เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 08:19:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตำรวจทางหลวง  (อ่าน 10419 ครั้ง)
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 07:09:09 PM »

เจอประจำ  เน้นจับกระบะมีแผง เขียนใบสั่งเร็วมากๆ เห็นกะบะบรรทุกผัก
 บรรทุกของ จะเดินปาดออกไปยืนโบกอยู่กลางถนนแบบไม่กลัวโดนเฉี่ยวชน
 ทำงานคนเดียว น่าเห็นใจ  ถ้าโดนชนเข้าไป รถที่ชนจะโดนกี่ข้อหาครับ ตกใจหน้าซีด
ถ้าไม่เหมาะสม RO ลบได้เลยครับ  ผมไม่มีอัคติใดๆ แต่เจอประจำ คิดว่าสักวัน ดาบ..แกคงได้เจ็บตัว ตกใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2010, 09:07:21 PM โดย mr.BEEN » บันทึกการเข้า

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
sorrachat - รักในหลวง
HS 7 FVZ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 07:12:31 PM »

ถนนสายไหนครับเนี่ย

ผึ้งน้อย พเนจร ศรีษะนี้มอบให้พระเจ้าแผ่นดิน
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 07:37:55 PM »

......... ตกใจ

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 07:43:29 PM »

สายนี้  จ่ายค่าเช่ารถ  นายวันละเท่าไรครับ
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 08:21:07 PM »

..ไม่เหมือนผม ผมมีอคติกับตำรวจเลวๆและข้าราชการเลวๆทุกๆตัวครับ ถ้าประพฤติดีทำดีก็ขอให้มีความเจริญในหน้าที่การงาน.. ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 08:27:00 PM »

นี้แหละน้า  Cry Cry  ประเทศไทย ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 09:13:18 PM »

.......เมื่อวานให้ไปร้อยนึง.......... Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
บูรพาวิถี
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 09:25:06 PM »

เคยเจอบางนายยอมเสี่ยงตาย วิ่งตัดหน้ารถเลนนอก ไปยืนขวางหน้ารถเลนใน  มึ- จะจอดหรือไม่จอด ฮ่า ฮ่า แบร่
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 09:38:11 PM »

รถกระบะบรรทุกของคือรถของคนทำมาหากินโดยแท้ รถของชาวบ้าน รถที่ขับเคลื่อนเศรษฐกิจอย่างหนึ่ง ให้เข่าจ่ายภาษีปีละครั้งพอแล้วครับ

ให้คนทำมาหากินโดยสุจริตได้มีที่ยืนในสังคมที่ต้องปากกัดตีบถีบนี้บ้างเถอะครับ

แฟนผมก็เป็นข้าราชการคนหนึ่งพอเห็นด่านเถื่อน ด่านลอย ที่ไรมักจะอารมณ์เสียดด่าให้ผมฟังแทนเสมอ ผมขี้เกียจและรำคาญจะฟังแล้วเกลียดคนอื่นแต่มาด่าใส่รูหูผม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 09:42:21 PM »

บ่อยครับ บางทีไม่ทราบว่าโบกรถคันไหน เราก็เบรคซะตัวโก่ง พอจอดท่านก็โบกมือให้ผ่าน บอกคันหลังนู๊น น้ำลายหก อีกอย่างเวลาขับกระบะจะโดนเรียกบ่อยข้อหาขับเลนขวา เศร้า วันไหนขับรถเก๋ง เลนขวาเหมือนกัน ไม่ยักกะโดนเรียก.... Huh
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 09:42:57 PM »

ผิดคาด กระทู้นี้ไม่โดนหิ้ว อิอิ
งั้นผมร่วมแจมด้วยคนครับ

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 09:46:13 PM »

รถกระบะบรรทุกของคือรถของคนทำมาหากินโดยแท้ รถของชาวบ้าน รถที่ขับเคลื่อนเศรษฐกิจอย่างหนึ่ง ให้เข่าจ่ายภาษีปีละครั้งพอแล้วครับ

ให้คนทำมาหากินโดยสุจริตได้มีที่ยืนในสังคมที่ต้องปากกัดตีบถีบนี้บ้างเถอะครับ

แฟนผมก็เป็นข้าราชการคนหนึ่งพอเห็นด่านเถื่อน ด่านลอย ที่ไรมักจะอารมณ์เสียดด่าให้ผมฟังแทนเสมอ ผมขี้เกียจและรำคาญจะฟังแล้วเกลียดคนอื่นแต่มาด่าใส่รูหูผม

ขำก๊าก ขำก๊าก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 09:58:37 PM »

ก็ส่วนใหญ่ดัดแปลงโดยพละการ  หากทำแล้วแจ้งบันทึกลงเล่มให้เรียบร้อยก็ถูกกฎหมาย

เมื่อเจ้าหน้าที่ปฎิบัติงานก็หาว่ากลั่นแกล้ง  ......  ย้อนมามองที่ต้นเหตุและแก้ไขสิครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 10:00:19 PM »

บ่อยครับ บางทีไม่ทราบว่าโบกรถคันไหน เราก็เบรคซะตัวโก่ง พอจอดท่านก็โบกมือให้ผ่าน บอกคันหลังนู๊น น้ำลายหก อีกอย่างเวลาขับกระบะจะโดนเรียกบ่อยข้อหาขับเลนขวา เศร้า วันไหนขับรถเก๋ง เลนขวาเหมือนกัน ไม่ยักกะโดนเรียก.... Huh

ผมว่าจริงครับเรื่องตำรวจทางหลวงเลือกปฏิบัติการจองเวรกะรถกระบะแต่รถเก๋งกลับไม่ค่อยเท่าไหร่เจอมากะตัวเลย

ผมมักใช้เส้นทางสาย 36 เดินทาง ชลบุรี ระยอง ไปเช้า กลับเย็นเสมอและถนนก็ดีขับรถเร็วได้ช่วงที่รถโล่ง

ปกติผมก็ใช้รถเก๋งและมักขับเร็ว 120~160 เสมอผ่านด่านลอยเสมอแต่ไม่โดนเรียกวันหนึ่งรถเสียแต่ผมจำเป็นต้องไปทำงาน

แฟนเลยหายืมรถพี่คนหนึ่งมาใช้แทน สาม สี่ วัน เป็นอีซูสุคามีโอรุ่น เก๋า เก่า ขนาดตัวรถกระบะยี่ห้อนี้ก็อืดเป็นเรือเกลืออยู่แล้ว

นี่หนักกว่าอืดกว่ากระบะจะขึ้นถึง120 ได้ต้องทางโล่งไกลๆหรือก็ลงเนินแล้วเร่งส่ง  ผมขับลงเนินพอโผล่ขึ้นมาเจอเรียกเลย

ว่าผมขับเร็วผมเลยให้ไปร้อย  ออกรถมาแล้วขำก๊ากๆ ถึงออฟฟิสเล่าให้คนฟังฮาตึม ผมขับเก๋งเหยียบระเบิดทุกวันไม่เป็นไร

พอขับกระบะวันแรกโดนเลย

แต่นั่นมันกระบะยุคเก่าครับ กระบะยุคใหม่เดี๋ยวนี้ร้อยกว่าแรงม้ากันหมดรถเก๋งขนาด 1600-1800 ซีซี ต้องหลีกทางให้แล้วครับไม่งั้นเจอไล่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 10:03:15 PM »

The Show must go on .........

มาคนเดียวก็บ่ยั่น ... ปฎิบัติหน้าที่อย่างเข้มแข็งเลยทีเดียว

.... สิ้นปีน่าจะทะลุเป้า ... เอ๊ย !!! น่าจะได้สองขั้น

ไร้คำกล่าว............................................
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์