เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:24:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตสอบถามสมาชิกท่านใดมีความรู้iระบบขับเคลื่อนแลนด์ครุยเซ่อร์ VX80  (อ่าน 8379 ครั้ง)
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 10:32:42 AM »

[ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2010, 05:32:12 PM โดย oil » บันทึกการเข้า

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 05:50:32 PM »

Web thailandcruiser โลโซครับ เพราะ  ทุกวันนี้ผมยังขับ Land cruiser ปี 93 อยู่เลยครับ แถมว่ากันว่า แอบมาเล่นปืนแถวๆนี้ ใช้ชื่อ Sniper69 / Korn HZJ105 และอีกหลายๆคน  Grin Grin Grin

มาเจอช้าไป แก้ปัญหาเสร็จแล้ว  Grin Grin Grin

80 ว่างๆ เตรียม เพลาขับหน้าไว้เลย 1 คู่ ได้เปลี่ยนแน่นอน เพราะมันสึกหรอ แล้วจะมีเสียงลั่น น่ารำคาญมาก

ในเวป Thai landcruiser ผมใช้ชื่อ Pongcruiser ครับ พอจะมีอะไรใช้ช่วยได้ ผมพอมีประสบการณ์ บ้างเล็กๆน้อยๆ เพราะหมดตัวกับ Land cruiser มา 4 รุ่น 5 คัน  ไหว้ ไหว้ ไหว้

สวัสดีครับพี่พง  โลกมันกลม สวัสดีคุณ VX80 ด้วย
ผมเปลี่ยนมันทั้งยวงเลยครับแก้รำคาญ  ตั้งแต่เกียร์ออโต้+ทรานเฟอร์+เพลากลางด้านหน้า   จากหัวตัดบางนา  เปลี่ยนลูกปืนเฟืองเดือยหมู ปรับตั้งระยะเฟืองใหม่(เฟืองท้ายเล่นโหด ลูกละสองหมื่นห้าขึ้นเลยซ่อมดีกว่า) เปลี่ยนลูกปืนล้อหน้า มันจึงหายครับ ไม่งั้นแก้ไม่จบ  แต่ก็หมดไปไม่ถึงห้าหมื่น(ราคาเทิร์นของเก่าทั้งยวง)
ตอนนี้สงสัยยอยท์มันหักมุมมากไป เพราะยกหน้าสี่นิ้ว กำลังหาแปดทิสกับเพลากลางหน้ามาตัดต่อลองใส่แทนเส้นเก่าดู

จริงๆ 4 นิ้วสำหรับ ไอ้อ้วน 80 น้อยมากครับ มีอาการอะไรครับ ถืงจะใส่ ยอย แปดทิศ ครับ เข้าไปถามใสเวป Thaialndcruiser ได้เลยครับ สมาชิก บ้านนอกทั้งนั้น ไฮโซ ไฮซ้อ ไม่เข้าครับ เพราะไปศูนย์อย่างเดียว  Grin Grin Grin Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2010, 05:53:14 PM โดย Sniper69 » บันทึกการเข้า

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 08:21:50 PM »

ตัวรถปี 96 แอร์แบคเดี่ยวครับ ยกสี่นิ้วชุดยกโอลแมน เสริมสเปเซอร์หน้านิ้วนึงให้สูงเท่าด้านหลัง(ชุดยกมันหัวทิ่ม)
มีปัญหาแต่ไม่กล้าสอบถามในเว็บไทยแลนด์ครุยเซ่อร์เพราะท่าทางจะไฮโซ
คือเวลาถอนคันเร่งที่ความเร็ว 40-80 กม./ชม. จะมีเสียง กรอกกกกกกก..สั้นๆมาจากเฟืองลูกหน้า  แต่การขับขี่ที่ความเร็วสูงขึ้นเสียงประหลาดนี้จะเบาลง
เคยเปลี่ยนเฟืองขับลูกหน้าแล้ว เปลี่ยนเพลากลางดุ้นหน้าเซียงกงแล้ว(กากบาทแน่นกว่าของเดิม) อัดจาระบีกากบาทแล้ว ลองเติมน้ำมันเฟืองเบอร์ 140แล้ว ถ่วงเพลากลางทั้งหน้าหลังแล้ว  อาการก็ยังไม่หายไป  กำลังว่าจะหาเกียร์ทรานสเฟอร์มือสองมาเปลี่ยนดู เดาว่าอาจจะเกิดจากลูกปืนในห้องเกียร์มีระยะรุน เวลาเหยียบคันเร่งส่งกำลังไปจึงไม่ดัง แต่เวลาถอนคันเร่งลูกปืนอาจขยับได้นิดหน่อยจึงเกิดเสียงประหลาด

ท่านใดมีประสบการณ์เสียงประหลาดชวนขนหัวลุกในห้องโดยสารแบบนี้โปรดชี้แนะด้วยจักเป็นพระคุณยิ่ง
ในเวป TLC ก็มีจำนวนไม่น้อยนะครับ ที่เล่นปืนอยู่ มีปัญหาอะไรก็เข้าไปถามได้ครับ. ใน TLC ผมใช้ชื่อ JEE 80 ครับ.
Glock776
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 09:29:45 PM »

Winkกำลังมองๆหาอยู่ครับ ชอบมานานแล้ว ตอนนี้หาความรู้ในtlc clup อยู่ครับ ถ้ามีโอกาสผมขออนุญาตโทรไปรบกวนบ้างนะครับ ไหว้
SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 09:38:34 PM »

Winkกำลังมองๆหาอยู่ครับ ชอบมานานแล้ว ตอนนี้หาความรู้ในtlc clup อยู่ครับ ถ้ามีโอกาสผมขออนุญาตโทรไปรบกวนบ้างนะครับ ไหว้
ยินดีครับ...
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 07:04:33 AM »

เป็นรถในฝันเช่นกัน แต่ถ้ามีกลัวทำให้โครงการจัดหาปืนเพิ่มต้องหยุดครับ Grin

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์