เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:53:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จากเด็กหญิงที่มุ่งมั่น....เดินเข้าสู่เส้นชัยเพื่อเป็นนางสาว  (อ่าน 2882 ครั้ง)
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 12:50:26 PM »

ความสุขเนื่องในวันเกิด  และสิ่งที่ดี  ที่ควร จงบังเกิดแด่หลานสาวด้วยครับ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 01:02:13 PM »

+1  ครับพี่ต้า  เยี่ยม ผมแก่กว่าตั้งเยอะแต่ลูกสาวผมต้องเดือนพฤษภาโน่นถึงจะไปทำบัตรเป็นนางสาวครับ  ลูกสาวผมคนนี้ตอนเก้าขวบตรวจพบว่าเป็นมะเร็งต่อมน้ำเหลืองระยะ2  ตอนนั้นผมตั้งใจว่าถ้าแกรักษาไม่หายผมจะไปอยู่เป็นเพื่อนกลัวแกเหงา  แต่โชคดีรักษาหายขาดแล้วครับตอนนี้เรียนเก่งมาก สอบเข้าม 4. ได้ห้องคิงส์  สมกับที่ผมบอกแกว่าชีวิตเก็บกลับมาได้ต้องใช้ให้คุ้มๆ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 01:12:01 PM »

กราบขอบพระคุณมากครับพี่อภิสิทธิ์ พี่ Chew  ไหว้ หลงรัก / ลูกสาวผมได้โควต้า ม.4 โรงเรียนเดิม สระบุรีวิทยาคม จาก 200 กว่าคน ได้ลำดับ 16 ศิลป์คำนวน     18 มีนาคม นี้ ไปดูว่าได้อยู่ห้องอะไร แต่คุณครูกระซิบมากับแฟนผมว่าห้องคิงส์ .. เยี่ยม หลงรัก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 01:22:22 PM »

เมื่อลูกเจ็บ... พ่อกับแม่ก็เจ็บกว่าหลายเท่า... ลูกชายผมต้องเข้ารับการผ่าตัดลำใส้ใหญ่ตั้งแต่อายุ ๕ เดือน... ตอนที่ผมอุ้มลูกไปส่งห้องผ่าตัด... น้ำตามันไหลออกมาแบบอั้นไม่อยู่เลยครับ...

เด็กชาย กฤษดาธิการ หรือ กฤษฎาธิการ  ชื่อลูกครูเขียนยังไงอ่ะ

หลานผมคนหนึ่ง พระท่านให้เปลี่ยนเป็นชื่อนี้ (แบบแรก) เพราะเขาเป็นโรคหอบหืดอย่างแรง ตั้งแต่แรกคลอด

นัยว่า ชื่อเดิม (ณัฐพงษ์) เป็นกาลกิณี หรืออะไรก็เหลือเดา ทำให้โรคร้ายเบียดเบียน

ข้างแม่ หัวสมัยใหม่ ไม่เชื่อ แต่พ่อ หัวใหม่กว่า เหตุผลดี ว่า เปลี่ยนดูเถอะ ไม่เสียหลายหรอก

เปลี่ยนชื่อเสร็จ เปลี่ยนหมอที่รักษา แล้วย้ายบ้านเสียด้วยเลย

ตอนนี้ สองขวบ หายสนิท จากอาการหอบหืด   ไม่รู้หายเพราะอะไรกันแน่ 

ชื่อลูกชายผม... เขียนว่า กฤษฎาธิการ ครับ... ชื่อนี้ผมตั้งเอง... Grin Grin Grin  เอาให้เข้ากับชื่อพ่อ... กฤษฎาวุฒิ ส่วนลูกสาว... ตอนแรกจะตั้งว่า กฤษฎาญชลี... แต่ติดกาลกิณี... เลยใช้ชื่ออื่นครับ...

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 01:39:21 PM »

เมื่อลูกเจ็บ... พ่อกับแม่ก็เจ็บกว่าหลายเท่า... ลูกชายผมต้องเข้ารับการผ่าตัดลำใส้ใหญ่ตั้งแต่อายุ ๕ เดือน... ตอนที่ผมอุ้มลูกไปส่งห้องผ่าตัด... น้ำตามันไหลออกมาแบบอั้นไม่อยู่เลยครับ...

เด็กชาย กฤษดาธิการ หรือ กฤษฎาธิการ  ชื่อลูกครูเขียนยังไงอ่ะ

หลานผมคนหนึ่ง พระท่านให้เปลี่ยนเป็นชื่อนี้ (แบบแรก) เพราะเขาเป็นโรคหอบหืดอย่างแรง ตั้งแต่แรกคลอด

นัยว่า ชื่อเดิม (ณัฐพงษ์) เป็นกาลกิณี หรืออะไรก็เหลือเดา ทำให้โรคร้ายเบียดเบียน

ข้างแม่ หัวสมัยใหม่ ไม่เชื่อ แต่พ่อ หัวใหม่กว่า เหตุผลดี ว่า เปลี่ยนดูเถอะ ไม่เสียหลายหรอก

เปลี่ยนชื่อเสร็จ เปลี่ยนหมอที่รักษา แล้วย้ายบ้านเสียด้วยเลย

ตอนนี้ สองขวบ หายสนิท จากอาการหอบหืด   ไม่รู้หายเพราะอะไรกันแน่ 

ชื่อลูกชายผม... เขียนว่า กฤษฎาธิการ ครับ... ชื่อนี้ผมตั้งเอง... Grin Grin Grin  เอาให้เข้ากับชื่อพ่อ... กฤษฎาวุฒิ ส่วนลูกสาว... ตอนแรกจะตั้งว่า กฤษฎาญชลี... แต่ติดกาลกิณี... เลยใช้ชื่ออื่นครับ...

ชื่อลูกสาวผม "บุญรักษา"  เวลาไข้แต่ละที ต้องหาหมอที่ชื่อ"บุญ" มารักษา Grin
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 01:49:25 PM »

ชื่อลูกสาวผม "บุญรักษา"  เวลาไข้แต่ละที ต้องหาหมอที่ชื่อ"บุญ" มารักษา Grin

ชื่อจริงของน้องเตยหอมใช่มั๊ยครับ... ตอนลูกผมป่วย... หมอที่ รพ.ประจำจังหวัดไม่ทราบว่าเป็นอะไรแน่ชัด... รู้แค่ว่ากินไม่ได้ถ่ายไม่ออก... ท้องก็อืดทุกวัน... พยาบาลเลยบอกผมไปเปลี่ยนชื่อลูกซะงั้น... ผมลยคิดเล่นๆ ว่า... งั้นเขาจะมีหมอมีนางพยาบาลกับโรงพยาบาลไว้ทำอะไรฟะ... แต่ก็ได้แค่คิด... Grin Grin Grin

...พอไปอีกโรงศรีนครินทร์... ที่ขอนแก่น... แค่ไม่ถึงสิบนาที... หมอก็บอกได้คร่าวๆ ว่า... ลำใส้ใหญ่ส่วนปลายไม่มีปมประสาท... ทำให้ขี้ไม่ออก... ต้องผ่าตัด...

ตอนนี้ลูกชายสามขวบแล้วครับ...

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 03:01:07 PM »

เหมือนกันครับพี่ กลับไปบ้านครั้งที่แล้วลูกชายโดนมีดกรีดยางตกลงใส่ศรีษะ เลือดใหลเยอะมาก ผมอุ้มลูกเข้าไปเย็บแผล ตอนที่ลูกร้อง ผมยืนน้ำตาใหลออกมาเองเลยครับ สงสารเค้ามากครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 03:08:31 PM »

ยินดีด้วยครับ ก้าวสู่นางสาวแล้ว... ขั้นต่อไปคราวนี้คุณพ่อก็ต้องลุ้นว่าหนุ่มคนที่จะมารับช่วงดูแลต่อไป ขอให้เป็นคนที่สร้างความสุขความเจริญแก่ลูกสาวครับ...

ว่าแต่ไว้หนวดแล้วหรือยังเล่าครับ... ฮา...
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 03:36:52 PM »

ยินดีด้วยครับ ก้าวสู่นางสาวแล้ว... ขั้นต่อไปคราวนี้คุณพ่อก็ต้องลุ้นว่าหนุ่มคนที่จะมารับช่วงดูแลต่อไป ขอให้เป็นคนที่สร้างความสุขความเจริญแก่ลูกสาวครับ...

ว่าแต่ไว้หนวดแล้วหรือยังเล่าครับ... ฮา...

เคยไว้แล้วครับอาจารย์แต่ไปไม่รอด  มันขึ้นเป็นหนวดปลาดุกตรงข้างแก้มครับ  อาแป๊ะเข้าไปใหญ่

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 05:01:38 PM »

สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดแด่หลานด้วยครับ... Cheesy
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 05:56:45 PM »

กราบขอบพระคุณทุกท่านครับ  ไหว้ หลงรัก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 06:24:34 PM »

ผมไม่เห็นน้าจอยไว้หนวดเลยครับ... Grin

ลูกสาวน้าจอยยิงแม่นครับ ..... อิ อิ                                                       พ่อเค้าสอนดี

ร.ป.ภ. หน้าบ้านดุด้วยครับ

ท่านนี้ชวนไปยิงเป็ดแถมเหล้าไปด้วยก็หนียามแล้วครับ... คิก คิก

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 07:25:23 PM »

สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดหลาน...ครับ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 07:29:18 PM »

กราบขอบพระคุณมากครับพี่ sting ไหว้ หลงรัก

birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 07:46:21 PM »

สุขสันต์วันเกิดให้กับหลานด้วยครับ

ลูกชายผมครบ 25 ปี ไปเมื่อ 10 มี.ค. นี่เอง เรียนจบและทำงานทมี่เขาชอบมาเกือบ 3 ปี แล้วครับ

ส่วนลูกสาวกำลังจะขึ้น ม.6 ครับ

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์