากชอบถ่ายรูปคนที่เรารักแนะนำ instargram บนแอนดรอย ยังเป็นแอปฯฟรีอยู่ ของแฟนผม ผมโหลดให้ไปไว้ใช้ถ่ายรูปลูกและของกระจุกกระจิกของเขานะครับ ตัวอื่นๆ เขาใช้ไม่เป็นเลยไม่ได้โหลดให้ ยกเว้นเกมส์ angry bird กับ fruit ninja เอาไว้ให้ลูกถูๆเล่น

หน้า: 1 ... 7 8 9 [10]
  พิมพ์